Katika habari za dunia jioni ya leo, waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amewasili Kiv Ukraine, ambako anatarajiwa kutangaza msaada wa takriban dola bilioni moja kwa taifa hilo ambalo limegawanyika kutokana na ghasia za kisiasa. Kerry ameonyesha uungaji mkono wa Marekani kwa serikali ya muda ya Ukraine. Na rais wa Rusia Vladimir Putin amesema nchi yake iko tayari kutumia njia zote kuwalinda Warusia waliopo Ukraine. Ameongezea kwamba ana matumaini Rusia haitalazimika kutumia nguvu. Kiongozi wa Rusia ameita hali ya Ukrain ni mabadiliko ya kisiasa ambayo ni mapinduzi ya katiba na ukamataji wa madaraka kwa nguvu na kusema bwana Viktor Yanukovich bado ni kiongozi halali wa Ukrain ingawaji hana nafasi ya kuchaguliwa tena. Maoni ya rais Putin yametolewa leo huku kukiwa na ongezeko la mzozo kuhusu kuwepo kwa jeshi la Rusia katika mkoa wa Ukrain wa Crimea. Mahakama ya Misri imepiga marufuku harakati zote za kundi la wanamgambo la Hamas. Uamuzi wa leo Jumanne pia uliamuru kufungwa kwa ofisi za Hamas nchini Misri. Hamas ni kundi lenye uhusiano na Muslim Brotherhood ya Misri, kundi ambalo serikali ya muda imelitaja ni kundi la kigaidi na limekuwa likifuatiliwa tangu kuondolewa mamlakani Rais Muhamed Mursi mwezi Julai mwaka jana. Bwana Mursi ni mwanachama wa Brotherhood na anakabiliwa na kesi kwa tuhuma kadhaa ikiwemo kula njama na Hamas. Amekanusha tuhuma hizo pamoja na Brotherhood na amesistiza kuwa yeye bado ni kiongozi halali wa Misri. Msemaji wa Hamas amelaani maamuzi ya Jumanne akisema ni kinyume na azma ya Wapalestina. Hamas inatawala ukanda wa Gaza na inataka kusimika taifa la kiislamu kote Gaza, ukingo wa magharibi na Israeli. Magharibi inaiona Hamas ni kundi la kigaidi. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Siku ya pili ya ushahidi imefikia hatima yake leo katika kesi ya mauaji inayomhusisha mwanamichezo wa Afrika Kusini Oscar Pistorius. Shahidi Michel Baga ambaye alihojiwa na mawakili wa utetezi hivi leo, siku moja baada ya kutoa ushahidi kwamba alisikia kelele za mayowe ambazo zilifuatiwa na milio ya risasi na halafu mayowe zaidi, nyakati za alfajiri hapo Februari 14 mwaka jana. Baga anaishi kiasi cha mita 200 kutoka nyumbani kwa Pistorius mjini Pretoria. Baga anasema alisikia sauti ya mwanamke ikipiga mayowe. Mume wake Baga na jirani mwingine wa Pistorius pia walitoa ushahidi wao hivi leo. Pistorius alikiri kumpiga risasi mwana mitindo River Steenkamp, lakini anasema kwa makosa, akiamini anampiga risasi mtu aliyevamia nyumbani kwake. Majeshi ya serikali ya Siria yamezidisha udhibiti wao katika mji na na wa mwisho unaoshikiliwa na waasi wa kiislamu wa dhehebu la sunni karibu na mpaka na Lebanon. Wanajeshi wa serikali wakisaidiwa na wapiganaji wa kishia wa Hezbollah na wanamgambo wa ndani waliyapiga mabomu maeneo kuzunguka ya Brud leo Jumanne. Msukumo huo uliofanikiwa katika mji huo utalisaidia jeshi la Rais Bashar al Assad kuweka mwingiliano kati ya pwani ya Mediterranean baina ya kabila lake la walio wachache wa Alawite na mji mkuu wa Damascus. China imeiomba jumuiya ya kimataifa wa uelevu zaidi na uungaji mkono wao kwa kile alichokielezea mapambano yake dhidi ya ugaidi. Ombi hilo limekuja baada ya washambuliaji waliojifunyika nyuso zao wakiwa na mapanga na kuua watu 29 na kujeruhi wengine zaidi ya 130 kwenye kituo kimoja cha treni katika mji wa kusini magharibi wa Kunming siku ya Jumamosi. Bunge la China lilifunguliwa huku kukiwa na ulinzi mkali sana mjini Beijing. Fu Ying, msemaji wa bunge la taifa la China, ameomba uelewano wa jumuiya ya kimataifa. Rais wa Marekani Barack Obama anataka kupitishwa kwa ahweni mpya ya kodi kwa Wamarekani maskini na wa daraja la kati kama sehemu ya pendekezo lake la matumizi ya serikali kwa mwaka elfu mbili kumi na tano bwana Obama anapanga kuzindua mpango wa matumizi wa zaidi ya dola trilioni tatu hivi leo katika hotuba atakayoitoa wa Washington. Rais anatarajiwa kutaka punguzo la kodi kwa familia zenye watoto wadogo pamoja na ahueni ya kodi kwa zaidi ya wafanyakazi milioni 13 wasiokuwa na watoto. Kwa kuongezea, kiongozi huyo wa Marekani anapendekeza ahueni ya kudumu katika kodi kwa wale ambao wanalipia masomo kwenye vyuo na kufungua akaunti za kustaafu kwa mamilioni ya wafanyakazi ambao hawana mpango wa akaunti za kustaafu ambazo zimewekwa na waajiri wao. Korea Kaskazini inaendelea na, na majaribio ya makombora ya masafa mafupi hivi leo Jumanne ikiwa ni sehemu ya kile ambacho Seoul inasema ni kupinga dhidi ya mazoezi ya kijeshi kati ya Marekani na Korea Kusini. Wizara ya Ulinzi ya Korea Kusini inasema Kaskazini imefyatua makombora matatu kiasi cha kilomita 55 wakitumia chombo cha kufuatilia makombora kuelekea kwenye pwani ya Kusini Mashariki mapema leo Jumanne. Baadaye walifyatiwa makombora manne yaliyosafiri umbali wa kilomita 155. Msemaji wa wizara ya ulinzi Kim Minsuk ameuita ufyatuaji huo ambao ulianza wiki iliyopita ni kitendo cha uchokozi ili kiendane sambamba na mazoezi ya mwaka ya kijeshi. Rais wa Korea Kusini Pak Genhie amezitaka familia zilizotenganishwa na vita vya Korea kuweza kuwa na mawasiliano kwa njia ya barua na ujumbe kwa kutumia kanda za video Mipaka alitoa maelekezo hayo kwa baraza lake la mawaziri hivi leo Jumanne ili kuanzisha mazungumzo na Korea Kaskazini kuhusu suala hilo. Maoni hayo yamekuja baada ya Korea hizo mbili wiki iliyopita kuziunganisha familia ambazo zilizotengana kwa mara ya kwanza tangu mwaka elfu mbili na kumi. Korea Kusini imependekeza mikutano ya mara kwa mara, lakini Kaskazini, ambayo aghlabu inajaribu kutumia mikutano kama hiyo kisingizio cha mawasiliano ya kidiplomasia, haijajibu chochote. <tune>