Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Hujambo msikilizaji, mahala popote unapotusikiliza. Mimi ni Mkamiti Kibayasi na mimi ni Abdushakur Abud. Tukaribisha katika matangazo yetu ya leo jioni, Alhamisi Machi 6, 2014, ambapo tunasikika pia katika mita bend 107.5 FM Nairobi, Kenya, na masafa mafupi shortwave bend 19 na 22. Karibuni. Katika matangazo yetu ya leo mchambuzi wa kisiasa atoa maoni yake kuhusu tofauti za kisiasa zilizopo ndani ya bunge maalum la katiba nchini Tanzania. Muundo wenyewe wa bunge hili la katiba eh, ni muundo ambao umetoa nafasi sana za wajumbe ambao wana misimamo ya itikadi za vyama vya siasa. Na wakati huo baadhi ya wabunge katika bunge hilo maalum huko Dodoma wanakosoana wenyewe kwa wenyewe juu ya ufahamu wa kanuni za katiba. Mheshimiwa, sifikiri kama mtu katoka Simanjiro miaka kumi iliyopita akaja hapa akasema kwamba anajua kanuni. Msikilizaji, ni baadhi tu ya vidokezo tulivyokuandalia kwa usiku huu wa leo. Basi jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo yetu, lakini kwanza Abdu Shakur Abod anakusomea habari za dunia. wa bunge wa Crimea wamepiga kura kuidhinisha eneo hilo la Ukraine kujiunga na kuwa sehemu ya Russia. Upigaji kura huo katika bunge la Crimea linaunga mkono na Russia umefanyika wakati viongozi wa Umoja wa Ulaya wanakutana kwa mkutano wa dharura mjini Brussels kujadili namna ya kuhimiza Russia kuondoka kutoka uvamizi wake wa kijeshi huko Crimea. Serikali ya Crimea kwenye peninsula ya bahari ya Black Sea yenye wakazi wengi wenye asili ya Kirusi imetangaza kwamba itaitisha kura ya maoni hapo Machi 16 kuwauliza raia ikiwa wanataka kujiunga na Russia au la. Rais Monsef Marzuki wa Tunisia ameondosha amri ya dharura iliyokuwa inatekelezwa nchini mwake tangu mapinduzi ya wananchi miaka mitatu iliyopita, na afisa wa cheo cha juu wa jeshi ametangaza kwamba wanajeshi waliokuwa wamewekwa katika vituo muhimu vya nchi hiyo watarudishwa kambini. Amri ya rais Maruzuki inaondosha amri ya utawala wa dharura uliotangazwa na rais aliyeondolewa madarakani Zein Al Abidin Ben Ali na kuendelea kutekeleza hadi hii leo. Mwanzoni amri ilikuwa ni pamoja na amri ya kutotoka nje usiku na marufuku wa kuwepo mikutano ya zaidi ya watu watatu, lakini ilipunguzwa hatua kwa hatua. Hata hivyo polisi na wanajeshi waliendelea kuwa na nguvu maalum za kuingilia kati ya ghasia au vitisho dhidi ya usalama wa taifa. Serikali ya Libya imetangaza kwamba Niger imemkabidhi Saadi Gaddafi, mtoto wa kiume wa kiongozi wa Libya marehemu Muammar Gaddafi. Mkamiti Kibayasi anatusomea ripoti kamili. Ofisi ya waziri mkuu Ali Zeidan ilisema katika taarifa yake kwamba Saadi Gadafi aliwasili leo na hivi sasa yupo kizuizini katika mji mkuu Tripoli. Mtoto huyo wa Gadafi alikimbilia Nijar ambayo iko kusini mwa Libya kufuatia mapigano yaliyoungwa mkono na NATO ambayo yalimwondoa madarakani na kumuua baba yake mwaka elfu mbili kumi na mmoja. Picha za serikali zilimwonyesha Saadi akiwa amenyoa upara na amevalia nguo ya buluu, sare inayovaliwa gerezani. Libya inasisitiza atahudumiwa kwa kufuata sheria ya kimataifa. Saadi ni mmoja wa watoto wanane wa Gadafi. Anatafutwa na Libya kwa shutuma za rushwa na manyanyaso ya silaha kama mkuu wa chama cha mpira wa miguu nchini Libya. Kaka yake Saif al Islam anatafutwa na mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC kwa shutuma za uhalifu dhidi ya binadamu. Anashikiliwa na makundi ya wanamgambo nchini Libya. Mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa Kiswahili ya sauti America, Washington DC. Chama kikuu cha upinzani Msumbiji, Renamo, kimerudia tena ombi lake la kuwepo na upatanishi wa kimataifa katika mazungumzo yanayoendelea kati yake na serikali yenye lengo la kumaliza uhasama mpya uliozuka kati ya mahasimu wawili hao wa zamani. Hata hivyo mkuu wa ujumbe wa serikali kwenye mazungumzo, waziri wa kilimo, Jose Pachecho anaka, ameka, amenukuliwa na redio ya taifa ya Msumbiji hii leo akisema kwamba mazungumzo na Renamo ni swala la ndani kati ya wa Wasumbiji, na hivyo upatanishi wa kimataifa hauhitajiki. Anasema serikali inaeleza bayana tayari kwamba suala linalojadiliwa wakati huu ni kupokonywa silaha wapiganaji wa Renamo mara moja na bila ya masharti. Anasema hadi hivi sasa Renamo haijampokonya silaha hata mpiganaji mmoja wa kundi hilo. Maelfu ya wachimba migodi wa madini ya platinum wameandamana hii leo katika mji mkuu wa Afrika Kusini, Pretoria, kulalamika dhidi ya kile wanachokieleza ni juhudi za serikali na makampuni matatu makuu ya kuchimba platinum nchini humo kuvunja mgomo wao wa wiki sita wa kudai nyongeza mishahara. Wakiwa wamevaa mavazi ya rangi ya kijani ya chama chao cha wafanyakazi AMCU, wachimba migodi waliandamana hadi jengo la serikali Union Building, ili kumkabidhi Rais Jacob Zuma hati ya malalamiko yao. Maandamano yalifanyika siku moja tu baada ya mazungumzo juu ya mshahara kuvunjika kati ya AMCU na makampuni ya Anglo-American Platinum, Impala Platinum na Lonmin, na kutoweka kwa matumaini kwamba mgomo utamalizika, unaosababisha uzalishaji wa madini ya platinum kupunguka duniani kwa asilimia arobaini. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Habari iliyochukua uzito wa juu katika matangazo haya ni huko nchini Tanzania. Tofauti za kisiasa ndani ya bunge maalum la katiba nchini humo leo limekwamisha kwa mara nyingine kuendelea kwa semina ya bunge maalum la katiba nchini Tanzania. Mwandishi wetu Dina Chahali na ripoti kamili kutoka Dar es Salaam. Mtafaruku huo ulianza kwa mmoja wa wajumbe wa kamati ya kanuni ambaye pia ni waziri wa sheria wa Zanzibar Bwana Abubakar Hamis Bakari aliyekataa mapendekezo ya marekebisho ya kanuni ya 58 kutoka kwa wajumbe watatu akiwemo Christopher Olesendeka, mbunge wa Simanjiro CCM, ambaye alionekana kukerwa na hatua hiyo kwa madai kwamba waziri huyo wa sheria Zanzibar ana maslahi binafsi ya kisiasa. Niwasilisha hoja moja na umekuwa ukisoma jina langu, jina la mheshimiwa Umi Mwalimu, jina la mheshimiwa Peter Serukamba, kama mapigo yetu yanawaumiza baadhi ya watu. Mheshimiwa mwenyekiti, tumewasilisha majina kwa sekretariat, kwa katibu wa Bunge. Kazi yetu sio kupeleka marekebisho yetu kwa Abubakar. Kama Abubakar ana chama chake, hoja zangu zinamuuma, asimame na kudeclare interest Niseme, nataka niseme bayana, Bwana Abubakari Hamis Bakari naye alijibu mapigo kwa kumtuhumu mjumbe Ole Sendeka kwamba hajui kanuni na taratibu, jambo ambalo liliwasha moto zaidi, kwa wajumbe kuanza kuzozana, huku wengine wakitaka mjumbe huyo wa kamati ya kanuni aombwe radhi. Mheshimiwa, sifikirii kama mtu katoka Simanjiro miaka kumi iliyopita akaja hapa akasema kwamba anajua kanuni. Sasa mimi mimi sitaki mimi sitaki niombe radhi. Nasema hebu tukae kidogo. Sitaki. <laughs> <laughs> Nasema sitaki niombe radhi lakini, mimi sitaki niombe radhi lakini ajue kwamba kuna watu wanaojua zaidi kuliko yeye. Hali hii ilimuya vigumu mwenyekiti wa muda Pandu Ameir Kificho, ambaye alitahadharisha wajumbe wa Bunge maalum na katiba kuacha itikadi za kisiasa ndani ya shughuli hii. Si vyema kuanza kuonyeshana vidole, kwa sababu huyu ni mwana CCM, huyu mwana CUF, huyu mwana CHADEMA, huyu mwana NCCR na vyama vingine. Si vyema, itaibua hisia za itikadi za vyama vyetu, ambayo hiyo siyo lengo la bunge hili maalum. Hata hivyo alilazimika kuahirisha kikao hicho baada ya kushindwa kuzuia jazba. Waheshimiwa, naomba tukae. Uh -uh. Waheshimiwa, naomba tukae. Kutokana na mazingira haya tuliyo nayo, naomba kuahirisha kikao hichi cha semina hadi saa kumi jioni. Wajumbe wa bunge maalum la katiba mpaka sasa bado wanajadili marekebisho ya kanuni za kuliongoza bunge maalumu huku kazi iliyokusudiwa ya kupitia rasimu ya pili ya katiba ikiwa bado haijaanza. Nikiripoti kutoka Dar es Salaam kwa niaba ya Sauti ya Amerika, mimi ni Dina Chahali. Na wakati huo, kufuatia mtafaruku huo ambao umejitokeza katika bunge maalum la katiba, mwenzangu Khadija Riami amezungumza na mwalimu Bashiru Ali wa chuo kikuu cha Dar es Salaam na kumuuliza nini maoni kwa hali hii ambayo inaonekana inaweza kutia dosari majadiliano na kuidhinishwa kwa rasimu ya katiba mpya Tanzania. Maoni yangu ni kwamba ni vizuri kwa kweli waafikiane katika hatua wa hii ya kanuni, kwa sababu kanuni zenyewe hasa ndizo zitajenga msingi wa majadiliano ya rasimu yenyewe iliyoko mbele yao. Kanuni ndizo zitakazotunza muda, ndizo zitakazojenga namna ya kugawana kazi, kwa sababu kazi ni kubwa. Kanuni ndizo zitakazosimamia nidhamu. Kanuni ndizo zitakazodhibiti eh, migogoro itakayokuwa inajitokeza. Kanuni hizo ndizo zitakazowapa eh, uongozi wa kuendesha vikao hivyo. Kanuni kusema ukweli, ni ni, ni, ni, ni kila kitu ndio, ndio, ndio hasa msingi wa shughuli yenyewe. Lakini kusema ukweli, hali ilikofikia sasa, nadhani wananchi wangependa eh, wakamilishe hizo kanuni kusudi waape na waanze shughuli hiyo ya mjadala lakini hili swala la kupitisha kanuni na kunatokea mitafaruku kama hii ingawaje, unasema ni vizuri kwamba mitafaruku ikionekana mapema kusudi hapo baadaye kusiwe na mm, matatizo, lakini wanashindwa kuafikiana kwa njia ambazo ni za kawaida kuliko kuvutana mashati kama hii inayojitokeza sasa hivi. Eh, inavyoonekana ni kama wameshindwa kusema ukweli, na wameshindwa kwa sababu ambazo zinajulikana, muundo wenyewe wa bunge hili la katiba. E, ni muundo ambao umetoa nafasi sana za wajumbe ambao wana misimamo ya itikadi za vyama vya siasa. Kwa hiyo nadhani kuna kuvutana na kutegeana katika namna ya kuziweka kanuni kwa misingi ambayo pengine ni kwa maslahi ya kundi fulani, hii huu ndio msingi mkubwa. Na hatua hii ikiendelea hivi, nadhani hata hoja yangu ya kwamba ni mivutano ya kutengeneza kanuni inaweza isiwe na uzito, kwa sababu tunaweza tukashuhudia mijadala mikali zaidi kuliko hii wakati wa kujadili rasimu, kwa sababu rasimu yenyewe ina vifungu ambavyo kusema ukweli lazima vitazua mvutano wa aina fulani wa mjadala. Lakini tutarajie kwamba katiba mpya itapatikana, itategemea, kwa sababu kusema ukweli mchakato huu ulivyoanza hatukujipanga vya kutosha, maanake haya yalitarajiwa na tungeweza kuyazuia kama tungejipanga vizuri. Hatuwezi tukurudi nyuma, lazima tuendelee, lakini itategemea na kwa kiwango cha utashi wa kisiasa, uvumilivu wa kisiasa na uzalendo kwa maslahi ya nchi, watakaoonyesha hawa wabunge wa bunge maalum. Hayo yasipotokea siwezi kutabiri mimi, sina sina utaalamu huo, lakini dalili siyo nzuri kama hali hii ya mvutano itaendelea ni Mwalimu Bashiru Ali wa Chuo Kikuu cha Dar es Salam akizungumza na Sauti Amerika kutoka Dar es Salam. Kila Ijumaa, Laivtok na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika ni wakati wako msikilizaji wetu kushiriki katika kutoa maoni yako au kuuliza maswali moja kwa moja, yani live juu ya mada kemkem zinazogonga vichwa duniani takazoletwa kwako na idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, hapa Washington DC, Live Talk kila, kila Ijumaa juma, saa moja na nusu kwa saa za Afrika Mashariki na saa 12:30 kwa saa za Afrika ya Kati. Ushiriki wako ni mchango wa jamii. Na msikilizaji, katika live Talk kesho tutazungumzia mwingiliano wa kibiashara kati ya nchi za Afrika Mashariki. Basi usikose kututumia maoni au ujumbe wako kupitia kwenye mtandao wetu wa Facebook na utasikia maoni yako yakisomwa hewani. Unaendelea kusikiliza matangazo idha ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC. Abdu Shakur Abod anaendelea kukusomea habari zaidi za dunia. Jirani wa mwanariadha Oscar Pistorius wa Afrika Kusini anasema alimpata mwanariadha huyo wa mchezo wa Olympic akiwa amepiga magoti chini ya na kuomba dua wakati rafiki yake wa kike alipokuwa anafariki baada ya kumpiga kwa risasi nyumbani kwake Pretoria. Akitoa ushahidi katika siku ya nne ya kesi ya Pistorius, daktari bingwa wa x-ray John Stip amesema aliingia nyumbani kwa mwanariadha dakika chache baada ya kusikia makelele na mlio wa bunduki na kumkuta Pistorius akilia karibu na mwili wa b reva Stancamp. Stip alisema alijaribu kumsaidia b Stancamp, lakini hakuonyesha tena ishara za kuwa hai. Wanasayansi wa Marekani wanatahadharisha matarajio ya kupatikana tiba ya ukimwi, kufuatia kutibiwa watoto wawili wachanga waliokuwa wameambukizwa na virusi vya HIV walipozaliwa na utafiti uliofanyika hivi karibuni huko Pennsylvania wakati wa utafiti uliochapishwa hii leo kwenye ria, jarida la New England Journal of Medicine, madaktari katika chuo kikuu cha Pennsylvania wametoa seli za damu kutoka darzeni moja ya watu walioambukizwa na HIV na kutumia utaalamu wa kuondoa protein inayoruhusu virusi kuganda kwenye seli ya damu. Hapo tena madaktari kurudisha damu seli za damu ndani ya mwili wa wagonjwa na kuwazuia kutotumia dawa za AZT kwa mwezi mmoja. Virusi vilirudi katika wagonjwa wote isipokuwa mtu mmoja, lakini madaktari waligundua seli zimeonekana zimepatikana kinga dhidi ya virusi vya HIV. Na huko Boston jana, na madaktari wametangaza kwamba mtoto wa pili mchanga aliyezaliwa Marekani akiwa na HIV anaonyesha dalili za kutokuwa tena na virusi hivyo baada ya kutibiwa mapema na kwa haraka. Unaendelea kusikiliza matangazo idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA kutoka hapa Washington DC. Matangazo haya pia yanasikika kupitia kwenye tovuti yetu www.voaswahili.com. Tukiendelea na ripoti zaidi, huku kukiwa na mivutano juu ya biashara na masuala ya kidiplomasia, afisa wa juu wa Marekani anayetembelea New Delhi anasema Marekani bado inaunga mkono kuinua ushirika wake na ushirikiano wa Biashara na India. Mwandishi wetu Anjana Pasricha ametuletea taarifa inayosomwa hapa studio na Sande Shomari. Naibu Waziri wa Marekani anayeshughulikia masuala ya Asia Kusini na ya Kati, Nisha Biswal alimaliza ziara yake India akisema nchi hizo zinashughulikia tofauti zao kwa pamoja. Biswal anasema suluhisho ni kuongea na kufanya biashara. Alieleza wasiwasi wa Marekani Tuna wasiwasi kwamba matakwa ya soko la ndani hapa yanavunja moyo uwekezaji India na kuzuia ubunifu na kuirudisha nyuma India. Kuweza kutengeneza sekta ya hali ya juu inahitajika, kushindana na kutengeneza kazi kwa mamilioni ya vijana wa India wanaoingia kwenye soko la ajira. Biashara za Marekani zinaalamika kuwa sheria za India zinawabagua. Msuguano mkubwa uko kwenye sekta ya nishati ya jua ambako India imeweka sheria ya lazima ya kupata vyanzo vya ndani na kusababisha malalamiko ya ubaguzi na viwanda vya Marekani. India inasema sheria zake zinafuata na kuuana na sheria za kimataifa. Lalamiko hilo linapelekwa taasisi ya biashara duniani, World Trade Organization. Hatua hiyo inaleta wasiwasi kuwa mzozo huo unaongeza wingu juu ya uhusiano ambao bado haujawa sawa kutokana na mkaruzo uliotokea baada ya ukamatwa kwa wanadiplomasia wa India huko New York mwezi Desemba. Biswal ni afisa wa juu wa Marekani kutembelea India tangu wakati huo. Aliongelea juu ya urasimu na kutokuwa na uwazi katika sheria za kodi nchini India. Biswal anataka India kuongeza ulinzi wa mali za kielimu. Jambo lingine ambalo mashirika ya Marekani yamekuwa yakisukuma hasa kwa uzalishaji chini ya sheria ya kulinda biashara. Huko New Delhi alitoa neno la usuluhishi akisema Marekani inalenga kwenye ushirikiano na India na anataka kuinua biashara mara tano zaidi katika mwongo ujao. And tunataka kufanya biashara na India can... na kuwekeza India, kufanya ufumbuzi na India na kukua na India na waahidi, tunaahidi kushirikiana katika ushirikiano wetu na India. Lakini wachambuzi wanasema uhusiano huo utachukua muda mrefu kurudi kama kawaida, na njia hizi za demokrasia mbili zinakoelekea, bado inabaki haijulikani mpaka serikali mpya ya India ichaguliwe ifikapo katikati ya mwaka. Msikilizaji, usikose kusikia kipindi cha jamii na maendeleo kila siku ya Jumatatu katika matangazo yetu ya alfajiri, kipindi kinachokueleza kuhusu maendeleo ya kijamii, matatizo na masuala mbalimbali yanayohusu jamii na kukugusa wewe, mwanajamii kutoka kona zote za dunia ni kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Leo katika matukio ya Afrika tunazungumzia mapambano ya kiitikadi yanafukuta katika misikiti ya Mombasa nchini Kenya. Jamii ya Kiislamu katika mji wa pwani wa Mombasa imetikiswa na harakati za vijana ambao wamechukua udhibiti wa msikiti maarufu mjini humo. Ukamataji wa polisi kwa wale wanaotuhumiwa kuwa ni wenye msimamo mkali umesababisha mivutano katika jamii. Mwandishi wetu Muhamed Yusuf anaripoti na Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Mwanzoni mwa mwezi Februari, majeshi ya usalama ya Kenya walivamia msikiti wa Masjid Musa mjini Mombasa, waliwaua watu watatu na kuwakamata zaidi ya vijana mia moja ishirini. Polisi wanasema kwamba uvamizi wao uliweza kupata bunduki aina ya AK47, visu, kanda za video na bendera ambazo zilikuwa na nembo ya Al-Shabab. Maafisa wanaoshtumu viongozi wa dini katika msikiti wa Musa kwa kufanya uandikishaji kwa ajili ya kundi la wanamgambo la Al-Shabab katika eneo la Majengo. Viongozi hao wa dini na vijana wa Kiislamu kutoka katika msikiti huo wamekanusha tuhuma hizo, na watu 100 kati ya 129 waliokamatwa waliachiliwa huru na mahakama kutokana na ukosefu wa ushahidi. Hata hivyo, washukiwa 29 waliobaki watakabiliwa na kesi. Khalid ambaye ametoa jina lake la kwanza tu, anasema aliepuka kukamatwa na polisi siku hiyo kwa kile anachosema uvamizi usiokuwa na haki. anasema amekwenda katika msikiti wa Musa, ingawaje haishi karibu na msikiti huo, kwa sababu anapenda mahubiri ya kwenye msikiti huo. Anasema ni msikiti pekee katika eneo hilo lenye ajenda ya kisiasa na ambako vijana na wahubiri vijana wanaweza kujieleza kwa uhuru bila ya kuzuiliwa na uongozi wa juu wa dini, freedom of speech uhuru wa kuzungumza. Hiyo ndiyo tofauti, kwa sababu misikiti mingi inajengwa siku hizi ni misikiti ya kisiasa. Kuna mtu anajenga kwa ajili ya faida au manufaa binafsi. Msikiti wa Musa umejengwa na kuondolewa katika jamii kwa sababu kamati ambayo ilikuwepo haikutaka jihadi, walioondolewa na vijana. Mzozo kwenye msikiti wa Musa ni sehemu ya kuongezeka kwa mgawanyiko katika jamii za Kiislamu kuhusu jinsi vita vya jihadi vinavyoweza kwenda na mbinu gani zinakubalika. Hasan Ole Nabu ni naibu katibu mkuu wa Baraza Kuu la Waislamu Kenya, anasema mgawanyiko kwenye msikiti wa Musa unaashiria ushindani wa itikadi katika dunia ya Kiislamu. Tumeona katika miaka michache iliyopita tabia ya baadhi ya mahubiri kuelemea au kujikita zaidi katika itikadi za kidini Unapokuwa na maoni tofauti na mtu itikadi na kwenda mbali zaidi na kumwita mtu huyo ni kafiri asiye na dini au ndumila kuili. Nadhani kama tusipokuwa waangalifu, huenda kukawa na dhana ya itikadi mpya ambazo zimejengeka kutokana na siasa za kijiografia ulimwenguni zinazoendelea katika dunia ya Kiislamu na sehemu nyingine za dunia. Taasisi za ndani za kutetea haki za binadamu zinawashutumu polisi wa Kenya kwa kutumia nguvu kubwa dhidi ya jamii za Kiislamu, ikiwemo kupotea kwa watu na mauaji. Polisi wamekanusha vikali tuhuma hizo na kusema analitetea taifa kutokana na shambulizi. Abubakar Sharif Ahmed anayejulikana kama Makaburi anashutumiwa kufadhili kundi la Al-Shabab na kuandikisha vijana wa kiume huko Mombasa, tuhuma ambazo amezikanusha katika mahojiano na VOA kutoka eneo ambalo ni la siri mjini Mombasa. Makaburi yanasema vijana wa kiume katika msikiti wa Musa ni waathirika wa msako wa ugaidi. Vijana wanapenda kwenda msikiti wa Musa kwa sababu ni msikiti wao pekee nchini Kenya ambao unazungumza ukweli ambao uh, unaunga mkono ukandamizaji na ukweli ni msikiti pekee nchini Kenya ambako maimamu wengi wameuliwa na serikali kuliko msikiti wowote nchini Kenya. Kwa hiyo msikiti wa Musa si msikiti ambao unahamasisha ugaidi, lakini unatishiwa. Mwezi uliopita, wanachama wa msikiti walibadili jina la msikiti na kuita Masjid Shuhuda au msikiti wa wafia dini. Wanasema mabadiliko ya jina hilo ni kuonyesha mshikamano na wale ambao wa wameuliwa na polisi au wale ambao wa wanakabiliwa na mashtaka ya ugaidi nchini Kenya. Unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Tunasikika pia katika simu ya mkononi andika mvoaswahilicom. Vilevile tunasikika katika wwwvoaswahilicom. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Hivi sasa unasomewa muktasari wa habari. Wabunge wa Krimea wamepiga kura kuidhinisha eneo hilo la Ukraine kujiunga na kuwa sehemu ya Rusia, wakati serikali ya eneo hilo yenye peninsula kwenye bahari ya Black Sea imepitisha uamuzi kwamba itaitisha kura ya maoni hapo Machi 16 kuwauliza raia ikiwa wao pia wanataka kujiunga na Rusia au la. Rais Monsef Marzuki wa Tunisia ameondosha amri ya dharura iliyokuwa inatekelezwa nchini mwake tangu kwa mapinduzi ya nchi ya wananchi miaka mitatu iliyopita, na afisa wa cheo cha juu wa jeshi ametangaza kwamba wanajeshi waliokuwa wamewekwa katika vituo muhimu vya nchi watarudishwa kambini. Serikali ya Libya. Libya inasema Niger imemkabidhi Saadi Gaddafi mtoto wa kiume wa kiongozi wa Libya marehemu Muammar Gaddafi mjini Tripoli. Chama kikuu cha upinzani Msumbiji, Renamo kimerudia tena ombi lake la kuwepo na upatanishi wa kimataifa katika mazungumzo yanayoendelea kati yake na serikali yenye lengo la kumaliza uhasama mpya uliozuka kati ya mahasimu wawili wa zamani. Maelfu ya wachimba migodi wa madini ya platinum wameandamana hii leo katika mji mkuu wa Afrika Kusini, Pretoria, kulalamika dhidi ya kile wanachokieleza ni juhudi za serikali na makampuni matatu makubwa ya kuchimba platinum kuvunja mgomo wao wa wiki sita na kuda, wa kudai nyongeza mishahara. Na msikilizaji, mpaka hapo ndio tunakamilisha matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, hapa Washington DC. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wote walioshiriki matangazo ya leo, msimamizi wake Khadija Riami, mwelekezi Dwin Collins, kutoka hapa Washington. Mimi naitwa Mkamiti Kibayasi. Na mimi Abdi Shakur Abud. Pamoja tunawatakia usiku mwema kutoka jiji kuu la Marekani, Washington DC.