Rais Museveni alisema hangeweza kutia saini mswada dhidi ya mashoga punde tu baada ya bunge kuupitisha mswada huu Desemba mwaka uliopita, akisema alitaka kwanza kuelewa kama mashoga wanazaliwa au ni watu wanaoiga tabia isiyofaa. Aliunda jopo la wanasayansi kumshauri kuhusu swala hili, jambo ambalo lilionekana na baadhi ya Waganda kana kwamba rais hakuwa anataka kutia saini mswada huu kwa sababu alikuwa anayaogopa mataifa ya magharibi ambayo yalikuwa yanatishia kusitisha msaada wao ikiwa rais atatia saini mswada huu. Rais Museveni alisema Uganda hahitaji misaada kwa sababu misaada hiyo ndiyo chanzo cha baadhi ya shida Uganda inazokumbana nazo. Baada ya ya rais kutia saini mswada huu, nilizungumza na baadhi ya Waganda. Raia wa Uganda wamefurahia baada ya kusubiri kwa muda mrefu, maana kulikuwa na vitisho vingi vya mataifa ya magharibi, lakini rais ameona kwamba ni wakati mwafaka wa kusikiliza raia wake wa Uganda badala ya kufata mambo ya magharibi, kwa sababu wana utamaduni wao na sisi tuna utamaduni wetu. Hiyo jambo ambao alikuwa tunataka. Hata kwanza, ingetaka kumpongeza mzee na kushukuru Mwenyezi Mungu kumwezesha kufanya jambo kama hiyo, kwa maana kwa ukweli ukifuatilia utamaduni yetu na ukifuatilia pia kwa pande ya dini, mimi ni Muislamu na wakristo wenzi angu, kwa ukweli hakuna upande yoyote, unaona jambo inaendelea mbele kama hiyo. Kwa maana na Mwenyezi Mungu mwenyewe alipinga jambo kama hiyo, hataki. Kwa ukweli, mbunge David Bahati ndiye aliyewasilisha bungeni mswada huu alikuwa na lipi la kusema: Today is a victory for the family of Uganda. Leo ni ushindi kwa jamii ya Uganda, watu wa Uganda na watoto wa Uganda. Ni ushindi kwa sababu unaonyesha kuwa tuko nchi huru ambayo ilijinyakulia uhuru miaka 50 iliyopita. Akizungumza baada ya kutia saini mswada dhidi ya mashoga, rais Museveni alisema hakuwa anatilia maanani sana swala la mashoga, lakini jamii ya kimataifa imekuwa ikimsukuma sana, na ndio sababu akaamua kuliangalia kwa makini swala hili, na amejua kuwa hakuna mtu anayezaliwa akiwa shoga, na mataifa ya Magharibi anafaa kukomesha tabia yao ya kuwaambia Waafrika wanachofaa kufanya. Rais wa Marekani Barack Obama alisema alikuwa amevunjwa moyo na mswada dhidi ya mashoga, na akasema ukiwa sheria huenda ukaufanya uhusiano wa Uganda na Marekani kuwa mgumu. Ni Rais Museveni akiajibu matamshi haya: Well, we have been disappointed for a long time. Tumevunjika moyo kwa kipindi kirefu sana, kwa sababu ya tabia za nchi za Magharibi, lakini tunanyamaza tunaangalia mpangilio wa familia zenu, lakini tunanyamaza kwa sababu sio nchi yetu, na pengine mnayapenda mnayoyafanya. Kwa sababu sasa mnataka kututawala kupitia jamii zetu na kutulazimisha tuige tabia za jamii fulani, basi mnatuvunja moyo zaidi, kwa sababu tunahuzunika kuona mkiishi jinsi mnavyoishi. Wakili Fox Odoi ambaye pia ni mbunge, ni miongoni mwa watu wachache ambao hawaungi mkono sheria hii na wameapa kwenda kwenye mahakama ya kikatiba ya kukata rufaa. We intend to fight this, tunanuia kuipinga sheria hii kwa kwenda mahakamani ili ikaguliwe zaidi kulingana na katiba yetu. Tukishindwa kwenye mahakama ya katiba, tutakata rufaa kwenye mahakama ya juu kabisa. Tukishauriwa na mahakama kuwa sheria hii haikiuki katiba, basi tutakubali, lakini chini ya hayo, tuko tayari kupigana. Anything short of that, we are up for a very good fight. Utekelezaji wa sheria hii utaanza baada ya siku 30. Leila Ndinda, Sauti ya Leilandinda Amerika, Kampala.