Kulingana na takwimu za Benki ya Dunia ni chini ya asilimia kumi tu ya jumla ya makazi yote ya watu barani Afrika ambayo yanapata umeme. Hali hiyo kwa namna kubwa inaathiri pia maendeleo ya viwanda na sekta nyinginezo katika bara maskini kuliko yote duniani. Shida hiyo ya umeme ndiyo inasababisha baadhi ya nchi za Afrika kutafakari nishati ya nyuklia, mfumo ambao unatumiwa katika baadhi ya nchi zinazoendelea na zilizoendelea kama vile Marekani, India na China. Kelvin Kem mtaalamu wa fizikia ya nyuklia huko Afrika Kusini anasema Afrika inahitaji kuangalia nje mifumo ya uzalishaji umeme inayotumika hivi sasa. Africa is very largely fueled with hydropower. And in Africa it's possible to have droughts. It lost... anasema kwa jumla Afrika inapata umeme unaotokana na nguvu ya maji na kila mtu anajua kuwa ukame wa miaka kadhaa barani humo unawezekana, kwa hiyo ni hatari kujenga uchumi kwa kutegemea umeme unaotokana na maji. Afrika Kusini ni nchi pekee barani humu ambayo ilifanikiwa kutengeneza teknolojia ya nyuklia na iliwacha mpango wake wa silaha za nyuklia katika miaka ya 90. Leo hii mtambo wa nyuklia wa Koeberg unatoa karibu asilimia tano ya umeme wa Afrika Kusini. Rais wa nchi hiyo Jacob Zuma anasema anataka kuongeza uwezo wa umeme wa nyuklia ili kupunguza kutegemea umeme unaotokana na mkaa wa mawe. Kenya na Nigeria zinasema nazo zinaandaa mipango yao ya nyuklia kukabiliana na ongezeko la mahitaji ya umeme kutokana na kuongezeka kwa idadi kubwa ya watu. Mtaalamu Kelvin Kem anasema mahitaji ya umeme ya Afrika ni makubwa sana kiasi kwamba mifumo ya sasa ya uzalishaji umeme haiwezi kukidhi mahitaji hayo kama vile ambavyo nyuklia ingeweza. Wapinzani wa nishati ya nyuklia wanasema teknolojia hiyo ina hatari zake, wakikumbusha ajali zilizotokea Fukushima, Japan, au Chernobyl katika Soviet Union ya zamani, lakini hata wapinzani hao wanahofu kwamba hatari hizo huenda zikafunikwa na ukweli kwamba mahitaji ya umeme ni makubwa mno barani Afrika. Wataalamu wanasema itachukua miaka hata miongo kadhaa kabla Afrika kupata namna ya kukidhi mahitaji ya umeme ama kwa nishati ya nyuklia au njia nyinginezo, lakini kila mtu anakubali kuwa umeme zaidi unahitajika kuleta mwanga barani Afrika.