Watu wenye silaha wamewachukua mateka wanafunzi wapatao mia mbili kutoka kwenye shule moja ya wasichana huko kaskazini mashariki mwa Nigeria. Mashahidi wanasema utekaji nyara huo wa watu wengi umetokea mapema leo asubuhi, wakati watu wenye silaha waliposhambulia mji wa Chibok katika jimbo la Bono. Kamishina wa polisi wa eneo hilo amethibitisha tukio hilo. Hakukuwa na madai ya kuhusika na mashambulizi hayo au utekaji nyara. Shambulizi hilo linafanana na mengine yaliyofanywa na kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram, ambao linashutumiwa kwa mashambulizi mengi kwenye shule, misikiti na maeneo mengine tangu mwaka 2009. Shirika la afya duniani WHO inasema idadi ya vifo kutokana na mlipuko wa ebola huko Afrika magharibi umefikia watu wapatao 121. WHO inasema wizara ya afya huko guine Liberia na maeneo mengine yaliyoathirika zimeripoti kiasi cha kesi mia mbili zilizothibitishwa au kushukiwa za ugonjwa huo. Wengi wa waathirika hao wako Guine, ambako maafisa wameripoti kesi 168 ikiwa ni pamoja na vifo 108. Liberia imeripoti vifo 13 kutokana na ugonjwa huo. Ripoti za vyombo vya habari hii leo zimesema maafisa wa Gambia wameagiza ndege kutochukua abiria katika maeneo yaliyoathirika. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Rais wa muda wa Ukraine amesema ameanza msako dhidi ya waandamanaji wanaunga mkono Russia ambao wamechukua majengo ya serikali mashariki mwa Ukraine. Oleksandr Turchynov anasema majeshi ya serikali yameanza hatua zenye awamu na makini katika eneo la Donetsk, ambako majeshi yanayounga mkono Mosco yamedharau maonyo ya siku za nyuma ya kujisalimisha. Bwana Tachinov aliwaambia wa wabunge kwamba Mosco imesababisha hali hiyo kuwa mbaya kwa makusudi huko mashariki. Chombo cha kwenda chini ya bahari bila ya nahodha kinatarajiwa kurudishwa tena baharini kuendelea na kazi za kutafuta ndege ya Malaysia iliyopotea kwenye bahari ya Hindi, siku moja baada ya kusimamisha operesheni ya kwanza. Chombo hicho cha Bluefish 21 kiliteremshwa kwa mara ya kwanza jana usiku kuanza kile ambacho kilitarajiwa kutafuta ndege ya Malaysia MH370 kwa karibu saa 16 chini ya bahari, lakini ilibidi kuahirishwa. Kazi ilisitishwa kwa vile chombo kiliingia katika sehemu iliyozidi umbali wa uwezo wake wa kufanyia kazi wa kina cha mita 45. Jeshi la majini la Marekani limesema kifaa cha usalama kilichotengenezwa kwenye chombo hicho kwa ajili ya usalama kiirudi kwenye nchi kavu na kwamba hakikuharibiwa. Bomu limelipuka katika mji mkuu wa Misri na kuua polisi wawili. Maafisa wanasema mlipuko huo huko katikati kati ya Cairo ulilenga kituo cha ukaguzi cha usalama. Wanamgambo wamefanya mashambulizi kadhaa katika mfululizo wa mabomu Tangu jeshi lilipomwondoa rais Muhamed Morsi Julai mwaka jana, mashambulizi mengi zaidi yametokea katika eneo lenye ghasia la peninsula ya Sinai, lakini imeenea katika miji mingine ikiwa ni pamoja na Cairo. Mapema mwezi huu, serikali imesema mashambulizi kama hayo yameua karibu watu mia tano, wengi wao wakiwa wanajeshi na polisi. Mwendesha mashtaka Gary Nel amemaliza kumhoji mwanariadha wa Afrika Kusini Oscar Pistorius kwa kuiambia mahakama kwamba Pistorius alikusudia kumpiga risasi na kumuua rafiki yake wa kike Reeva Steenkamp kesi iliposikilizwa tena hii leo. Ilikuwa ni mara ya tano ambapo Nel na Pistorius walipojibizana juu ya maelezo ya mauaji ya mwaka jana, wakati upande wa mashtaka ukijaribu kujibu madai mwanariadha huyo kuwa alifikiri alikuwa akimpiga risasi mvamizi. Nel alimaliza maelezo yake kwa kutoa vielelezo vya kesi ya upande wa mashtaka kimoja baada ya kingine, huku pistorius akikanusha tena. Iran inaiomba kamati ya Umoja wa Mataifa kufanya mkutano maalum kutokana na kukataa kwa Marekani kutoa viza kwa mteuli wake wa nafasi ya ubalozi kwenye Umoja wa Mataifa. Maafisa wa Marekani wameweka pingamizi kwa mteuli wa Iran Hamid Abutalebi kwa shutuma za kuhusika kwake katika utekaji wa ubalozi wa marekani huko iran 979 msemaji wa white house j kani alisema wiki iliyopita uteuzi huo haufai katika barua yao jumatatu ubalozi wa iran huko umoja wa mataifa umesema uamuzi huo una athari mbaya ya kidiplomasia na unaleta hatari unasema kumnyima viza nchi mwanachama wa umoja wa mataifa ni kinyume na mkataba wa umoja mataifa na sheria ya kimataifa Mahakama kuu ya India imeamua kuwatambua rasmi kisheria watu waliobadili jinsia zao na kuwapa haki sawa na kuwatambua kama jinsia ya, ya tatu. Maamuzi hayo ya kihistoria hii leo yanaelekeza serikali kuu na zile za majimbo kuwajumuisha watu waliobadili jinsia zao katika mipango ya misaada ya serikali kwa watu masikini. Nyaraka zote rasmi za kikazi zinatakiwa kuwa na kipengele cha watu waliobadili jinsia pamoja na kuwa na mwanamke na mwanamume. Wanaharakati walisifia maamuzi hayo wakisema yatasaidia kutoa haki sawa kwa kundi ambalo limenyimwa haki katika nchi hiyo.