Serikali ya muda ya Ukraine imewaagiza wanajeshi wake waondoke Crimea baada ya majeshi ya Russia kuchukua udhibiti wa vituo vitatu vya kijeshi katika eneo hilo. Katika muda wa siku tatu zilizopita, Ukraine ilisema inaondoa majeshi yake kufuatia hatua ya Russia ya kufanya ukanda wa Crimea kuwa sehemu ya nchi yake. Kaimu Rais wa Ukraine Oleksander Tishanov alisema wizara ya ulinzi imepewa maagizo kuwapeleka wanajeshi hao katika maeneo mengine kutoka peninsula ya Black Sea. Utawala mpya wa Ukraine unaoegemea nchi za magharibi umeshutumiwa kwa kutofanya maamuzi juu ya wanajeshi wake katika eneo hilo la Crimea ambalo kwa wiki kadhaa lilidhibitiwa na majeshi ya Rusia. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Malaysia inasema uchunguzi mpya wa habari zilizokusanywa kupitia mitambo ya satellite na kampuni moja ya Uingereza unaashiria kuwa ndege ya abiria iliotoweka ilianguka kusini mwa bahari ya Hindi. Waziri Mkuu wa Malaysia Najib na Razak amesema leo kwamba ufuatiliaji wa kina uliofanywa na kampuni hiyo ya Uingereza ikizingatia njia iliyofuatwa na ndege hiyo na taarifa za mfumo wa satellite unaonyesha kuwa ndege ya Malaysia nambari 370 ilitumbukia baharini katika eneo mba la, la mbali karibu na mji wa Perth huko Australia. Alisema kwa majonzi makubwa anatangaza kuwa abiria wote 239 waliokuwa ndani ya ndege hiyo wamepoteza maisha yao kusini mwa bahari ya Hindi. Marekani imeongeza maradufu kikosi maalum kusaidia kumsaka kiongozi wa kundi la waasi wa Uganda, Joseph Konyi. Rais Barack Obama ametangaza jana kuwa anapeleka wanajeshi 150 na ndege 4 aina aina ya CV 22 huko Uganda, hii ikiashiria mara ya kwanza kwa Marekani kupeleka ndege za kijeshi kumsaka Konyi na wapiganaji wake. Msako huo utalenga misitu iliyopo kwenye mipaka ya Jamhuri ya Afrika ya Kati, Sudan Kusini na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo. Bwana Obama kwanza alipeleka kikosi maalum cha wanajeshi mia moja katika eneo hilo mwaka 2011 ambao wanaunga mkono juhudi za kikosi cha Umoja wa Afrika cha wanajeshi wapatao elfu tano. Konya anatafutwa na Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu wa Kivita, ICC, na anakabiliwa na mashtaka 33 ya uhalifu wa kivita na uhalifu dhidi ya binadamu. na maafisa wa afya wagine wanasema mlipuko wa maradhi yanaosababisha kuvuja damu huko nchini humo umehusishwa na kirusi cha Ebola ambao mpaka sasa umeua watu 59. Shirika la Afya Duniani lina ripoti kesi 86 za Ebola nchini Guine, 13 zimethibitishwa katika vipimo vya maabara. Mlipuko wa ugonjwa huu umeripotiwa katika maeneo ya vijijini kusini mashariki mwa Guine, ikiwemo miji ya gwekedu na Masenta. Ebola ni mojawapo ya maradhi yanayoambukiza kwa kasi, na dalili zake ni homa yenye joto kali, kutapika, kuharisha na kuvuja damu. Mlipuko wa Ebola huko Uganda uliua watu 16 mwaka 2012. Kesi ya mauaji dhidi ya mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius imeingia wiki ya nne leo Jumatatu, huku jirani wake akisema alisikia mayowe kutoka kwa mwanamke na mwanamume asubuhi ile ambayo mwanariadha huyo alimpiga risasi na kumuua mpenzi wake Reeva Steenkamp. Ushahidi wa Annette Stipp ulifanana na ule uliotolewa na mashahidi wengine walioeleza mahakama walichosikia kutoka kwa nyumba ya Pistorius mwendo wa saa 9 alfajiri ya Februari 14 mwaka jana. Polisi wa kupambana na gasia wakiwa wamejihami kwa risasi za mipira na ngao walipambana na waandamanaji wenye hasira kuwaondoa kwenye ofisi za baraza la mawaziri huko Taiwan, ambao walikuwa wamedhibiti jana Jumapili, kupinga mkataba wa kibiashara na utawala wa kikomunisti wa China. Maafisa wamesema wamewakamata waandamanaji 58 leo na kwamba wengine 110 wamejeruhiwa, wengine wao wakiwa na majeraha mabaya.