idhaa ya kiswahili ya sauti ya amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka Washington DC. Msikilizaji, leo katika jukwaa la vijana tumetembelewa na mwanamuziki kutoka nchini Canada. Huyu ni mwanamuziki wa Injili na si mwingine anaitwa Milka Kakete, na leo basi tunazungumza naye kuhusiana na mambo mbalimbali anayoyafanya. Muziki anaopiga si muziki wa injili tu, bali pia muziki ya kijamii. Na Milka Kakete anaanza kueleza jinsi alivyoanza muziki katika familia yake. Kusema ukweli kabisa, ni kwamba nimezaliwa kwenye familia ya injili, familia ya watoto wanne, mimi nikiwa mtoto wa mwisho kitinda mimba, na mama yangu actually, yeye ndo ni mwimbaji mpaka sasa hivi, karibu ana miaka themanini, bado yuko kwenye kwaya kanisani kwa hiyo yani, unaweza ukaona kwamba imetoka nah, wapi. Kwa hiyo mimi toka na yani, nikiwa mdogo bado mimi nilikuwa naimba kanisani kila, yani, you know, ma, kila mahali kwa kweli. Kwa hiyo ni mwimbaji toka nikiwa mdogo kanisani, lakini pia nimekuja nikatoa wimbo huo ambao wa kijamii ambao nadhani tutausikia baadaye kidogo, lakini nimekuwa maisha yangu yote nimekuwa nikiimba gospel, na kwa ujumla kama waimbaji wengi hapa Marekani wameanzia pia kuimba kanisani, baadaye wakatoka na kuimba nyimbo mbalimbali hmm. e, ambazo pia si za kanisa. Lakini labda utuambie wewe, ambaye hivi sasa pia umetoa nyimbo yako maarufu kabisa ambayo tunaisikia, nyimbo inapendeza hii. Ni singo hmm, nini nyimbo inaitwa Tanzania. Kilikuvuta kuandika nyimbo hii ya Tanzania? na katika wimbo huu wa Tanzania ambao tutausikia kama unavyosema, yapi ambayo umeyazungumzia? hasa wimbo huu wa Tanzania ambao unasifu nchi yangu ya Tanzania. Mimi nikiwa Mtanzania ninaijivunia Mungu kuniumba Mtanzania na kuwa Mtanzania mwenyewe, ni kwamba unaongelea jinsi gani uzuri wa Tanzania toka enzi za mababu na mababu tumekuwa nao, na hasa kitu cha, cha muhimu sana, amani tulionayo Uh, ndo kitu ambacho kilini kimenisukuma sana kuweza kutunga wimbo wa Tanzania kusifia, lakini pia kuweza kusisitiza kwamba, jamani, tuangalie amani tuliyonayo, Mungu aliyotupa amani hii, tusije tukaichezea, kwa sababu unajua wakati mwingine ukiwa na kitu huwezi ukaona mpaka, you know, ukiwa nje ya hicho kitu, au ukiwa mi, nimekuwa nje sasa kwa muda sasa, naweza nikaona sasa ule umuhimu wa amani iliyoko ndani ya nchi yetu. Kwa hiyo nimeongelea kwamba tu, tuitunzeje na vitu gani ambavyo vinaweza vikahatarisha amani yetu, lakini ku, ni kukumbuka kwamba je, kama unaipenda nchi yako ni kitu gani ambacho unatakiwa kukithamini? Ni kuweza kuitunza ile amani. Nakupenda Tanzania mm-hmm. Tanzania, sasa umeshaona vitu vingi. Kumbe wengine umekushafanya au umekushashiriki kwenye matamasha mbalimbali yapi ambayo unayakumbuka sana na nini ambacho ulikuwa ukiweka mbele ya hadhira kule? Ah, kwa kweli napotoka, napohudhuria matamasha na uimbaji mbalimbali, ni ninachosisitiza mara nyingi ni kwamba ni kukumbuka kwamba unajua sisi wote tunatoka kanisani, au tuna you know, kila mtu anajua kwamba ameumbwa na Mola eh, Mungu ndo ametuumba na ametuweka kwa makusudi Unaona, sasa yale makusudi ambayo unakuwa unajua kabisa kwamba Mungu amekuweka hapa duniani kwa makusudi, ndio utakula na kunywa, utasherehekea, utafurahi hivi na hivi, lakini unakumbuka yeye ni nani katika maisha yako. Kwa hiyo siku zote Waga si take for granted, kwa kweli sichukulii kirahisi tu hivi. Ninapenda kuwasisitizia watu kwamba ni kukumbuka muumba wako katika chochote unachokifanya. Hicho Woga ni kitu ambacho Woga anapenda kusisitiza watu. Sawa kabisa, na pengine unakuta eh, kwenye utaalam hasa ukija kwenye maswala ya muziki mm -hmm. Vijana wengi sana wanavutwa kwenye muziki, wanapenda muziki, wanasikiliza muziki muziki mm -hmm. Na pengine labda tukiangalia hivi sasa vijana walioko Afrika ya Mashariki na hasa hususan nchini Tanzania, wengi wanavutwa sana na muziki, lakini pia tunashuhudia kwamba vijana wengi hivi sasa wanakamatwa na madawa ya kulevya, tunasikia vijana wengi wanajiingiza kwenye vitu mbalimbali ambavyo vinavunja maadili. Sasa labda wewe ukiwa ni msanii unaimba nyimbo za jamii, hali kadhalika unaimba nyimbo za Injili, nini ushauri wako ukizungumza na vijana kama hawa hii leo? Kwa kweli, nikizungumza na vijana hii leo ni, ni kitu kimoja ambacho ninapenda kusisitiza ni ni kwamba pesa ni matokeo, kwa sababu mara nyingi tunapoanza kupata pesa ambayo inatuzidi wakati mwingine, tunaweza tukajikuta tukasahau kwamba o okay, hii pesa ninayo, kwa hiyo shida ni matumizi, nitumie kwenye kitu gani. Nikukumbuka kwamba hiyo ni pesa tu, ni matokeo ya kile kilichosababisha ukaipata hiyo pesa. Lazima kukumbuka kwamba je, bado unaweza ukawa na nidhamu katika jamii yako, nikukumbuka kule ulikotoka mpaka ukaipata ile pesa, kujua ni, ni ukiwa na, na nidhamu ya we mwenyewe utaweza kujua kwamba hii pesa niliyoipata inayonipelekea kuweza kufanya pengine maamuzi ambayo yasiyofaa, nifanyeje juu hii pesa ninayoipata? Kwa hiyo wakati mwingine ni, ni pesa kwa kweli. Naweza nikasema sawa kabisa. Huyo alikuwa mwanamuziki wa Injili Milka Kakete kutoka Canada.