Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Assalamu alaikum wapenzi wasikilizaji, karibuni katika matangazo yetu ya alfajiri yanayoanza saa 11, saa za Afrika ya kati, saa 12, saa za Afrika mashariki. Hapa studio, mimi ni Abdushakur Abud na mimi ni Sunday Shomari. Tukukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano, tarehe 2 Aprili mwaka 2014. Karibuni. na katika Kumekucha Afrika hii leo tunaripoti juu ya mbunge wa Kamkunji, Nairobi, anatoa wito kwa vyombo vya usalama nchini Kenya kuimarisha usalama na kuwalinda wananchi wa Kenya. Muhimu zaidi ni kwamba vyombo vya ulinzi katika nchi yetu vinahitaji kuongeza kasi kuhakikisha kwamba wananchi na mali yao inalindwa na dola yetu ya Kenya. Imam mashuhuri wa Mombasa aliwekewa vikwazo na Marekani na Umoja Mataifa kutokana na kuunga mkono kundi la Al Shabab aliuliwa Mombasa jana usiku. Na leo katika makala yetu ya vijana tunazungumzia mradi unaogharamiwa na Marekani huko nchini Kenya unavyosaidia vijana kufahamu utamaduni wa nchi mbalimbali, wanashiriki katika miradi ya kusaidia mahali wanaishi na wakati wanarudi Kenya wanao moyo pia wa kusaidia watu katika jumuiya yao. Hizo ni baadhi ya ripoti tutakuandalia hii leo katika Kumekucha Afrika kutoka Washington DC. Matangazo yetu yanasikika pia kupitia tovuti anwani www.voaswahili.com. Kwanza habari za dunia na Sandey Shomari, karibuni. Hali ya wasiwasi imetanda wasi huko Mombasa kufuatia kifo cha Sheikh Abubakar Sharifu, maarufu kwa jina la Makaburi, aliyewekewa vikwazo na Marekani na Umoja wa Mataifa kwa msimamo wake wa kuunga mkono kundi la Al-Shabab. Mauaji hayo yaliyofanywa na watu wasiojulikana wenye silaha yametokea baada ya serikali ya Kenya kutangaza imeanza operesheni ya kuzuia wimbi la mashambulizi nchini humo, wakati maafisa wamewakamata watu zaidi ya 650 huko Nairobi kufuatia milipuko ya bomu mjini Nairobi siku ya Jumatatu. Wakili Mbugua Muridhi amesema Sheikh Abubakar Sharifu Ahmed aliuawa pamoja na mtu mwingine asiyejulikana karibu na jela ya Shimo la Tewa katika mji wa Mombasa. Wachambuzi wanasema mauaji hayo yanatishia kuleta ghasia za kulipiza kisasi. Wapatanishi wa mazungumzo ya amani ya Sudani Kusini huko Addis Ababa wanasema wamefikia makubaliano katika baadhi ya mambo na wako tayari kusaini utaratibu wa kuendelea na mazungumzo, kwa mujibu wa waziri wa habari wa Sudan Kusini, Michael Makwei Lueth. Waziri huyo alimwambia mwandishi wa Sauti ya Amerika mjini Adis Ababa kwamba wakati wa mazungumzo ya ana kwa ana yaliyofanyika jana baada ya kusitishwa kwa muda, wa pande zote mbili zilikubaliana kimsingi utaratibu wa amani na hatimaye kutiwa saini makubaliano ya kusitisha mapigano. hata hivyo wawakilishi maalum kwenye mazungumzo hayo wameeleza maoni tofauti na mwelekeo huo lakini hawakutaka kufafanua zaidi. Milipuko kadhaa imetokea karibu na matanki ya kuhifadhi mafuta katika mji wa Maiduguri, Nigeria, na kusababisha vifo vya raia wasiopungua kumi na watano na walipo mabomu sita wa kujitoa muhanga. Maafisa wa Nigeria wanasema wanajeshi walilipua magari matatu yaliyojaa milipuko wakati gari la nne linaaminika lilipuliwa na mjitoa mhanga mshambuliaji aliyeponea alikamatwa baada ya mashambulizi hayo shahidi mmoja aliiambia sauti ya amerika kwamba milipuko hiyo mitatu ilitikisa kituo cha ukaguzi katika muda wa saa nane jana za mchana saa za huko na wabunge nchini ghana wamewaomba polisi kuimarisha usalama kwa wabunge na raia baada ya kuelezea wasiwasi wao kutokana na ongezeko la hivi karibuni la mauaji ambayo hayajulikani anafanywa na nani nchini humo, hasa katika mji mkuu wa Akra na maeneo ya karibu. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Peter Kloti ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Kikosi cha polisi kinaeleza kwamba kitengo chao cha upelelezi wa uhalifu CID kimeanzisha uchunguzi kutokana na mauaji hayo, baada ya kuwahakikishia raia kwamba taifa liko salama. Baadhi ya Wagana wana wasiwasi kwa vile polisi bado hawajawakamata mtu yoyote kuhusiana na mauaji hayo. Cephas Arthur mkurugenzi wa masuala ya umma katika kikosi cha polisi anasema Wagana hawajazoea kushuhudia matukio ya kuongezeka kwa mauaji . Aliwahakikishia raia kwamba polisi imetekeleza hatua za kuhakikisha usalama wa raia. Hata hivyo, wakosoaji wanasema CID bado haijakamata au kumshtaki mtu yoyote kutokana na mauaji hayo. Wanaeleza wasiwasi wao kwa kukosa kukamatwa; wale wanaohusika na mauaji kunazusha wasiwasi miongoni mwa raia. Bwana Sifas Arthur amekiri hali hii imezusha pia mvutano, lakini anasisitiza idara za usalama zinafanya uchunguzi wa kina na kwamba kuna watu waliokamatwa na kufikishwa mahakamani. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Waziri wa mambo ya nchi za nje wa Marekani John Kerry amevunja mpango wake wa kukutana na rais wa Palestina Mahmud Abbas katika mji wa ukingo wa magharibi wa Ramallah hii leo. Kerry alivunja mpango huo baada ya bwana Abbas kusema Wapalestina wanaanza mara moja mpango wao wa kutaka kutambuliwa na Umoja wa Mataifa na kwamba alisaini maombi kujiunga na idara kumi na tano za Umoja wa Mataifa pamoja na mikataba ya kimataifa. Israel haijajibu lakini maafisa wa nchi hiyo walitoa zabuni kwa zaidi ya walowezi mia saba huko mashariki ya Jerusalem. Rusia imeilaumu mojawapo ya benki kubwa hapa Marekani, JP Morgan, kwa kuzuia kuhamishwa fedha taslimu kinyume cha sheria kutoka kwa moja ya ubalozi wake kwa mfanyabiashara. Katika taarifa yake jana, wizara ya mambo ya nje ya Rusia iliunganisha hatua hiyo ya kuzuia na vikwazo vya Marekani vilivyowekwa mwezi uliopita na rais wa Marekani Barack Obama kutokana na kitendo cha Rusia kuikalia peninsa ya Ukraine, ya Ukraini ya Krimea. Taarifa ya Rusia ilieleza kukalia kukalia Krimea ni hatua ya kuungana tena. Hakukuwa na jibu la mara moja kutoka kwa maafisa wa Marekani au JP Morgan. mnaendelea kusikiliza kumekucha afrika kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika baada ya taarifa hiyo ya habari hivi sasa tunakuletea ni ripoti za waandishi wetu na habari yenye uzito hii leo inatupeleka huko mombasa ambako imam mashuhuri anayefahamika kwa uungaji mkono wa kundi la wanamgambo alshabab al shabab wa somalia abubakar sharif maarufu kwa jina la makaburi amepigwa kwa risasi na kuuawa jana usiku karibu na jela kuu la shimo la tewa mjini mombasa Wakili wake Imam Mbugua Mureithi aliwasili mara moja mahala ya tukio, ambapo kijana mwingine aliyekuwa akifuatana na imam aliuliwa pia. Polisi inaeleza haijulikani nani aliyehusika na mauaji hayo. Mwenzangu Aida Isa amezungumza na mkazi wa Majengo, Ali Juma, na kumuuliza kwanza alichokisia kuhusu jinsi Imam Abubakar Sharif alivyouliwa. Inasemekana kwa hakuwa peke yake, alikuwa na wenzake wawili Inasikitisha sana hiyo mumba iliyotokea lakini tumesikia ni kuwa wamekuwa wali wao kupiga bunduki. Bwana Makaburi ni maarufu kwa kuwa anajulikana kwa kuzungumza sana kuhusu masuala ya Al-Shabab na maswala ya jihad. Nini maoni yako kuhusu jinsi alivyokuwa anaendesha maisha yake? Sili, ni niyafafanua uh, sana ile swala kwa sababu Ee, maneno mengine yake sio kama sana ikiwa kigaidi, ni kama mashehe wengine wanatangaza dini. Bwana Ali, naomba utueleze hali iko vipi sasa hapo mtaa wa majengo. Hali sio kimya hivyo maanake, hue ndo mtaa mmoja ambayo ni karibu na pahali ambayo anasema dawa zake. Watu wamekaa wako na tension, wanaogopea, wakati wowote kunaweza tokea fujo kama wakati za nyuma zilivyotokea kwa mashehe wenzake walivyo Wow. Unadhani kutatokea hasia hii leo au unadhani hali itakuwa shwari? Haijulikani, wakati wowote, manake hata kuanzia hivi maskari tayari wameshamwagwa, kuanzia hapo wakati wa jioni maskari tayari wamemwagwa kila sehemu ya kwa sababu inajulikana, kwa hiyo ndo sehemu moja ya vita vita. Kulikuwa na ujumbe zinasambazwa zina, zina upande wa majengo upande wa bondeni ya kuwa watu wakuwa na tahadhari kwa sababu hizo ndio upande zinakuwa na hatari. Yaani kila mmoja anakuwa na hofu ya kuwa na wakati wowote kuweza tokea hurumai. Na wewe kama Mkenya na mkazi wa hapo mjini Mombasa ambapo matukio kama haya yamewahi kutokea hapo awali, kuuawa kwa mashehe wa Kiislamu, nini hisia zako kuhusu matukio kama hayo? Na inahuzunisha sana kwa sababu si si kama si wa kwanza wala si wa pili, na jambo kama hili bado lijapatikana kina ya sababu, yani kwa nini wanakuwa vifo vyao vinatokea hivi? Yani huyo ni Ali Juma, mkazi wa mtaa wa Majengo Mombasa, akizungumza juu ya kuuliwa kwa Imam Abubakar Sharif maarufu kwa jina la Makaburi mjini Mombasa na kuweza kufahamu zaidi juu ya imamu huyo aliyewekewa vikwazo na Marekani na Umoja wa Mataifa kwa kuunga mkono Al-Shabab na Al Qaida. Nimezungumza na mchambuzi wa masuala ya kisiasa Amin Mwidao mjini Toronto, naye anaeleza. Kwa nyakati za sasa, kuna kuna fikra nyingi kutokana na masuala ya, ya Al-Shabab, na marehemu alikuwa ni mmoja kati ya marafiki wa karibu wa wa baadhi ya viongozi waliouliwa kutokana na shutuma za kwamba walikuwa ni viongozi wa kidini wenye ku, kuunga mkono swala la Alshabab. Kwa hiyo kama wengi wanavyojua kwamba huyu ni imamu watatu ambaye amefariki kutoka kwa msikiti ule wa Masjid Musa ulioko Mombasa, ambapo kwamba kumetokea kwa kipindi hichi cha kidogo kilichotokea cha nyuma hivi kulikuwa na masuala mengi yenye kuhusiana na swala la Alshababu katika, especially katika eneo la pwani kwa hivyo unaweza kusema yeye anapendelea zaidi, anaunga mkono swala la Alshabab. Kwa nini wanaunga mkono Alshabab kwa nguvu huko, ilhali kule Mombasa kuna masuala mchungu nzima ambapo yanabidi kusimamiwa. Swala la Alshababu ni swala ambalo lina utatanishi mkubwa na li, ni swala ambalo kwamba ni la kisiasa lililochanganyikana na dini, na hii imekuwa ni, ni chimbuko ama mzozo unaotokana na Alshababu umekuwa ni chimbuko lililotokana na shida nyingi ya kisiasa zil, zil, kwa kwa siku nyingi za kuendelea hasa. Hii imekuwa ni mojawapo ya sababu ambayo imechangia uh, chuki ama fikra ama mwelekeo wa watu ukiulinganisha na, na, na serikali iliyoko nchini sasa. Imam Makaburi alikuwa wakati mmoja amesema anahofia usalama wake na umesema ni watatu kuuliwa, lakini haijulikani nani anahusika. Je, watu wanafikiri ni nani, au kuna uvumi wowote nani anahusika na mauaji haya? Uvumi uko wa aina nyingi na, na dhana zilizoko ni za aina nyingi, kwa haswa ikiwa kwamba kifo chake kimetokea wakati yeye alipokuwa na hofu ya kuhusu maisha yake, na vilevile kwamba kifo chake kimetoka nje ya ya moja ya koti za, za serikali na, na Shimo la Tewa hapo katika sehemu ya Shanzu ni sehemu ambayo iko karibu sana na na jela kubwa ya ya Maabuso katika sehemu ya Pwani, na ni sehemu ambayo kwamba itegemeo kwamba ina ulinzi mwingi sana. Na ukivuka barabara kwa upande wa Kilifi, ukivuka briji ya kwenda kuelekea Kilifi, kwa sehemu ya Mtwapa kuna police station, ukielekea Mombasa kuna Bamburi police station. Kwa hiyo ni sehemu ambayo kwamba kwa ujumla, kwa ni sehemu ya ulinzi mkubwa. Kwa hiyo hii yaweza ikatoa dhana mbaya ya kwamba yoyote ambaye kwamba amehusikana na kifo hiki alikuwa ni mtu ambaye kwamba aweza akashikwa kwa urahisi, ingekuwa serikali ina nia ya kumshika mtu kama huyo. Huyu ukisikiliza hotuba zake vile vile alikuwa anatetea haki za Waislamu, anasema nchi za magharibi zinachochea nchi ya Kenya kuwakamata Waislamu. Kwa hivyo anachukulia kwamba Waislamu walikuwa wakionewa, kunakuwa na dhulma. Je, kwa wa wa, wa Mombasa wengi au watu wa pwani wanamchukulia vipi imamu? Kwa kusema ukweli, kuna kuna hoja ama kuna fikra tofauti ya misimamo ya imamu wengi. Kwa hivyo, kwa wale wafuasi ambao kwamba walikuwa wako karibu naye katika kifikra zake, bila shaka watakuwa ni watu ambao walikuwa na imani kubwa na, na maoni yake kuhusu kuonewa kwa Waislamu na nchi za Kimagharibi na vile vile suala la kwamba nchi za Kimagharibi zimewe, zilikuwa zimemweka yeye mmoja katika viongozi ambao kwamba wamesemekana ndo wenye kufanya recruitment za Alshababu na kumwekea vikwazo vya vya kisiasa, ili pia litachangia katika kukubalika kwa mawazo yake ya kwamba nchi za magharibi zahusika sana na ukandamizaji wa Waislamu sehemu za pwani. Huyo ni Amin Mwidau, mchambuzi wa masuala ya kisiasa, akizungumza na Sauti ya America kutoka Toronto. Tunaendelea na habari za dunia. Mwanafunzi mmoja wa shule ya sekondari hapa Marekani ambaye wazazi wake wametokea Ghana amefanikiwa kufanya jambo la kipekee la kukubaliwa na vyuo vyote vinane vikuu vyenye sifa bora hapa Marekani vinavyojulikana kama Ivy League. Kwasi Enin mwenye umri wa miaka vyo kumi na saba aligundua hivi karibuni kwamba vyuo vyote vikuu ambavyo vinachagua wanafunzi waliofaulu kwa hali ya juu vimekubali maombi yake ya kujiunga navyo. Katika mahojiano na New York Daily News amesema aliamua kuchagua vyuo vyote vinane kwa sababu alifikiria kuwa ni nafasi nzuri zaidi ya kupata kimojawapo. Rais wa Marekani Barack Obama anasema Wamarekani milioni 7.1 wamejiandikisha kwenye bima ya afya chini ya mpango wa gharama nafuu ya afya maarufu kwa jina la Obama Care. Katika hutuba yake huko White House kwenye bustani ya Rose Garden, bwana Obama alisherehekea matokeo hayo mazuri kuliko walivyotarajiwa kwa kusema mpango wa mageuzi hao ya afya ni wa kudumu. Jumatatu ilikuwa siku ya mwisho kwa Wamarekani kujiandikisha na watu zaidi ya milioni 4.8 waliingia kwenye mtandao huo wa healthcare.gov na simu mbili, simu milioni mbili zilipokelewa kwenye kituo cha uandikishaji. Kumekucha Afrika, matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Tukirudi katika ripoti za waandishi wetu, kufuatia shambulizi la kigaidi Jumatatu jioni katika mtaa wa Isli jijini Nairobi, maafisa wa usalama wanaendelea kuwatafuta wahusika na mamia vijana watuhumiwa wamekamatwa. Wakazi wengi wa mtaa huo vilevile vile wanaeleza wasiwasi wasi wao. Mwenzangu Esther Githuiwat amezungumza na mbunge wa Kamkunji Yusuf Hassan, na kwanza akimuuliza maoni yake kufuatia shambulizi hilo. Mimi nalani jambo hilo na nawapa pole jamii ya wale waliofariki, eh, pamoja na wale wengi waliojeruhiwa, na ningetaka kusema kwamba tatizo hili na vitendo hivi vya ugaidi vimezidi hasa katika eneo langu la bunge. Uh, hii ni mara ya kumi uh, na tano tumeripudiwa, na imesababisha maafa mengi uh, na sisi kama jamii tumejipanga tayari, ili tuchukue wajibu wetu kupambana na tatizo hili linalotukumba. Lakini muhimu zaidi ni kwamba vyombo vya ulinzi katika nchi yetu vinahitaji kuongeza kasi kuhakikisha kwamba wananchi na mali yao inalindwa na dola yetu ya Kenya. Ingawa huwezi kuzuia ugaidi, lakini lazima uwe na uwezo wa kuwatafuta, kuwasaka na kuwakamata, ili wasiendelee kuharibu utulivu na amani tulionao katika nchi yetu. Wewe mwenyewe, Bwana Hassan, ni mkenya mwenye asili ya Kisomali, na kumekuwa na amri ya wakimbizi wenye wa asili ya Kisomali kuondoka kurudi katika kambi za Dadab na Kakuma. Kuna wengine wanaona kama hizi ni mbinu za kuwakamata watu wenye asili ya Kisomali kiholela. Maoni yako? Mimi kwa hakika sifikirii hata siku moja kwamba uh, wakimbizi uh, wanahusika katika mambo ya ugaidi. Pengine wapo wachache, lakini wakimbizi ni wengi sana, wengi wao ni wapenda amani wameishi katika nchi hii kwa muda mrefu, na ningependa kama kuna mkimbizi ambaye ni mhalifu, sheria ya Kenya na sheria ya kimataifa inasema wazi wazi kwamba mtu huyo ashughulikiwe kisheria katika nchi hiyo. Ikiwa uh, mkimbizi anahusika na mambo ya ugaidi, hakuna sheria ya kimataifa itakayomlinda mgaidi kama huyo. Kwa hivyo, ingekuwa bora zaidi serikali itumie wakati huo kuwakamata wale ambao wanatuharibia usalama na wanaoleta ugaidi, na wasiangalie tu kwa ujumla wakimbizi wote wana shida. Kwa mfano, waziri anaposema kwamba wakimbizi wote wapelekwe kwenye makambi ya wakimbizi huko Dadaab na Kakuma, kwani Dadaab na Kakuma si mahali ambapo iko katika nchi hii ya Kenya Dadab na Kakuma iko katika nchi ya Kenya kwa nini anataka kuwapeleka hao wanaosema ni wahalifu na magaidi katika sehemu nyingine ya nchi yetu kama ni wahalifu wakamatwe eh, na wapelekwe jela na wafikishwe mahakamani na washughulikiwe kisheria kuambatana na katiba yetu na sheria za nchi yetu wewe mwenyewe ni mwathirika wa shambulizi kama hilo la kigaidi hapo hapo Eastleigh unaona ni mkakati gani bora zaidi kuweza kuzuia vijana kujiingiza katika masuala kama haya Una, cha tatu ya ugaidi, kuna wale magaidi wanaotoka nje ya nchi. Hao lazima tupambane nao, tuhakikishe kwamba hawezi kutufikia katika miji yetu mikubwa na kutuathiri. Jambo la pili ni kuna vijana wetu wenyewe ambao kwa sababu ya kifikra au kwa sababu ya umaskini au kwa sababu nyinginezo za kijamii, eh, kidini wameshawishiwa kujiunga na vikundi hivyo na wanahusika katika vitendo hivyo nataka na kuambia hawa vijana kwamba hakuna uhai na uzima kupitia mkondo huo na lazima wajirekebishe huyo ni yusuf hassan mbunge wa kampunji nairobi akizungumza na sauti america na cameroon na chad wanaimarisha usalama wa mpaka ili kusitisha mtiririko haramu wa almasi zinazosemekana kuwa zinafadhili makundi yenye silaha katika nchi jirani Mgogoro kwenye eneo lenye mzozo kwenye nchi hizo mbili za serikali ya Jamhuri ya Afrika ya Kati zimesema katika mkutano wake wa mkakati huko Yaunde na mwandishi wetu Moki Edwin Kinzeka anaripoti kutoka Yaunde na mkamiti Kibayasi anaisoma ripoti kamili. Cameron na Chad wanasema kusambaa kwa ghasia katika Jamhuri ya Afrika ya Kati kunaongeza wasiwasi kwamba almasi nchini humo zinatumika kununua silaha. Waziri wa madini nchini Cameron, Emmanuel Mbonde, aliiambia Sauti ya Amerika VOA kwamba wanazidisha juhudi za kusitisha kile kinachoitwa almasi za damu kusafirishwa kupitia eneo lao. Nous avons, eh, on les a installe le long de la frontiere. Anasema Kamerun inatoa mafunzo na imeweka watu kwenye mipaka kutambua almasi zote na kufuatilia zinakotokea, kwa sababu ni almasi pekee ndizo zimeidhinishwa kuuzwa nje. CAR ilisimamishwa rasmi kwa muda katika biashara ya almasi ulimwenguni Novemba mwaka jana na Kimberley Process Certification Scheme KPCS serikali ya kimataifa, sekta na juhudi za makundi ya kiraia kusitisha mtiririko wa almasi zenye mgogoro. Jaff Napoleon mwanachama wa kundi la kiraia anasema, kama Cameroon imekubaliwa kuingia katika KPCS mwaka jana, inaruhusu almasi zenye mgogoro kupitia kwenye eneo lake, huenda pia ikasimamishwa kwa muda. Jeff Napoleon pia aliambia VOA kwamba kile kinachoitwa almasi zenye mgogoro au za damu ambazo hazijasafishwa zinatumiwa na makundi ya waasi kufadhili vita dhidi ya serikali halali. Anasema Chad tayari inafahamu kwamba jumuiya ya kimataifa itaweka vikwazo kama mawe hayo yenye thamani kubwa yanaruhusiwa kuvuka kupitia eneo lake. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea jukwaa la vijana. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka Idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika. Hivi sasa tunakuleteni Jukwaa la Vijana, ambapo tunazungumza na Mary Ng'anga, mtaalamu wa fedha katika mradi wa American Field Services nchini Kenya, mradi ambao unashughulikia na kuwasaidia vijana kuelewa juu ya utamaduni kutoka nchi mbalimbali mbali za dunia na kuwezesha kusafiri katika nchi hizo. Mradi huu unafadhiliwa na serikali ya Marekani, ambapo kwa sasa unasafirisha vijana kuelekea hapa Marekani hasa kufahamu namna ya kuishi kwa pamoja kwa amani. Mwenzangu Shomari hapa amezungumza na Ng'ang'a ambaye alitembelea studio zetu na kwanza kutaka kujua kilichomleta hapa Washington. hapa Washington DC tuko kwa semina ambayo imeorganiziwa na f ambao inatekeleza mradi ambao unapokea fedha kutoka serikali ya Marekani sana sana Kenya waliona ni muhimu sana, kwa sababu malengo ya mradi huu ni kuhakikisha kwamba watu wa jumuia tofauti wanaishi pamoja kwa amani, na hiyo ndio lengo ambalo ilifanya kuanzishwa kwa mradi huu Kenya. Sasa, mpango huu unasaidia vipi vijana kule nchini Kenya? Vijana wakati wanakuja Marekani wanashiriki katika Uh, miradi ya kusaidia uh, mahali wanaishi, na wakati wanarudi Kenya, wanao moyo pia wa kusaidia watu katika jumuiya yao, na kwa sasa hivi kuna mradi ambao wanafunzi wanatekeleza ambao ni wa kufundisha wanafunzi ambao wanatoka katika maeneo ambayo hayana hayapokei masomo kwa kimakinifu. Kuna mwanafunzi mmoja ambaye mm -hmm. ameweza kujengea jumuiya kisima, na kwa sasa jumuiya yake inapokea maji. Sasa huu mpango umekuwa ukionyesha kwamba unachukua vijana kutoka nchini Kenya kuja hapa Marekani na wanajifunza, na kama unavyosema, wakirudi nyumbani wanasaidia jumuiya zao. Sasa kwa wale vijana ambao wapo Kenya, je, mnawachagua vipi kuingia kwenye mpango huu? Hapa sana sana, tuna watu ambao wamejitolea kusaidia mradi huu na wako katika kaunti kumi, na wakati wa kuanza wanaenda katika ma mashule kupeana ujumbe wa mradi huu wetu, na wanaweza kupeana uh, fomu za kujaza, na wakati wanafunzi wanajaza wanazirudisha katika kaunti zao. Wanachaguliwa kwa kaunti na wanakuja pia kwa Mombasa kufanya uchaguzi ambao ni wa mwisho na tunawachagua na sasa wao ndio wanaweza kufika Marekani. Na ili kijana achaguliwe, anatakiwa kuwa na sifa gani hasa? Sana sana tunaangalia vile anahitimu katika masomo yake na pia umri ni muhimu sana. Kwa sababu tunawachukua watoto ambao wako kati ya miaka kumi na tano na miaka kumi na saba. Na kwa nini mnafanya hivyo? Kwa sababu mradi huu ni wanafunzi ambao wako katika sekondari na kwa sababu sana sana uh, tunataka wajifunze vile watu wa Amerika wanaishi na vile uh, shule zao wanavyoendeleza. Na unaposema kwamba safari hii mtapeleka kumi na nane, hao kumi na nane mmeshawapata au ndio mnaanza mchakato wa kuwatafuta? kwa sasa tushawapata, na sasa wanajitayarisha, wanajiandaa vilivyo kwa sababu wanafaa kuondoka August. Na wale ambao hawajapata nafasi kama hii na pengine wangependa kupata nafasi ya kuenda na kufika hapa Marekani na kuona wenzao hao unawapa ujumbe gani? Nawapa ujumbe kwamba wanaweza tembelea website yetu, na sana sana nawahimiza, mradi wetu unaanza mwezi wa Septemba, na kwa hivyo wanaweza tuma applications zao kwa hiyo unaweza ukawatajia tovuti yenu inaitwaje? www.afskenya.org. Ni Mary Ng'anga kutoka AFS Kenya akizungumza na Sauti America. Na tukiendelea na Kumekucha Afrika, kabla ya kuondoka hapa, tunakuleteni muktasar wa habari. Hali ya wasiwasi imetanda wasi huko Mombasa kufuatia kifo cha cha Sheikh Abubakar Sharifu maarufu kwa jina la Makaburi aliyewekewa vikwazo na Marekani na Umoja wa Mataifa kwa msimamo wake wa kuunga mkono kundi la Al Shabab. Wapatanishi wa mazungumzo ya amani ya Sudani Kusini huko Addis Ababa wanasema wamefikia makubaliano katika baadhi ya mambo na wako tayari kusaini taratibu wa kuendelea na mazungumzo. Kwa mujibu wa waziri wa habari wa Sudani Kusini Michael Mkway Luetha. Milipuko kadhaa imetokea karibu na matanki ya kuhifadhi mafuta katika mji wa Maiduguri, Nigeria, na kusababisha vifo vya raia wasiopungua kumi na tano na walipua mabomu sita wa kujitoa muhanga. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amevunja mpango wake wa kukutana na rais wa Palestina Mahmud Abas katika mji wa Kingo Magharibi huko Ramala hii leo. Ni muhtasari wa habari na tufikisha mwisho wa kumekucha Afrika kwa leo, Jumatano. Asanteni kuungana nasi na msikose kuwa nasi jioni ya leo saa moja unusu na kesho alfajiri saa kumi na mbili. Kwa niaba ya wenzangu wote waliowezesha matangazo haya kwa hii leo asubuhi, mimi hapa ni Abdu Shakur Abud na mimi ni Sandey Shomari tukiwa pamoja na Aida Isa akiongoza matangazo, tunasema asubuhi njema, mchana mwema, kwa herini.