Kiongozi wa chama cha upinzani cha UNC huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, Vital Kamerhe, anaripotiwa ameshambuliwa kwa bunduki mjini Bukavu, pamoja na ujumbe wake unaotembelea mashariki ya nchi hiyo. Mwandishi wetu huko Kivu ya Kaskazini anaripoti kwamba mshauri wa karibu wa kiongozi huyo na mlinzi wake wamejeruhiwa. Kamera yaliwasili Goma mapema wiki hii baada ya kuzuiliwa na serikali ya Kinshasa mwezi uliopita, ikidai kwamba inamzuia kwa ajili ya usalama wake. Maelezo zaidi baada ya taarifa ya habari. Serikali ya Sudan Kusini imesema hii leo kwamba inaendelea kuwa na dhamira ya dhati kuendelea na mazungumzo ya amani, lakini inalazimika kujibu vikali baada ya wapiganaji watiifu na makamu rais wa zamani, Riek Machar kufanya mashambulio makali katika mji mkuu wa jimbo lenye utajiri wa mafuta huko Upper Nile. Mapigano ya jana yameugawa mji wa Malakal katika sehemu mbili, na maafisa wa wizara ya mafuta wanasema uzalishaji wa mafuta umepunguka kwa mapipa laki moja elfu sabini kwa siku. Hata hivyo afisa huyu anasema tatizo la uzalishaji linatokana zaidi na matatizo ya kiufundi kuliko mapigano. Wakati huo huo, wajumbe wa pande zote wanaendelea na mazungumzo ya amani huko Adisababa kupitia upatanishi wa Umoja wa Afrika na IGAD. Kamati ya utendaji ya Umoja wa Nchi za Kiislamu OIC imetangaza hii leo kwamba itapeleka ujumbe wa mawaziri hadi Jamhuri ya Afrika ya Kati kufanya uchunguzi kutokana na ghasia zinazoendelea nchini humo na hasa kampeni ya kuwaondoa na kuwaangamiza Waislamu. Uamuzi wa OIC ulichukuliwa hii leo wakati Waislamu walio wachache katika nchi hiyo wanakabiliwa na vitendo vya ukatili na mauaji yanayofanywa na, na wanamgambo wa Kikristo na magengi ya wahuni. Katibu mkuu wa OIC Iyad Amen Madina, katika taarifa yake hileo, anasema wamepokea ripoti kwamba takriban Waislamu wote wameshaondolewa kutoka mji mkuu wa Bangui, wakiwemo robo moja waliobaki katika makambi ya waliokoseshwa makazi. Zaidi ya hayo, anasema maelfu na maelfu ya wa Waislamu katika majimbo mengine ya nchi hiyo wamekimbilia nchi jirani za Chad, Cameroon, Mali, Nigeria, Niger na Senegal. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry amekuwa na mazungumzo kwa siku ya pili hii leo na rais Mahmud Abbas wa Palestina mjini Paris katika juhudi za kutayarisha mpango wa kufikia makubaliano ya amani ya Mashariki ya Kati. Afisa wa cheo cha juu wa wizara ya mambo inje ya nchi za nje amesema mabwana Abbas na Kerry walikuwa na majadiliano ya kina juu ya masuala msingi. Baada ya chakula cha usiku jana, walikubaliana itakuwa ni manufaa kuendelea na majadiliano hayo. Maafisa wa Marekani wanasema mazungumzo a hatua muhimu kabla ya siku ya mwisho tarehe 29 Aprili iliyowekwa kufikiwa makubaliano kati ya rais Abbas na waziri mkuu Benjamin Netanyahu wa Israel. Mashahidi katika mji mkuu wa Ukraine wa Kiev wanasema takriban watu ishirini na wawili wameuliwa katika mapigano mepya hii leo yaliyozuka kati ya waandamanaji wanaoipinga serikali na polisi, saa chache tu baada ya rais Viktor Yanukovych kutangaza makubaliano ya kukomesha uhasama na viongozi wa upinzani. Baadhi ya uliwa, wa ya waliouliwa inaripotiwa walipigwa risasi kutoka walenga shabaha wa serikali. Wakati huo wa wizara ya mambo ya ndani ya Ukraine imetangaza kwamba maafisa watatu wa polisi waliuliwa hii leo na zaidi ya polisi wengine hamsini wamelazwa hospitali kutokana na majeraha. Kutokana na mauaji ya leo, idadi ya watu waliouliwa kutokana na ghasia wiki nzima huko Ukraine imefikia hamsini. Chama kikuu cha wafanyakazi wa migodi na ujenzi cha Afrika ya Kusini, AMCU, kimeapa kuendelea na mgomo wake hii leo dhidi ya makampuni matatu makubwa duniani ya madini ya platinum. Rais wa AMCU Joseph Matahunjwa anasema vita vyao ni vya kunusuru maisha yao na wataendelea hadi mwisho. Wakuu wa makampuni matatu ya madini platinum walitangaza jana kwamba hawataongeza mishahara juu ya pendekezo lao la kuongeza mishahara kwa asilimia tisa peke yake. Wanasema mgomo huo umeshasababisha hasara kubwa na kupunguza uzalishaji wa platinum kwa asilimia arobaini. Wafanyakazi wanataka nyongeza mishahara ya chini kufikia dola elfu moja mia mbili kwa mwezi.