Kumekucha Africa. hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc karibu mpendwa msikilizaji katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11 saa za afrika ya kati saa 12 saa za afrika mashariki hapa studio mimi abdu shakur abud na mimi ni sandei shomari tukiwakaribisha katika matangazo yetu ya leo jumatano tarehe 19 machi 2014 karibuni Katika Kumekucha Afrika hii leo, tunaripoti juu ya wakuu wa usalama wapongeza kazi za polisi ya Mombasa kuwakamata vijana wanaotuhumiwa, walikuwa wanasafirisha silaha. Si watu hawakuwa na nia njema. Watu wa Mombasa wamefurahi, hata wageni wamefurahi, kwa sababu kama security wataweza kuzuia kitu isitendeke, ni kumaanisha tunafanya kazi security atulali Idara ya chakula duniani WFP inasema haitoweza kuendelea na mpango wake Kongo wa kugawa chakula Kongo kutokana na ukosefu wa fedha. Na katika makala yetu ya jukwaa la vijana, mwanamuziki wa kizazi kipya nchini Tanzania, Daina Nyange anazungumzia tatizo la wanamuziki kuuza albamu zao katika soko la sasa. Soko limekuwa si nzuri, kusema nipeleke albam kwa zamani kama tulivyokuwa tunapeleka kwa mtu ile, yani anunue albamu yangu, aiuze, inakuwa si nzuri kwa sababu watu wananunua hela chini, tofauti na gharama ambazo wanatumia kutengeneza album Hizo basi, mpendwa msikilizaji, ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Ni matumaini utakuwa pamoja nasi hadi mwisho wa matangazo ambayo yanasikika katika tovuti pia, wwwvoaswahilicom VOA. Kwanza Sande anatusomea taarifa ya habari. Rais wa Rusia Vladimir Putin na viongozi wa Krimea wamesaini mkataba wa kuifanya Krimea sehemu ya Rusia na kukasirisha Marekani na Umoja wa Ulaya. Bwana Putin aliliambia bunge la Rusia kwamba Krimea imekuwa daima ni sehemu ya Rusia isiyoweza kutengwa. Amesema kura ya maoni ya Jumaapili ambapo wapiga kura wa Krimea wameamua kujitenga kutoka Ukraine na kujiunga na Rusia ilikuwa ya halali. Bwana Putin alimkosoa kiongozi wa zamani wa Urusi Nikita Khrushchev kwa kuiweka Krimea chini ya utawala wa Ukraine mwaka 1954 wakati Krimea ilipoishia kuwa sehemu ya Ukraine huru mwaka 1991, bwana Putin alisema Rusia ilikuwa imeporwa. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry alikiambia kikundi cha wanafunzi wa chuo kikuu mjini Washington kwamba alishangazwa na kusikitishwa na kile alichokieleza ni namna Bwana putin anavyopotosha ukweli wa mambo. Maafisa wa usalama katika jimbo la Bono, Nigeria, wamefunga shule zote za umma kutokana na kitisho cha kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Serikali ilitoa amri ya kufungwa kwa shule 85 za msingi na sekondari Ijumaa iliyopita na zimeendelea kubaki hivyo wiki hii, na kuondoa elimu kwa maelfu kwa maelfu ya wanafunzi jina la boko haram ambalo kwa lugha ya kihausa maana yake ni elimu ya nchi za magharibi ni kundi linalolaumiwa kwa mashambulizi ya chungu mzima katika shule na vituo vingine vya serikali huko kaskazini mashariki mwa nigeria katika miaka michache iliyopita maelfu ya watu wamefariki dunia katika mashambulizi hayo juhudi za serikali ya nigeria kuwakamata wanamgambo hao na kuzuia waasi zimeshindwa kuzuia mashambulizi hayo makubwa ya kila mara. Na mataifa yanayopakana na ziwa Chad huko Afrika ya Kati yataunda kikosi cha pamoja kupambana na biashara ya magendo ya silaha, ugaidi na mashambulio ya kuvuka mpaka, wakati mvutano unaongezeka katika kanda hiyo. Uamuzi huo unatokana na mkutano wa mawaziri wa ulinzi na wakuu wa majeshi wa mataifa sita ya kanda Kulabud, ya ziwa Chad. Abdu Shakur Abud anatusomea ripoti ya Moki Edwin Kinzeka kutoka Yaunde. Ghasia zinazoendelea katika jamhuri ya Afrika ya Kati na uasi kaskazini mwa Nigeria unakuwa na athari mbaya kwa kanda zima na ghasia kuenea katika nchi jirani. Mawaziri wa ulinzi na wakuu wa jeshi wa mataifa sita ya kanda ya ziwa Chad, yani Libya, Niger, Nigeria, Chad, Cameroon na jamhuri ya Afrika ya Kati, walikutana jana mjini Yaunde, Cameroon, na kuidhinisha kuundwa kwa kikosi kipya cha pamoja kitachokuwa na mamlaka na nguvu za kujibu vitisho vya wanamgambo. Waziri wa ulinzi wa Kamerun, Edgar Ellen Mbengoy, anasema Cette reunion devrait representer l'electrochoc a partir duquel le bassin du. Mkutano huu ulikuwa na lengo la kutafakari njia gani za dharura zichukuliwe kukabiliana na vitisho vinavyoongezeka na changamoto zinazozidi za usalama. Katibu mtendaji wa jumuiya ya kanda ya ziwa Chad anasema kikosi kipya kitakuwa na makao makuu yake mjini Baga, jimbo la Borno Nigeria, ngome kuu ya Boko Haram. Anasema huo ndio mji ambao uko tayari kupokea kikosi kama hicho kutokana na majengo na miundombinu iliyoko tayari, lakini hakuna tarehe iliyopangwa kwa kikosi kufanya kazi, ambacho ni kwanza kupiga doria kanda zima na kufuatilia na kupambana na biashara haramu ya silaha . Naendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika ikitangaza kutoka hapa Washington DC. Shambulizi lililotokea jana usiku lililofanywa na wanamgambo huko katikati ya Somalia limeua wanajeshi 11 wa serikali na Umoja wa Afrika na kujeruhi wanajeshi wengine wapatao 18. Maafisa wa Somalia wanalilaumu kundi la wanamgambo la wa Al-Shababu kwa shambulizi katika mji wa Bolubarde ambako jeshi la taifa la Somalia na kikosi cha Umoja wa Afrika nchini humo waliuteka tena mji kwa wanamgambo wa Al-Shababu wiki iliyopita. Msemaji wa, Mse wa AMISOM Kanali Ali Hamud anaiambia Sauti ya Amerika kwamba mtu mmoja aliendesha gari kuvuka kituo cha ukaguzi cha hoteli muda wa saa nane na dakika ishirini ya asubuhi kwa saa za Somalia. Shambulizi hilo lilipelekea majibizano makali ya bunduki katika hoteli inayotumiwa na maafisa wa Somalia na AMISOM. Maafisa wa usalama wa Marekani wanasema wachunguzi wanaochunguza mtambo wa, wa, wa kufanyia mazoezi ya kurusha ndege wa nyumbani na ujumbe wa barua pepe wa marubani wa shirika la ndege la Malaysia iliyopotea wameshindwa kupata ushahidi wowote kama rubani alibadili mwelekeo wa ndege hiyo kwa makusudi. Maafisa hao wawili wa usalama wa Marekani walizungumza jana Jumanne baada ya kuzungumza na maafisa wa Malaysia ambao wanaongoza nchi 26 katika kutafuta ndege ya shirika la ndege ya Malaysia ndege nambari 370 ndege hiyo iliyokuwa ikielekea Beijing na abiria mia mbili na thelathini na tisa ilipotea ilipokuwa ikiruka juu ya anga la Asia ya Kusini Mashariki Machi nane, na kuzusha juhudi kubwa kuwahi kutokea kutafuta ndege iliyopotea katika historia ya usafiri wa anga. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Habari yenye uzito ni kutupeleka huko Mombasa, ambako polisi wanaendelea kuwahoji vijana wawili wa Kisomali waliokamatwa wakiwa na mabomu na silaha katika mtaa wa Changamwe. Vijana hawa wawili wana silaha wenye asili ya Kisomali na walikuwa ndani ya gari ndogo walipokamatwa. Mwenzangu Esther Gidhuiwat ametuandalia ripoti ifuatayo. Kamanda mkuu wa polisi kaunti ya Mombasa Robert Kitur ameiambia Sauti ya Amerika kuwa mabomu hayo yalikuwa na uwezo wa kufanya madhara makubwa ikiwa yangelipuliwa. Tumepata vitu ingine mingi kumaanisha hii watu hawakukuwa ni ni na nia njema. Tumepata silinda sita ambayo ilikuwa na explosives, tumepata punduki aina ya AK-47, tumepata grenade. So hii watu hawakukuwa na nia njema. Watu wa Mombasa wamefurahi, hata wageni wamefurahi, kwa sababu asababu a kuzuia kitu isitendeke ni kumaanisha tunafanya kazi security atulale. Kitura amesema waliwakamata washukiwa hao baada ya kunasa mawasiliano ambayo walikuwa wakifanya na wenzao nchini Somalia. Na katika hatua inaonuiwa kurejesha utulivu huko Mombasa, serikali ya Kenya imesema itaanza kuchunguza baadhi ya mashirika ya kijamii yanaohusishwa na uchochezi na kufadhili makundi ya vijana kuzua vurugu. Kamishna wa kaunti ya Mombasa Nelson Marwa amesema baadhi ya viongozi katika mashirika hayo wanatumia fedha za ufadhili kueneza chuki na uchochezi. We have some NGOs in the county. Sasa kila mtu ameingia wa hapo, wanapata pesa kutoka nje, wanatumia hiyo. Usiongee mchana unaongea amani, na usiku unakutana na vijana kwa majumba fulani, unawapangia mambo fulani. Alasiri jana, idara ya polisi chini ya usimamizi wa kamishna wa kaunti ya Mombasa Nelson Marwa ilitangaza kupiga marufuku magari aina ya teksi pamoja na pikipiki aina ya bodaboda kuingia maeneo ya uwanja wa kimataifa wa ndege wa Moi huko Mombasa, lakini akizungumza na Sauti ya Amerika, kamanda wa polisi Robert Kitur alisema magari ya teksi yatakaguliwa pamoja na abiria wake kabla ya kuingia kwenye uwanja huo wa ndege. Ile kitu tulisema kama ni pikipiki, aturuhusu pikipiki, lakini aina ya taksi ya gari itafanyiwa sa kabla ya kuingia kwa uwanja ndege. Picha su ya magari ya mataksi, magari ya mataksi ndio inapepa wageni mara mingi, kwenda yapo. Hiyo ni kumaanisha kama ni kwenda yapo, tenda mapema, kwa sababu gari itakuwa hata wageni wenyewe, mpaka tufanye sa. Kwa sasa, washukiwa wanazuiliwa katika kituo cha polisi cha bandari ya Mombasa wakisubiri kufunguliwa mashtaka. Wakati huo huo, juhudi zimeanza kujaribu kupatanisha vijana na viongozi wa kidini huko Mombasa kufuatia vurugu ambazo zimeshuhudiwa katika mitaa mbalimbali. Shirika la Haki Afrika ambalo linaongoza juhudi hizo limesema vurugu zinachochewa na viongozi fulani wasojali athari zake. Hussein Khalid ni mkurugenzi wa shirika liitwalo Haki Afrika. Tumeanza na vijana wa Majengo pamoja na maimamu na mashekhe, lakini tunataka kupiga hatua, tuwalete viongozi wa kidini, viongozi wa serikali, viongozi wa usalama, wote waweze kuingia, ili tutafute mbinu na namna za kuhakikisha kwamba jamii imeweza kusonga mbele kwa pamoja. Juma lilopita kiongozi mmoja wa Kiislamu alishambuliwa na kundi la vijana ambao walimjeruhi kwa visu na kupelekea yeye kulazwa kwenye hospitali baada ya kutofautiana nao kuhusu mafunzo anayotoa kwao. Iran na mataifa sita makuu duniani yameanza duru mpya ya mazungumzo ya nyuklia huku mvutano unaoongezeka kati ya nchi za magharibi na Rasia unagubika mazungumzo hayo. Mazungumzo haya yalianza Jumanne huko Vienna baada ya kile msemaji wa mkuu wa masuala ya kigeni wa Umoja wa Ulaya kuelezea kuwa ni mkutano uliokuwa wa manufaa kati ya Catherine Ashton na waziri wa mambo ya nje wa Iran Muhammad Javad Zarif. Baadaye ujumbe kamili utakutana pamoja kwa mazungumzo yanayotarajiwa kumalizika leo usiku. Maafisa wa Marekani wamewambia ubalozi wa Syria mjini Washington DC kusimamisha shughuli zao. Wanasema wanadiplomasia wa Syria wa ambao si raia au wakazi wa Marekani lazima waondoke nchini. Amri hiyo pia inawahusu wawakilishi wawili wa heshima wa wa hapa Marekani. Mwakilishi maalum kwa Siria Daniel Rubinstein aliyetangaza hatua hiyo jana amesema hatua imechukuliwa kwa sababu ubalozi wa Siria uliacha kutoa huduma za kibalozi na kutokana na kile alichokieleza ni ukatili unaofanywa na utawala wa Assad dhidi ya watu wa Siria. Lakini Rubinstein alisema Marekani inataka kuendelea kuwa na mahusiano ya kidiplomasia na taifa la Siria, ikiwa ni kuonyesha ushirikiano wa muda mrefu na watu wa Siria, kitu alichosema kitabaki kwa muda mrefu baada ya Bashar al Assad kuondoka madarakani. Afghanistan inasema itapinga ikiwa Marekani itaamua kukabidhi magari zaidi ya kijeshi na vifaa vingine vya kijeshi kwa Pakistan. Gazeti la Washington Post liliripoti mapema wiki hii kwamba Pentagon huenda ikaipatia Pakistan baadhi ya magari ya ulinzi ya kijeshi yenye thamani ya dola bilioni saba na vifaa vingine vinavyotaka kutupa kwa sasa kutokana na kumalizika kwa vita vya Afghanistan. Emal Faizi, msemaji wa rais wa Afghanistan Hamid Karzai, aliambia Sauti Amerika kwamba nchi yake itapinga hatua kama hiyo. Na tukirudi katika ripoti za waandishi wetu basi ni kwamba idara ya chakula duniani WFP inaeleza kwamba haitaweza kufikia lengo lake la kulisha takriban watu milioni nne huko Jamhuri ya Kidemokrasia ya Congo mwaka huu kwa sababu ya upungufu wa fedha. WFP pia imeonya kwamba italazimika kupunguza kwa kiasi kikubwa miradi yake iliyopo kwa sasa kama wafadhili wa kimataifa hawatoitikia wa wito wao. Mwandishi wetu Lisa Shlein ametuandikia ripoti inayosomwa hapa na WFP ambayo ni idara ya Umoja wa Mataifa inayoshughulikia chakula imepungukiwa fedha kwa muda sasa. Hapo mwaka jana, idara hiyo ilikata ugavi wa chakula katika viwango vyote kwa walokuwa wanapokea msaada huo huko DRC. Pia ilipunguza shughuli zake nyingine, ikitumai kuokoa operesheni zake za dharura, lakini hilo halikufanikiwa. WFP inaeleza inatarajia kumalizikiwa na chakula ifikapo mwezi ujao katika sehemu nyingi nchini humo. Msemaji wa WFP Elizabeth Byers aliiambia Sauti ya Amerika kwamba idara yake italazimika kutoendelea kutoa msaada wa chakula ila katika maeneo yenye mahitaji makubwa. This is an heartbreaking decision, but without funding. anasema huu ni uamuzi wa kuvunja moyo, lakini bila ya ufadhili hawatoweza kununua chakula, hawatoweza kununua tani elfu tatu za vyakula vyenye virutubisho mahsusi kwa watoto. Anasema wanahitaji tani metriki elfu 15 za chakula kwa miezi sita ijayo ili kutoa msaada wa mpango wetu wa kutoa fedha taslimu na hundi bibaya zanasema wanalazimika kupunguza miradi hiyo ya muda mrefu kwa sababu ya ukosefu wa fedha. WFP ilitoa wito wa msaada wa takriban dola milioni 478 ili kugharamia msaada wa dharura huko Kongo kuanzia Julai mwaka 2013 hadi Disemba mwaka 2015 hadi sasa imepokea kiasi cha asilimia 26 tu ya ombi lake. Idara hiyo inasema inahitaji kwa haraka milioni 48 ili kuendelea na operesheni zake hadi mwezi Agasti kwa sasa. Hata hivyo, WFP inalisha watu milioni moja unusu kila mwezi nchini humo, ikiwa na mpango wa kuongeza idadi hiyo kufikia watu milioni mbili na laki mbili mwaka huu, lakini idadi hiyo ni chini kuliko idadi ya watu milioni nne na laki mbili iliyotaraji kuwasaidia kwa vile imekwabwa kwa upande wa fedha bibaye zanasema WFP sasa italenga operesheni zake za msaada kwa watu waliodhaifu zaidi. Miradi ya lishe iliyopunguzwa itawalenga wale ambao wamepoteza makazi yao kwa ajili ya mizozo huko mikoa ya mashariki mwa Kongo, ikiwemo Katanga, Orientel na Kivu ya kaskazini na kusini na kadhalika, maelfu ya wakimbizi kutoka Jamhuri ya Afrika ya Kati wengi wa wakimbizi elfu sitini na tatu wako katika mkoa wa kaskazini magharibi wa Ekuater. Takriban nusu yao wanaishi katika kambi zinazosaidiwa na WFP. Na mshauri wa masuala ya usalama wa taifa wa Nigeria amezindua mpango kwa ajili ya mkakati mpya usiotumia jeshi ili kupambana na uwasi wanaharakati wa kiislamu unaoendelea kwa miaka minne na nusu sasa, na kuesha kusababisha vifo vya maelfu ya raia. Sasa Abdu Shakur Abud, ni mkakati gani huo usiotumia nguvu utakaoweza kupambana na wanaharakati wanaotumia nguvu na hasi ya kufikia malengo yao? Sande, kwa hakika kuna mikakati mbalimbali ya kumshinda mtu, kwani kuna njia ya kutumia mbinu ya mazungumzo au ushawishi au hata kuwaridhia kwa sehemu fulani madai yao. Lakini mwandishi wa Sauti ya Amerika, Heather Madok, akiripoti kutoka mji mkuu wa Nigeria, Abuja, anaeleza kwamba mkakati huo uliotangazwa utakuwa ni ziada na hautabadili mkakati wa kijeshi wa kupigana na kundi la Boko Haram unaoendelea wakati huu. Takriban miezi kumi iliyopita, Nigeria ilianzisha shambulizi lake kubwa kuwahi kutokea dhidi ya wanamgambo wa Boko Haram kwa kutangaza amri ya dharura katika majimbo mane ya kaskazini mashariki. Miji mikubwa mingi ilidhibitiwa mara moja na jeshi, lakini ghasia zikaendelea na zinaendelea katika miji ya mashambani. Lakini hivi karibuni miji mikubwa ya kaskazini yameshambuliwa tena. Kundi la kutetea haki za binadamu Human Rights Watch kinaeleza kwamba zaidi ya watu mia saba wameuliwa mwaka huu peke yake. Licha ya kuongezeka kwa ghasia hizo, mshauri wa taifa wa Nigeria Sambo Dasuki anasema serikali inachukua mwelekeo hafifu kukabiliana na ugaidi. Mbali na juhudi za kijeshi, mwelekeo wangu umekuwa ni kufahamu tatizo lenyewe ili kutekeleza suluhisho zinazostahiki. Kile tunachokielewa ni kwamba hakuna njia moja maalum inayopelekea ugaidi, bali kuna njia chungu nzima mara nyingi ya kutatanisha kuelekea katika ugaidi. Ufukara, ukosefu wa haki za kijamii, kutengwa na mivutano ya kidini ni miongoni mwa chanzo cha uasi, anasema na, mageuzi ya jela, maendeleo ya kiuchumi, mazungumzo ya amani na kuelimisha wananchi ni miongoni mwa suluhisho zilizoko chini ya mpango wake. Jela mbili zitatumiwa kama kituo cha kuondoa kasumba za kisiasa kwa wale wenye siasa kali. Hatua itakayofuata Dasuki anasema ni kuwafundisha watumishi wa jela. Anasema mpango utahitaji mafunzo ya kutosha kuwawezesha watumishi wa jela mambo mbalimbali, mbali ya faida kama vile michezo, kufundisha kazi na kuwepo na wataalamu wa kidini. Kipengele kingine cha mwelekeo hafifu kupambana na ugaidi anasema ni mageuzi ya kiuchumi kaskazini mashariki ya Nigeria ambako watu wengi wanaishi katika ufukara sugu na hivyo kuchochea uasi, lakini uasi huo unasababisha eneo kuwa maskini, anasema Bebron Oluijibige, msimamizi wa usalama wa binadamu katika kundi la kupambana na ufukara Action Aid. Anasema mwelekeo hafifu unahitaji kufuatiwa na usalama bora If ikiwa watu katika mazingira isiyo na usalama, uchumi umeporomoka, hakuna haki na hakuna wimbi la hofu, ninadhani jambo bora la kufanya ni kuleta uthabiti nchini kwanza. Umoja wa Mataifa unaeleza uasi wa Boko Haram unazidi kupanuka na kutisha, kukiwa karibu watu nusu milioni wamekimbia makazi yao na maelfu na maelfu wamekimbia katika nchi za jirani Wakulima wameacha mashamba yao, hivyo kutishia usalama wa chakula katika maeneo mengi ya nchi hiyo. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana Naendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Leo basi vijana, jukwaa la vijana. Sande, umetuandalia nini? Vijana wanasubiri kwa hamu, unasemaje? Nam, Abdu Shakur. Leo katika jukwaa la vijana, nimepata nafasi ya kuzungumza na mwanamuziki wa Tanzania mwenye makazi yake kule Morogoro, Daina Nyange au maarufu kwa jina la Daina, ambaye ametamba sana nyimbo mbalimbali ikiwemo Mafungu ambayo alishirikiana na Malo na Nivute Kwako alioshirikiana na mwanamuziki Banaba na hivi karibuni anatarajiwa kwenda nchini Uganda kufanya kazi nyingine za kimuziki nchini humo. Sasa nilianza kwanza kutaka kujua juu ya nyimbo yake hivi karibuni, mimi na wewe. Wimbo wangu wa mimi na wewe naweza kusema ni wimbo tofauti sana na nyimbo zangu zote ambazo nimekusha kuzifanya, na iko kwenye maadhi ya aina moja, ina utofauti mkubwa in sana. Wengine wanasema iko kwenye R&B, iko kwenye pop, iko kwenye yani ni ni mziki wa tofauti ambao siwezi kuweka kwenye kundi moja lakini nitumia lugha yetu ya Kiswahili nikachanganya na Kiingereza kidogo na Kiganda pia kidogo, kuhakikisha kwamba kila unapofika uweze kila mmoja apate kusikiliza kwa nafasi yake. Sasa wewe Daina, yeah, una, si, unasifika sana kwa kuwa na sauti ambayo ni ya kipekee, na pengine utugusie tu unapokuja kukaa chini na kutoa wimbo kama huu umeingiza lugha tatu tofauti na ulichokuwa unakilenga hapa, hadithi ya wimbo huu hasa ilitokana na nini? Nashukuru kwanza pia Mungu kwa nafasi, kwa uwezo alionipa utunzi na sauti, kwa sababu nyimbo zangu zote natunga mwenyewe na hata huo wimbo pia mimi na wewe nilitunga mwenyewe na nitaendelea kutunga nyimbo zangu nyingi mwenyewe. Wimbo wa mimi na wewe ni wimbo ambao kwa kwa mara ya kwanza nimeweza kuzungumzia mapenzi ambayo yako deep in love, yani ni mapenzi yale ambayo mii, nisemaje, ni mapenzi hasa au tuseme mapenzi shata shata. Ehe, mapenzi shata shata, naona shata shata hasa ndo lenyewe kwao, ni yale mapenzi ambayo watu wamependana na wameshibana na wameamua kushikamana kuwa pamoja, na ndo maana mm -hmm. anakuta kuna kipande kinasema Umeshafanya kazi na produsers tofauti. Wimbo wa mimi na wewe ulifanya kazi na nani hasa? Uh, wimbo na mimi na wewe naweza kusema ni wimbo ambao niliamua kutoka baada ya kuwa na produser wangu ambao nilizoweza kufanya naye kazi kipindi fulani, lakini kutokana na matatizo yaliyotokea, nikasema toke nifanye mambo yangu wakati kwa nafasi nyingine, kwa sababu pia wapo produsers wengi ambao pia wanaweza kufanya kazi, na pia nashukuru Mungu, pia mi ni mtu ambaye sichagui produser. Msanii mzuri achagui produser, nafanya kazi na produser yoyote huyo ni produsa ambaye nilikutana naye Mwanza ambaye Mwanza anaitwa Tilihota, alikuwa anatamani sana kufanya kazi na mimi, akaniambia dai, na mimi nataka kufanya kazi na wewe, na mimi tukifanya kitu tunaweza tukafanya kitu kikubwa sana zaidi ya hata ulichokifanya Mwanza. Na hivyo nafikiri imekuwa ni kawaida, nakumbuka hata produsa wangu wa kwanza naye aliniambia hivyo hivyo, naomba tufanye kitu, tunaweza tukafanya kitu kikubwa, na kwa sababu ni mtu ambaye nimekuwa nimemwamini. Na nashukuru pia nimefanya video na Adam Juma, ni produsa mzuri sana, mkubwa sana, mzoefu wa muda mrefu sana huko Tanzania, anaitwa Adam Juma Visual Lab Next Level na nashukuru pia, ni video ambayo naona inazidi kwenda mbali zaidi, pamoja na wimbo wake. Basi Dai Nyanyange, labda utuambie tu haraka haraka, mipangilio inavyoenda hivi sasa. Mpango mwingine ulioko mbele yako, kuna albamu inakuja au utaendelea kutoa singo na kwa nini? Ah, kukwani, kwa kweli kwa sasa hivi kuna vitu vingi sana ambavyo vinakuja kwangu, japo kwenye upande wa album sifikiri kwa sasa hivi kutoa album, kwa sababu kwetu huku soko limekuwa si nzuri kusema nipeleke album kwa zamani kama tulivyokuwa tunapeleka kwa mtu ile, yani anunue albamu yangu aiuze, inakuwa si nzuri, kwa sababu watu wananunua hela chini, tofauti na gharama ambazo wanatumia kutengeneza album. Kwa hiyo, japo mimi kama Dani na kama mwanamuziki lazima nihakikishe niwe na album yangu sokoni, so ina malengo ya kutengeneza albamu yangu na kuuza kwa wale watu ambao watakuwa wanaweza kununua albamu yangu maybe kwenye show. Si kitu chepesi kwa mimi mtoto wa kike, lakini lazima nifanye, kwa sababu kuhakikisha mashabiki wangu wanataka wanataka albamu yangu waweze kuipata. Na kwa malengo yangu kwa mwaka huu ni, nashukuru Mungu, ni makubwa zaidi. Nimefanya kazi ya mimi na wewe, baada ya kuwa kimya na kuwa na matatizo kadhaa, lakini nashukuru Mungu, nimesimama nimefanya kazi na ni kazi ambayo naweza kushukuru Mungu, naweza kusema katika kazi zote ambazo nilizifanya zilikuwa nzuri, zimeenda mbali lakini, ni kazi ambayo imekwenda mbali zaidi. Nimepata connection na wasanii wakubwa sana ambao kwa haraka haraka, sikwa kufumba macho na kufumbua sikuwa nafikiria kama naweza nikafahamiana nao. Kwa hiyo ni watu ambao nimekuwa nao karibu, namaanisha Kenya kuna kaka zangu na kuna dada zangu ambao tayari wamemjua Daina ni nani na kupitia hiyo kazi wamemwelewa. Kwa hiyo na connection kubwa ambayo nategemea kufanya kazi zaidi kimataifa, yani kimataifa, niseme zaidi kwamba si hapa nyumbani tu Tanzania, nihakikisha inazidi kufika kama ambapo hiyo imefika huko, na inazidi kusonga mbele. Kwa hiyo kitu kikubwa nachoweza kusema kwa sasa ni hiyo video yangu na audio, watu wanipe support na waniombee dua, dua maanake nasema bila dua bana hakuna ambacho tunaweza tukakifanya, bila kumshirikisha Mungu katika kazi zetu pia hakuna ambacho tunaweza tukafanikisha, lakini na mengi sana ndani ya mwaka huu, tuombeane kheri tu ni mwanamuziki wa kizazi kipya Daina Nyange kutoka Morogoro, Tanzania, akizungumza na Sauti Amerika. Ufuatao ni muktasari wa habari. Rais wa Rusia Vladimir Putin na viongozi wa Krimea wamesaini mkataba wa kuifanya Krimea sehemu ya Rusia na kukasirisha Marekani na Umoja wa Ulaya. Maafisa wa usalama katika jimbo la Bono, Nigeria wamefunga shule zote za umma kutokana na kitisho cha kundi la wanamgambo waboko, wa Boko Haram. Serikali ilitoa amri ya kufungwa kwa shule 85 za msingi na sekondari Ijumaa iliyopita na zimeendelea kubaki hivyo wiki hii na kuondoa elimu kwa maelfu ya maelfu ya wanafunzi. Shambulizi lililotokea jana usiku liliofanywa wa na wanamgambo huko katikati ya Somalia limeua wanajeshi kumi na moja wa serikali na Umoja wa Afrika na kuwajeruhi wanajeshi wengine wapatao kumi na nane. Maafisa wa usalama wa Marekani wanasema wachunguzi wanaochunguza mtambo wa kufanyia mazoezi ya kurusha ndege wa nyumbani na ujumbe wa barua pepe wa marubani wa shirika la ndege la Malaysia iliyopotea wameshindwa kupata ushahidi wowote kama rubani alibadili mwelekeo wa ndege hiyo kwa makusudi. Iran na mataifa makuu sita ya dunia yameanza duru mpya ya mazungumzo ya nyuklia huku mvutano unaongezeka kati ya nchi za Magharibi na Russia unagubika mazungumzo hayo ni muhtasar wa habari unakamilishia matangazo yetu ya leo kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa hapa washington dc kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika mwongozo wa matangazo aida isa hapa studio sandey shomari mimi ni abdu shakur kwa pamoja tunasema mchana mwema msikose kusikiliza matangazo yetu ya jioni kwa herini