kumekucha afrika hii ni idhaa ya kiswahili ya sauti amerika voa ikitangaza kutoka washington dc Karibuni wapendwa wasikilizaji, katika matangazo yetu ya alfajiri, yanaanza saa 11 saa za Afrika ya kati, saa 12 saa za Afrika mashariki, hapa studio. Mimi Abdu Shakur Abud na mimi ni Sandey Shomari, tukikaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano tarehe 26 Machi mwaka 2014. Karibuni. Kaia, Kumekucha Afrika hii leo. Tunaripoti juu ya hali ya kisiasa huko Misri, inaendelea kuwa tete, hasa baada ya kuhukumiwa kifo zaidi ya wanachama 500 wa Muslim Brotherhood kwa pamoja, jambo lililoshtua dunia. Lakini wanaharakati wa haki za binadamu hapa Misri wamesema kwamba hii idadi ni kubwa sana, ambayo imetolewa hukumu ya kifo, na jambo kama hili litaharibu hata sifa ya Misri. Viongozi wa Umoja nchi za Kiarabu wakutana kwa mkutano wao wa mwaka katika mji wa Kuwait kwa pamoja kulani umwagikaji damu huko Syria. Na idadi ya watu waliofariki kutokana na ajali ya boti kwenye ziwa Albert kati ya Uganda na DRC imeongezeka, na wakuu wa Kinshasa hawajasema chochote kuhusiana na ajali hiyo. Hizo ni baadhi ya ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika, kutoka Washington DC. Matangazo yetu, wapenda wasikilizaji, yanasikika pia kupitia tovuti anwani www voa swahili com, lakini kwanza, Sanda anatusomea taarifa ya habari. Kiongozi wa kundi lilopigwa marufuku la Muslim Brotherhood la Misri na karibu wanachama mia saba wa kundi hilo walifunguliwa mashtaka yao jana kwa makosa mbalimbali, ikiwa ni pamoja na mauaji na kuchochea ghasia. Wakili mmoja anasema saa chache tu baada ya kwanza kwa kesi ya Muhamed Badi na wengine iliahirishwa mpaka Aprili 28 wakati hukumu na kifungo kinatarajiwa kutangazwa. Mawakili wa utetezi waligomea kikao cha jana cha kesi hiyo ili kulalamika dhidi ya hukumu zilizotolewa Jumatatu katika mahakama kama hiyo katika mji wa Minya. Mahakama hiyo iliyohukumu watu 529 wanachama wa kundi la Brotherhood adhabu ya kifo kwa mashtaka ya kumuua afisa wa polisi na kuvamia kituo cha polisi na kufanya vurugu zingine. Kesi ya kwanza ilichukua siku mbili tu na kusababisha ukosoaji wa kimataifa na kuhoji kama utaratibu wa kesi hiyo ulikuwa wa haki. Rais wa Marekani Barack Obama anasema Rusia imekuwa ikifanya vitendo vyake kutokana na udhaifu na wala si nguvu, katika kuchukua Krimea kutoka Ukraine. Katika mazungumzo na waandishi wa habari baada ya mkutano wa nyuklia huko Heg jana Jumanne, Bwana Obama amesema jumuiya ya kimataifa kamwe haitatambua Rusia kuchukua Krimea, lakini amesema jibu la kijeshi kutoka nchi za magharibi halitarajiwi. Kiongozi huyo wa Marekani amesema Washington bado na wasiwasi kuhusu kuingia ndani zaidi ya Ukraine na Russia. Na Umoja wa Mataifa unakabiliwa na upungufu mkubwa wa fedha pale inapojaribu kualisha mamilioni ya watu wenye mahitaji huko Sudan na Sudani Kusini. Mwandishi wa Sauti Amerika Margaret Bashir anaripoti kutoka New York kwamba bila ya kupatikana fedha zinazohitajika kwa haraka huenda watu wengi wakafariki. Aida Isa anayesoma ripoti hiyo. Mkuu wa operesheni wa idara ya huduma za dharura ya Umoja wa Mataifa John Ging alisema jana kuwa mapema mwaka huu, idara hiyo ilitoa ombi la kutafuta kiasi cha dola milioni mbili na laki tatu kwa juhudi za msaada wa dharura kwa eneo la Sudan la Darfur na kadhalika Sudan Kusini. Zaidi ya watu milioni ishirini na mbili wamepoteza makazi yao huko Darfur na wengine zaidi ya milioni sita wanahitaji msaada wa dharura kote huko Sudan. Huko Sudan Kusini, ghasia za hivi karibuni zimepelekea watu takriban laki saba kupoteza makazi yao na kulazimisha wengine takriban robo milioni kukimbilia nchi jirani kama wakimbizi. Umoja wa Mataifa unasema takriban watu milioni tano huko Sudan Kusini wana haja ya msaada wa dharura. Bwana Ging aliwaambia waandishi wa habari kwamba wito wa idara hiyo haukujibiwa vizuri na umepata ufadhili mdogo mno. Anasema katika muda huo baina ya kupokea na kile wanachohitaji watu wanafariki. Hilo anasema ni jambo la kusikitisha. Kati ya ombi ya dola milioni 995 lililotolewa kwa Sudan ni asilimia tatu tu au dola milioni 34 pekee ndiyo zilopokelewa hadi sasa kwa upande wa Sudan kusini ni robo tu kati ya ombi la dola bilioni moja milioni tatu zilizopatikana. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Upinzani wa Siria unahimiza jumuiya ya kimataifa kuwapa silaha nzito wapinzani wanaopambana kuondoa utawala wa Bashar al Assad. Mkuu wa muungano wa kitaifa wa upinzani Ahmed Jarba alitoa wito huo jana Jumanne huko Kuwait City, katika mkutano wa mwaka wa viongozi wa umoja wa nchi ishirini na mbili za Kiarabu. Jarba pia alisema uamuzi wa kuwacha kiti cha Siria wazi katika mkutano huo badala ya kuwapa wapinzani kunapeleka ujumbe kwa Bwana Asadi kwamba anaweza kuua wakati kiti kinamsubiri. Mwakilishi wa Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Siria Laktar Brahimi ametoa wito kusitishwa kupelekwa silaha kwa wapiganaji katika vita hivyo. Alisisitiza juu ya haja ya kupatikana suluhisho la kisiasa. Nchi thelathini na tano zimeahidi kubadili mwongozi wa kimataifa kuhusiana na usalama wa nyuklia kwa sheria za kitaifa na kuidhinisha makubaliano hayo wakati wa mkutano wa viongozi wa juu wa nyuklia huko The Hague. Makubaliano hayo yaliyohimizwa na no, Uholanzi, Marekani na Korea Kusini yanahitaji pia nchi zinazoshiriki kufungua taratibu zao za usalama ili zikaguliwe upya na chombo huru. Ukiacha nchi tatu zilizowasilisha mpango huo, nchi nyingine ni pamoja na Uingereza, Ufaransa, Ujerumani, Israel, Japan na Uturuki ni kati ya nchi 35 zilizosaini makubaliano hayo. Wajumbe kutoka nchi hamsini na tatu walishiriki katika mkutano huo wa viongozi wa siku mbili huko Hague. Ndege kutoka Australia, Marekani, China, Japan, new Zealand na Korea Kusini zimerudia kazi za kutafuta mabaki ya ndege ya Malaysia nambari tatu saba sifuri katika maeneo mbali ya bahari ya Hindi. Mawimbi yenye nguvu za kimbunga yaliyosababisha kuchelewesha kazi hizo jana Jumanne yamepungua na kuruhusu ndege kumi na mbili na meli mbili kuendelea kutafuta baharini kiasi cha kilomita 2500 kusini magharibi mwa Perth katika kutafuta uwezekano wa kupatikana mabaki. Mamlaka ya baharini ya Australia ambayo yanasimamia juhudi hizo kwa niaba ya Malaysia wamesema wanalenga hii leo kutafuta eneo lenye ukubwa wa kilomita elfu themanini za mraba. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika kutoka hapa Washington DC. Habari yenye uzito alfajiri ya hii leo inatupeleka huko Misri, ambako hali ya kisiasa inazidi kuwa tete, huku utawala wa muda ukiendelea na kesi dhidi ya wanachama wa kundi lilopigwa marufuku la Muslim Brotherhood. Siku ya Jumatatu, wanachama 529 wa kundi hilo walihukumiwa kifo kutokana na ghasia za kisiasa . Jana Jumanne, wengine mia saba walipelekwa mahakamani kuhusiana na mashtaka mbalimbali ya kufanya fujo, na kesi haikudumu muda mrefu. Mwenzangu Este Gidhui Uwat amezungumza na Ismail Mfaume, mchambuzi wa masuala ya kisiasa kutoka Cairo, na kwanza akamuuliza ikiwa hizi ni mbinu za serikali ya muda kutishia upinzani au kunyamazisha kwanza kabisa ni kama walivyosema kwamba hivi ni vitisho, kwa sababu kundi la Muslim Brotherhood bado linazidi kuleta matatizo hapa nchini, kwa mujibu wa wale ambao wako dhidi ya kundi hilo, baada ya kutangaziwa kwamba wao ni magaidi na nchi za Kiarabu, kwa mfano Saudi Arabia, iko pamoja na Misri kuzingatia hili kundi ni la magaidi, bado wale wanaohisi kwamba Muhamad Mursi alitolewa madarakani kwa njia isiyokuwa ya kisheria, akiwa ni rais aliyochaguliwa na wananchi na akaondolewa kwa mfumo wa kupinduliwa, bado wanatishia kwamba hawataacha utawala mwingine wowote ukija na ukatawala kwa raha katika taifa hili, isipokuwa watafanya vurugu, na hasa wanafunzi wa chuo kikuu cha Al-Azhari ambao hadi hivi sasa wanaendelea kufanya fujo katika maeneo mbalimbali mbali, katika vitivyo mbalimbali mbali, hapa Kairo. Wanadai haki ya Muslim Brotherhood kuelezea maoni yao na vilevile kudai rais wao arejeshwe madarakani. Lakini fauka ya hayo, Jumanne wanachama wengine wa kundi hilo la Muslim Brotherhood wamepelekwa mahakamani, wanashitakiwa tena kuhusiana na nini? Inahusiana na vurugu tu, kwa sababu walifanya vurugu sana tangu alipoondolewa Morsi madarakani, na hasa waliwalenga sana askari polisi. Askari polisi wengi wameuawa, zaidi ya mia nne askari polisi wameuawa hasa katika eneo la Sinai na katika maeneo mengine tu, vituo mbalimbali vya polisi vilichomwa moto kwa hiyo imeonekana kwamba watu hawa ni lazima wadhibitiwe na lazima watishwe kama hivyo. Na hii kwa Muslim Brotherhood si mara ya kwanza, wakati wa rais Nasa yalitokea mambo kama hayo, wa maulama wakubwa wa dini ya Kiislamu wengi wakanyongwa wakati ule. Lakini wanaharakati wa haki za binadamu hapa Misri wamesema kwamba hii idadi ni kubwa sana ambayo imetolewa hukumu ya kifo, na jambo kama hili litaharibu hata sifa ya Misri na ikiwa hali ni hivi basi, yamkini upinzani utakuwa umebanwa hata katika utawala ujao, na pengine hii inaweza kupelekea machafuko zaidi. Unadhani nini hatma ya upinzani katika siasa za Misri? Hii ina maana ya kwamba Muslim Brotherhood wasipate nafasi yoyote ya kugombea au kumtoa mgombeaji wao wa urais katika uchaguzi ujao? hatma ya upinzani kama atakuja madarakani huyu Abdul Fattah Sisi Nadhani kwamba upinzani utakuwa tayari umewekewa kikomo, na kitu kinachoitwa demokrasia kitakuwa hakipo, na hiyo ni kwa shinikizo la wananchi, kwa sababu wananchi wanaolaumu hata utawala wa sasa kwamba hauchukui hatua kali dhidi ya Muslim Brotherhood, na kuona kwamba labda kama wanapendelewa au ni utawala ambao hauko imara. Sasa hiyo wanampa nguvu huyu Abdul Fattah Sisi kwamba atakapokuja ahukumu nchi hii atawale kwa mkono wa chuma. Huyo ni Ismail Mfaume, mchambuzi wa masuala ya kisiasa akizungumza na Sauti America, mhadhiri katika chuo kikuu cha Al Azhar mjini Cairo. Mnaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa Kiswahili ya Sauti Amerika, Kumekucha Afrika. Hivi sasa tunaendelea na habari za dunia. Waendesha mashtaka wamemaliza kuwasilisha hoja zao katika kesi ya mwanariadha wa Afrika ya Kusini Oscar Pistorius. Wakili mmoja Pistorius anasema mwanariadha huyo wa michezo ya Olympic anatarajiwa kutoa ushahidi wake baada ya upande wa utetezi kuanza kesi yao Ijumaa. Pistorius amekana makosa ya kumuua kwa makusudi rafiki yake wa kike mlimbwende Riva Steenkamp. Jana Jumanne, mawakili wa Pistorius walijaribu kuonyesha alikuwa na uhusiano mzuri kimapenzi na Steenkamp. Baraza tawala matangazo la BBG, chombo cha serikali ya Marekani kinachosimamia matangazo ya sauti ya Amerika, imetoa maelezo ya kina juu ya bajeti yake mwaka elfu mbili na kumi na tano ambayo itaondoa idhaa za lugha zote za nchi za Balkan, lakini inaongeza matumizi barani Asia na Afrika. BBG imeliomba bunge la Marekani dola milioni 721 ikiwa imepunguza matumizi yake kwa dola milioni kumi kulingana na matumizi ya mwaka huu ya dola milioni 731. Maafisa wa idara hii wanasema lengo lao ni kufikia kizazi kipya cha wasikilizaji kupitia vyombo vya habari ambavyo wasikilizaji hao duniani na watazamaji wanatumia. Viongozi wa Japan na Korea Kusini wamekutana na rais Barack Obama kwa mazungumzo ya pande tatu kando ya mkutano wa kimataifa wa usalama wa nyuklia huko The Hague kabla ya mkutano huo kuanza jana Jumanne. Bwana Obama amesema uhusiano wa karibu kati ya Washington, Tokyo na Seoul, ikiwa ni pamoja na uli wa kijeshi pamoja na mazoezi ya kijeshi ni muhimu ili kukabiliana na Korea ya Kaskazini. Na tukirudi kwenye ripoti zetu, utaratibu wa amani wa Mashariki ya Kati iliyokwama na vita vya wenyewe kwa wenyewe vya Siria ndiyo maswala yalichukua nafasi ya juu katika kikao cha ufunguzi wa mkutano wa 25 wa viongozi wa Umoja wa Nchi za Kiarabu unaofanyika huko Kuwait. Abdu Shakur Abud, masuala haya yamegawa nchi za kiarabu kwa muda mrefu. Kuna dalili za kuweza kufikiwa makubaliano wakati wa mkutano wao wa siku mbili. Maswala yote ni tete sande, na wachambuzi wanasema hawadhani kama kuna maendeleo yanaweza kupatikana. Na mwandishi wa sauti ya America Philip Walter Wellman akiwa Kuwait City anaripoti kwamba mkutano huo wa viongozi wa siku mbili unafanyika kukiwa na mgawanyiko mkubwa kati ya nchi wanachama. Lakini jambo mmoja katika kikao cha jana kilichotokeza, viongozi waliozungumza walizungumza kwa pamoja, wakilani kile walichokieleza uvamizi wa Israel dhidi ya Palestina na umwagikaji damu. Baada ya kusoma sura ya Qur'an, mfalme wa Qatar Sheikh Thamim bin Hamad Al Thani ambaye nchi yake alikuwa mwenyekiti wa mkutano wa mwaka jana, alitoa wito kwa Israel kuondoka kabisa kutoka ardhi zote za Waarabu. Katibu mkuu wa Umoja wa Nchi za Kiarabu naye Nabil Al-Arabi baadaye alipongeza juhudi za Marekani kujaribu kudumisha amani katika kanda yao, lakini alilani upanuzi wa makazi ya wa walowezi wa Kiyahudi na sera nyinginezo za Israel kwa kusababisha kukwama kwa utaratibu mzima wa amani Aliendelea kueleza kwamba mataifa ya Kiarabu yanalazimika kutafuta kila alichokieleza njia zisizo za kawaida kutanzua mzozo huo. Hata hivyo hakufanua zaidi kuhusiana na Siria, mfalme wa Kuwait shekh Sabah Al Ahmad Al Jaber Al Sabah anasema ni lazima kwa baraza la usalama la Umoja wa Mataifa kufanya kazi zaidi kutanzua ugomvi huo, akitoa hoja kwamba hivi sasa ugomvi unatishia usalama na utulivu wa dunia nzima. Kiti cha Siria kilikuwa kitupu katika mkutano wa jana, ingawa rais wa muungano wa kitaifa wa mapinduzi ya Siria na makundi ya upinzani Ahmed Al Jarba alialikwa kuwahutubia viongozi na wajumbe. Alisema haya ni mapigano yenu, akizungumzia vita vya Siria, akisema kukiacha kiti cha Siria tupu kati yenu ni kumpelekea ujumbe wa wazi rais Bashar al Asad kwamba anaweza kuua na kwamba kiti kitamsubiri kutanzua vita hivyo. Anasema afisi za ubalozi wa Siria katika nchi za Kiarabu inabidi kupatiwa muungano wa upinzani. Kuhamasisha umoja wa Arabu na kupambana na ugaidi ni masuala mengine yaliyozungumziwa kirefu hapo jana, na juhudi za kupatanisha nchi za Ghuba huenda yakafanyika kando ya mkutano huo. Na idadi ya watu waliofariki kupitia ajali ya boti katika ziwa Albert, mpakani mwa Uganda na Congo imeongezeka hadi kufikia watu 108 na wengine 41 na wakiokolewa. Zaidi ya watu 252 walikuwa ndani ya, ya boti hiyo. Baluku Ngahangondi wa shirika la CRDH huko Beni amesema haelewi kwa nini serikali ya Kongo haisemi lolote ama hata kutoa msaada kwa jamaa walioathirika. Wa Austeri Malivika anayo taarifa kamili. Taarifa kutoka Nobili kwenye mpaka wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo na Uganda zinasema kwamba hivi sasa ni watu mia moja na nane ndiyo miili yao imefikishwa katika kijiji hicho na kuzikwa, na watu wengine arobaini na moja ndiyo walipatikana baada ya utafiti ulioendeshwa na wanamaji kutoka Uganda watu ambao walikuwa ndani ya boti kwa jumla walikuwa mia mbili makumi tano na moja. Sasa mpaka hivi kwa eh, wale ambao mwa walitoka wazima, walioponea chupuchupu, idadi kamili ambayo tunapata inakuwa makumi nne na moja. Ni kusema wengine wale wote tayari wamekwisha kufariki. Juzi waliweza kuzika mjini Kamango aliweza kuwazika maiti ya watu e, kumi na tisa. Jana walizika maiti ya watu makumi sita. Taarifa zasema kwamba kuna watu ambao wamepatikana lakini tayari mili yao imeharibika, na hivi sasa inazuiliwa kwenye mpaka wa Uganda na Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo, huku viongozi wa Uganda wakiomba mawasiliano kati ya viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo ndio, ndio. kuona kwamba hadi sasa serikali ya Kongo haijasema lolote. Ifahamike kwamba boti iliyokuwa ikibeba wakimbizi wa, wa Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo walikuwa wakitoka kwenye upande wa Uganda ilizama maji mwishoni mwa wiki katika ziwa la Albert, kufuatia boti hiyo ilikuwa imepakia mizigo mizito. Japo Lunga Hangondi ni kiongozi wa shirika lenye kutetea haki za binadamu CRDH wilayani Beni. na jambo ambalo yanatushangaza tena zaidi wenda kuta kama tangu msiba hii iliweza kupitika, iwe government ya jimbo ya, ya Kivu, iwe government ya Kinshasa, bado hawajasema chochote, wananyamaza kimya. Na msiba hii, polisi katika nji ya Uganda pamoja na wana maji wasema kwamba hivi sasa wanaendelea na musako kutazama wale waliosalia katika maji. Juhudi zetu kupata viongozi wa serikali ya Jamhuri ya Kidemokrasia ya Kongo kwa ngazi zote zimeshindikana. Hoster Malvika, Sauti Amerika, Beni. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika akiwa Jeni kutoka hapa Washington DC. Wakati umefika kukuletea ni kipindi cha Jukwaa la Vijana. Hii leo tunaelekea Uganda, ambako kuna kipindi kipya cha habari, ambapo Sande hapa ananiambia wanaosoma habari ni wanamuziki. Wanamuziki wa aina gani? Wa mtindo wa rap. Basi sikiliza ripoti, wanasoma matukio kwa ubeti. Mmoja ni msichana wa miaka kumi na tatu. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Hilary Heller ametuletea ripoti kutoka Kampala kwamba mpango una matumaini ya kuwafikia vijana. Zo Kabuya ajulikanayo zaidi kwa jina la MC Loi, anafahamu fika matatizo ya vijana wa Uganda. Myombaji huyo wa rap ana umri wa miaka 13 tu na ndiyo kwanza ameanza shule ya sekondari, lakini pia ni nyota chipukizi wa televisheni, mmoja kati ya waandishi watatu katika kipindi hicho ambacho ni cha habari kinawasilishwa kwa njia ya kufokafoka news but inaonyesha mambo yanayotendeka hapa nchini na tunayozungumzia. Kawaida vijana wengi hawapendi kutazama habari, lakini baadhi yao wanapenda rap. Kwa hivyo hiyo ndiyo njia tunayotumia kuwavutia vijana kusikiliza habari na kujua nini kinaendelea nchini mwao. Mtangazaji Daniel Kiseka maarufu kwa jina la Survivor amekuwa kwenye la biashara ya muziki kwa miongo kadhaa, lakini uandishi wa habari anasema ni tofauti kabisa na kile alichokifanya siku za nyuma. Inahitaji utafiti mwingi, inakubidi uchunguze uchunguzi kwa kina, ili usije ukatoa taarifa zisizo sahihi, na inabidi uweze kukosoa pande zote mbili. Inabidi pia usipendelee, ili uweze kuwakilisha kila upande kwa usawa. Lakini anaongeza kusema hawataki kuwa wanapendelea au kuegemea upande mmoja sana. That is kind of, uh, our extra bonus. You can play. Hii ni kama nafuu kwetu. Unaweza kutumia utani kidogo. Mchungaji anayefokafoka anachajirika pia na mtindo huo. Wazo wa... jingine ni kuanzisha dini mpya. Kila siku mchungaji anapata mamilioni. Mchungaji mmoja wa kinigeria amebarikiwa, ana gari aina Rolls Royce na ndege binafsi. Anawainda waliodhaifu, na anajua namna ya kuongea, anakupa cheki wakati unapogeuza shavu jingine. Marapa hao wanazungumzia kila kitu, kuanzia habari za burudani mpaka siasa, mara nyingi wakiwa na maoni makali ya kijamii wanayochomeka katika mashairi yao. Produsa Arnold Ngaze anasema chombo chao yaani muziki kinawawezesha kusema mambo mengi ambayo waandishi wa habari huenda wasiweze. Wakati mwingine nafikiri waandishi habari wana kama mipaka, lakini sisi ni wasanii ambao tunaimba tu, tunaweza kuimba tunachotaka, hatufichi kusema swala lolote tunalotaka, sisi tunaimba tu lakini hata hao marapa wana mipaka. Mashirika ya haki za binadamu inaripoti kwamba uhuru wa vyombo vya habari nchini Uganda unapungua, na mwaka jana magazeti mawili ya kitaifa yalifungiwa na serikali kwa zaidi ya wiki moja. Survivor anasema yeye na marapa wengine wanajua wana kikomo kwa kile ambacho wanaweza kuandika. I've, I've met other journalists that kind of give you that kind of caution that hey, yeah, ution what you're doing is nice but you have to be careful otherwise they'll shut you down before you continue there's a there's a threat but we'll try our best hii sasa ni waandishi wa habari na kuna mstari mwembamba kati ya kile unachoweza kusema na kile usichoweza kwa hiyo inabidi tuchukue tahadhari Nimekutana na waandishi wa habari ambao wanatupa onyo kama hilo, kwamba unachofanya ni kizuri, lakini inabidi uchukue tahadhari, au la sivyo watakuzuia kabla ya kuendelea mbele. Kuna kitisho, lakini tunajaribu vile tunavyoweza. Kile wanachosema ni muhimu, kwa sababu vijana wanasikiliza, amesema survivor, hasa kwa jina la MC Loi. Huenda wasisome magazeti au kuangalia taarifa za habari za kawaida Anasema lakini wanahitaji kujua ni nini kinachoendelea Uganda, because it's their country. It is their destiny to inherit a lot of. Kwa sababu ni nchi yao, ni, ni hatima yao where... watarithi mzigo mkubwa. Hatupo tena katika dunia ambapo kijiji chako ndiyo dunia yako, inabidi wajue kile kinachoendelea kando yao na duniani kwa ujumla. Nyimbo za kufokafoka zinaburudisha, lakini pia zinaweza kuwawezesha, anasema kama unataka kuwafikia vijana, Savaiva anaongeza kwamba inabidi uongee nao katika lugha yao. Naam, basi vijana wa Uganda wanachukua uongozi kubadili mambo kwa ajili ya mustakbali wao. Ni hayo tu tuliokuwa nayo hii leo katika jukwaa la vijana, na hivi punde muktasar wa habari Kiongozi wa kundi lililopigwa marufuku la Misri la Muslim Brotherhood na karibu wanachama mia saba wa 107, kundi hilo walifunguliwa mashtaka yao jana kwa makosa mbalimbali mbali, ikiwa ni pamoja na mauaji na kuchochea ghasia. Wakili mmoja anasema saa chache tu baada ya kuanza kwa kesi ya Muhamed Badi na wengine iliahirishwa mpaka Aprili 28 wakati hukumu na kifungo kinatarajiwa kutangazwa. Rais wa Marekani Barak Obama anasema Rusia imekuwa ikifanya vitendo vyake kutokana na udhaifu na wala si nguvu katika kuichukua Krimea kutoka Ukraine. Katika mazungumzo na waandishi wa habari baada ya mkutano wa nyuklia huko Hague jana Jumanne, Bwana Obama amesema jumuiya ya kimataifa kamwe haitatambua Rusia kuchukua Krimea, lakini amesema jibu la kijeshi kutoka nchi za magharibi halitarajiwi. Upinzani wa Siria unahimiza jumuiya ya kimataifa kuwapa silaha nzito wapinzani wanaopambana kuondoa utawala wa Bashar al Assad. Mkuu wa muungano wa kitaifa wapinzani Ahmed Jaba alitoa wito huo jana Jumanne huko Kuwait City, katika mkutano wa mwaka wa viongozi wa umoja wa nchi ishirini na mbili za Kiarabu. Nchi 35 zimeahidi kubadili mwongozo wa kimataifa husiana na usalama wa nyuklia na kuwa sheria za kitaifa na kuidhinisha makubaliano hayo wakati mkutano wa viongozi wa juu wa nyuklia huko The Hague. Mwisho wa muhtasari wa habari. Nafikia mwisho wa Kumekucha Afrika. Asanteni wapenda wasikilizaji kuungana nasi, msikose kwa nasi kesho alfajiri saa kumi na mbili jioni ya leo matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Basi wapenda wasikilizaji, kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika kwa hii leo hapa studio, Sandey Shomari ngozi wa matangazo, Aida Isa Fundoa mitambo, Charles mimi Abdushakur Abud nikisema kwaherini.