Katika habari za dunia jioni ya leo, maafisa omeleji, wa Malaysia wamekanusha ripoti kwamba ndege ya abiria ambayo imepotea iliendelea kuruka kwa saa kadhaa baada ya mawasiliano yake ya mwisho, na kusema picha za satelaiti za China hazionyeshi vipande vyovyote vya ndege hiyo. Waziri wa usafiri Hishamudin Hussein amesema leo kwamba shirika la ndege la Malaysia MAS limeiomba kampuni ya Boeing na mtengenezaji wa injini Rolls-Royce kuonyesha data kuwa ndege ingeweza kuruka kwa takriban kilomita elfu nne za ziada katika muda wa saa nne. Ripoti ya jarida la Wall Street hivi leo imeelezea kuwa maafisa Amerikani wa Marekani walilinganisha data ambazo zinatumwa moja kwa moja na injini za ndege. Picha za satelaiti za China zimeibuka jana, huku vyombo vya habari vikisema zimeonyesha vipande vitatu vikubwa karibu na njia ambayo awali ndege hiyo ilikuwa ipite kuelekea Beijing. Nchi za Afrika Mashariki zimekubaliana kupeleka wanajeshi Sudan Kusini kusaidia kuimarisha sitisho la mapigano ambalo linalegalega lililofikiwa kati ya serikali na majeshi ya waasi. Taarifa hii imetolewa hivi leo katika mkutano wa viongozi wa kundi la kieneo IGAD unaofanyika mji mkuu wa Ethiopia, addis Ababa. Mwandishi wa VOA ambaye anaripoti kuhusu mkutano huo anasema wanajeshi hao watawalinda wafuatiliaji wa sitisho la mapigano wa IGAD na huenda pia wakatumiwa kulinda vinu vya mafuta. Anasema wa hawatarajiwi kuwalinda raia. Ethiopia, Kenya, Burundi na Rwanda watachangia wanajeshi, ambapo ukubwa wa jeshi bado haujatangazwa. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Matumaini ya kuwapata watu walionusurika katika mlipuko uliosababisha mauaji katika eneo la Harlem huko New York yanafifia. Watu saba wamethibitishwa kufariki kutokana na mlipuko mkubwa wa Jumatano. Timu ya uokozi inatafuta watu kutoka kwenye vifusi ili kuweza kuwapata watu tisa ambao bado hawajulikani walipo, baada ya gesi kuvuja na kusababisha mlipuko kwenye majengo mawili. Watu 63 wamejeruhiwa. Mlipuko umesambaza vifusi kwenye majengo kadhaa mengine na kwenye njia ya treni, na hivyo huduma ya usafiri wa treni kusimamishwa kuingia na kutoka katika kituo cha treni cha Grand Central kwa trak... takriban siku ya nzima ya jana. Chansela wa Ujerumani Angela Merkel anasema Rusia inajitia katika hatari kubwa ya kisiasa na kiuchumi kama haitabadili mwelekeo wake kwa mzozo wa Ukraine. Katika hotuba yake kwenye bunge la Ujerumani, Bi Merkel amesema hadhi ya utaifa wa Ukraine si swala la majadiliano. Nchi za Magharibi na Rasia ziko kwenye mvutano mkali kuhusu uingiliaji wa nguvu wa kijeshi wa Rasia katika peninsula ya Kraimia nchini Ukraine. Rais wa Marekani Barack Obama ameionya tena Rusia kwamba magharibi itachukua hatua kama Moscow itaendelea kuingilia kati maswala ya Ukraine. Akiongea huko White House akiwa pamoja na waziri mkuu wa muda wa Ukraine Arseniy Yatsenyuk, Bwana Obama amesema Washington inapinga vikali mpango wa kura ya maoni wa Crimea unaotarajiwa kufanyika Jumapili kuamua kama wajitenge na Ukraine na kujiunga na Rusia. India imefurahishwa na Marekani kufuta mashtaka dhidi ya mwanadiplomasia wa India ambaye alikamatwa New York na kufanyiwa upekuzi mwaka jana na hivyo kuchochea mzozo kati ya nchi hizo mbili. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya India, Syed Akbaruddin, anasema kufutwa kwa kesi hiyo dhidi ya Deviani Hobrabade ni hatua nzuri hadi hivi sasa. Amesema mawakili wa serikali ya India hivi sasa wanaiangalia kwa makini sana kesi hiyo. Jaji wa mahakama ya serikali kuu ya Marekani alitoa uamuzi Jumatano kwamba mwanadiplomasia huyo alikuwa na kinga ya kidiplomasia wakati aliposhtakiwa mwezi Januari kwa tuhuma za ubadhirifu katika kuomba viza ya kazi ya mfanyakazi wake wa nyumbani na kudanganya kuhusu mshahara wa mfanyakazi huyo. Waziri mkuu wa China Li Kekiang anasema China na Marekani ni vyema zilenge katika masilahi yanayofanana ili kuimarisha zaidi uhusiano wao. Bwana Li amesema leo kwamba nchi hizo zinazofanya kazi pamoja lazima zitatofautiana lakini zinaweza kukuza uhusiano wao kupitia hatua za kuheshimiana. Maoni ya Bwana Li amekuja baada ya kufunga kikao cha bunge la taifa cha China, NPC. NPC inaundwa na takriban wajumbe elfu tatu walioteuliwa kutoka majimbo na mikoa yote ya China, ambapo wanakutana kila mwaka ili kuidhinisha rasmi sera ambazo zimewasilishwa na chama tawala cha Kikomunisti. Kundi la Wapalestina la Islamic Jihad huko ukanda wa Gaza linasema sitisho la mapigano ambalo limesimamiwa na Misri limeanza kutumika likilenga kusitisha siku mbili za mashambulizi ya roketi ndani ya Israel na mashambulizi ya anga ya Israel kwa eneo la Wapalestina. Hakuna maoni yoyote kutoka Israel, lakini afisa mwandamizi wa wizara ya ulinzi amesema mapema leo kuwa anatarajia mapigano yatamalizika haraka. Viongozi wa Islamic Jihad wamesema makubaliano ya utulivu ni kurejesha tena maelewano yaliyofikiwa mwaka elfu mbili kumi na mbili mjini Cairo na kuzungumzia sitisho la mapigano ambalo lilimaliza siku nane za vita huko Gaza miaka miwili iliyopita. Mwana sheria mkuu wa Marekani Eric Holder anaidhinisha pendekezo ambalo huenda likapunguza adhabu ya kifungo kwa baadhi ya makosa yanayohusu madawa haramu. Holda atafika mbele ya tume ambayo inaamua viwango vya adhabu hapa Marekani ili kutoa ushuhuda kuunga mkono pendekezo la tume hiyo la kupunguza adhabu kwa wasafirishaji madawa wanaopatikana na hatia katika mahakama za serikali kuu. Pendekezo la tume huenda likapunguza adhabu ya kifungo cha jela kwa takriban wafungwa elfu sita mia tano hamsini katika kipindi cha miaka mitano ijayo. Marekani ina idadi kubwa ya wafungwa magerezani ambao ni zaidi ya watu laki mbili na elfu kumi na tano.