Kaimu waziri wa masuala ndani wa Ukrain anadai kuwa kuuawa kwa waandamanaji mjini Kiev kulifanywa kufuatia amri ya rais aliyetimuliwa madarakani Viktor Yanukovich. Serikali pia imetangaza leo kukamatwa kwa wanachama kumi na wawili wa kikosi maalum cha polisi wa kupambana na ghasia kwa tuhuma kuwa waliwapiga risasi waandamanaji. Zaidi ya waandamanaji mia moja waliuawa wakati wa ghasia za Kiev mwezi Februari. Wakati huo huo, waziri wa mambo ya nje wa Rasia Sergei Lavrov anasema wanajeshi wa Rasia walioko kwenye mpaka wa Ukraine watarejea kwenye vituo vyao vya kijeshi mara tu watakapomaliza mazoezi ya kijeshi. Maafisa wa Ukraine wanasema kuna wanajeshi laki moja wa Rasia kwenye mipaka yake ya mashariki na kusini, na wanaonekana kuwa tayari kufanya mashambulizi. Ripoti ya shirika la habari la Associated Press inasema serikali ya Marekani ilifadhili kwa siri mtandao wa kijamii nchini Cuba katika juhudi za kuchochea mgogoro wa kisiasa na kuhujum utawala wa kikomunisti nchini humo. Programu hiyo iliweza kukwepa udhibiti wa internet kwa kutumia jina la Cuban Twitter, huduma ambayo ilitumiwa kuandika ujumbe mfupi wa SMS ambao pia ungetumika kuandaa maandamano ya kisiasa. Mtandao huo waripotiwa kuwavutia maelfu ya Wacuba ambao hawakujua ilikuwa ni programu ya serikali ya Marekani. Shirika hilo la Associated Press linasema mradi huo wa shirika la msaada na maendeleo la Marekani USAID, ulidumu kwa zaidi ya miaka miwili. Shirika hilo la habari pia linasema mradi huo ulianzishwa kisiri na makampuni kadhaa na kugharamiwa kupitia benki za nje. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington. Kiongozi wa zamani wa kijeshi nchini Pakistan Parves Musharraf amesalimika jaribio la kumuua leo Alhamisi baada ya bomu kulipuka mara tu baada ya msafara wa magari yake kupita. Polisi wanasema Musharafa alikuwa akitoka hospitali moja ya Rawal Pindi kuelekea nyumbani kwake nje ya mji wa Islamabad. Wanasema bomu hilo lililipuka kwenye bomba chini ya daraja la Faizabad na kusababisha shimo kubwa kwenye barabara hiyo. Hakuna aliyejeruhiwa katika tukio hilo na msafara wa magari yake ulibadilisha njia. Bwana Musharaf amerejea huko Pakistan kutoka uhamishoni mwaka jana, lakini akakuta, akakuta kwamba anakabiliwa na mashtaka uhaini kwa kutangaza hali ya dharura hapo mwaka elfu mbili na saba. Waziri mkuu wa Malaysia Najib Razak ameahidi leo Alhamisi kuwa jitihada zitaendelea kubaini ilipo ndege ya Malaysia nambari 370 iliotoweka alipotembelea kituo cha kijeshi cha Australia ambacho kinaratibu juhudi za kimataifa kuitafuta ndege hiyo. Akizungumza baada ya kukutana na maafisa wa Australia katika kituo hicho cha kijeshi cha Piers Royal, waziri mkuu Najib alisema familia zinazoomboleza jamaa zao waliokuwa kwenye ndege hiyo zinastahili kujua kilichoikuta ndege hiyo ili ziweze kuendelea mbele na maisha yao. Alisema dunia inawategemea kufanya kila jitihada na kwamba ana imani nguvu za pamoja za jamii ya kimataifa zitapata majibu na kuliwaza familia hizo, na kwamba jitihada hizo zitaendelea hadi majibu yapatikane. Watu wenye silaha wamemteka nyara mtalii raia wa China na mfanyakazi wa hoteli moja katika eneo moja mashariki mwa Malaysia ambapo inajulikana waasi hufanyia operesheni wa zao. Polisi wa Malaysia wanasema washambuliaji hao waliwateka nyara watu hao wawili, ingawa kundi la wanamgambo wa Philippines limekuwa likiteka watu nyara katika eneo hilo la saba. Beijing imeeleza wasiwasi wake mara moja kufuatia tukio hilo huku shirika rasmi la habari nchini humo Shinhua likisema afisa wa ubalozi wa China huko Malaysia amefanya mkutano wa dharura na maafisa wa Malaysia. Malaysia imesema itaendelea na uchunguzi wa tukio hilo na kuiarifu Beijing ikiwa kuna mapya katika uchunguzi wao. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Shirika la wakimbizi la Umoja wa Mataifa, UNHCR, linasema Lebanon sasa ni mwenyeji wa wakimbizi wapatao milioni moja wa Siria waliokimbilia nchi hiyo kutokana na mzozo wa kisiasa uliodumu kwa miaka mitatu sasa. UNHCR inasema hali hiyo ya kusikitisha imetangazwa leo Alhamisi kwamba Lebanon imebeba mzigo mkubwa wa kuwasaidia wimbi la wakimbizi wanaoendelea kuongezeka. Lebanon ina raia wake wapatao milioni sita. Kamishna wa shirika hilo la haki za binadamu Antonio Guterres amesema idadi hiyo ni kubwa mno na kutoa mwito wa msaada kwa Lebanon. Umoja wa Mataifa umeomba zaidi ya dola bilioni nne za msaada kusaidia wakimbizi wa Syria katika ukanda huo mwaka huu na takriban nusu yao wanaishi huko Lebanon. Nayo Benki ya Dunia inasema mzozo wa Syria umeathiri vibaya uchumi wa Lebanon na inakisiwa kuwa imepoteza dola bilioni mbili nukta tano katika uchumi wake mwaka jana. Korea Kusini imesema kuwa ndege isiyo na rubani dron ambayo inadhaniwa kuwa ilitokea Korea Kaskazini ilipita karibu na makazi ya rais mjini Seoul na kupiga picha kadhaa za upelelezi kabla ya kuanguka karibu na mpaka. So, inasema drone hiyo iliyotengenezwa ovyo ilikuwa na kamera za ndani na ilikuwa na picha mia mbili zilizopigwa ikiwa angani, ikiwa ni pamoja na picha zilizopigwa karibu sana zikionyesha makazi ya rais wa Korea Kusini ya Blue House. Afisa wa wizara ya ulinzi Kim Mensok alisema drone hiyo iliyokuwa na urefu wa mita mbili haikuwa na uwezo wa kupeleka picha hizo Korea Kaskazini na kwamba isingeweza pia kubeba silaha.