Afisa wa ngazi ya juu wa idara ya haki za binadamu ya Umoja wa Mataifa anasema ghasia za kidini katika Jamhuri ya Afrika ya Kati bado zinatisha na sasa zimeingia katika sura mpya ambapo watu wanakula nyama za binadamu. Kamishna wa haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa na Vipile alieleza hayo alipozungumza na waandishi wa habari mjini Bangui hivi leo, akikamilisha ziara yake ya siku tatu nchini humo. Ile alisema jamhuri ya Afrika ya Kati imekuwa nchi, imekuwa nchi ambapo watu wanauawa wanateswa kukatwa viungo na kuchomwa moto. Anasema wapelelezi wa Umoja wa Mataifa wanafahamu kesi nne ambapo wauaji walikula nyama za watu waliouawa. Ufaransa inasema majeshi yake yameua wanachama pata wa patao 40 wa jihad nchini Mali katika muda wa wiki chache zilizopita. Waziri wa ulinzi wa Ufaransa Jean Yves Le Drian anasema makamanda wa ngazi ya juu kutoka makundi ya wanamgambo ni miongoni mwa waliowawa katika operesheni hizo. Alikuwa akizungumza wakati wa mahojiano na kituo cha televisheni cha Ufaransa BFMTV. Ijumaa iliyopita, maafisa wa Mali walisema vikosi vya Ufaransa vilimuua kiongozi wa kundi la wanamgambo wa Kiislamu Omar Old Hamaha, kaskazini mwa nchi hiyo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa, Sauti ya Amerika, Washington. Maafisa wa Australia wanasema wameona vifusi kusini mwa bahari ya Hindi vinavyodhaniwa kuwa mabaki ya ndege ya Malaysia iliyotoweka. Waziri mkuu Tony Abbott aliliambia bunge hivi leo kuwa vifusi hivyo vilionekana kupitia picha za satellite. Alisema ndege maalum za upelelezi aina ya Orion na nyingine tatu zinaelekea mahala hapo. Bwana Abot hata hivyo, alionya juu ya kuweka matumaini makubwa kutokana na vifusi hivyo hadi pale itakapobainika itakapo wazi kuhusiana na vifusi hivyo. Maafisa nchini humo wanapanga kufanya mkutano mwingine baadaye hivi leo na waandishi wa habari katika mji wa Canberra kuelezea ikiwa wamegundua chochote muhimu kuhusiana na vifusi hivyo. Rais wa Marekani Barack Obama ametangaza vikwazo vipya dhidi ya Rusia kutokana na udhibiti wa eneo la Crimea. Akizungumza katika Rose Garden huko White House, Rais Obama amesema anaweka vikwazo vipya dhidi ya watu binafsi wa Rusia kutokana na kuhusika kwao katika udhibiti wa peninsula ya Black Sea. Hapo awali Marekani iliweka vikwazo vya usafiri na shughuli za kibiashara kwa watu 21 waliohusika na hatua ya Kremlin dhidi ya Ukraine. Rais Obama amesema pia anatafakari juu ya kupanua vikwazo hivyo kujumuisha baadhi ya sekta za kiuchumi huko Russia pamoja na watu binafsi. Alisema ana wasiwasi juu ya hali ya Crimea na anashirikiana na washirika wa Marekani huko Ulaya kutafuta njia za kujibu hatua ya Rusia. Wakati huo huo, rais Obama anaisihi Iran kuchukua fursa iliyotolewa katika mazungumzo juu ya programu zake za nyuklia na nchi sita zenye nguvu duniani kumaliza kutengwa kwake kiuchumi na kuunda uhusiano mpya na Marekani. Bwana Obama alielezea matumaini yake kwa Iran kupitia ujumbe uliorekodiwa kwenye ukanda wa video kwa watu wa Iran na viongozi wake wanapoadhimisha mwaka mpya wa kiajemi Nouruz. Alisema nia ya Iran ya kufikia mkataba kamili juu ya suala lake la nuklia utasaidia kuondoa ugumu wa kiuchumi ambao umeathiri wananchi wa Iran katika miaka ya karibuni. Wapiganaji wa Taliban wameshambulia kituo cha polisi mashariki mwa Afghanistan na kuua watu 11 wakiwemo maafisa kumi wa polisi. Shambulizi hilo la leo lilifanywa katika mji wa Jalalabad, karibu na nyumba ya gavana wa mkoa huo, wiki mbili tu kabla ya uchaguzi wa urais kufanyika. Maafisa wanasema shambulizi lilianza kwa bomu la mhanga wa kujitolea nje ya kituo hicho na kuendelea kwa saa kadhaa, huku maafisa wa ulinzi wa Afghanistan wakiendelea kupigana vikali na wapiganaji wa Taliban. Naibu Waziri wa Masuala ya Ndani anasema mapigano yaliisha pale wapiganaji wote saba wa Taliban walipouawa. Wanafunzi wanaoandamana huko Taiwan walivamia bunge kwa mara ya pili hivi leo kupinga mkataba wenye utata wa kibiashara baina ya Taiwan na China. Wanafunzi walivamia bunge Jumanne jioni na mpaka sasa wamefanikiwa kudhibiti polisi ambao wanajaribu kuwatimua kutoka makao hayo ya bunge. Wanafunzi hao wanatoa mwito kwa serikali kufanya uchunguzi wa kina juu ya mkataba huo wa kibiashara, wakisema kuwa unahatarisha nafasi za ajira kwa wananchi wa Taiwan na mahakama moja ya Mumbai, mji mkuu wa kibiashara huko India, imewahukumu wanaume wanne kwa kumbaka mpiga picha mwanamke aliyekuwa akifanyia kazi chombo chake cha habari mjini humo mwaka jana. Mahakama hiyo iliwakuta na hatia wanaume hao kwa kumbaka mwanamke huyo mwenye umri wa miaka ishirini na miwili mwezi Agosti mwaka jana. Mshtakiwa watano ni mvulana mdogo na kesi yake inasikilizwa kando kwenye mahakama nyingine. Ghasia na manyanyaso ya ngono huko India yameangaziwa sana tangu Disemba mwaka 2012 baada ya mwanamke wa miaka 23 kufa baada ya kubakwa na genge la wanaume akiwa kwenye basi la abiria.