Rais wa utawala wa mpito wa Misri Abdul Mansur amemtaja mkuu wa zamani wa kampuni kubwa kabisa ya ujenzi wa Misri Ibrahim Mahalba Mahalab kuwa waziri mkuu mpya baada ya serikali ya mpito kutangaza ghafla kwamba inajiuzulu. Mahlab aliyekuwa mkuu wa kampuni kuu ya ujenzi chini ya utawala wa rais Husni Mubarak na baadaye kuwa waziri wa makazi katika utawala mpito, amesema hii leo kwamba ataunda serikali yake katika siku chache zinazokuja na ameapa kuangamiza ugaidi kutoka kila pembe ya nchi hiyo. Mabadiliko haya ya serikali yanatarajiwa kumpa nafasi waziri wa ulinzi Abdul Fatah El Sisi kugombania kiti cha rais. Wabunge wa Ufaransa wanajadiliana juu ya ikiwa waongeze muda wa majeshi ya nchi hiyo kubaki katika Jamhuri ya Afrika ya Kati katika kusaidia kudumisha tena usalama na amani, wakati umwagaji damu wa kidini unaendelea licha ya kuwepo na walinda amani wa Umoja wa Afrika katika nchi hiyo. Majeshi ya Ufaransa yaliyopokelewa kwa, kwa shangwe yalipowasili katika mji mkuu wa Bangui na wakimbizi wa Kikristo mwezi Desemba, hivi sasa lakini watu ameanza kukereka kutokana na ukosefu wa usalamu katika mitaa ya mji mkuu bangi na sehemu kubwa ya nchi hiyo licha ya majeshi hayo ya kimataifa kuwepo huko wabunge wa ufaransa walitazamiwa kupiga kura hii leo kuunga mkono kuongeza muda licha ya kuuliwa kwa idadi kadhaa wa wanajeshi wake mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika Vyama vitatu vya upinzani vya Algeria vimekosoa vikali uamuzi wa rais mkongwe anayeugua Abdul Aziz Buteflika kugombania kiti cha rais kwa mhula wa nne na kuongeza muda wa utawala wake wa miaka kumi na mitano hivi sasa. Rais Bouteflika, mojawapo wa viongozi wa uhuru wa Algeria mwenye umri wa miaka sabini na sita, hajaonekana hadharani tangu kupata kiharusi mwaka jana, lakini serikali yake imesema jana kwamba atagombania kiti cha rais hapo Aprili kumi na saba. Vyama vitatu vya upinzani RCD, MSP na Ennahda, vyote vya Kiislamu ambavyo havina nguvu kusababisha kitisho kwa chama tawala cha FNL, vimetangaza pia vitasusia uchaguzi huo kwani vinaamini kwamba utakuwa si wa huru wala wa haki. Maafisa wa usalama kaskazini mashariki ya Nigeria wanasema wanamgambo wanaodhaniwa ni wanaharakati wa Kiislamu wameua takriban wanafunzi ishirini na tisa waliposhambulia chuo cha serikali cha Buniadi katika jimbo la Yobe hii leo. Habari za awali zinaeleza kwamba wanamgambo walifanya shambulio lao saa nane usiku na kulitia moto bweni na kuwateketeza wanafunzi wakiwa hai. Maafisa wanakilaumu kundi cha Boko Haram kwa shambulio hilo. Yobe ni mojawapo ya majimbo matatu ya Nigeria ambayo Rais Goodluck Jonathan alitangaza hali ya dharura mwezi Mei na kuanzisha operesheni ya kuangamiza makambi ya Boko Haram. Licha ya juhudi hizo zote mashambulio makubwa yamekuwa yakiendelea huko kaskazini mashariki. Mshauri wa rais Goodluck Jonathan wa Nigeria amesema kusitishwa kazi wiki iliyopita kwa gavana wa benki kuu ya nchi hiyo bwana Lamido Sanusi haikuhusiana na tuhuma za ulaji rushwa inayohusiana na kampuni kuu ya mafuta inayomilikiwa na serikali. Bwana Sanusi aliwaambia wabunge mapema mwezi huu kwamba kampuni ya mafuta ya Nigeria NNPC haijaweza kueleza mahala dola bilioni ishirini ya mapato yake imetoweka msemaji wa rais Ruben Abati ameiambia Sauti Amerika hii leo kwamba uamuzi wa rais kumsitisha kazi Sanusi unatokana na uchunguzi ulioanza mwaka mmoja uliopita na unahusiana na tuhuma nyingine ishirini na mbili, miongoni mwao ni ubadhirifu, utumiaji mbaya wa fedha na uzembe katika utendaji kazi. Wachambuzi na wanasayansi na wanasiasa wanasema hatua hiyo ya ni ya kisiasa kutokana na mkuu huyo kuzungumzia masuala ya mapato ya mafuta ya taifa. Maafisa wa jeshi la Pakistan wanasema ndege za mashambulizi za jeshi la anga limeshambulia mafichio ya wanamgambo wa Taliban katika maeneo ya kabila karibu na mpaka wa Afghanistan na kusababisha vifo takriban watu ishirini na saba. Maafisa wanasema hii leo kwamba shambulio la alfajiri hii leo katika Waziristan ya kaskazini na kusini ni ya nne katika mfululizo wa mashambulio tangu Februari ishirini. Jeshi la anga limekuwa likifanya mashambulio hayo tangu kuvunjika kwa mazungumzo ya amani na Taliban na Pakistan mapema mwezi huu. Bama imesuta tuhuma za makundi ya kutetea haki za binadamu kwamba serikali imetenda uhalifu wa binadamu kwa kutekeleza siasa na sera za ubaguzi dhidi ya Waislamu wa Rohingya. Maelfu na maelfu ya watu wa kabila hilo wamekimbilia nchi nyingine jirani za taifa hilo. Msemaji wa serikali Yi Hutu alisema hii leo Makundi hayo ya haki za binadamu hayakuwa na haki kusema kwamba serikali inawabagua watu wa Rohingya.