Wanamgambo wa Al-Shabab walishambulia Uganda kwa mara ya kwanza mwaka elfu mbili na kumi. Takriban watu 76 waliokuwa wamekusanyika kwenye uwanja wa raga wa Chadondo mjini Kampala kutizama fainali za kombe la dunia waliyapoteza maisha yao baada ya mabomu mawili kulipuka. Tokea wakati huo, kundi la Al-Shabab limekuwa likitishia kuzishambulia nchi zote ambazo zimeyatuma majeshi yake nchini Somalia kulinda usalama chini ya mwavuli wa Umoja wa Afrika. Uganda ndiyo iliyokuwa nchi ya kwanza kutuma majeshi mwaka 2007. Polisi baada ya kupokea taarifa kwamba huenda Alshababu wakashambulia magari yanayosafirisha mafuta, polisi imeanza kuyazindikisha magari ya mafuta yanayoingia nchini Uganda. Wanayazindikisha kutoka kwenye mipaka ya Kenya na Uganda ya Busia na Malaba. Patrick Onyango ni naibu msemaji wa jeshi la polisi, anatuelezea mikakati mingine ambayo wameweka kuhakikisha kuwa hakuna shambulizi lolote ambalo litatokea. Kama wanafika hapa Kampala kuchukua mafuta hii kwa petrol station, watachukua usiku saa tatu ya usiku mpaka saa kumi na mbili ya asubuhi. Vitu ngine tunafanya kuona nti hii magari mwenye mwanaenda huko Katuna ama South Sudan, pia tunaenda escort mpaka fasi hiyo. Vitu ngine tunafanya kila petrol station yote tunaeta weka wa serikali yetu kuona nti wanachunga fasi hii na kuona hakuna kitu chochote anafanyikana hapo. Hii leo polisi ilifanya kikao na wafanyabiashara wanaosafirisha mafuta kuwaelezea hatua ambazo wamezichukua. Kila mfanyabiashara anafaa sasa kuipa polisi jina la dereva wake na nambari ya gari anayoendesha Ikizingatiwa kuwa wanamgambo huwa wajanja sana na wanaweza kuwatuma watu wao kuomba kazi kama madereva wa magari ya mafuta, polisi itafanyaje kuhakikisha kwamba madereva wanawasajili sio magaidi? Ni sauti ya fande Patrick Onyango. Kwa mara nyingine hiyo, tunaomba watu ya fuel dealers kama hao bado waandika mtu kuanza kufanya kazi wafanye background check kuona mtu gani ndio tunaenda patiae kazi. Waganda wamekuwa na uoga kwamba bei ya mafuta huenda ikapanda ikiwa gharama ya polisi ya kuyazindikisha magari ya mafuta italipwa na wafanyabiashara wanayoyamiliki magari haya. Polisi inasema hakuna haja ya kubabaika kwa sababu wao ndio watakaogharamika kwa hivyo bei ya mafuta itabakia ilivyo sasa. Pia polisi inasema itaendelea kuyazindikisha magari ya mafuta hadi pale watakapopata taarifa kwamba hamna tisho tena la kushambuliwa, hata kama ni miaka mitatu kutoka leo. Nikiripotia kiripotia Sauti ya Amerika kutoka Kampala, naitwa Leila Ndinda.