mkuu wa shule ya nigeria ambayo watoto wa kike 107 walitekwa nyara jumatano anakanusha taarifa ya jeshi kwamba wengi wa wasichana hao wameokolewa kituo cha taarifa cha nigeria kilisema jumatano usiku kwamba ni wasichana wanane tu kati ya waliotekwa nyara bado hawajulikani walipo lakini asabe kwambura mkuu wa shule ya wa wasichana hao katika jimbo la bono aliiambia sauti amerika leo kwamba hakuna chochote katika taarifa hiyo ya jeshi kilicho cha kweli. Alisema anafahamu tu kwamba wasichana 14 walioachiwa huru na jeshi hilo na wasamaria wema wanaendelea juhudi za kuwatafuta. Afisa wa juu katika wizara ya mambo ya nje ya Nigeria huko Maiduguri amesema pia wao hawana taarifa ya wasichana zaidi kuachiwa huru. Afisa huyo anasema inawezekana jeshi lina taarifa yake yenyewe ambayo yeye haifahamu. Mazungumzo ya kimataifa juu ya Ukraine yameanza huko Geneva, ambapo Marekani inasema itaangalia kwa ishara zozote kama Rusia inamaanisha kuondoa mvutano. Mazungumzo hayo yanajumuisha mawaziri wa mambo ya nje wa Ukraine, Rusia, Marekani na Umoja wa Ulaya. Katika mahojiano jana Jumatano ya televisheni ya CBS ya Marekani, Rais Barack Obama amesema kutakuwa na hatua zitakazochukuliwa kila mara Rusia watakapochukua hatua za kuondoa uthabiti Ukraine Ukrain na kukiuka uhuru wake. Lakini bwana Obama akasema anaamini Rusia haitafuti vita. Moscow imesema ina haki ya kuwalinda wale wanaozungumza Kirusia huko Ukraine, na inashutumu utawala mpya wa Ukraine kwa kuwa, kwa kuwa wapinzani wa Rusia na kuwa na chuki dhidi ya Wayahudi. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Shirika la afya duniani WHO linasema idadi ya watu waliokufa kutokana na mlipuko wa ugonjwa wa ebola Afrika ya magharibi imeongezeka na kufikia watu wapatao 135. Katika taarifa yake ya leo, WHO inasema wizara ya afya ya Guine imeripoti vifo 122 wakati vifo 13 vimeripotiwa na maafisa wa afya wa Liberia. WHO inasema maafisa wanachunguza zaidi ya kesi zinazoshukiwa kuwa mia mbili au zilizothibitishwa za virusi vya ugonjwa ebola huko Guine, Liberia na Sierra Leone. Kesi sita zinazoshukiwa huko Mali hazikuonyesha ugonjwa huo na hakuna kesi mpya ambazo zimeripotiwa. Rais wa Algeria Abdelaziz Butelfika ni miongoni mwa wagombea sita wanaotaka kuwa rais ajaye wa nchi hiyo yenye utajiri wa mafuta, wakati wapiga kura watakapopiga kura hii leo katika uchaguzi wa rais. Rais huyo mwenye umri wa miaka 77 anatarajiwa kwa kiasi kikubwa kushinda muhula wake wa nne licha ya hali yake ya kiafya ambayo ilimzuia kufanya kampeni. Bwana Buteflika ametokea mara chache mbele ya umma tangu alipopata kiharusi mwaka jana. Alipiga kura yake Alhamisi akiwa kwenye kiti cha wagonjwa katika kituo kimoja cha kupigia kura huko Algiers. Mwaka 2009 alipata kiasi cha asilimia 90 ya kura. Rais huyo anaungwa mkono na chama tawala cha National Liberation Front. Gazeti la New York Times linasema idadi ya amri za mahakama za kuwafukuza watu wanaoishi kinyume cha sheria hapa Marekani imepungua kwa karibu nusu tangu mwaka 2009. Takwimu zilizotolewa jana Jumatano na Wizara ya Sheria ambayo inasimamia mfumo wa mahakama za uhamiaji inaonyesha utawala wa Obama ulifungua kesi chache za kufukuza watu nje ya nchi mwaka jana kuliko ilivyokuwa mwaka 2009. Idadi hiyo inaonyesha mabadiliko ya utawala katika kuelekea kuwapa nafasi zaidi ya maamuzi waendesha mashitaka kuhusu watu wanaotaka kuwafukuza nchini. Gazeti la Times pia linasema waendesha mashtaka mara kadhaa wametoa maombi ya kusimamisha kesi za uhamiaji kwa wale wasio na rekodi za uhalifu na ambao wanafamilia Marekani. Idadi ya kesi zilizosimamishwa iliongezeka zaidi ya asilimia 400 kati ya mwaka 2011 na, na mwaka 2013. Mtaalam wa utetezi wa masuala ya kutafuta ushahidi katika kesi ya mwanariadha wa Afrika Kusini ametoa ushahidi kwamba anafikiri kigoda cha kuwekea magazeti kilikuwa mahali pengine na sio vile alivyosema Pistorius wakati wa kutoa ushahidi wake. Afisa wa polisi wa zamani Roger Dixon aliambia mahakama Alhamisi kwamba kutokana na maelezo yake, anasema kigoda hicho kilikuwa karibu na choo, wakati Pistorius alipompiga risasi rafiki yake wa kike Rive Stenkamp nyumbani kwake mwaka jana. Dikson anasema michubuko kwenye mwili wa Stinkamp unatokana na kuanguka kwenye kigoda hicho cha magazeti. Pistorius aliambia mahakama kigoda hicho hakikuwa karibu na choo usiku wa tukio hilo. Mwendesha mashtaka Gary Nel ameonyesha wasiwasi juu ya utaalamu wa Dikson na jinsi anayofanya kazi yake katika siku kadhaa za kuuliza maswali. Kesi hiyo inachukua mapumziko ya wiki mbili baada ya kikao cha leo na watarudi tena Mei tano. Waziri mkuu wa Australia Tony Abbott anasema meli isiyotumia nahodha inayotafuta chini ya bahari ya Hindi ndege iliyopotea Malaysia itamaliza utafutaji huo wa hivi karibuni ndani ya wiki moja. Bwana Abbott aliliambia gazeti la Wall Street Journal ikiwa chombo hicho kinachoitwa Bluefin 21 kisipopata mabaki yoyote kwa wakati huo maafisa wataacha na kujipanga upya na jinsi ya kuendelea. Shirika hilo la Australia la kuratibu utafutaji lilisema hii leo kwamba lilikamilisha saa 16 za kwanza za utafutaji huo baada ya majaribio mawili ya nyuma kukatizwa kwa sababu ya matatizo ya kiteknolojia. Bluefin 21 mpaka sasa imefikia kilomita 90 za mraba chini ya bahari, lakini maafisa wanasema hawajagundua kitu chochote cha maana. Katika taarifa zilizopatikana