Waziri wa Kongo wa mambo ya ndani ameambia Sauti ya Amerika kwenye mahojiano ya kipekee hii leo kwamba kutosafiri kwa mpinzani Vital Kamere kunatokana na sababu za kiusalama. Richard Muyege amesema ikiwa pande zote mbili zitakubaliana kuhusu ziara hiyo ya bwana Kamere, basi hakutokuweko na kipingamizi chochote. Qui ne se livre pas un quelconque activisme politique qui puisse affecter les sensibilités ou éveiller des susceptibilités, dit-il. Mazungumzo ya wajumbe wa bwana Kamere na waziri wa mambo ya ndani yataendeshwa baadaye leo. Lakini tayari serikali imemlaumu Vital Kamere kwa kutaka kupotosha ukweli wa mambo ili kujionyesha kama mohanga na mtu alionyimwa haki za kisiasa. Vital Kamere mwenyewe amesema njama ya serikali ya Rais Kabila ni kutaka kumnyamazisha ili asishiriki kwenye uchaguzi wa rais wa mwaka 2016. Kamere ameiambia pia Sauti ya Amerika kwamba ziara yake hiyo ya kwenda mashariki mwa Kongo kwenye miji ya Goma na Bukavu ilipangwa toka mwezi Desemba, lakini kila mara amezuiliwa na maafisa wa serikali kutopanda ndege yake. Wiki iliyopita Vital Kamere alikodisha ndege ya kampuni mojawapo ya kibinafsi lakini alizuiliwa hapo jana Jumapili, akaamua kusafiri na ndege ya abiria, lakini hakuruhusiwa kupanda ndege hiyo na kusababisha watu waliomsindikiza pia kutopanda ndege. Vital Kamerhe ameelezea kuwa ziara hiyo ni ya kuwapa pole wakazi wa Kivu ambao walitaabika na vita, na vilevile vile kutoa mwito kwa wapiganaji ili watue chini silaha. Afisa mojawapo serikalini ambaye alikataa jina lake kutajwa ameiambia Sauti ya Amerika kwamba ziara hiyo ya Bwana Kamere wakati huu haina umuhimu wowote wa kisiasa bali inalenga kuchangia katika maandamano yasiyo na maana kwa usalama wa kitaifa. Waziri wa mambo ya ndani Richard Muyege ametegemea kwamba suluhisho litapatikana baadaye leo. Mwanzoni mwa mwezi huu, Vital Kamere alifikishwa mahakamani kwa tuhuma za uzushi. Toka mwaka wa 2011 mbunge wa chama tawala Wivin Moleka alimshitaki Vital Kamerhe kwa kutangaza kwamba mbunge huyo wa mji wa Kinshasa aliiba kura kwenye uchaguzi wa bunge. Kesi hiyo hivi sasa imesikilizwa kwenye mahakama ya rufaa. Nikiripoti kutoka Kinshasa, mimi ni Salehe Mwanamilongo.