White House imetangaza kuzuia mali za maafisa kumi na moja wa Russia wanaohusishwa na, na msukumo wa kisiasa kwa uhuru wa Crimea kutoka Ukraine na uwezekano wa kujiunga na Russia. Utawala wa Obama umetangaza vikwazo leo Jumatatu kufuatia Umoja wa Ulaya kuwataja maafisa 21 kutoka Russia na Ukraine kupewa marufuku ya kusafiri na vikwazo vya kibiashara. Hatua hiyo imekuja kama majibu kwa Crimea kujitangazia uhuru kutoka Ukraine na inapanga kuomba kuwa sehemu ya Russia. Bunge la Crimea limetangaza uhuru kwa mkoa huo baada ya kura ya maoni ya Jumapili kuashiria kuwa wapiga kura wanaunga mkono kujiunga na shirikisho la Russia. Jeshi la Kongo limesema leo kwamba limekamata tena mji wa mashariki wa Lukweti ambao kundi dogo la kabila la waasi ulikuwa ukiudhibiti na kuhutumia kama makao makuu yake kwa miaka sita. Luteni Kanali Olivie Amuli ameliambia shirika la habari la Ufaransa kwamba jeshi limeukamata tena mji wa Lukweti, kiasi cha kilomita 80 kaskazini mwa mji mkuu wa Goma. Kulikuwa na mapigano lakini si makali, kabla ya kiongozi wa ushirika wa waasi wa APCLS Janver Buingo Karairi na watu wake kuukimbia mji huo, ameongezea Bwana Amuli. Lukweti uko kati ya mkoa wa Masisi wenye utajiri wa mafuta katika jimbo la Kivu Kaskazini, ambako jeshi la Kongo linasaidiwa na kikosi maalum cha Umoja wa Mataifa limekuwa likiasaka dazeni ya makundi ya waasi huko. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Malaysia imesema leo kuwa utafutaji wa ndege ya abiria unaendelea kote katika maeneo ya kaskazini na kusini ambako inaaminika kwa maksudi ilibadili mwelekeo wa safari. Waziri wa ulinzi Hishamudin Hussein anasema nchi 26 zinahusika na msako huo ikiwemo katika maji na ardhini katika nchi kumi na moja. Utafutaji huo unahusisha mamilioni ya kilomita za mraba. Wachunguzi wanaamini kuwa ndege Boeing 777 ama iliruka upande wa kaskazini kuelekea Asia ya kati ndani katika eneo la bahari ya Hindi katika muda wa saa kadhaa baada ya kupotea kimaajabu hapo Machi 8. Waziri mkuu wa Australia Tony Abbott amekubali kuchukua jukumu la msako kwa eneo la kusini kufuatia ombi la waziri mkuu wa Malaysia Najib Razak. Pentagon inasema kikosi maalum cha jeshi la majini la Marekani kimeikamata meli iliyobeba mafuta ghafi kinyume cha sheria ambayo imepatikana kutoka kwenye bandari inayoshikiliwa na waasi huko Libya. Wizara ya ulinzi imesema leo hakuna aliyeumia katika meli hiyo ambayo mapema mwezi huu ilikamatwa na Walibya watatu waliokuwa na silaha. Taarifa imesema hatua hiyo iliombwa na serikali za Libya na Cyprus na kuidhinishwa na rais wa Marekani Barack Obama. Operesheni hiyo ilifanya saa nne, ilifanywa saa nne usiku katika maji ya kimataifa kusini mashariki mwa Cyprus. Taarifa imesema baharia wa Marekani hivi sasa wanadhibiti meli hiyo inayoitwa Morning Glory na haraka meli na shehena yake zitarejeshwa kwenye bandari ya Libya. Rais wa Marekani Barack Obama atakuwa mwenyeji wa mwenzake wa Wapalestina, Mahmud Abbas, White House hivi leo kujadili utaratibu wa amani wa mashariki ya kati uliokwama. Mkutano unakuja kabla ya Aprili 29, tarehe iliyowekwa kwa muundo wa mkataba mazungumzo wa, wa mazungumzo wa yaliyokwama ya waisrael na wapalestina katika miji ya ukingo wa magharibi. Maelfu ya wapalestina waliingia mitaani kuunga mkono ziara ya Bwana Abbas. Waandamanaji walipeperusha bendera na kupiga kelele tuko nawe, rais. Takriban watu elfu moja mia tano walijitokeza katika kituo cha utawala huko Ramala katika ukingo wa magharibi na zaidi ya elfu moja katika mji wa kusini wa Hebron. Taasisi ya utafiti ya Sweden inasema India, mwagizaji mkubwa wa silaha duniani, imeongeza mara mbili zaidi ununuzi wa silaha katika muda wa miaka mitano iliyopita. Katika utafiti uliotolewa leo Jumatatu, ta taasisi ya SIPRI imesema uagizaji mkubwa wa silaha wa India umepanda kwa asilimia 111 kati ya mwaka 2009 na mwaka 2013 ukilinganisha na miaka mitano ya awali. Ripoti inasema ununuzi wa silaha wa India hivi sasa ni asilimia 14, ya juu ya ununuzi wote ulimwenguni, hiyo ni takriban mara tatu juu zaidi, wakati wanunuzi wawili wengine wakubwa zaidi wa silaha ni China na Pakistan. Maafisa ya kusini mwa China wanasema kituo ambako wazazi wanaweza kuwaacha watoto kwa siri wasiowataka kimelazimika kufungwa kwa sababu ya idadi kubwa ya watoto wanaoachwa hapo. Shirika rasmi la habari la China linaripoti kwamba kituo hicho ambacho kimepewa jina la Baby Hatch kilichopo kusini mwa China katika mji wa Guangzhou kimepokea watoto 262 tangu kianza operesheni zake mwishoni mwa mwezi Januari. Idadi hiyo ni sawa na watoto watano kwa siku. Ripoti ya Jumatatu imewakariri maafisa wa ustawi wa jamii wakisema vyumba, vitanda na vifaa vingine, vifaa vingine vya kituo hicho havitoshi pamoja na uhaba mkubwa wa wafanyakazi kutokana na idadi kubwa ya watoto wanaoachwa hapo. Mahakama ya uchaguzi ya El Salvador imetangaza kuwa mgombea wa chama tawala Salvador Sanchez Seren mshindi wa uchaguzi wa rais wiki iliyopita baada ya kutupilia mbali changamoto ya matokeo yaliyowasilishwa na upinzani. Maafisa wa uchaguzi wamesema Jumatatu jioni kwamba Bwana Seren wa Farabundo Marti National Liberation Front ameshinda kwa asilimia 50.1 ya kura na kumshinda mpinzani wake Norman Quihano wa chama cha mrengo wa kulia cha National Republican Alliance. Quihano, meya wa San Salvador, aliwasilisha madai ya kubatilishwa kwa uchaguzi kwa sababu ya tuhuma za ubadhirifu. Mahakama ya uchaguzi imesema hakuna ushahidi wa kutosha kuunga mkono madai hayo.