Mahakama moja ya Misri imewahukumu watu 26 kifo kwa kula njama ya kushambulia meli zinazopita kwenye mfereji wa Suez. Mahakama hiyo ilitoa hukumu hiyo hii leo baada ya kusikiliza kesi za washtakiwa bila ya kuwapo mahakamani. Waendesha mashtaka wanasema washukiwa hao waliunda kundi la kigaidi ili kufanya mashambulizi hayo. Waziri Mkuu mteule Ibrahim Mahlab alisema jana kwamba jukumu lake la kwanza ni kupambana na ugaidi kote nchini. Mfereji huo kaskazini mashariki mwa Misri unaunganisha bahari ya Mediteranean kwenye bahari ya Sham. Mkuu wa majeshi wa Misri Field Marshal Abdul Fatah Al Sisi atabaki kuwa waziri wa ulinzi katika serikali mpya, na hivyo kumaliza uvumi kwa muda ya kwamba huenda akatangaza nia yake ya kugombania kiti cha rais. Vyanzo vya serikali vilieleza hii leo kwamba ili kujitangaza anagombania kiti cha rais atalazimika kujiondoa kutoka serikali, na hivyo huenda anasubiri hadi kazi ya kuandika sheria ya uchaguzi kukamilika. Waziri mkuu mteule Ibrahim Mahlab aliyeteuliwa jana anachukuliwa kuwa mwanasiasa mwenye ushawishi mkubwa katika serikali ya mpito inayoungwa mkono na jeshi. Na miongoni mwa waziri atakaowaacha katika nafasi zao ni yule wa mambo ya ndani nje na na anayeshughulikia mafuta na nishati. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Kamishna mkuu wa idara ya Umoja Mataifa inayoshughulikia wakimbizi Antonio Guterres anasema kwamba Siria inakaribia kuipita Afghanistan kwa kuwa na idadi kubwa ya wakimbizi duniani, na wale waliokimbia nchi hiyo kutokana na mzozo bado hawajapona majeraha yao ya mshtuko na kisaikolojia. Akihutubia baraza kuu la Umoja wa Mataifa jana, Bwana Guteres amehimiza jumuiya ya kimataifa kuyasaidia mataifa jirani ya Siria ambao wanawapatia fedha wakimbizi milioni mbili nukta tano. Alisisitiza pia juu ya athari za miaka mitatu ya mapigano kwa vijana wa Siria. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimun alisema takriban raia laki mbili bado wamekwama kwa kuzingirwa na wanajeshi wa serikali na wapiganaji wa upinzani. Alisema ni lazima kwa pande zote kuruhusu huduma za dharura kuwafikia wanaohitaji. Idadi ya wa waliokufa imeongezeka kufikia hamsini na tisa kutokana na shambulizi la jana lililofanywa na wanamgambo kwenye shule moja huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Waandishi kutoka eneo hilo wanasema miili mingi zaidi kutokana na shambulio imepatikana katika chuo cha serikali cha Buni Yadi na kupelekwa katika chumba cha kuhifadhia maiti. Gavana wa jimbo la Yobe, Ibrahim Gaidam, alitembelea mabaki ya shule hiyo na kulilaumu jeshi kwa kushindwa kuwalinda wanafunzi hao. Gavana anasema muda mfupi kabla ya shambulio, wanajeshi wachache waliowekwa kuilinda shule hiyo waliondolewa bila ya sababu maalum. Balozi wa Marekani anayeondoka huko China Gary Locke alitumia hotuba yake ya mwisho kama mwanadiplomasia hii leo kuihimiza serikali ya Beijing kuimarisha utawala wake wa kisheria na kuruhusu uhuru zaidi wa kujieleza. Akizungumza na kundi la wanafunzi wa chuo kikuu cha huko Beijing, Locke alisema sehemu kubwa ya China inahitaji tu kufuata sheria zake zilizopo ili kuweza kulinda haki za msingi za kibinadamu. Lock, mwenye umri wa miaka sitini na tatu, anaondoka Beijing Jumamosi. Amefanya kazi kama balozi tangu mwaka elfu mbili na kumi na moja, akiwa amechukua mojawapo ya nafasi zenye changamoto kubwa za kidiplomasia za Marekani katika wakati ambapo kumekuwa na kuongezeka kwa mvutano na Beijing. Kundi la wanamgambo la Lebnan Hezbollah limesema Israel imefanya mashambulizi ya anga Jumatatu katika maeneo yake karibu na mpaka wa Siria na imeahidi kulipa kisasi kwa kile inachokiita shambulizi la wazi hezbollah imesema katika taarifa yake leo kwamba shambulizi la anga karibu na kijiji cha mashariki cha janta halikusababisha majeruhi na kwamba kundi hilo lilizotafuta mahali na wakati wa kujibu israel haijakanusha wala kuthibitisha kwamba inahusika na shambulizi hilo waziri mkuu wa israel benjamin netanyahu alisema jana serikali yake haitafafanua mambo yanayofanya au kutofanya, lakini wanachukua hatua zinazohitajika kuwalinda watu wa Israel. Kundi la Waihur walioko uhamishoni wanasema mashtaka ya uhalifu dhidi ya msomi mmoja maarufu hayakubaliki kabisa na yamepangwa kuvunja moyo kutetea kundi, haki za kundi hilo la wachache. Maafisa wa China walimshtaki profesa wa chuo kikuu Ilham Tohti kwa kutaka kujitenga kwa eneo lao karibu wiki sita baada ya kuchukuliwa nyumbani kwake bila ya maelezo yoyote Toti anafundisha uchumi katika chuo kikuu cha Central mjini Beijing na daima huzungumzia dhidi ya kile anachokichukulia kunyanyaswa Waislamu wachache wa Wihur wa wa na serikali ya China. Mhariri wa zamani wa gazeti moja huko Hong Kong ambaye kuondolewa kwake hivi karibuni kulichochea maandamano dhidi ya Beijing anapata nafuu baada ya kuchomwa visu na watu wasiojulikana polisi wa hong kong wanasema kevin lau alikuwa akitembea kwenye gari mapema leo asubuhi wakati aliposhambuliwa na watu wasiojulikana ambao walikimbia kwa kutumia pikipiki shirley yam makamu mwenyekiti wa chama cha waandishi wa habari hong kong ameiambia sauti amerika kwamba lau amefanyiwa upasuaji na hali yake hivi sasa si mbaya sana pia amelaani vikali shambulizi hilo na kusihi mamlaka kuwafikisha mbele ya sheria washambuliaji walau.