Kumekucha Afrika. Hii ni Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum, wapenda wasikilizaji, karibuni katika matangazo yetu ya alfajiri, yanaanza saa 11 saa za Afrika kati, saa 12 saa za Afrika Mashariki. Hapa studio mimi, Abdu Shakur Abud. Na mimi ni Sandey Shomari, tukiukaribisha katika matangazo yetu ya leo Ijumaa 28 Machi mwaka 2014, karibuni Na katika Kumekucha Afrika hii leo tuna ripoti juu ya wanafunzi wa vyuo vikuu vya umma nchini Burundi wamekataa kujiandikisha wakidai malalamiko yao hayajashughulikiwa. Mimi kama mzazi nikuwa naomba serikali na sisi wazazi pamoja, sasa na hao wanafunzi wataka kuenda kujiandikisha upya, tuikae fasi moja tuone kama tunaweza kupata suluhu ya, ya kitu hicho kilituma wanafunzi wa, wa, wa, wanaenda mgomoni. Rais Uhuru Kenyatta wa Kenya aahidi kupambana na hali ya ukosefu wa usalama nchini mwake na kupambana na rushwa mwaka mmoja baada ya kuingia madarakani. Na leo katika makala yetu ya VOA mitaani tunashuka jijini Nairobi, Kenya. Hivi karibuni mswada wa hali ya ndoa umepitishwa nchini Kenya lakini una utata mkubwa. Je, watu wanasemaje? Ni vizuri mgawane kwa sababu mtu asiende akisikia vibaya li, nilichangia lakini tumeachana lakini sina sipati chochote kulingana na mimi nakubalia na, na, na maoni ya ile ya ilenatka saa mm -hmm. az mkitengana kila mtuendaa na az Kenya amekuja nacho nam. Hizo ni baadhi za ripoti za kuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka hapa Washington DC. Na wasikilizaji, asanteni kuungana nasi na ni matumaini mtabaki pamoja nasi hadi mwisho wa matangazo yanayosikika kwenye tovuti pia www.voaswahili.com. Lakini kwanza taarifa habari inasoma hapa, na Sande Shomari. Rais Barack Obama atatembelea Saudi Arabia hii leo Ijumaa kwa mazungumzo na mfalme Abdullah juu ya tofauti ya maslahi ya usalama kati ya nchi zao kote Mashariki ya Kati, pamoja na kuzungumzia mvutano uliozagaa kutokana na vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini Siria. Maafisa wa Marekani wanasema mazungumzo hayo yatazungumzia pia hali ya Iran, Misri, mazungumzo ya amani ya Israel yanayozorota na mbinu za kupambana na wale wenye msimamo wa mkali. Serikali ya Riyadh pia imeeleza wasiwasi wake kutokana na majadiliano yaliyoanzishwa na utawala wa Obama pamoja na mahasimu wa Saudi Arabia katika kanda hiyo, yaani Iran. Rais wa Marekani Barack Obama amekutana kwa mara ya kwanza na Papa Francis huko Vatican, katika mkutano ambao White House inaeleza ulizingatia juu ya dhamira zao za pamoja kwa viongozi hawa wawili za kupambana na kuongezeka hali ya ukosefu wa usawa na umasikini duniani. Bwana Obama na waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry walikutana na papa na viongozi wengine wa Vatican. Baada ya hapo, rais aliwaambia waandishi wa habari mkutano huo ulilenga katika kuonewa kwa wale walio wa masikini na changamoto za mizozo duniani kote. Vatican ilitoa taarifa ikisema viongozi hao wawili walijadili masuala yaliyo na umuhimu kwa kanisa Katoliki nchini Marekani, ikiwa ni pamoja na haki ya uhuru wa dini, maisha na kupinga kwa ustaarabu. Rais wa Marekani Barack Obama anasema kuhakikisha Ukraine na uthabiti wa kifedha ni njia muhimu ya kushawishi maamuzi ya Russia. Bwana Obama alizungumza huko Roma jana Alhamisi, baada ya shirika la shirika la ndege shirika la fedha la kimataifa IMF huku mradhi kuahidi dola bilioni 18 za mikopo kwa Ukraine na baraza la Kongresi la Marekani kupitisha msaada wa dola bilioni moja nyingine. Baada ya mazungumzo na viongozi wa Italia, Bwana Obama alisema Marekani na Ulaya zitalazimika kuweka rasilimali nyingi na juhudi huko Ukraine. Mikopo ya MF inatolewa kwa masharti kwamba Ukraine itafanya mageuzi magumu ya kiuchumi. Wakati huo huo, mkuu wa baraza la usalama la Ukraine anasema Rusia inakaribu wanajeshi laki moja kwenye mpaka wa Ukraine upande wa kaskazini, kusini na mashariki. Na wawakilishi wa pande zinazozozana Sudani Kusini walikutana ana kwa ana jana kujadili duru nyingine ya mazungumzo ya amani. Majadiliano ya Adisababa yanakwenda polepole, huku vikosi vya pande zote mbili vinaendelea kupigana huko Sudani Kusini. Aida Isa anatusomea ripoti ya mwandishi wetu Martha van der Wolf kutoka Adisababa. Baada ya kuchelewa kwa wiki, wajumbe wa serikali ya Sudani Kusini na wale wa waasi walianza mazungumzo ya moja kwa moja juu ya ajenda majadiliano ya amani kuchelewa huko kunatokana na mzozo juu ya iwapo viongozi saba wa zamani wa chama tawala cha SPLM waliokamatwa muda mfupi baada ya mapigano kuanza hapo mwezi Disemba kuweza kushiriki katika mazungumzo hayo. Waziri wa habari wa Sudan Kusini Michael Mcuay alisema hakuna sababu kwa wafungwa hao wa zamani kushiriki kama upande wa tatu. Anasema kwamba wao ni wanachama wa SPLM na kwamba wao wana mzozo na SPLM, basi haoni sababu ya wao kushiriki, kwani wao wanajadiliana na watu wanaozozana na serikali na, na sio chama Sababu nyingine ya kuchelewa ni kuwa Uganda ilitaka kupeleka wajumbe kwenye mazungumzo lakini waasi walikataa kukubalia hilo, kama vikosi vya Uganda viko nchini vikiisaidia serikali. Msemaji wa ujumbe wa upinzani Yohannes Puk anasema hana matumaini mazuri na mazungumzo hayo. Na masuala yanayotarajiwa kuwa juu katika ajenda ni utekelezaji wa makubaliano ya kusitisha mapigano na suala la kuruhusu msaada wa dharura kuwafikia watu wanaoathiriwa na ugomvi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika VOA hapa Washington DC. Kiongozi wa zamani wa vijana ambaye anashutumiwa kuhusika katika ghasia zilizosababisha vifo baada ya uchaguzi wa Ivory Coast wa mwaka elfu mbili na kumi alidai kutokuwa na hatia jana Alhamisi alipofikishwa kwa mara ya kwanza mbele ya mahakama ya kimataifa ya uhalifu ICC Charles Blegood aliyekuwa kitabasamu wakati akiingia mahakamani hapo alisema hatarajii kukutwa na hatia kwa makosa ya uhalifu dhidi ya ubinadamu. Ble Goude ni mshirika wa karibu wa rais wa zamani Laurent Bagbo ambaye alikataa matokeo ya kushindwa katika uchaguzi wa rais wa mwaka elfu mbili na kumi wa duru ya pili dhidi ya Rais Alassane Ouattara. Umoja wa Mataifa unaeleza zaidi ya watu elfu tatu waliuawa kutokana na ghasia za baada ya, ya uchaguzi. Waendesha mashtaka wanasema Ble Goude alishiriki katika mauaji, ghasia za ngono na matukio mengine ya kikatili yaliyotokea wakati wa ghasia hizo. Maafisa wa Australia wanasema juhudi za kutafuta ndege iliyopotea ya Malaysia zimehamishwa na kuelekea katika eneo lenye ukubwa wa zaidi ya kilomita mia moja kaskazini mashariki, kufuatia taarifa mpya za kuaminika za kuweza kupata mabaki ya ndege hiyo. Shirika la mabaharia la Australia linasema wachunguzi wa kimataifa wamegundua wa ndege hiyo ilikuwa ikisafiri kwa haraka zaidi na kutumia mafuta kwa haraka zaidi na kuliko ilivyofikiriwa na kupunguza uwezekano wa umbali iliyoruka. kumekucha afrika matangazo ya idhaa ya kiswahili ya sauti america sande baada ya taarifa hiyo habari habari yenye uzito alfajiri ya leo ni ziara ya obama bila shaka nam na kama mlivyosikia kwenye habari za dunia rais barack obama wa marekani anawasili saudi arabia baadaye hii leo akikamilisha ziara ya wiki moja ya ulaya swala so, kuu kwenye ajenda ya mazungumzo yake ni masuala ya siria ghasia katika kanda hiyo na kukwama kwa mazungumzo ya amani ya mashariki ya kati sasa Abdu Shakur, ni umuhimu gani unaopatiwa ziara hii ya rais Obama huko Saudi Arabia? Kwa hakika maafisa wa White House walipotangaza ziara ya Ulaya mwezi uliopita, waliongeza ziara ya Saudi Arabia kwa Obama kutokana na matokeo ya huko Mashariki ya Kati na hasa mvutano kati ya Saudi Arabia na Marekani. na mwandishi wa Sauti America mjini Jerusalem, Scott Bob anaripoti kwamba ziara ya rais Obama huko Riadh inafanyika wakati mvutano unazidi kuwa mbaya katika uhusiano kati ya Marekani na Saudi Arabia na mgawanyiko unaoongezeka kati ya mataifa ya Mashariki ya Kati kutokana na kupanuka kwa mapigano ya Siria. Mwanadiplomasia mmoja aliyeko Saudi Arabia anasema lengo la ziara hii ni kuendeleza kile alichokieleza, baadhi ya masuala ya pamoja kuhusiana na maslahi ya usalama, ikiwa ni pamoja na hali ya Iran na Siria, mazungumzo baina ya Israel na Palestina na juhudi za kupambana na siasa kali za utumiaji ghasia. Kituo cha televisheni chenye makazi yake ya Saudi Arabia cha Al Arabia kimeeleza kwamba matokeo ya mazungumzo kati ya bwana Obama na mfalme Abdullah yanaweza kuimarisha uthabiti na ustawi katika kanda zima. Ugomvi wa miaka mitatu wa Siria umemulika na kuzidisha mivutano ya kidini kote Mashariki ya Kati na ghasia za Misri zimeharibu uhusiano katika nchi za Kiarabu. Kufuatia mkutano na viongozi wa umoja wa nchi za Kiarabu mjini Kuwait siku ya Jumatano, waziri wa mambo ya nchi za nje wa Kuwait Sabah Al Khalid Al Sabah alisema mataifa ya Kiarabu ya ngali yanajaribu kutanzua tofauti kati ya waunga mkono na wapinzani wa vuguvugu vugu la wanaharakati wa Kiislamu katika kanda zima hunaka yani, maruf thadath uh, jami lqada alrab n taadiyat Anasema kuhusiana na upatanishi viongozi wa kiarabu wamejadili changamoto, majukumu yao na matarajio ya mataifa ya kiarabu kuweza kufikia maridhiano ya kutanzua swala hilo. Ziara ya rais Obama katika taifa la kifalme la Saudia inafanyika wakati wa juhudi za kidiplomasia zinajaribu kuokoa mazungumzo ya amani ya Mashariki ya Kati yanayokaribia kuvunjika mazungumzo hayo yenye lengo la kufufua mazungumzo ya moja kwa moja kati ya pande mbili yanatarajiwa kumalizika mwezi ujao lakini yamekwama mnamo miezi ya hivi karibuni waziri wa mambo ya nje wa marekani john kerry mpatanishi wa mazungumzo hayo kwa miezi minane sasa alikutana aman siku ya jumatano na kiongozi wa palestina mahmud abbas na mfalme abdullah jordan mfalme wa jordan alirudia msimamo wa nchi za kiarabu baada ya mazungumzo hayo la an iqamat aldaula alfalastiniya dhat siada, anasema na namnukuu, tunasisitiza kwamba kuundwa kwa taifa la Palestina ikiwa na uhuru kamili kwa misingi ya suluhisho la mataifa mawili, maazimio ya kimataifa na utaratibu wa amani wa Kiarabu ndio msingi wa kumaliza mzozo wa Israel na Palestina, mwisho wa kumnukuu. afrika matangazo edha ya idhaa ya kiswahili ya sauti amerika na hivi sasa tunaendelea na habari za dunia rais wa venezuela nicolas maduro amekubali wazo la kuwepo na mpatanishi katika mazungumzo na upinzani pendekezo la mpatanishi lilitolewa baada ya siku mbili za mazungumzo huko caracas ambayo yalijumuisha maafisa wa venezuela upinzani na mawaziri wa mambo ya nje wa nchi za amerika ya kusini maelezo zaidi juu ya mazungumzo hayo yaliyopangwa kufanyika na mpatanishi wa mazungumzo yatatangazwa baadaye. huko Washington, naibu waziri wa mambo ya nje Roberta Jacobson alisema jana Alhamisi, vikwazo vitakuwa chombo muhimu dhidi ya serikali ya Maduro. Miezi kadhaa ya maandamano dhidi ya rais Maduro na serikali yake ya kisosialisti yamesababisha vifo vya watu wapatao thelathini na wawili wa Uchumi wa Marekani ulikuwa kwa haraka zaidi kuliko ilivyofikiriwa awali kufikia mwishoni mwa mwaka jana. Wizara ya biashara iliripoti jana Alhamisi kwamba uchumi wa Marekani ulio mkubwa kuliko wote duniani uliongezeka kwa asilimia mbili nukta sita katika kipindi cha Oktoba hadi Desemba, ikiwa juu kidogo kuliko makadirio ya awali ya asilimia mbili nukta nne. Wizara hiyo imeeleza kwamba matumizi ya wateja, ambayo ni asilimia sabini ya uchumi wa Marekani, yaliongezeka kwa kasi kuliko wakati wote ule katika miaka mitatu. Lakini kipindi cha nne cha mwaka jana, ukuaji ulipungua kasi kuliko ukuaji wa asilimia 4.1 ulioshuhudiwa mnamo Julai hadi Septemba. Wachambuzi wanasema huenda uchumi ulipungua kasi zaidi mnamo miezi mitatu ya mwanzo ya mwaka huu. Idadi ya waliokufa tayari imefikia 25 kutokana na mmonyoko mbaya wa ardhi wa magharibi ya Marekani. Lakini mkuu wa uokozi anasema idadi ya waathirika inaweza kuongezeka kwa kiasi kikubwa. Mkuu wa zimamoto katika jimbo la Washington, Travis Huts, anasema mtambuzi wa miili anafanya kazi kutambua miili iliyopatikana kwenye matope, miti na mabaki. Yeye anatarajia idadi ya waathirika kuongezeka kwa kiasi kikubwa katika siku mbili zijazo. Maafisa anasema, wa usalama wanasema watu 90 hawajulikani walipo bado na wengine huenda wasipatikane kabisa. Mamonyo kwa ghafula wa ardhi ulitokea Jumamosi bila ya onyo katika eneo la mashambani la Oso, kaskazini mwa mji wa Seattle. endelea kusikiliza matangazo ya Idhaa Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Watu waelimishwe kuhusu thamani ya utu wa binadamu watoto wengine wenye ulemavu hawapewi haki ya kwenda shule. Usikose kujiunga nasi leo jioni tunapozungumza kuhusu kero za walemavu. Mwanamke kama ni mlemavu anabaguliwa zaidi, anabaguliwa kwa sababu ya kuwa mwanamke na pili, anabaguliwa kwa sababu ya ulemavu wake. Ni Live Talk kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Nam, na tukirudi katika ripoti za waandishi wetu, wizara ya elimu ya juu Burundi imechukua uamuzi wa kuengeza muda kwa siku tatu hadi Aprili mosi muda wa kuandikisha upya wanafunzi wa vyuo vikuu vya umma. Wanafunzi hao zaidi ya elfu kumi na tatu walifukuzwa na uongozi wa vyuo vikuu siku mbili baada ya kuanza mgomo wakipinga sheria inayonuia kufanya mabadiliko katika sekta ya kutoa ruzuku kwa wanafunzi wa vyuo vikuu vya umma. Baada ya wiki mbili kubaki nyumbani, walikataa wito wa kujiandikisha upya, wakisema madai yao hayajajibiwa. Taarifa kamili mwandishi wetu wa Bujumbura, Haidallah Hakimana wanafunzi 626 juu ya takriban 1013 wa chuo kikuu cha serikali na wengine 21 juu ya jumla 2400 wa chuo kinachofundisha taaluma ya walimu NS kwa kifupi, ndiyo waliojiorodhesha upya katika siku tatu zilizopita kwa mjibu wa waziri wa elimu ya juu. Wanafunzi hao waliingia mgomoni wiki mbili zilizopita wakidhihirisha upinzani wao dhidi ya sheria inayonuia mabadiliko katika sekta ya kutoa ruzuku kwa wanafunzi wa vyuo vikuu vya umma. Nasema mabadiliko hayo ambayo yatapunguza idadi ya wanafunzi wa chuo kikuu wanaopewa ruzuku na serikali yatapelekea mtoto kutoka familia maskini kutoendelea na visomo katika chuo kikuu. Katika mkutano na waandishi wa habari mapema leo Alhamis, waziri wa elimu ya juu wa Burundi, Joseph Butore, ametangaza hatua ya kurefusha muda wa wanafunzi kuorodheshwa upya hadi tarehe mosi Aprili. Lakini kulingana na hatua hii, wanayo haki ya kuandikwa upya ni wanafunzi ambao walikuwa cha mtihani ya marudio. Je, hatua hii imepokelewa vipi na wazazi? Walifusha muda wa kujiandikisha, lakini sasa kesho, tuseme wanafunzi wajiandikishe. Sasa bitaendekaje? Mimi kama mzazi nilikuwa naomba serikali na sisi wazazi pamoja, sasa nao wanafunzi wata kwenda kujiandikisha upya, tuikae fasi moja, tuone kama tunaweza pata suluhu ya, ya kitu hicho kilituma wanafunzi wa, wa, wanaenda mgomoni kwa kweli, ni furaha ya kwa kuona kwamba wameweza kuchukua uamuzi huyo wa kuweza kurefusha, labda ikachangia ika, ika na kusaidiza wa, eh, wanafunzi kuweza kuitika kwa wingi ni baada ya kufikiria, kwa sababu mimi pamoja na yote yale mimi si, siungi mkono kwamba wanafunzi waweze kubaki nyumbani kwa sababu ukitizama swali hili limeshaanza kuchukua kama sura ya kisiasa, limeshachukua sura ya kisiasa ambapo unaona kuna wale ambao wanataka eh, mgomo uendelee na hasa ambao wako na fikra za kisiasa, kwa sababu labda kwa wakati mwingine ona kwamba ni faida kwao, ili waweze kuonyesha kwamba ulimwengu, eh, ama Umoja wa Mataifa kwamba kwa kweli kwa pako matatizo Burundi. Waliojiorodhesha upya walijikubalisha kutii sheria zote za chuo na kutofanya ghasia zozote zile kwa kutia saini mkataba. Haidara ya Kizimana, Sauti ya Amerika, Bujumbura. Na rais Uhuru Kenyatta wa Kenya ameahidi kukabiliana na tatizo la ukosefu wa usalama nchini mwake kwa kuimarisha jeshi la polisi na kuimarisha operesheni zake katika nchi jirani ya Somalia kufuatia mashambulio na vitisho vya kigaidi vya hivi karibuni. Katika hotuba yake ya taifa jana, rais huyo aliapa pia kupambana na ulaji rushwa na uharibifu wa mali ndani ya serikali yake. Sasa Abdu Shakur, hotuba hii inatokana na nini? Sande, utakumbuka ni mwaka mmoja sasa tangu Uhuru Kenyatta kuchukua madaraka. Basi inachukuliwa kama hotuba ya kueleza hali ya taifa ya Kenya kwa wakati huu, na mwandishi wa Sauti ya Amerika Gabe Joslow anaripoti kutoka Nairobi kwamba Rais Kenyatta alihutubia taifa katika kikao maalum cha Bunge, akisisitiza malengo ya serikali yake katika kupambana na ugaidi, akikumbusha shambulio la na Nairobi la jengo la biashara la Westgate mwezi Septemba na wanamgambo wa Kisomali wa kundi la Al-Shabab. Kama tulivyojifunza mwaka jana, ukosefu wa usalama kokote pale katika kanda yetu ni ukosefu wa usalama kila mahali. Ikiwa hatutawasaidia majirani zetu kupata amani, uhuru na ustawi wanaostahili kupata, basi uhuru na ustawi wetu uko hatarini. Majeshi ya Kenya yamehusika katika operesheni za kupambana na Al-Shabab huko Somalia, kama sehemu ya jeshi la Umoja wa Afrika, AMISOM, na Al-Shabab imeapa kuendelea kufanya mashambulio yake dhidi ya Kenya kwa kujibu. Katika hotuba yake, Kenyatta alisema ataongeza pia idadi ya polisi ili kukabiliana na ukosefu wa usalama ndani ya nchi. Vilevile vile, hii ikiwa ni hotuba ya kwanza juu ya hali ya taifa tangu kuchukua madaraka mwaka jana, rais Kenyatta alikiri juu ya haja ya kuisafisha serikali. Ni ukweli wa kusikitisha kwamba baadhi ya idara zetu za umma zimejaa uharibifu wa mali na rushwa. Uharibifu huo unatishia uzalishaji ambapo tumeanza kujenga kwa uchungu. Kupunguza gharama za serikali, Bwana Kenyatta amesema baraza lake la mawaziri limekubali kupunguziwa mishahara kwa asilimia kumi, na yeye na naibu wake wanapunguza mishahara yao kwa asilimia ishirini. Wakenya wameshaeleza chuki zao kutokana na mishahara mikubwa wanaolipa watumishi wa serikali wakati nchi inakabiliwa na kiwango cha asilimia arobaini ya watu wasiokuwa na ajira. VOA Mitaani mnaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika hivi sasa tunakuleteni makala yenu ya kila ijumaa voa mitaani katika siku za hivi karibuni basi viongozi na wananchi wa tabaka mbalimbali huko kenya wamekuwa wakijadili kuhusu mswada mpya wa sheria uliopitishwa na bunge hivi majuzi kuhusu ndoa je kuna nini kulingana na mswada huu wa sheria wanaume watakuwa huru kuoa mke wa pili au mke wa tatu bila idhini ya mke wa kwanza. Lakini mswada huo wa ndoa unahusu ndoa za kitamaduni au kiafrika tu na sio ndoa zilizofanywa kanisani au kuambatana na dini ya Kiislamu. Waislamu watakuwa huru kuendelea na taratibu zao za ndoa. Viongozi wanawake wanasheria na wanawake bungeni wamepinga vikali mswada huo wa ndoa na kudai unawadhalilisha wanawake. Basi mwandishi wetu mjini Nairobi, Mwangi Konyo, amekuwa akichukua maoni ya wananchi wa kawaida katika mitaa ya Nairobi. Mi nakubaliana na hiyo bill kwa sababu wa wakati mmewaana nyiwe wote mnachangia kupata hiyo mali, so wakati mkiachana, ni vizuri mgawane, kwa sababu mtu asiendea kisikia vibaya li, nilichangia lakini tumehachana, lakini sina sipati chochote. Kulingana na mimi nakubaliana, e, na maoni okay, liganana na na, naona kama mwanaume huo mswanda wenye ulipitishwa ni jabu mzuri kabisa. Kama ilivyo sasa, ninaona kuna wakati mwingine ambapo mwanaume anaweza kufinywa kwa namna moja ama nyingine. Unaweza kuta mwanaume katika miaka ya 40 ameweza kutajirika kutokana na bidii yake, baadaye uh, anapatana na mrembo akiwa 20, baada ya miaka kama mitano wanatengana. Na pengine mrembo akikuja kujumuika na yeye, alikuwa anajua huyu jamaa ako na mali hii na hii na hii na hii, na kwa hivyo alikuja kujumuika na yeye kwa sababu alikuwa anaona mbele kwamba baada ya miaka mitano ataondoka na hiyo hiyo mali yote, watagawana katikati. Naunga mkono kwamba mali igawanywe kulingana na wajibu yenye mtu aliplay kufanikisha jambo hilo, naunga mkono. Kwa sababu mimi, kwa maoni yangu, naonolea kama si kwenda kwa mtu na kitu chochote, basi nikitoka nisitoke na kitu chochote. Lakini kama nitaenda, halafu tu nunue mali pamoja, ifike pahali ambapo tunaachana basi, nipewe kile nilikuja nacho na yabaki na kile nilimpata nacho. Inafaa watu sasa wajue wa vitu kama hizi zina ziko hapo kutusaidia sisi wote haziko hapo kuumiza mtu yoyote, na haziko hapo kwa sababu tunaona ati, at the end of the day tutakuja kuachana. Lakini inafaa Wakenya wote kabla ya kuoana wakuwe wamekubaliana na kuandikiana chini, ili hata kukija pengine wataachana, hata wakienda kotini kutakuwa na proof, na hivyo itaondoa mashida mingi sana vita na vitu kama hizo. Bibi ya pili, nimetafuta hiyo mali sana, ndio mwingine akuje. Mi naunga mkono mabinti ni wengi, na wanataka mabwana na mabwana ni wachache. Wanafikiria they are benefiting their gaining eh. Lakini wale wanatesa ni nini? Ni watoto wake wengi ndio wanakuletea ugonjwa Wakati wa zamani mtu alikuwa anaweza oa wanawake wengi, manake shamba ni mingi, mavuno ni mingi, lakini wakati wa wakati hii eh, mapato ni kidogo hii kulingana na ukitabiri, ukisoma kulingana na mambo za vitabu vile, inaeleza kuna msimu itakuja kufika mwanaume mmoja atakuwa na mwanamke hamsini. Hivi sasa ukiwa Afrika, kiafrika wewe, wanawake wengi uzao watoto kuliko kuoa mwanaume mmoja. Katika 10 commandments imeandikwa wapi, ukioa bibi mwingine? Sasa hivi in the 10 commandments ha? So, okay, okay. Afadhali hujulikana tu mwingine pengine, yeah. Unaona, kuliko uko na mke mwingine mahali pengine. Unaona kuliko huo huko na mpango mwingine wa kando. Sasa hii ndio inafanyaga familia zina break up kwa sababu ya watu kukuwa na wabibi wengi. Watoto wanakuwa na shida, kunakuwa na shida kwa sababu ule mzee ambaye amewalea ndio baba yenyu anakuwa na mama mwingine Nyinyi anawatenga kando, anaanza kusomesha watoto wa mtu mwingine wa huyo mama, mama au watoto, hata huyo mama awe ako na watoto, huyu mtu bado atamsomesha na anawasahau nyinyi, wale wabibu wa kwanza, so it's very bad. Haya basi, utata huo wa ndoa utaendelea huko. Kenya wanaume wamepewa ruksa kuoa mke wa pili, basi kuna mambo hadi hapo wiki ijayo. Hiyo ilikuwa ni vioe mitaani, wakati hivi sasa tunakuleteni muhtasari wa habari. tuwaelimishwo kuhusu thamani ya utu wa binadamu watoto wengine wenye ulemavu hawapewi haki ya kwenda shule usikose kujiunga nasi leo jioni tunapozungumza kuhusu kero za walemavu mwanamke kama ni mlemavu anabaguliwa zaidi anabaguliwa kwa sababu ya kuwa mwanamke na pili anabaguliwa kwa sababu ya, ya ulemavu wake ni live talk kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington dc Barack Obama atatembelea Saudi Arabia leo Ijumaa kwa mazungumzo na Mfalme Abdullah juu ya tofauti masilahi ya usalama kati ya nchi zao na kote Mashariki ya Kati. Rais wa Marekani Barack Obama amekutana kwa mara ya kwanza na Papa Francis kwa Vatican katika mkutano ambao White House inaeleza ulizingatia juu ya dhamira za pamoja viongozi hao wawili za kupambana na kuongezeka hali ya ukosefu wa usawa na umasikini duniani. Rais wa Marekani Barack Obama anasema kuhakikisha Ukraine na uthabiti wa kifedha ni njia muhimu ya kushawishi maamuzi ya Russia. Nam ni muktasar wa habari, unakamilisha matangazo ya kumekucha Afrika kwa wiki hii nzima. Asanteni kuungana nasi, msikose kuwa nasi siku ya Jumatatu. Lakini kama mlivyosikia, live talk leo Ijumaa na Jumamosi na Jumapili mtasikia matangazo yetu. Kwa niaba ya wenzangu wote waliosikika hapa studio, Sande Shomari, Aida Isa upande wa pili akiongoza matangazo, mimi ni Abdu Shakur Abud nikisema alamsik, wikendi njema, kwaherini.