Ababu, kama tunavyofahamu kwamba chama cha CORD kwa muungano wa CORD mlikutana Naivasha wiki iliyopita, na inaonekana kulikuwa na mvutano kidogo katika uongozi wa chama cha ODM juu ya uchaguzi wa viongozi wake. Unaweza kutueleza mvutano hal halisi uliopo? <laughs> Hakuna mvutano wowote kwenye chama cha ODM. Kile ninachojua ni kwamba mahali popote kuliko na mashindano lazima kuwe na vuta ni kuvute Uh, ni mashindano ya kawaida ingawa ni mashindano ya ndani ya chama kimoja. E, Wamarekani watakumbuka ya kwamba kulipokuwa na mashindano kati ya Barack Obama na Hillary Clinton uh, mwaka elfu mbili na nane kulikuwa na cheche za moto kama hizi ambazo tunazoshuhudia kwenye chama cha ODM. Kwa hivyo haya ni mashindano ya kawaida tu, haimaanishi ya kwamba kuna mvutano wowote kwenye chama. Na kwa hivyo kuna wale wanaosema kwamba vijana wanataka kuchukua nafasi zaidi, wazee wanashikilia. Je, hakuna ukweli wowote katika swala hilo? Hakuna ukweli wowote kama huo. Ni vita kati ya vijana na wazee? Hii ni kura ya ndani ya chama. Huwezi kuwa na chama ambacho kinaongozwa na vijana peke yao ama na wazee peke yao. Ni mchanganyiko maalum, lazima utakuwa na vijana vilevile, unahitaji ujuzi na hekima ya wazee. Kwa hivyo, kile tunachotafuta ni mchanganyiko ambao utakipa chama nguvu mpya, mwamko mpya, msisimko mpya. Na tukiangalia kwamba nyi mko katika mfumo ule wa muungano wa CORD, kama tulivyosema awali kwamba CORD au muungano huko Kenya huwa inachaguliwa kwa kutokana na uchaguzi na kadhalika, mmefanya utaratibu gani kuimarisha muungano wenu na hasa chama cha ODM? Ikumbukwe kuwa nguvu ama umahiri wa muungano utategemea uthabiti uh wa vyama tanzu ambavyo vinabuni muungano huo. Kwa hivyo ODM, Ford Kenya, Wiper vyama hivyo vyote vikiwa uh, thabiti, basi vilevile muungano utakuwa thabiti, na kile tunachofanya sasa hivi ni kuimarisha vyama hivyo tanzu vya CORD ili uh, tuweze uh, kuimarisha muungano. Na sisi kama CORD, tumeitisha uchaguzi wa ndani, na lengo ama madhumuni ya uchaguzi huu ni kukipa chama uh, uh, mwanzo mpya, viongozi viongozi wapya, na vile nimetaja tayari, kukipa chama uh, msisimko mpya, na ikiwa chama cha ODM kitaimarika, kwa sababu ODM ndiye ndicho chama kikubwa uh, kwenye muungano wa kodi, ikiwa chama cha ODM kitaimarika, basi bila shaka vile vile muungano wa kodi utakuwa umeimarika na hatimaye ni utaratibu gani mmefikia kufanya uchaguzi? Maanake ulikuwa na suala ya kuitisha uchaguzi jumla wa wanachama, au kamati tundo itateua watu hao? <laughs> Uh, na wajumbe, uchaguzi utafanywa na wajumbe maalum wa chama, wajumbe ambao washachaguliwa tayari uh, katika uh, um, branches ama matawi ya chama kote nchini. Uh, kutakuwa na kongamano la kitaifa tarehe ishirini na nane mwezi huu wa Februari na tarehe moja Machi bako tunatarajia uh, kongamano lihudhuriwa na hawa wabunge kutoka kwenye matawi yote ya chama, na uh, tunatarajia kwamba wabunge hawa watapiga kura ya siri ili kuweza kuchagua viongozi wapya wa chama. Sisi kama wagombezi wa viti mbalimbali kwenye uchaguzi huo tumehimiza kwamba huwe ni uchaguzi wa haki, uchaguzi wa huru na uchaguzi ambao utawatia wanachama wote matumaini ya kwamba sisi kweli ni chama cha kidemokrasia. Asante sana Ababu, nashukuru.