From the voice of America, kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc Assalamu alaikum mpendwa msikilizaji, karibu katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 saa za Afrika mashariki. Hapa studio, mimi ni Abdushakur Abud na mimi ni Sandey Shomari, tukikaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatatu tarehe 17 Machi 2014. Karibuni. Na katika kumekucha cha Afrika hii leo tutaripoti juu ya watu ishirini wafariki dunia kutokana na ukanyagwa huko Nigeria, wakati wa zoezi la kuandikisha kazi vijana, na wakazi wa eneo la Ukraine la Crimea wapiga kura kutaka kujitenga na kujiunga na Russia, na katika makala yetu ya jamii na maendeleo tunazungumzia juu ya matayarisho yanayofanywa na, na ubalozi wa Tanzania hapa Washington kuadhimisha miaka 50 ya muungano wa Tanzania. Kwa hiyo mimi nawahamasisha kwamba jamani, hiyo ni siku ni siku maalum ya kuonyesha umoja wa uzalendo, lakini ya kuonyesha Tanzania yetu, na wote tunajivunia Tanzania yetu kwa ajili ya umoja wetu, kwa ajili ya mshikamano, kwa ajili ya upendo. Nam hizo basi, ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo, mpendwa msikilizaji, katika kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti anwani www.voaswahili.com. Basi sande kwanza, natusomea habari za dunia. Karibuni. Rais wa Marekani Barack Obama amemwambia mwenzake wa Rusia Vladimir Putin jana Jumapili kwamba Washington na no washirika wake wa Ulaya wanajiandaa kuongeza vikwazo zaidi dhidi ya Moscow kwa kuunga mkono kura ya maoni ya kujitenga kwa peninsula ya Krimea kutoka Ukraine. Taarifa ya White House jana imeeleza kwamba kura hiyo ya maoni si halali na kusema inakiuka katiba ya Ukraine. Imeeleza pia kura hiyo haiwezi kamwe kutambulika Marekani wala kwenye jumuiya ya kimataifa habari juu ya mazungumzo hayo kwa njia ya simu zilitolewa wakati maafisa wa uchaguzi wa krimea walisema asilimia 95 ya wapiga kura walipiga kura zao wakiunga mkono kujitenga ili waungane na russia taarifa hiyo ilitangazwa jumapili usiku huku nusu ya kura hizo zikiwa zimehesabiwa watu waliojitokeza kupiga kura walikuwa ni kati ya asilimia 75 na 80 Serikali ya Malaysia imetoa wito wa kuwepo na uratibu wa kimataifa kutafuta ndege ya shirika la ndege la Malaysia iliyopotea kwa wiki moja sasa, kuanzia bahari ya Caspian hadi kusini mwa bahari ya Hindi. Maafisa wa Malaysia wanasema idadi ya mataifa ambayo uchunguzi unafanyika imeongezeka kutoka kumi na nne hadi kufikia ishirini na tano. Zaidi ya hayo, inaripotiwa kwamba uchunguzi juu ya kupotea kwa ndege ya Malaysia ikiwa na abiria mia mbili na thelathini na tisa hivi sasa pia unaelekezwa kwa wafanyakazi wa ndege hiyo na abiria. Maafisa wa Malaysia wanasema Jumaapili kwamba polisi wamefanya upekuzi kwenye nyumba za marubani wa ndege hiyo, na pia wanachunguza mtambo wa mazoezi ya kurusha ndege kutoka nyumba ya mmoja wa marubani hao. Maafisa pia wanawafanyia mahojiano wahandisi ambao walikagua ndege hiyo kabla ya kuondoka Kuala Lumpur na mazungumzo ya amani yenye utata baina ya Israel na Palestina yatapewa kipaumbele huko White House hii leo, wakati Rais Barack Obama wa Marekani atakapomkaribisha rais wa Palestina Mahmud Abbas. Mwandishi wa Sauti Amerika Robert Baga ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Rais Abbas atakutana na Rais Barack Obama wakati muda wa mwisho uliowekwa wa kufikia makubaliano ya amani ya Mashariki ya Kati mwishoni mwa Aprili unakaribia. Mpango uliopendekezwa ulikuwa ni kujadili masuala tete ya mzozo huo ikiwemo mustakbal wa Jerusalem, wakimbizi wa Kipalestina, makazi ya walowezi ya Kiyahudi, usalama na mipaka ya mwisho ya taifa la Kipalestina. Marekani inashinikiza pande zote kufikia maridhiano, lakini matarajio ni madogo na mwanya ni mkubwa. hada huwa hadna ladna daula ala hudud 67 Msemaji wa Kipalestina Ahmed Asaf anasema upande wake hautakubali chochote kando na taifa la Kipalestina kulingana na mipaka ya mwaka 1967 na Jerusalem Mashariki kama mji wao mkuu. Israel inasema mipaka ya mwaka 1967 haiwezi kukubalika na kuwapa kutotoa ridhaa kuhusu swala la Jerusalem, ikisema mji huo mzima ni mji mkuu wa milele wa Israel. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry alimhimiza Rais Abbas hiyo jana kuchukua maamuzi magumu ambayo yanahitajika kabla ya tarehe ya mwisho Aprili 29. Bwana Kerry aliwarudisha tena Waisraeli na Wapalestina kwenye meza ya mazungumzo mwezi Julai mwaka jana baada ya mazungumzo kuvunjika kwa miaka mitatu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Rais Ellen Johnson Sirleaf amekanusha tuhuma kwamba serikali yake imetumia zaidi ya dola milioni mia mbili kama ada ya washawishi kwa ajili ya makampuni ya kigeni ya Marekani kuweza kuwekeza nchini Liberia. Katika barua yake kwa baraza la wakilishi wa bunge Liberi, la Liberia, Rais Sirleaf alisema ni jambo lisiloingilia akilini kwa mtu yoyote kuamini kwamba serikali yake ingeliweza kutumia idadi hiyo kubwa ya fedha hasa wakati kuna mfumo wa wazi na uwajibikaji wa fedha nchini humo. b Solif anasema kampuni pekee iliyofanya kazi ya kuhamasisha kwa niaba ya Liberia ni kampuni ya Kimarekani KRL kati ya mwaka 2007 na 2013, na ililipwa dola laki tatu na elfu sitini na nane. Lakini mbunge wa upinzani Bofal Chambers amelitaka bunge kufanya uchunguzi na kumtaka rais kushirikiana kikamilifu. Waziri wa zamani wa ulinzi wa Afghanistan amejitoa kwenye kinyang'anyiro cha kugombea kiti cha rais wa Afghanistan na kuacha wagombea tisa wakitafuta kuchukua nafasi ya rais anayeondoka madarakani Hamid Karzai. Abdurahim Wardak alitangaza jana Jumapili kwamba kujitoa kwenye kinyang'anyiro hicho, lakini hakutoa sababu ya kujitoa huko na hakuunga mkono mgombea mwingine yoyote katika uchaguzi utakaofanyika Aprili tano. Wardak ni mgombea wa pili kujitoa kufuatia kujitoa kwa kaka mkubwa wa bwana Karzai Kayum Karzai mapema mwezi huu. Baada ya kutangaza kujitoa kwake, Karzai alitangaza kumuunga mkono waziri wa mambo ya nje wa zamani Zalmai Rasul, anayefikiriwa kuwa mmoja wa wagombea watatu wa, wa juu. Wengine ni waziri wa zamani wa fedha Ashraf Ghani na Abdullah Abdullah, waziri wa zamani wa mambo ya nje ambaye alishika nafasi ya pili katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na tisa. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Wapendwa wasikilizaji, kama tulivyosema hapo mwanzoni katika utangulizi, kuna watu waliofariki huko Nigeria kutokana na kukanyagwa au unasemaje, Sande nam? Takriban watu ishirini wameuawa kote nchini Nigeria jana, na hii ni kutokana na kukanyagana wakati wa vikao vya mtihani wa kuandikishwa kazi. Waandishi wa habari wa VOA huko Nigeria wanaripoti kwamba msongamano ulitokea kutokana na idadi kubwa ya vijana kujitokeza kujaribu kuandikishwa nafasi elfu tano za kazi. Sasa Abdu Shakur, imekuwaje watu wengi wamekanyagana katika miji mbalimbali? Inavyoonekana Sande, hali hii imetokana na kutotayarishwa vyema mipango ya kuwafanyia mitihani vijana katika miji kadhaa mikubwa ya nchi hiyo. Na idadi kubwa yaliofariki kufuatana na wizara ya mambo ya ndani, ilitokea kule Abuja ambako watu 11 walikanyagwa na watu wengine walifariki katika miji ya Port Harcourt, Benin na Dutse. Waziri wa mambo ya ndani wa Nigeria, Abba Moro, amewalaumu vijana kwa matukio hayo kwa kusema kwamba hawakuwa na subra. Ananukuliwa na shirika rasmi la habari la Nigeria akisema vijana waliruka uzio wa vituo vya kuandikisha watu kazi na kusababisha vurugu na kusukumana. Wanaharakati wanailaumu wizara ya mambo ya ndani kwa kutojitayarisha vilivyo na wanamtaka waziri kujiuzulu. Mchambuzi wa masuala ya kisiasa katika chuo kikuu cha Abuja, Dr. Kabir Mato, akizungumza na Sauti ya Amerika, anasema idadi kubwa ya watu waliojitokeza kwa ajili ya nafasi hizo za kazi katika idara ya uhamiaji inatokana na kasoro chungu nzima katika kutanzua matatizo ya ukosefu wa kazi vijana huko Nigeria. Chama cha upinzani cha Nigeria cha APC kinailaumu serikali ya chama tawala cha PDP kwa kutoshughulikia suala la ukosefu wa kazi kwa muda mrefu nchini humo kufuatana na takwimu rasmi kuna karibu watu milioni 41 wasiokuwa na kazi kati ya watu milioni 170 wanaoweza kufanya kazi nchini Nigeria, na idadi ya vijana chini ya miaka 24 wasiokuwa na kazi ni zaidi ya asilimia 38. Lakini kulingana na takwimu za Benki Kuu ya Dunia, asilimia 80 ya vijana hawana ajira nchini humo. Kundi la kutetea haki ya elimu linailaumu wizara ya mambo ya ndani kwa kualika vijana wengi zaidi kuliko idadi ambayo vituo vya kuandikisha kazi watu vinaweza kupokea. Kundi hilo linadai kwamba kwa mfano, mjini Abuja zoezi lilifanyika katika uwanja mkuu wa mpira ambao unaweza kupokea watu elfu sitini lakini waliofika au walioalikwa ni zaidi ya elfu sitini na tano Chama cha Msalaba Mwekundu cha Nigeria na wafanyakazi wa afya wanasema kuna watu wengi waliojeruhiwa na wengine huenda wakafariki na hivyo idadi ya vifo huenda ikaongezeka. Inaripotiwa kwamba kulikuwa karibu watu laki tano walioalikwa kwa mtihani wa nafasi elfu tano tu za kazi katika idara ya uhamiaji ya Nigeria. Tunaendelea na habari za dunia. Chama tawala cha Sabia chenye mrengi wa kati kulia kimeshinda wingi wa kura za bunge katika uchaguzi ambao utakiwezesha kuimarisha nguvu zake katika serikali ya nchi hiyo. Shirika binafsi la utafiti wa kura ya maoni lenye makao yake Belgrade, CESID, inasema chama cha Serbian Progressive kilishinda viti 157 kati ya viti 250 vya bunge la nchi hiyo. Mshirika wake katika serikali ya nchi hiyo, chama cha kisosialisti cha Serbia, kilichukua nafasi ya pili na kupata karibu viti 50 Wakitoa taarifa kwa mujibu wa matokeo yasiyo rasmi, CESID inaeleza kwamba wapenda maendeleo wameshinda kiasi cha asilimia hamsini ya kura. Uchaguzi unafanyika wakati Sabia inajaribu kujiunga na umoja wa Ulaya. Maafisa wa ulinzi wa Korea ya Kusini wanasema serikali ya kaskazini imefanya majaribio ya angalau makombora kumi na nane ya masafa mafupi baharini, ikiwa ni majaribio ya mwisho katika mlolongo wa majaribio ambayo amepelekea ukosoaji kutoka Washington na Seoul. Shirika la habari la Korea Kusini Yonhap lilikariri maafisa hao wakisema makombora hayo yalifyatuliwa jana usiku kutoka kwenye pwani ya mashariki ya Korea na kusafiri umbali wa kilomita sabini kwenye bahari ya Japan. Korea Kaskazini haijapigwa marufuku kufyatua makombora ya masafa mafupi chini ya vikwazo vya Umoja wa Mataifa na mara kadhaa imefanya majaribio ya silaha zao majeshi ya korea kusini yameimarishwa kufuatia mlolongo wa ufetuaji wa roketi na makombora yaliyotokea mwishoni mwa mwezi februari na mapema mwezi huu vyanzo vya habari vimeiambia sauti amerika kwamba Losan Palden mtawa kutoka nyumba moja ya watawa ya kirtit katika jimbo la sichuan huko china alijichoma moto karibu na nyumba hiyo Maafisa wa usalama wa China walimchukua Palden, lakini haikujulikana mara moja kama alikuwa mzima au alifariki dunia. Mtawa wa pili alichoma moto katika eneo la kabila la Tibet la kaskazini magharibi mwa China. Shirika la habari la taifa la China Shinua lilisema mtawa huyo kutoka nyumba ya watawa huko Huangnan, eneo la mamlaka yake ya ndani la Tibet katika jimbo la Kingai. Hali ya mtawa huyo pia haijulikani tangu mwaka elfu mbili na tisa zaidi ya Watibeti mia moja na ishirini wamejichoma wa moto wenyewe wakidai kurudi nyumbani kwa kiongozi wa Tibet, Dalai Lama na kudai uhuru ku, ingereza, wa Tibet. Ligi kuu ya Uingereza inaelekea kuwa ya washindani wanne baada ya Liverpool na Arsenal kushinda mechi zao muhimu dhidi ya wapinzani wao wakuu jana Jumaapili. Man United waliangukia pua mbele ya mashabiki wao baada ya kupigwa mabao matatu kwa bila na mahasimu wao Liverpool, wakati Arsenal ilipata ushindi wa bao moja kwa bila dhidi ya wapinzani wao Tottenham, huku kiongozi wa ligi hiyo Chelsea akijikuta naangukia pua mbele Aston Villa na kufanya timu hizo kuzidi kukaribiana. Nam, tukirudi kwenye ripoti zetu, kama tulivyosikia kwenye habari za dunia, viongozi wa Krimea wanaungwa mkono na Russia wanasema eneo hilo la kusini mwa Ukrain limepiga kura kwa wingi mkubwa kujitenga na utawala wa Kiev na kujiunga na Russia. Wa uchaguzi wa Krimea walitangaza jana usiku kwamba asilimia 95 ya wapiga kura wameunga mkono kujitenga, na ni kati ya asilimia 75 hadi 80 ya wapiga kura waliojitokeza kushiriki. Sasa Abdu Shakur, matokeo haya yana maana gani hasa kutokana na vitisho vya nchi za magharibi kutotambua kura hiyo? Hivi sasa, Sande, ndipo kuna kindumbwendumbwe juu ya Kremia. Nani mwenye nguvu zaidi, serikali ya Moscow au nchi za magharibi? Kufuatana na ripoti ya mwandishi wa Sauti ya America mjini Kiev, Daniel Sheref, ni kwamba Wakremia wenye asili ya Rusia walisherekea usiku kucha baada ya kile wanachochukulia ni ushindi wa kujitenga kutoka Ukraine na kujiunga tena na taifa mzazi. Inabidi kukumbusha hapa kwamba Ukraine ilikuwa mojawapo ya jamhuri kumi za Urusi ya zamani, hivyo kuna baadhi ya wa wakazi wana hamu ya kuungana tena na Rasia kubwa, na hivyo ushindi huo mkubwa ulitarajiwa, ingawa idadi hiyo kubwa ya watu kujitokeza itazusha tuhuma za wizi wa kura. Eneo hilo lina takriban asilimia 60 ya wakazi wenye asili ya Kirusi na viongozi waliochukua madaraka ya hivi karibuni baada ya wanajeshi wa Russia kuchukua udhibiti wa vituo vyote muhimu wa eneo hilo walijitangazia uhuru wao kutoka Ukraine. Wananchi wa Ukraine katika mji mkuu wa Kiev wameeleza upinzani wao mkubwa kama serikali yao dhidi ya kura hiyo ya maoni. Mfanyakazi wa mgahawa mmoja ameiambia Sauti ya Amerika kwamba hatima ya Krimea ilikuwa imeshaamuliwa tayari na, Moscow, ha, prae, na, prae, na sdela, iti, anasema jambo hili si haki. Lingeweza kufanyika kwa njia nzuri zaidi na kwa dhati na ingelifanyika kufuatana na katiba. Moscow inadai inataka kuwalinda Warusi kutokana na kunyanyaswa na Waukrain wenye siasa kali za kulia waliochukua madaraka mwezi uliopita mjini Kiev kufuatia malalamiko ya miezi kadhaa dhidi ya serikali iliyokuwa inaungwa mkono na Moscow kugeuka na kuwa ghasia. Umoja wa Ulaya na Marekani zimepanga kuiwekea Russia vikwazo vya kiuchumi kuadhibu uvamizi wa Moscow huko Crimea na hata huenda wakaitisha uvamizi wa kijeshi, jambo linaloweza kuzusha enzi mpya ya vita baridi. Moscow kwa upande wake inayouzia baadhi ya nchi za Ulaya gesi ghafi, imetishia kuweka vikwazo vyake vya ulipizaji kisasi. Kwa wakati huu kuna wasiwasi juu ya hatima ya asilimia 40 ya wakazi wa Crimea ambao ni wa Ukrain na Waislamu wa kabila la Tatar. Kiongozi wa Crimea, Sergei Aksionov, alitangaza jana kwamba serikali yake itaomba rasmi hii leo kujiunga na shirikisho la Rusia. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani, John Kerry, na waziri mwenzake wa Rusia, Sergei Lavarov, walikubaliana jana juu ya kufanya mageuzi ya katiba ya Ukrain kamili juu ya kugawanya madaraka na kupeleka madaraka mikoani kama njia ya kutanzua mzozo wa Krimea. Na vikosi vya jeshi la Siria vinaonekana vimeteka tena sehemu kubwa za mji uliokuwa unapiganiwa vikali wa Yabrud kwenye mpaka na Lebnan. Wanaharakati wa upinzani wanadai kwamba makundi ya wapiganaji wa upinzani wa bado yanashikilia sehemu za mji na milima karibu na mji huo. Mwandishi wetu Edward Irenian ametendea ripoti ifuatayo, inasomwa hapa na Aida Isa. Vita hivyo vinavyoendelea kwa muda mrefu katika eneo la milima ya kalamoun kaskazini mwa Damascus vinaonekana vimemalizika jana, ikiwa ni ushindi mdogo wa kijeshi wa vikosi vya serikali ya Siria. Udhibiti wa eneo hilo la milima kwenye mpaka na Lebanon kunaipatia Damascus udhibiti wa barabara kuu kutoka mji mkuu hadi mwambao wa kaskazini. Msemaji wa jeshi la Siria alieleza kutekwa kwa mji wa Yabrud ni pigo mahsusi dhidi ya ugaidi. Anasema ushindi wa jeshi la Siria huko Yabrud kumeleta uthibiti na usalama kwa eneo hilo la milima kaskazini mwa Damascus na kwamba wameweza kuwaua idadi kubwa ya mamluki na magaidi ambao walikuwa wanatumia eneo hilo kama njia ya kupitisha silaha kutoka Lebanon. Mpiganaji wa waasi anayejiita Abu Huda al Humsi alikiambia kituo cha televisheni cha Al Arabia kwamba baadhi ya waasi bado wanashikilia sehemu za Yabrud na kwamba waliondoka kutoka katikati ya mji baada ya kusubiria msaada ziada ambao haukuja. Anasema ndege za serikali na mizinga imekuwa ikishambulia vituo vya waasi kwa siku kadhaa sasa. Televisheni ya Syria inaripoti kwamba waasi walitega mabomu ya ardhini na mitego ya bomu kando kando ya barabara na hivyo kukufanya vigumu kuingia sehemu nyingine za mji huo kiongozi wa upinzani wa Syria Ahmed Jarba aliambia televisheni za satellite za Kiarabu kwamba ushindi wa serikali huko ya Brud ilikuwa kwa kiasi kikubwa kutokana na wanamgambo wa Hezbollah kutoka Lebanon na wanamgambo wengineo wa Kishia kutoka Iran na Iraq. nanu nakhudh al-yawm harban sharisa fi muwajahat ada mujaradina min alqiyami wal akhlaq min isabat Hassan Nasrallah. Anasema vikosi vya waasi vinapigana vita vikali dhidi ya adui asiyejali ikiwa ni pamoja na hizbullah na hata wanamgambo wa kishia kutoka Iran na Iraq. Anasema watu hao wa nje watajichimbia makaburi yao wenyewe katika vita vya kupigania ya Brud. Televisheni za satelaiti za Kiarabu pia ziliripoti kwamba mashambulizi ya mizinga na ndege za serikali katika eneo linaloshikiliwa na waasi ndani ya mji mkubwa zaidi wa Siria, Aleppo, bado yanaendelea. Leo katika jamii na maendeleo tunazungumzia miaka 50 ya muungano wa Tanganyika na Zanzibar ambapo siku hii itasherehekewa Aprili 26. Ubalozi wa Tanzania hapa nchini Marekani ni miongoni mwa ofisi za kibalozi za Tanzania kote duniani ambazo zinaandaa sherehe rasmi kuadhimisha siku hii adhimu. Mwenzangu Adija Riame amezungumza na balozi wa Tanzania hapa Marekani Liberata Mulamula Mula, ambaye alifika katika studio zetu hapa Washington DC. Balozi Mulamula Mula anaeleza maandalizi yanayofanywa na ubalozi wake kwa ajili ya sherehe za Muungano. Siku ya kitaifa ya Tanzania ni tarehe 26 mwezi wa Aprili. Sasa leo wakati mnashukuru, mnasherekea miaka hamsini, ndio maana ubalozi tukasema ah, ah, hii kwa kweli hiwe ni siku ya kuonyesha Tanzania yetu, tulikotoka katika hicho kipindi tulipo. Kwa hiyo tunapanga moja Bahati nzuri kwamba tuna ubalozi wetu wenyewe Tanzania House yes, pale wanavyosema kwamba tutakuwa tunataka kuonyesha mafanikio ya Mtanzania Mta, watanzania walioko kwenye diaspora wa watanzania watakaoweza kutoka nyumbani kuona kwamba kwa, kwa kweli tulikotoka na tulipofikia na utaona kwa Utanzania wetu mimi hapa niko na Adija. Wala sijui unatoka Zanzibar au uh, unatoka Tanga au uh, unatoka. Ah, kwa hiyo sasa sisi tunajivunia Utanzania wetu. Kwa hiyo ndio nataka kuonyesha na kitu ambacho kinatutambulisha kama Mtanzania. Maana nyingi nchi nyingine bahati mbaya ukitaja tu nchi nyingine mtu anafikiria vita. Tanzania ukweli tunajivunia kwa amani yetu, kwa umoja wetu, kwa utulivu, kwa watu ambao wana upendo, watu ambao wana mshikamano. Kwa hiyo tukasema kama ubalozi ndio siku hiyo. Kwa hiyo tutaanza, tumepanga vip, matukio mbalimbali lakini moja, mtaleta watu kutoka Tanzania. Ehe, tunategemea watatu watakuja, lakini kama hawakuja, tuna komuniti ya watanzania ya kutosha. Tuna marafiki wa Tanzania, kuna watu ambao kazi wako serikalini, kuna mabalozi maanake. Inakuwa nchi nyingine zinafanyaga hizi sherehe kila mwaka, lakini sisi tukasema miaka mingine hatukufanya, lakini sasa hii miaka hamsini tunataka iwe kweli iwe miaka 50, 50 ni na nisherehe hasa mm. Kwa hiyo tutawomba nyinyi wote mtunge mkono kuja siku yenyewe vitu vya Tanzania kukutana, vyakula, mtaonja, mtakula. Baada ya hapo, na kukutana na marafiki zetu ambao wako serikalini mm. Lakini pia tutakuwa labda na mziki wetu ambao sasa inakuwa sasa tunaserebuka. E, wa Kitanzania. Kushe, wa Kitanzania e. <laughs> Tutasherekea mpaka liamba. Kesho yake, tarehe 27, tutakuwa, tunataka kupanga kuwa na mpira wa mguu kati labda DMV labda na New York au tukipata timu nyingine. Kwa hiyo sasa kusudi nayo na hiyo sehemu ya sherehe yenyewe na kujaribu kuwaunganisha zaidi Watanzania e, Watanzania hey, wa hey, jumuia za Watanzania, niseme pia Adija kwamba nayo na imekuwa ni nani moja shughuli yangu kubwa kuweza kuwafahamu Watanzania waliopo, lakini vilevile kuweza kuunganisha jumuia za Watanzania. Na nashukuru na kwamba nimekuja wakati mzuri, kwamba wenzangu walionitangulia wameweza kuona hizi jumuia zimeundwa, zimekuwa, wamezikutanisha. Kwa hiyo mimi imekuwa sio ngumu sana kukutana nyinyi, kwa inaendeleza, kwa ni mwendelezo kwa aina hii moja, ndio tunataka, tunataka kusudi Watanzania popote walipo Marekani waweze kushiriki kama wakuweza kuja wenyewe binafsi, lakini katika njia hizi hata za media siku hizi na social media na nini wanaweza wakashiriki. Lakini tunataka iwe ni siku kwa kweli ambayo kila mtanzania aonekane kwamba ni sehemu ya hiyo sherehe, lakini ni mtanzania halisi na hiyo ni siku yetu. Mbali ya kuonyesha vitu vya vya Tanzania na bidhaa nyingine nyingine, je, labda kuna mpango labda mtakuwa labda na warsha hivi au kitu chochote ambacho kitafanyika siku hiyo? tulikuwa tunapanga kuwa na in fact na matukio mpaka yanaishia kwenye siku yenyewe ya kilele. Ni na kamati yangu ambayo inaangalia katika haya yote. Najua ofkozi muda aupo lakini wananiambia, ambayo inaongozwa na mwanajeshi wetu, hmm. Mwambata jeshi ananiambia Balozi, usitie wasiwasi, tutakuita pale, mambo ya kishaka sawa. <laughs> Kwa hiyo bado wanapanga, inawezekana tana washa imo oh lakini mimi nachoomba kikubwa zaidi kwa kweli, kama nyinyi na vyombo vya habari mweze kuitangaza nchi yetu, mweze kutangaza muungano wetu pamoja na changamoto zilizojitokeza za muungano, lakini sioni kama kuna Tanzania nyingine zaidi ya Tanzania hii tuliyonayo. Je, una wito gani basi kwa watanzania walioko hapa Marekani katika kuwahamasisha waje kwenye sherehe za muungano miaka hamsini mingi kabisa kabisa. Mi rai yangu nasema, jamani, najua Marekani hapa watu wana shughuli nyingi, lakini toa siku moja tu kuweza kushiriki, kuweza kushiriki. Nachosema kwa mfano, ukishindwa kusafiri, lakini shiriki kwa njia moja au nyingine pale mlipo, hata pale walipo huko unaza wakatengene wakawa na sherehe kama tukuwa na sherehe za uhuru. Kila sehemu mnaweza mkawa na sherehe yenu. Kwa hiyo mimi nawahamasisha kwamba jamani, hiyo ni siku ni siku maalum ya kuonyesha umoja wa uzalendo, lakini ya kuonyesha Tanzania yetu, na wote tunajivunia Tanzania yetu kwa ajili ya umoja wetu, kwa ajili ya mshikamano, kwa ajili ya upendo. Kwa hiyo mimi nadhani kwa kweli, sio kwamba naomba kitu kikubwa sana, ila naomba muitenge hiyo siku, itenge hiyo siku maalum kila Mtanzania ashiriki ya kila Mtanzania ashiriki kwa njia moja au nyingine. Ni Liberata Muramura, balozi wa Tanzania hapa Marekani, akizungumza na Sauti ya Amerika katika studio zetu. Ufuatao ni muktasari wa habari. Rais wa Marekani Barack Obama amemwambia mwenzake wa Rusia Vladimir Putin jana Jumapili kwamba Washington na washirika wake wa Ulaya wanajiandaa kuongeza vikwazo zaidi dhidi ya Moscow kwa kuunga mkono kura ya maoni ya kujitenga kwa peninsula ya Crimea kutoka Ukraine. Serikali ya Malaysia imetoa wito wa kuwepo na uratibu wa kimataifa kutafuta ndege ya shirika la ndege la Malaysia iliyopotea kwa wiki moja sasa kuanzia bahari ya Caspian hadi kusini mwa bahari ya Hindi. Rais Ellen Johnson Sirleaf wa Liberia amekanusha tuhuma kwamba serikali yake imetumia zaidi ya dola milioni 200 kama ada ya washawishi. Kwa ajili ya makampuni ya kigeni ya Marekani kuwekeza nchini humo. Mwisho wa muktasar wa habari. Wapendwa wasikilizaji, ndo tunafikia mwisho wa Kumekucha cha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Asanteni kuungana nasi, msikose kuwa nasi hapo kesho saa 12 alfajiri. Jioni ya leo vilevile mtakuwa na matangazo ya saa moja unusu saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika, mwongozi wa matangazo Aida Issa, hapa studio Sunday Shomari, mimi Abdu Shakur Abud nakutakia mchana mwema, kwa herini.