Hii ni idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, America VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki angaza pia katika mita bend 19, 22 na 31. Tunasikia pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayowakaribisha hii leo ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo, tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Este Gidu Yuat. Ni Jumapili, Machi 9 mwaka 2014. Waziri wa uchukuzi wa Malaysia anasema uchunguzi umeanza kubaini utambulisho wa watu wanne waliokuwa kwenye ndege ya Malaysia iliyotoweka ambao walikuwa abiria ndani ya ndege hiyo wakiwa na pasi za kuiba na stakabadhi nyingine bandia. Waziri huyo wa uchukuzi Hishmahudin Hussein aliwaambia waandishi wa habari Jumapili kwa idara ya kijasusi ya Malaysia inapeleleza orodha ya abiria wote waliokuwa ndani ya ndege hiyo na kushirikiana na wenzao wa kimataifa ikiwemo idara ya upelelezi wa makosa ya jinai hapa Marekani FBI. Maafisa wanasema pia kuwa kifaa cha ufuatiliaji wa safari za ndege kinaashiria ndege hiyo ilirudi nyuma badala ya kuendelea na safari yake kabla ya kutoweka. Timu za uokozi bado zinaendelea na juhudi za kuitafuta ndege hiyo. Polisi kusini mwa Iraq wanasema mhanga wa kujitolea amelipua bomu kwenye basi ndogo katika kituo cha ukaguzi na kuua watu ishirini na wawili na kujeruhi zaidi ya mia moja ishirini. Maafisa wanasema mlipuko huo uliowasha moto magari mengi ulitokea Jumapili katika eneo la kaskazini la kuingia mji Wahila, wa Hila wenye Waislamu wengi wa dhehebu la Shia yapata kilomita mia moja kutoka mji mkuu wa Bagdad. Hakuna aliyedai kutekeleza shambulio hilo. Iraq imekabiliwa na ghasia na maafa mabaya katika miaka ya karibuni hususan, kutokana na migawanyiko kati ya Waarabu wa dhehebu la Suni walio wachache na vita vya wenyewe kwa wenyewe katika nchi jirani ya Siria. Zaidi ya watu elfu moja na mia nne wameuawa mwaka huu. Msemaji wa serikali ya Afghanistan anasema na mmoja wa makamu rais wawili nchini humo, Field Marshal Muhamed Kasim Fahim ameaga dunia akiwa na umri wa miaka 57 msemaji huyo alisema fahim alifariki kutokana na sababu za kawaida jumapili na kwamba kutakuwa na siku tatu za maombolezi fahim alikuwa mmoja wa wababe wa kivita wenye nguvu na alikuwa kamanda mkuu katika kundi la northern alliance lililopigana na taliban unaendelea kusikiliza habari fupi za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Viongozi wa Ukraine wameapa leo Jumapili kutokubalia hata sentimita moja ya ardhi yake kuwa sehemu ya Russia, huku maelfu ya watu wakiandamana kuunga mkono na wengine kupinga Moscow na hali ya taharuki kuendelea kuongezeka katika eneo la Crimea. Kaimu Waziri Mkuu Arseni Yashenuk aliongoza sherehe katika mji mkuu wa Kiev kuadhimisha miaka mia mbili tangu kuzaliwa kwa malenga maarufu wa mashairi na shujaa wa kitaifa nchini humo, Taras Shevchenko. Aliwaambia umati mkubwa wa watu kuwa baba na babu zao walimwaga damu kwa sababu ya ardhi hiyo na kamwe hata ruhusu hata sentimita moja kunyakuliwa. Na wananchi wa Colombia wanapiga kura leo Jumapili kuchagua wabunge wapya katika kura inayoonekana kama ya maamuzi juu ya mazungumzo ya amani na wapiganaji wa mrengo wa kushoto, swala ambalo pia linaashiria kugubika uchaguzi wa urais mwezi Mei. Mazungumzo ya amani baina ya Rais Jose Manuel Santos na waasi wa Marxist yametawala maisha ya kisiasa ya Colombia tangu yalipoanza mwishoni mwa mwaka 2012 huko Cuba. Kundi la Revolutionary Armed Forces of Colombia limekuwa likipigana na serikali ya Colombia kwa miaka 50 sasa. Uchaguzi wa leo unategemewa kumpa msukumo Rais Santos kama mgombea mkuu ambaye huenda akaongoza kwa mhula wa pili baada ya uchaguzi wa mwezi Mei. Basi ndo mwisho wa habari fupi za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Mimi ni Esther Gidyt. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Kwa mara nyingine tena katika kipindi hiki cha Salamu na Muziki, kipindi kinachokujia kila siku ya Jumapili, kikiletwa nami Mary Mgawe siku ya leo basi, bila kukupotezea wakati, ninaichukua barua yako Raymond Simbo Masawe. Unasema siku nyingi sana sijasikika. Sanduku lako la barua ni mbili sifuri nane nane Machame huko Moshi. Leo unataka kumtumia salamu Zakaria Ndemfo akiwa pale Machame, umemtumia salamu Deus Masunga akiwa pale Tabora, umemtumia salamu Mchana J Mchana Salome Daniel na Jumaidisa vilevile umemkumbuka Exaud John Makiao na Zakaria Ndemfo. Naivuta barua yako Zakaria Kinanda. Wewe unatokea Mliabibi Maragarasi, ni kule Nguruka Kigoma. Sanduku lako la barua ni sita moja. Moja kwa moja unasema mimi nataka leo kutuma zangu salamu kwa Juma Begenyeza na Mtalalasi Elias Joseph, hawa wakiwa pale Mliabibi Maragarasi. Na vilevile unamtumia salamu mjomba na Peter Wilfred hawa wakiwa Nguruka. Umemkumbuka Fikirini Dario na na Juma Katunka wakiwa pale Nguruka. Umetuma salamu kwa Antonet na Mama Salvan wa Akiwa pale Nyantakala. Vilevile hukumsahau Choma wa Choma kokote kule aliko. Umemkumbuka Nasoro mpiga ngoma akiwa pale Majengo, Mliabibi, bila kumsahau ndaliishinie Alfred akiwa pale Nyantakale. Ujumbe unasema ndimi Zakaria Kinanda wa Maragarasi, Mliabibi, nimeamini VOA ni jembe la ukweli, tuitumie ili tutumike. Naivuta barua yako Edward Kabamba, wewe unasema unatokea Manyara, Tanzania, moja kwa moja leo wapeperusha zako salamu kwa Idi Maziku, Sali Bunzali na Johni Pembe. Umetuma salamu kwa Rebeka Kwamboka, huku msahau Johni Pembe, Hamisi Kanali na mwalimu Kennedi Mpemba, bila kumsahau Shida Kilangiro. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia Sauti ya Amerika. Naikamata barua yako Matilda Igongo. Wewe unasema unatokea pale Dar es Salaam, Tanzania, moja kwa moja siku ya leo. Unataka kutuma salamu kwa mama yako Salome akiwa pale Kinondoni. Umemtumia salamu dada yako mpendwa akiwa pale safarini kuelekea Kampala, si mwingine bali ni Zestina unatuma salamu kwa baba mzazi akiwa pale Kigoma, si mwingine ni mzee Ndekire. Unatuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo nchini Tanzania. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington DC, kipindi hewani ni Salamu na Muziki. Naivuta barua yako Salome Daniel Elias wewe unatokea pale Shinyanga. Salamu zako za leo nataka ziende kwa Rebeka Kuambuka, umemkumbuka Riziki Balinaba, Hamis Ful Migebuka, Simon Seleli na Swed Kaluka. Umetuma salamu kwa Deus Masunga choma wa choma, na zingine unataka ziende kwake, fikiri ni Dario naikamata barua yako maitere maitere, wewe unasema unatokea kule Goma, DRC. Moja kwa moja unarusha zako salamu kwa omar kahota, unamtumia salamu kudra malilo, umemtumia salamu wilson katiose, umetuma salamu kwa baina kendi akiwa pale Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo, umetuma salamu kwa ferdinandi akiwa mashariki mwa DRC umetuma salamu kwa john john akiwa pale Kampala. Ujumbe unasema tusalimiane, kwani ndio jibu la maisha yetu hey Wakati huu wa Jakaya yuko madarakani, mna shida nyingi na kitu mnajipa, mnajua, usiku mrefu, mwanangu. bao chake hicho msanii ashli kijana mdogo kabisa kutoka pale Tanzania, akisindikiza salamu zetu. Naivuta barua yako wewe unayejiita Lenus Kingalu, salamu zako za leo unasema, sina mengi lakini nataka kumsalimu Godfrey na Lenus Kingalu wakiwa pale Morogoro, Tanzania. Daudi Kikoti, wewe unatokea Tabata, Dar es Salaam, sanduku lako la barua ni moja, moja, moja, moja kwa moja. Salamu za leo unasema azimfikie mke wangu mpendwa Salome Edward akiwa hapa hapa Dar es Salaam. Namkumbuka Alfred Ndarukoba akiwa Geita. Namkumbuka Maganga Maganga na Kashindi Maulidi hawa wakiwa pale Kigoma. Nawakumbuka Jofrey Njereka na Damian Nziku wakiwa Iringa Mbeya. Namkumbuka Julius Mafuriko na Frans Mankongogo hawa wakiwa Ptarime. Namkumbuka Henri Kideule na familia yake Wanjombe. Nawakumbuka pia mzee wetu Gulamu na Haji Karimu wakiwa hapo Lindi. Kule Moshi unasema na rusha zangu salamu kwa Zakaria Ndemfo na Rei Simbo Masawe. Ni salamu zake Daudi Kikoti kutoka pale Tabata, Tanzania. na ikamata barua yako Austeri Kaimbaa, wewe unasema unatokea pale Goma. Salamu zako za leo unataka ziende kwa wasikilizaji wote, hasa wa kipindi hiki cha salamu na muziki kutoka hapa Sauti ya Amerika huko uko Kongo. Umemkumbuka baba Jonah akiwa hapo mashariki mwa DRC. Vilevile huku msahau wa Usteri Marivika unasema nakupa hi5 kwa kutuma zako salamu. Unamkumbuka vilevile Jestina J akiwa pale Kampala. Umemkumbuka mama na baba yako wakiwa hapo mashariki ya kati. Ujumbe unasema tuma salamu na utapata salamu naikamata barua yako. Je, Maiko, wewe unatoka Tanzania. Salamu zako siku ya leo unasema unazitupa kwake Juma Idiisa wa pale Moshi. Unamkumbuka Exaud John Makia wa pale Moshi. Unatuma salamu kwa marafiki zako akiwa pale Machame. Unatuma salamu kwa baba Joe akiwa pale Moshi. Unatuma salamu kwa mama yako mpendwa akiwa pale Moshi. Ujumbe unasema ninawatakia kila laheri na ikamata barua yako wewe unayejiita Filemoni Mtabilwa, unasema niko hapa katika taasisi ya teknolojia ya Dar es Salaam. Moja kwa moja, salamu zangu za leo nataka ziende kwake Edward Peter Lazaro Maches na Edi Gambezi na msalimu Amoni Ngai, Dauseni Galula, Leonard Lusanika, Antony Kiando na Deus na Denis Kaguo namtumia salamu Pasco Chisongera, Ramadhani Daudi, Ramadhani Katoto na Muhere Donald. Natuma salamu kwa Matayo. Namtumia salamu Joseph Michael na vilevile Abrahamu Daudi wakiwa hapo Dar es Salaam. Pia unatuma zako salamu kwa rafiki yako mpendwa Este Ngoko, unasema huyu yuko hapa pa DIT. Namtumia salamu Christina Judis Haruna tedi pamoja na dada zako wote wanaopatikana huko block 2 vilevile unatuma salamu zako kwa kafitesi unatuma salamu kwa idi tamsa na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo kutoka Bujumbura siku ya leo naikamata barua yako Jsta. Wewe unasema unatokea hapo Bujumbura, moja kwa moja unamtumia salamu mtangazaji ya Midaisa, unatuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki, unatuma salamu kwa watoto wako Este Grace na Jester, unatuma salamu vilevile vile kwa baba yako mpendwa akiwa hapo hapo Bujumbura. Ushirikiano wenu Onesmo Mponda na Fadhili Kobelo, sanduku lenu la barua ni 6117, mnatokea Morogoro, Tanzania. Salamu za leo mnataka kumtumia mtoto Masunga Deus, Muhamed Mwinyi, Johari Milanzi, Mapema Ndula na Deus Masunga. Mmemtumia salamu Joseph Nyamongo, Mugire Machuki, Kefasi Gichana, Ernesto Mulunga na Rama Pelendeka. Mmetuma salamu kwa Philip Machuki akiwa pale Kenya. Na vile vile amkumsahau Mbaruku msabaa wa pale Dubai. Mnamkumbuka Rukia Muhamed wa Riadhi, mnatuma salamu kwa Jofre Njereka na vile vile kwa Kimbele Mbirika. Barua ya sasa ni ya kwako, bingwa wa salamu wa kimataifa, Jofre Njereka. Sanduku lako la barua ni 50, Sanduku lako la barua ni 5011, Mbeya, Tanzania. Moja kwa moja siku ya leo mnamkumbuka Silvanus Njereka, Agnes Njereka, Philbert Njereka na Victori Njereka, mnatuma salamu kwa Chidi Chidi akiwa pale Dar es Salaam, namkumbuka mapema Ndula akiwa pale Tabora, Deus Buhungiza akiwa Tabora, Yakub Saidi akiwa Kakamega, Baruku Muhammed akiwa pale Kenya na Damian Nobat akiwa pale Iringa. Ujumbe unasema na watalimu wote na kabla sijakamilisha kipindi hiki cha salamu na muziki siku ya leo, naichukua barua yako Bolangi, wewe unatoka pale Beni, DRC. Moja kwa moja unataka kutuma salamu kwa baba Molise Nendolo, unamtumia salamu Sami Kalokola Kibaya, unatuma salamu kwa Musa Demba, hawa wakiwa DRC umewakumbuka wajomba zako Alphonse Bongwa Zambo na watoto wake wote wakiwa pale Yanonge. Unamtumia salamu Ufofo Force na watumishi wake wote wakiwa Kisangani umetuma salamu kwa mke wako Simba Fatuma, umetuma salamu kwa dada yako Lusi Silika Ani Silika na Fina Silika, hawa wakitokea pale Kisangani. Marafiki zako siku ya leo unamkumbuka Kudra Malilo, Papi Mukeba, unamtumia salamu Muzila Lomain na ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo I'm Ya kwako Joseph Miroro na Rebecca Kwangpoka, nyinyi sanduku lenu la barua ni nane moja huko Keroka Kenya. Mnasema siku ya leo mnamkumbuka Robert Andeka Musa Imbuka Geoffrey Kiberenge Heleni Ayoma na Isaya Okwemba, mmemtumia salamu pia Elizabeth Musa, hawa wote wakitokea Western Kenya. Mnatuma salamu kwa Lenus Kingalu, Geoffrey Jereka, na mchana, je, mchana mnamtumia salamu Deus Masunga na Onesimo Mponda, hawa wakitokea pale Tanzania wengine mliokumbuka siku ya leo ni Jason Onsarigo, Samuel Getenga Mogire Machuki, Peterson Omoti, Joseph Omundi na Nicolas Machanda. Hawa wanatokea pale Kisii. Vilevile unasema ninapenda kumsalamu Raita akiwa pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Mwisho unasema hongera sana mtangazaji kwa kusoma majina yote, naichukua barua yako waziri wa shida na mipango ya gafla. Wewe unasema sanduku lako la barua ni tisa moja moja ni pale Kahama. Leo kwa kukamilisha salamu zetu siku ya leo, unamsalimu Deus Masunga na Simon Seleli, unamsalimu Juma Magimba akiwa pale Tripoli, Libya, Kakule Njiwa akiwa Butembo, DRC. Unatuma salamu kwa Choma wa Choma akiwa pale Mpanda. Umemkumbuka Zakaria Ndemfo, ujumbe unasema: nina ninayo uwezo na sababu ninazo, subirini, wizara yangu bado naitafutia njia, na mambo mazuri huwa hayahitaji haraka. haya basi ni ujumbe safi kabisa wa msikilizaji wetu, yeye anayejiita waziri wa shida na mipango ya gafra. Ndiyo kipindi chetu, basi siku ya leo kinakomea hapa. Msikilizaji, usikose kuungana nami tena, Meri Mgawe, katika kipindi kingine cha salamu na muziki. Ninakutakia usiku mwema Totoniki. ha salamu na muziki na ufuatao. Sasa ni muktasari wa habari. Waziri wa uchukuzi wa Malaysia anasema uchunguzi umeanza kubaini utambulisho wa abiria waliokuwa kwenye ndege ya Malaysia iliyotoweka wakiwa na pasi za kuiba na stakabadhi nyingine bandia. Polisi kusini mwa Iraq wanasema mhanga wa kujitolea amelipua bomu kwenye basi ndogo katika kituo cha ukaguzi na kuwa watu ishirini na wawili na kujeruhi wengine zaidi ya 120. Msemaji wa serikali ya Afghanistan anasema mmoja wa makamu rais wawili nchini humo, Field Marshal Mohamed Kasim Fahim ameaga dunia akiwa na umri wa miaka 57. Viongozi wa Ukraine wameapa hii leo Jumapili kutokubalia hata sentimita moja ya ardhi yake kuwa sehemu ya Rusia, huku maelfu ya watu wakiandamana kuunga mkono na wengine kupinga Moscow na hali ya taharuki ikiendelea kuongezeka katika eneo la Crimea na wananchi wa Colombia wamepiga kura leo Jumapili kuchagua wabunge wapya katika kura inayoonekana kama ya maamuzi juu ya mazungumzo ya amani na wapiganaji wa mrengo wa kushoto, suala ambalo pia linaashiria kugubika uchaguzi wa urais wa mwezi Mei. Huo basi ndo mwisho wa muktasari wa habari hali kadhalika matangazo yetu hivi leo Jumapili kutoka studio zetu hapa Sauti America, Washington DC. mimi ni Esther Gidh. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho, kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Na kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.