Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki tangaza pia katika mitbend 192231 tunasikika pia kupitia Citizen Radio ya Kenya, RFA nchini Tanzania 93.7, Kaya FM Mombasa na Mlimani Radio 106.5 Daressalam inayowakaribisha hii leo. Ni mimi Sandei Shomari. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea salamu na muziki, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Esther Gitui. Ni Jumapili Machi 23 mwaka 2014. Watu waliokuwa na bunduki waliingia katika kanisa moja la Pwani ya Kenya leo Jumapili, na kushambulia waumini na kuua wawili miongoni mwao na kujeruhi wengine wengi. Vyombo vya habari vya Kenya vinaripoti kuwa waumini wengine wawili wamefariki kutokana na majeraha. Mashahidi walisema Biblia zilizokuwa na damu pamoja na viti vilivyoangushwa vilitapakazwa kote kwenye sakafu ya kanisa hilo liitwalo Joy in Jesus lililoko mjini Mombasa. Haikubainika mara moja ni nani waliotekeleza shambulizi hilo lenye maafa, lakini kundi lenye ushirika na Alqaida la wanamgambo wa Somalia Al-Shabab na wafuasi wake limelaumiwa katika siku za nyuma kwa mashambulizi kama hayo. Juhudi za kutafuta ndege ya Malaysia iliyotoweka hazikufanikiwa kupata chochote leo Jumapili, licha ya ripoti za Ufaransa kuwa kumeonekana vifusi vikielea kwenye bahari ya Hindi. Ndege na meli kutoka nchi kadhaa zilipekua maji kusini magharibi mwa Australia kwa siku ya nne katika eneo la kilomita 25 lakini havikupata chochote cha maana. Juhudi hizo zitaendelea tena Jumatatu. Ufaransa iliripoti vifusi vilivyokuwa vikielea katika eneo la kusini ya bahari ya Hindi kutokana na picha zake za satellite, sawa na zile zilizoonekana kwenye picha za satellite za Australia na China. Picha hizo zilimpa matumaini waziri mkuu wa Australia, Tony Abbott, kwamba huenda ndege hiyo aina ya Boeing 777 iliyokuwa na abiria 239 ikapatikana, lakini mpaka sasa haijaonekana. Meli yenye bendera ya Korea Kaskazini ambayo ilijazwa mafuta ghafi na wanamgambo wa Libya kinyume cha sheria imerejea huko Libya, maafisa wanasema. Meli hiyo kwa jina Morning Glory inakwenda hadi bandari ya Zawiya karibu na mji mkuu wa Tripoli, ambapo itapakua mizigo yake. Majeshi ya Marekani yaliikamata meli hiyo wiki jana kwenye kisiwa cha Cyprus nje ya pwani ya Mediterranean na hivyo kuzuia wanamgambo wa Libya kuiuzia mafuta ghafi na kukiuka amri ya serikali ya Tripoli. Waasi wa mashariki mwa Libya walikuwa wameijaza meli hiyo ya Morning Glory na mapipa laki mbili thelathini na nne ya mafuta ghafi yanayokisiwa kugharimu dola milioni 24. Korea Kaskazini imekanusha kuhusika na meli hiyo. Unasikiliza habari za dunia kutoka hapa, sauti ya Amerika, Washington DC. Wafanyakazi wa afya umegundua kirusi cha Ebola nchini Guine, ambako ugonjwa huo unaosababisha mgonjwa kuvuja damu umeua watu 34. Maafisa wa shirika la afya duniani WHO wamo huko Guine kufanya vipimo zaidi. Raia wa Guine anayefanya kazi katika wizara ya afya, Sakoba Keita, ameiambia idhaa ya Kifaransa ya Sauti Amerika kuwa maabara moja ya Ufaransa ilithibitisha kuwepo kwa kirusi hicho cha Ebola. Maafisa wa afya wameorodhesha kesi 48 za maambukizo ya ugonjwa huo tangu ulipozuka mwezi jana. Wanasema kuna kesi nyingine tatu za maambukizo katika mji mkuu wa Conakry. Shirika la habari la Reuters limenukulu maafisa wa afya wakisema wana wasiwasi kuwa ugonjwa huo hatari huenda ukasambaa hadi huko nchini Sierra Leone. Na waandishi wa habari wa Iraq wanatoa mwito wako wa kuwawa kwa mmoja wa walinzi wa rais anayeshtakiwa kwa kumuua mkuu wa Radio Free Iraq iliyoko Bagdad na ambayo inamilikiwa na shirika la matangazo ya kimataifa la serikali ya Marekani. Waombolezaji walikusanyika katika barabara za Bagdad hivi leo wakibeba jeneza la Muhamed Bidawi Owid Al-Shamari. Alipigwa risasi mapema jana Jumamosi na mlinzi wa rais akiwa kwenye mlango wa kuingia uwanja wa rais baada ya kutofautiana juu ya gari la nani linapaswa kuingia kwanza kwenye kituo cha ukaguzi. Mkuu wa chama cha wanahabari wa Irak Muaid Alami ametoa mwito mlinzi huyo wa rais ambaye anazuiliwa na maafisa wa ulinzi apewe adhabu ya kifo. Mwisho wa habari fupi za dunia kutoka hapa, Sauti ya Amerika. mimi ni Esther Yot u yeah. Msikilizaji, katika kipindi kingine cha Salamu na Muziki, kipindi kinachokujia kila siku ya Jumapili kikiletwa nami Mary Mgawe na kamata barua yako Salome Daniel Elias, unasema pokeeni salamu ndugu zangu kutoka hapa Shinyanga, Tanzania. Unataka kumsalimu Fikirini Gakala, Stephen Kumalija, Joseph Miroro, Rebeka Michael, William Nyambono, Rebeka Kwamboka, hawa wote wakiwa pale Kenya. Umetuma salamu kwa Deus Masunga, Mapema Ndula, Zakaria Ndemfo, Imelda na Matilda hawa wakiwa pale Kigoma. Pia huku msahau siku ya leo, Swedi Kaluta na Otiene Bolangi hawa wakiwa pale DRC katika eneo la Beni. Unasema ujumbe, ninawasalimu wote. Naivuta barua yako Matilda Zaintuni, wewe unatoka pale Dar es Salaam. Siku ya leo unataka kumtumia salamu Swedi Kaluta akiwa pale DRC Umetuma salamu kwa marafiki zako wote waliosoma pale St Mary's. Unasema ninawatakia kila la heri katika mitihani yenu. Unatuma salamu vilevile vile kwa Rebeka kwa Mboka, huyu akiwa pale Kenya. Unawasalimu Stephen Kumalija na Joseph Miroro, hawa vilevile vile wakiwa pale Kenya. Ujumbe unasema tukumbukane kupitia salamu na muziki. Barua ya sasa ni wakwako wewe, unayejiita waziri wa shida na mipango ya ghafla. Ujasema unatokea wapi lakini, moja kwa moja unataka kutuma zako salamu kwa Deus Masunga na Soro Maziku, Emmanuel Kapela, Muhamed Mwinyi, hawa wote wakiwa pale Tabora. Kule Geita siku ya leo umemtumia salamu Eliakimu Ndalukoba na vilevile vile kule Tarime umemkumbuka Franc Makongogo. Umetuma salamu Kahama kwa Steven Magoye, Juumaidi Isa na Buzwangi, hawa pia wakiwa pale Kahama. Umemsalimu Simon Seleli na fikiri ni Dario wakitokea pale Ngokolo. Umetuma salamu kwa Juma Magimba akiwa pale Tripoli Libya, huku msao Omar Kavota akiwa pale DRC. Ujumbe wa leo unasema tuma salamu, pata salamu na idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. yanayokusinya lakini unayosema majirani, kwa nini? Kando kando unanifita yanayokuudhi lakini unayoteta marafiki ukiniata kabisa hicho kinachoitwa haturudi nyuma, kutoka Tanzania ni Bongo Flava kilichopigwa nao Kidumu akishirikiana naye Juliana Mbire. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, kipindi hewani ni salamu na muziki moja kwa moja. Naichukua barua yako Abu Salim, wewe siku ya leo unataka kutuma zako salamu. Unasema unatokea pale Dodoma, sanduku lako la barua ni moja 70, zako salamu unataka ziende kwa Fadhili Salimu na Jameson Kahatano wakiwa pale Musoma. Umemsalimu Nuru Omari na Mwenda Salimu akiwa Dar es Salaam. Umetuma salamu kwa mkeo mpendwa Maimuna Muhammed akiwa Dodoma, huku msahau Mama Gres Kahatano akiwa Bereko, Kondoa. Umetuma salamu kwa Mwalimu Omari Nchasi popote pale alipo. Ujumbe unasema tuheshimu misingi ya utu iliyowekwa na Mungu. Naivuta barua yako Deus Masunga, moja kwa moja unarusha salamu zako kutoka pale Sikonge. Sanduku lako la barua ni 468 Tabora, Tanzania. Unamsalimu Choma wa Choma akiwa pale Mpanda. Unamtumia salamu mchana Jeu Mchana, Onesimo Mponda, hawa wakiwa pale Morogoro. Umetuma salamu kwa Raymond Simbo Masawe na Exaud John Makyao wakiwa pale Moshi. Umetuma salamu kwa Joseph Miroro na Yakobo Saidi wakiwa Kenya. Umewasalimu Salibunzali akiwa pale Shinyanga na Deus Masunga akiwa pale Tabora. Maruku Al Gasani kutoka kule Maskat, leo unataka kutuma zako salamu moja kwa moja kwa Brown Girl Rukia Muhammed akiwa pale Riadhi, Saudi Arabia. Umemtumia salamu Mzee Gulam Haji Karimu na familia yake wakiwa Lindi, Mtwara, Tanzania. Salamu nyingine unataka sike leo ziende kwa mchana Jei, mchana na bwana Faziri Kobero hawa wakiwa pale Morogoro mji kasoro bahari nchini Tanzania. Mwisho kabisa unapeperusha zako salamu kwa ndugu, jamaa na marafiki waliopo kule Zanzibar, Oman na Emirates. Ujumbe nawatakieni kila laheri katika mwaka huu na tupendane zaidi. Naivuta barua yako Chiku Sakumba. Wewe hujasema unatoka wapi, lakini unataka kutuma zako salamu kwa Sali Bunzali na mapema Ndula. Umemsalimu Mbaluku Msabaha, Madimba Madimba, Verunika Fikirini na Choma wa Choma. Unawatakia kila laheri katika maisha ya kila siku. Tukiwa bado tunaendelea na kipindi hiki cha salamu na muziki, basi mkononi mwangu unaikamata barua yako zaituni kalimbo wewe unasema unatoka mashariki mwa jamhuri ya kidemokrasi ya congo siku ya leo unataka kumtumia salamu mama nzanza akiwa hapo mashariki ya drc vilevile vile pale beni unamkumbuka baibo baituli na jaimbo unawaambia kila laheri katika mwaka huu wa 2013 umemsalimu pia mama yako mzazi akiwa kwenye kambi kule uganda na ndugu jamaa na marafiki unawaambia ninawatakieni kila laheri katika maisha mapya na ikamata barua yako, wewe mwanachama wa NATO Salam Club, Salome Daniel, unatoka Shinyanga, Tanzania. Siku ya leo namkumbuka Lamu Andeka, unamsalimu Kefa Gichana, Rena Ayoma, Jeni Kilubo, hawa wakiwa pale Kenya. Umetuma salamu kwa Simon Seleli, Steven Magoe, Veronika Fikirini, Johnny Pembe na Emma Kapera, hawa wakiwa pale Shinyanga. Umetuma salamu kwa Bakari Madimba na Juma Magimba, popote pale walipo. Zefania Wilfred unatoka pale Manyovu Kigoma, sanduku lako la barua ni nne. Unasema, ndugu mtangazaji, tafadhali nirushie salamu zangu kwa hawa wafuatao. Kwanza kabisa namkumbuka Kezia Bwabwazi akiwa pale Manyovu, huko huko Manyovu pia ninamrushia salamu Emerson Mwabaza na vilevile Yosia Regena. Nimemsalimu pia Helen Mako, Neema Ruben, hawa akiwa Mwanza. Namsalimu Midu Rubeni akiwa Dar es Salaam. Asegelile mwaka Hefia akiwa Morogoro na Michael Kamaga akiwa pale Manyovu. Umetuma salamu kwa Musa Lamek, Alex Humbe, Alex Nashoni, hawa vile vile wakiwa pale Manyovu. nam msikilizaji, na kabla ya kumaliza kipindi chetu cha salamu na muziki, sasa anaivuta barua yako wewe Hilal Nasoro Zahor kindi unatokea Arabian Gaf, unasema siku ya leo unapenda kuleta maombi yako ya kutuma salamu kwa ndugu jamaa na marafiki popote pale walipo. Umewatumia salamu rafiki zako wote walioko huko Arabian Gaf na wengine walioko pale Zanzibar. Ujumbe unasema tukumbukane, kupitia Sauti ya Amerika. Naishika barua yako Arafat Michael, wewe unasema unatokea pale DRC. Sanduku lako la barua ni moja, tatu moja, hapo Kivu. Unataka kutuma zako salamu kwa mama yako mzazi Gaimbo unamsalimu dada yako Grace, unamtumia salamu Fatima, unatuma salamu zako kwa Natali na ndugu jamaa na marafiki wakiwa hapo Kivu. Umewakumbuka rafiki zako Juma, Ngachu, Keimba, hawa wote wakiwa pale Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Ujumbe unasema tusalimiane na basi msikilizaji, mpaka hapo kipindi chetu cha salamu na muziki ndiyo kinakomea hapo, lakini napenda kukukumbusha basi, msikilizaji, usikose kututumia barua pepe ili uweze kushiriki katika kipindi chetu cha salamu na muziki. Waweza kutuandikia katika anwani hii, VOA Swahili at voanews com. Tuma salamu zako kwa ajili ya Krismas na mwaka mpya Asante sana kwa kipindi muro kabisa hicho cha salamu na muziki. Ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Watu waliokuwa na bunduki wameingia katika kanisa moja la pwani ya Kenya leo Jumapili na kushambulia waumini na kuwa wawili miongoni mwao na kujeruhi wengine wengi. Vyombo vya habari vya Kenya vinaripoti kuwa waumini wengine wawili wamefariki kutokana na majeraha. Juhudi za kutafuta ndege ya Malaysia iliyotoweka hazikufanikiwa kupata chochote leo Jumapili licha ya ripoti za Ufaransa kuwa kumeonekana vifusi vikielea kwenye bahari ya Hindi. Wafanyakazi wa afya wamegundua kirusi cha Ebola huko Guinea, ambako ugonjwa huo unaosababisha mgonjwa kuvuja damu umeua wa watu 34. Maafisa wa shirika la afya WHO wamo huko Guinea kufanya vipimo zaidi. Meli yenye bendera Korea Kaskazini, ambayo ilijazwa mafuta gafi na wanamgambo wa Libya kinyume cha sheria, imerejea huko Libya, maafisa wanasema. Meli hiyo kwa jina Morning Glory inakwenda hadi bandari ya Zawia, karibu na mji mkuu wa Tripoli ambapo itapakua mizigo yake. Na waandishi wa habari wa Iraq wanatoa mwito wa kuuawa kwa mmoja wa walinzi wa rais anayeshtakiwa kwa kuua mkuu wa Radio Free Iraq iliyoko Bagdad na ambayo inamilikiwa na shirika la matangazo ya kimataifa la serikali ya Marekani. Mwisho wa muktasari wa habari kutoka studio zetu za Sauti Amerika jijini Washington DC. Naitwa Esther Githui. Na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida, saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tutatangaza pia katika mita zile zile 19, 22 na 31. Kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo, mimi ni Sandei Shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka Washington DC.