Maafisa Sudan Kusini wanasema watu wenye silaha wamevamia eneo la Umoja wa Mataifa lililokuwa na raia elfu tano na walinda amani wa Umoja wa Mataifa na kuwa watu 20 na kujeruhi 60. Maafisa wanasema vijana walio na silaha walishambulia eneo hilo la ofisi ya Umoja wa Mataifa UNMISS Alhamisi katika makao makuu ya jimbo la Jonglei, Bor, na kufyatua risasi Balozi wa Marekani kwenye Umoja wa Mataifa Samantha Power alieleza shambulio hilo kuwa ni baya na la kinyama kwa raia wasio na silaha. Alisema Marekani itashirikiana na wa washirika wake ili kujua nani anahusika na kile alichokiita shambulio baya na kuwafikisha wahusika mahakamani. Jeshi la Nigeria limebadili taarifa iliyotoa hapo awali wiki hii ikionyesha kwamba wengi wa wasichana waliotekwa nyara kwenye shule moja ya sekondari kwamba walikuwa wameachiwa huru. Meja Chris Olukade amesema taarifa mojawapo ilionyesha mafanikio makubwa katika utafutaji wa wasichana hao waliopotea na hakukuwa na sababu ya kutia wasiwasi. taarifa ya chombo hicho rasmi, amesema taarifa hiyo ilitolewa kwa umma kwa nia nzuri na haikumaanisha kuudanganya umma. Wizara ya Ulinzi ilitoa taarifa ya Olukade jana Alhamisi usiku Siku moja baada ya kituo cha habari cha pamoja cha Nigeria kusema kwamba wote isipokuwa wanane kati ya zaidi ya wanafunzi mia moja ambao walitekwa nyara Jumatatu wameachiwa huru. Mkuu wa shule hiyo alikanusha ripoti hiyo mara moja. Televisheni ya taifa ya Siria na makundi ya haki za binadamu yanasema bomu lililotegwa ndani ya gari katika mji wa kati wa Homs limeua watu 14. Televisheni ya taifa inaripoti watu hao walifariki baada ya bomu kulipuka nje ya msikiti katika wilaya inayounga mkono serikali ya mji huo. Waumini walikuwa wakiondoka msikitini baada ya sala za Ijumaa. Shirika la Siria la Observatory for Human Rights limethibitisha vifo visivyopungua tisa katika mlipuko huo, lakini shirika hilo limeonya kuwa idadi ya waliofariki inaweza kuongezeka kwa sababu wengi wamejeruhiwa na wako katika hali mbaya. Polisi wanasema makamu mkuu wa shule aliyeokolewa kutoka kwenye meli ya Korea Kusini ambayo ilizama Jumatano amejiua. Habari hiyo imekuja wakati matumaini ya kuwapata watu wote katika karibu ya watu 270 kwenye meli hiyo ya Sewol ambao bado hawajapatikana wakiwa hai yakididimia. Mkuu huyo wa shule mwenye umri wa miaka 52 b Kang Min-kyu alikuwa kiongozi wa wanafunzi wasiopungua 325 waliokuwa wakisafiri kwenye meli hiyo ikiwa ni safari ya kishule. Polisi wanasema alikutwa leo akining'inia baada ya kujinyonga na mkanda wake katika mti karibu na eneo la kufanyia mazoezi katika kisiwa cha Jindo ambapo walionusurika na ndugu wa wale waliopotea walikuwa wakiishi. Rais wa Iran amesema wakati wa sherehe za gwaridi la kijeshi la kila mwaka kuwa nchi yake haitaki vita, lakini akasema anazo njia za kuzuia mashambulizi yoyote. Hassan Ruhani alisema hii leo huko Tehran kwamba nchi yake haiwezi kushambulia nchi nyingine yoyote bali watajilinda kwa uchokozi wowote. Rais huyo alisema kwa maneno yake, sisi hatutafuti vita, tunafuata mantiki na tunafuata mazungumzo. Wakristo duniani kote hii leo wameadhimisha kusulubiwa kwa Yesu Kristo, sikujulikanayo kama Ijumaa Kuu. Wakristo huko Israel waliadhimisha kusulubiwa kwa Yesu kwa sala na maandamano kupita mji wa zamani wa Yerusalemu. Mahujaji wa kikristo huko Yerusalemu walitembelea kwenye njia inayoaminika kuwa ilitumiwa na Yesu njiani kwenda kusulubiwa. Walibeba msalaba ya mbao na kufuata vituo 14 vya msalaba na kumaliza katika kanisa la zamani la kihistoria, Kanisa la Kaburi Takatifu. Mila zinaeleza kuwa kanisa hilo lilijengwa katika eneo ambapo Yesu alisulubiwa, kuzikwa na kufufuka. Tetemeko kubwa la ardhi lenye nguvu za 7.5 vipimo vya rikta limetikisa maeneo ya Meksiko ya kati na kusini. Majengo yalitikisika na madirisha ya kupasuka na watu walikimbia mitaani wakati wa tetemeko hilo la leo. Maafisa wanasema hakukuwa na taarifa za uharibifu na majeruhi hadi hivi sasa. Idara ya jiolojia ya Marekani inaeleza kitovu cha tetemeko hilo kilikuwa chini ya kilomita 40 kaskazini mwa Tecpan, karibu na eneo la mapumziko la Acapulco na ina kina cha kilomita 49. Tetemeko la ukubwa wa 8.1 vipimo vya rikta huko Mexico liliua watu wapatao elfu sita mwaka 1985. Barafu iliyoporomoka kwenye mlima Everest Nepal imesababisha vifo vya wafanyakazi wapachao kumi na wawili. Wafanyakazi wengine kadhaa waliokolewa, wakati wengine bado hawajulikani walipo. Afisa mmoja wa Nepal katika wizara ya utalii alisema wote walioathirika walikuwa ni wafanyakazi wanaofanya kazi katika mlima huo, wakiwa wanajiandaa na msimu wa wakati wa kupanda mlima huo mkubwa duniani. Afisa huyo alisema mporomoko huo ulitokea muda wa saa 12 na nusu za asubuhi hii leo katika eneo julikanalo kama uwanja wa Popcorn. Huo ni mporomoko mkubwa, ni wa kwanza katika msimu huu wa kupanda milima katika kilele kirefu kuliko vyote duniani na hatari kuliko vyote kwenye Mlima Everest.