Mjumbe maalum wa Umoja wa Mataifa na Umoja wa Nchi za Kiarabu kwa ajili ya mzozo wa Siria Lakhdar Brahimi amesema mazungumzo ya amani kati wa wa ya wajumbe wa serikali ya Siria na upinzani yanakabiliwa na changamoto kubwa na hakuna maendeleo yanayopatikana. Mazungumzo haya ya duru ya pili yenye lengo la kutafuta suluhisho la amani kwa mzozo wa Syria unaingia siku ya pili huko Geneva hii leo. Bwana Brahimi, wakati wa mkutano na waandishi wa habari, alisema wanafanya kila wawezalo wa kuhakikisha utaratibu unaanza vizuri, akisema kunahitajika ushirikiano mkubwa kutoka pande zote pamoja na washirika wa nje. Bwana Brahimi amesema anapanga kukutana na naibu waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani, Wendy Sherman, siku ya Ijumaa, pamoja na naibu wa mambo ya kigeni wa Russia Genadi Gitelov. Rais Barack Obama wa Marekani amemkaribisha Ikulu Rais Francois Hollande hii leo kwa mazungumzo juu ya masuala mbalimbali mbali ya kimataifa na ushirikiano kati ya nchi zao mbili. Kufuatana na maafisa wa White House, mazungumzo yatazingatia masuala ya majadiliano ya mpango wa nyuklia wa Iran, Siria, vita dhidi ya ugaidi barani Afrika, biashara, masuala ya uchumi na mabadiliko ya hali ya hewa. Bwana Holland aliwasili Washington jana kwa ziara ya kwanza ya kitaifa kufanywa na rais wa Ufaransa tangu mwaka 1996. Baadaye hii leo, Bwana Obama na Holland watasafiri hadi Charlottesville, Virginia na Monticello, jumba la karne ya 18 lilokuwa makazi ya Thomas Jefferson. Jefferson, rais wa tatu wa Marekani, alikuwa miongoni mwa wakuu walioandika tangazo la uhuru la Marekani na balozi wa pili wa Marekani huko Ufaransa kuanzia mwaka 1785 hadi 1789. Watu saba wamepatikana wamefariki baada ya boti ya uvuvi kupindukia na kuzama nje ya pwani ya kisiwa cha Komoro cha Mayotte kinachotawaliwa na Ufaransa. Ofisi ya mkuu wa wilaya imeripoti kwamba walinzi wa baharini waliweza kuwaokoa watu wengine 15, walikuwa t wanasafiri katika boti hiyo ndogo yenye uwezo wa kupakiza watu watano tu. Ajali kama hiyo inatokea mara kwa mara karibu na kisiwa cha Maore wakati wahamiaji kutoka visiwa vingine vitatu vya Komoro wanapojaribu kuvuka Bahari ya Hindi kwenda kutafuta kazi na maisha bora katika kisiwa hicho kilichoko chini ya mamlaka ya Ufaransa tangu mwaka 1975. Mnaendelea kusikiliza taarifa habari kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Marekani imeeleza kwamba balozi wake nchini India atakutana na kiongozi wa upinzani Narendra Modi, ambaye huenda akawa waziri mkuu mpya wa serikali ya New Delhi katika siku zinazokuja. Mpango wa mkutano huo uliothibitishwa na ubalozi wa Marekani mjini New Delhi ni mabadiliko ya msimamo wa Washington kuelekea wazalendo wa Kihindu. Washington ilikuwa imemwekea marufuku bwana Modi kupata viza kuitembelea nchi hii kufuatia ukosoaji mkali juu na ghasia dhidi ya Waislamu mwaka elfu mbili na mbili katika jimbo la Gujarat alipokuwa waziri kiongozi. Ghasia hizo zilisababisha vifo vya watu elfu moja. Modi huenda akawa waziri mkuu mpya wa India ikiwa chama chake cha Bharatiya Janata, BJP, kitafanya vyema katika uchaguzi ujao wa bunge, kama vile uchunguzi wa maoni unavyodokeza. Shirika rasmi la habari la Algeria linaripoti kwamba watu mia moja na tatu wamefariki baada ya ndege ya kijeshi ya kusafirisha abiria ilipoanguka kwenye milima ya Jebel Fertas kaskazini mashariki ya Algeria. Ripoti hiyo inaonukuu afisa mmoja wa kijeshi, Kanali Lahmadi Bugren, akisema kwamba hali mbaya ya hewa na upepo mkali ndio ilosababisha ajali ya ndege hiyo ilipokuwa inakaribia kutua katika mji wa Constantin ndege ilikuwa inawasafirisha abiria 99 na wafanyakazi wanne wa ndege ilipoanguka kutokea jimbo la kusini la Tamaraset. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Tukiendelea na habari za dunia, msichana mwenye umri wa miaka mitatu amekuwa mtu wa kwanza kupimwa na kupatikana na virusi vya polio katika mji mkuu wa Afghanistan wa Kabul tangu kuondoka kwa Taliban mwaka elfu mbili na moja. Msemaji wa wizara ya afya ya Afghanistan alieleza hii leo kwamba mtoto huyo katika mtaa wa mashariki wa Kabul alipoza sehemu ya mwili wake baada ya kuambukizwa na ugonjwa huo wa hatari. Polio ni ugonjwa wa hatari ambao mtu huambukizwa kwa urahisi na kusababisha kupoza sehemu ya mwili bila ya kuwa na matibabu yoyote. Afghanistan, Pakistan na Nigeria ni nchi tatu pekee za dunia ambazo ugonjwa huo umebaki. Rais Hassan Rouhani wa Iran amesema nchi yake inahitaji amani na haijabidi kuwepo na wazo lolote la kuchukua hatua za kijeshi kujibu juhudi zake za mpango wa nyuklia kiongozi huyo alikuwa anazungumza mbele ya umati mkubwa wa watu hii leo mjini Tehran kuadhimisha miaka 35 ya mapinduzi ya Iran iliyomwondoa madarakani shah aliyekuwa anaungwa mkono na Marekani na kuweka utawala wa Kiislamu. Maandamano makubwa yamefanyika kote Iran ambapo waandamanaji kama kila mwaka wamekuwa wakiilani Marekani.