Karibu msikilizaji, ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika ikitangaza kutoka Washington DC. Na sasa tunaanza moja kwa moja na habari za dunia. Baba Mtakatifu Francis ameziombea Ukraine na Syria wakati anaendesha misa ya Pasaka hivi leo katika kanisa la Mtakatifu Petro mjini Rome. Baba Mtakatifu, kiongozi wa kanisa Katoliki, aliombea wale wote wanaohusika katika mgogoro wa Ukraine kufanya kila juhudi kuepusha umwagaji damu. Huko Siria, alisema amani ilistahili kuja zamani sana. Alitoa wito pia kwa kumaliza mashambulizi ya kigaidi nchini Nigeria, machafuko ya Iraki na mafanikio katika mazungumzo ya amani ya Israel na Wapalestina. Papa Francis alizungumza mbele ya maelfu ya waumini katika misa hiyo ya Pasaka. Polisi wa Israel wanasema wamewatia nguvuni wa Palestina 16 waliokuwa wakitupa mawe karibu na msikiti wa Al Aksa katika eneo takatifu la Jerusalem. Maafisa wanasema polisi wawili walijeruhiwa katika fujo hizo na waandamanaji. Tukio hilo lilianza mapema leo baada ya eneo hilo kufunguliwa kwa ajili ya waumini na watalii wakati wa sikukuu ya Pasaka. Eneo hilo ni moja ya maeneo makubwa ya kidini katika mji wa Jerusalem, na ni moja ya mivutano mikubwa kati ya Wayahudi na Wapalestina. Wote Wayahudi na Waislamu wanalitambua eneo hilo kama eneo tukufu katika dini zao. Matokeo ya awali katika uchaguzi wa Afghanistan yanaonyesha kuwa waziri wa mambo ya nje wa zamani Abdullah Abdullah bado anaongoza katika uchaguzi huo, lakini hajapata wingi wa kuweza kushinda. Tume ya uchaguzi ya Afghanistan inasema matokeo ya awali yanaonyesha kuwa Abdullah anaongoza akiwa na asilimia 44 wakati waziri wa fedha wa zamani Ashraf Ghani yuko katika nafasi ya pili akiwa na asilimia 33. Matokeo hayo yanatokana na karibu nusu ya kura milioni saba zilizopigwa Aprili 5. Matokeo ya mwisho yanatazamiwa Mei 14. Uchaguzi mdogo utafanyika endapo hakuna yeyote kati ya wagombea wanane wa urais atakayepata ushindi wa moja kwa moja. Rais Hamid Karzai hakuweza kugombania mwaka huu kulingana na katiba ya nchi. Amekuwa madarakani tangu majeshi yaliyoongozwa na Marekani kuwaondoa Taliban madarakani mwaka elfu mbili na moja. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington. Ripoti kutoka mashariki mwa Ukraine zinasema watu wenye bunduki wameshambulia kituo cha barabarani kinachosimamiwa na wanamgambo wanaounga mkono Rusia na wanaotaka kujitenga. Watu wanne waliuawa. Shambulizi hilo la mapema leo karibu na mji wa Slavianski halikuweza kuthibitishwa mara moja na wizara ya mambo ya ndani ya Ukraine. Slavianski iko chini ya udhibiti wa wanamgambo wanaounga mkono Rusia. Shambulizi hilo limetokea saa chache baada ya serikali ya Ukraine kutangaza sitisho katika operesheni za usalama kuang'oa wapiganaji hao katika majengo ambayo waliyateka hivi karibuni. Waziri wa mambo ya nje Andri Deschetsia alihusisha mashambulizi hayo na sikukuu hii ya Pasaka. Wanajeshi kumi na nne wa Algeria wamefariki dunia baada ya shambulizi la Jumamosi usiku na wanamgambo wanaodhaniwa kuwa wapiganaji wa Kiislamu. Shirika la habari la Algeria linasema wanajeshi hao walishambuliwa katika milima ya Tizi Uzu wakati wanarejea kutoka shughuli za ulinzi zinazohusiana na uchaguzi mkuu. Rais Abdulaziz Bouteflika Bouteflika alichaguliwa kuongoza kwa awamu ya nne licha ya hali mbaya ya afya. Shirika la habari la Roita limekariri vyanzo vya habari vikisema washambuliaji hao wanatokea katika kundi la Alqaida tawi la Afrika Kaskazini. na wapiga mbizi wa Korea Kusini wameingia katika feri iliyozama na kutoa maiti zaidi, huku idadi ya vifo kutokana na ajali hiyo ikiwa imefikiwa 56 na watu wengine 246 ikiwa bado hawajapatikana Wengi wa waliokuwa katika feri hiyo walikuwa wanafunzi wa sekondari ya juu. Mamia ya wapiga mbizi ikiwa ni pamoja na wale wa kujitolea wamepambana na mawimbi makali na kuingia ndani ya feri hiyo iliyozama Jumatano ikiwa na watu 476 katika mwambao wa kisiwa cha Jindo kilichopo kusini magharibi ya Korea Kusini. Watu 174 pekee ndio waliopatikana mpaka sasa, na hakuna mtu hata mmoja aliyeokolewa tangu Jumatano. na msikilizaji, karibu, ni kipindi chako cha salamu za Pasaka na kukaribisha leo hii kwenye salamu za Pasaka, sehemu si mwingine, ni mimi Sunday Shomari na moja kwa moja basi, nikiwa nawatakia pasaka njema siku hii ya jumapili ya Pasaka, unayetufungulia kipindi mwenye bahati ni Joseph Miroro. Wewe Joseph Miroro, unapenda salamu zako za leo kutoka sanduku la posta 81 Kiroke kule Kenya, ziende kwake Salome Daniel, Deus Masunga, Zakaria Ndempo, Fikiri Dario, Lenga chapati choma wa choma, Shukuru wa mama Njingo, Edward Hamis Kanal, Ones Momponda, Linus Kingalu na David Kikoti. Unasema hawa wote wako nchini Tanzania pia hukusahau salamu zako ziende kwake Mugiri Machuki, William Mkenye, Ramuna Helen Arioma, Peterson Omoti, Isaya Nyagesoa, Dura Manani, John Nyabuto, James Mageto, Samuel Gatenga na Nathan Nyamwaro. Hawa wote unasema wako nchini Kenya. Unayefuatia basi mwingine ni wewe Bob Rich, pana salamu zako za pasaka ziende kwake Juma Idi Isa wa Kahama, Tanzania. Huku msahau Mchana Jay Mchana paroko wa Paroko na Lunus Kingalu wakiwa Morogoro umewakumbuka vivile Alhaji Kudra Maliro akiwa Kampala, Uganda. Huku msahau Baba Ali au Mbondei, unasema yuko kule Arusha, Tanzania. Huku msahau Hamadi Sakai, Mama Hashim na Kasim Bakari popote pale walipo. Hali kadhalika umewakumbuka Joshua Toroka, Gulam Haji Karim na Kasim Abeidi Ngea wakiwa Mtwara, na unamkumbuka vivile Mbaraka Mbaruku Msabaha wa Dubai, Simon Kiplagat akiwa Marekani, Omar Kavosa wa DRC, Pageja wa pageja na Mwile Obare, hawa wote wakiwa Mwanza. Basi ujumbe unawatakia wote heri katika sikukuu hii ya Pasaka. Asante sana Rose Muhando na kibao chake murwa kabisa hicho, utamu wa Yesu. Basi stand by kabisa, kwenda kwa wasikilizaji wetu wa upande wa simu. Kwa majina naitwa Nema Sulubu, mkazi wa Mombasa, Kenya. Ningependa kutuma salamu kwa mamangu ambaye yuko Malindi, Kenya, na dada zangu wote ambao wako kule kule Malindi na kakangu ambaye yuko Ukunda. Pia nawatumia salamu rafiki zangu ambao wako Swiss kina Esther kule washerekee Pasaka hii kwa nguvu, kwa vifijo pia. Wasile sana eti kwa kuwa ni sherehe. Sasa wa, wale sana mpaka wajisahau, wa sherekee kwa vizuri. Wale wote ambao wana drive, wa drive vizuri, usinywe sana kulewa sana mpaka ukajisahau. Namtakia kila laheri kila mtu, naam. Kwa majina naitwa Mashlo Issa, mimi ni mkazi wa hapa Mombasa, Kenya na salamu zangu kwanza ningependa kutuma kwa rafiki yangu anaitwa Patrick Gerald ambaye yuko Machakos, Kenya. E, pia na dada yangu anaitwa Mariam Ali akiwa kule sehemu za Kwale na bila kumsahau pia mwalimu wangu ambaye anaitwa Margaret Chade ambaye yuko sehemu za Hola, Kenya. nawatakia Pasaka njema kwa wale ambao watakuwa wakiendesha gari zao barabarani naombea wasiwe wasibugie pombe sana. E, mimi kama Muislamu nawatakia rafiki zangu ambao pia wenye dini to, tofauti tofauti. Wasia wangu kwao ni kwamba sisi Waislamu na Wakristo tuishi kwa, kwa umoja na upendo. Naam, kutoka kwenye simu. Basi naturudi tena kwa wasikilizaji wetu waliotuma salamu zao kwa kutumia zile barua pepe. Naelekea kwako Shele Mitinje. Shele Mitinje, unasema wewe ni mwenyekiti wa wapeku ukiwa kule Mpanda, Tanzania. Unapenda salamu zako ziende kwa watoto wako wote, unasema kuwa sahau Emanure Shele, Masumbuko Shele, Majuma Shele, Maria Shele, Sikora Shele, Rativa Shele, Nyarinda Shele na Jonas Shele, bila kumsahau Kashije shele Juma Shele na Kweji Shele. Mwisho kabisa, unasema naomba nimkumbuke mtangazaji wa zamu na kwa niaba yangu wa watangazaji wengine wote hapa nasema asante sana na kamata kadi yako, si mwingine ni wewe Salome Daniel au Mama Elizabeth. Unasema uko Mageuzi, Shinyanga, Tanzania. Salamu zako unataka ziende kwake Sali Bunzali, Deusi Masunga, Steju Nyankera, Ema Kapela, akiwemo Mwadui Matrida Zaitu, Abu Nchali huku msahau chiku sakumba, hali kadhalika umemkumbuka Zaituni Kalinga, Zefania Wilfred Jilala na soro Arafat Michael akiwa DRC, Zakaria Kinanda na Joseph Miroro, uchoma wa choma na Rebeka Kwamboka. Unasema wako Morogoro, Tanzania, na ujumbe unawapa hii leo, unawaambia unawatakia Pasaka njema. Basi, moja kwa moja msikilizaji, baada ya salamu hizo, hebu tupoze makoo tupate burudani. Ni burudani ya muziki msikilizaji, kutoka kwake, si wengine hawa Peace, Naam, baada ya kibao hicho murwa kabisa kutoka kwa vijana wa Peace Square Homes, msikilizaji, basi tunaenda moja kwa moja kwa wasikilizaji wetu wa simu ambao tayari kwenye line wako standby. Jina langu kavuo siza endera guoketi, salamu zangu na salimu muloko wangu Westa Tebutembo, hapa kalimbu nawasalimu. Mwengine ni ene naye iko hapa kalimbu, kalimbu Tebutembo bora da bora aiko kiinga mitembo na mwenie zizi na iko kinga mitembo. Jina langu Omega ana ani ninaikala Bunda Aradisi. Salamu zangu za Pasaka zimwendee baba yangu mzazi anapokaa ya Bafatende Daniele Apobo, mama yangu Rose anakaa ya Beni, watoto wangu Daniele Israele na Ester na familia yangu nzima ambao inapatikana Kongo, zaidi sana Bunya Famie Malili. Jumbe uh, muhimu ambao nitapatia familia yangu ni kuogopa tu Mungu, na zaidi ya hapo wapendane sana. Asante sana kwa salamu zenu wasikilizaji wetu wa simu. Narudi tena kwa wasikilizaji wetu wa kadi mliotuma kadi zenu na barua pepe. Naye anza nawe sasa ni Daudi Kikoti, unasema huko jambo rafiki salam club. Sanduku lenu la posta ni moja moja sifuri tano Tabata Dar es Salaam, ukiwa unashirikiana basi na mke wako unasema Salome, mnapenda salamu zenu zi ziende kwake bwana na bibi Maganga s Maganga, amemkumbuka Kashindi Maulidi wakiwa Kigoma, Ras Franz Makongogo na Julius Mafriko wa Tarime, Raymond Simbu Masawe, Zakaria Ndemfo wakiwa akiwa Moshi, Jofre Njereka na Damian Nziku wakiwa Iringa na Mbeya, bila kuwasahau Henry Kideula na familia yake wakiwa kule Njombe. Pia mmewakumbuka uh, Omar Kavocha na Wakongomani wote, mnasema leo mnawakumbuka ikiwa ni siku ya Pasaka. Pia hamkuwasahau wazazi wenu wapenzi, mnasema wako Kahama na Iringa. Moja kwa moja basi ujumbe mnaowatakia ni ujumbe wa pasaka njema. Nakuja kwako kwa si mwingine ni wewe Janga Choma Masanja. Janga Choma Masanja, unapenda salamu zako ziende kwake. Kwanza kabisa unasema ni Deusi Masunga, Tamasha na Mwana Haruna, huku msahau fundi Khamis uh, Fulmigibuka umemkumbuka pia, Paulini Madoshi, Juma Choma, Edward Kabamba, Swedi Kaluta, bila kumsahau umesema Juma Kennedy Mpemba, zamuni yako Victor Nyangalima. Victor anasema hivi salamu zake za leo akiwa kule Njombe, Tanzania, za pasaka hii atakaziende kwake Simon Nyangalima, Edward Kabamba, Deusi Masunga, Aqwino Msombe, Amosi Msanga, Atukabuga hukumsahau Rose Malima. Pia amemkumbuka Baba Tony Ramadhani Mchomvu, shukuru wa mama Jason Molongo, Joshua Turuka, Hamis Kanali na Petro Sanga, bila kumsahau mwisho kabisa Julius Nyangalima. Na wote hao unasema unawaambia Mungu yumwema kama ujapata salamu zangu usijali, utazipata wakati mwingine. Naona huyu bwana Viktor ana watu wengi kwelikweli, wa kuwasalimu. Lakini yote hayo ni heri tu, ikiwa ni Pasaka basi, watu mnatakia na salamu za heri ee, na baraka tele za Pasaka ya leo. Nam tarudi tena basi kwa wasikilizaji wetu wa upande wa simu. Kwa jina naitwa Sima Kazaura, niko Silver Spring, Maryland napenda kutuma salamu zangu za Pasaka. Kwanza kabisa kwa mama yangu kipenzi, Mama Celestina Kazaura, akiwa pale Oyster Bay, Dar es Salaam. Pia yes, salamu zangu za pili zimwendee dada yangu kipenzi Mrs Koku Rutageruka, Dokta pamoja na familia yake Edwin utegeruka pamoja na wanao wakiwa pale Mbezi Beach Dar es Salaam. Salamu zingine zimeendea kaka yangu Dr. Kamgisha Kazaura pamoja na familia yake wakiwa hapo Mikocheni Dar es Salaam. Salamu zingine zimeendea kaka yangu Rayunga Kazaura na familia yake Lydia, pamoja na watoto Shalin, Michael, Mark wakiwa hapo Uingereza. Salamu zangu zimeendea dada yangu Kemilembe Mono pamoja na familia yake wakiwa Ufaransa, Paris. Salamu zingine za dhati zimwendee mdogo wangu wa kike kipenzi, mdogo wangu Shubi kwa kutulage um, Ruta Chunzibwa pamoja na familia yake wakiwa Mbezi Beach Dar es Salaam. Salamu zingine zimwendee kipenzi mdogo wangu Mwijege Kazaura akiwa hapo Arusha, A Town pamoja na familia yake. Zingine kabisa zimwendee mdogo wangu kipenzi mdogo wangu mdogo Mwesigi wa Kazaura akiwa hapo Oster Bay. Big up bwana mdogo. Salamu zingine zote zipekee ziwafikie marajirani zangu wote, mama Nyachia, mzee Nyachia, marafiki zangu leti Nyachia, wadogo zangu wapenzi leti nyachia nema deo nyachia wakiwa oysterbay masaki wengine ziwafikie wanajumuia wenzangu niliowacha huko Mtakatifu Cecilia. Salamu zingine ziwaendee wafanyakazi wenzangu walikuwa wanafanya nao kazi Bongo huko TSP, Tanzania Steel Pipes, nawapa salamu za Pasaka. Salamu zingine ziwaendee ndugu zangu wote kote walioko mm, mbukoba Mwanza wapi wote, ninawapa salamu, ninawasalimia, nawatakia pasaka njema Mwenyezi Mungu mwingi wa rehema awabariki wote, awatasikia pasaka njema. Ninawamisi sana, love you all, asanteni sana. Beatrice Kilima, salamu zangu ziende kwa familia yote ya Esau Kilima iliyopo Dar es Salaam na familia ya Andrea Mhando wako Dar es Salaam, wengine wako Morogoro, Tabora na kokote waliko, na marafiki zangu wapendwa wote wananifahamu, walioko huko Dar es Salaam Tanzania mume wangu mpenzi Keith, ambaye niko naye hapa Washington DC pamoja na mtoto wetu Jonathan. Nawaambia nawapenda sana, nawatakia pasaka njema. Jina langu naitwa Elizabeth John, niko United States. Salamu zangu za pasaka nataka zimwendee babaangu akiwa pale Kilimanjaro, anaitwa John, mama angu anaitwa Janet akiwa pale Kilimanjaro, Moshi, Tanzania. Nyingine zimwendee mdogo wangu akiwa pale Dar es Salaam, anaitwa Ndianasia John na Naomi John. Nawatakia kila laheri na Mungu awabariki. Naitwa Kisio Mshana, niko Silver Spring, Maryland. Ningependa kutuma salamu kwa baba yangu Profesa Mshana, yuko pale Kunduchi, na kaka yangu Jacob yuko Kunduchi na majirani zangu na marafiki zangu wengine wote, nawatakia pasaka njema. Asante. Na kufikia hapo, basi, msikilizaji, ndio tunakamilisha kipindi hiki cha salamu za Pasaka kutoka idhaa ya Kiswahili ya asho sauti ya Amerika. Ulikuwa nami Sandey Shomari na kutakia Pasaka njema, chao. cheza bila kukunja goti ikimalizia salamu zetu za Pasaka. Huyo alikuwa Sunday Shomari aliyekuletea salamu hizo. Na sasa, msikilizaji, tumalizie na muhtasari wa habari. Matokeo ya awali katika uchaguzi wa Afghanistan yanaonyesha kuwa waziri wa mambo ya nje wa zamani Abdullah Abdullah bado anaongoza lakini hajapata wingi wa kuweza kushinda uchaguzi huo. Tume ya uchaguzi ya Afghanistan inasema matokeo ya awali yanaonyesha kuwa Abdullah anaongoza akiwa na asilimia 44 wakati waziri wa fedha wa zamani Ashraf Ghani yuko katika nafasi ya pili akiwa na asilimia 33. Baba Mtakatifu Francis ameziombea Ukraine na Syria wakati anaendesha misa ya Pasaka katika kanisa mtaka la Mtakatifu Petro mjini Rome. Baba mtakatifu, kiongozi wa kanisa Katoliki, aliombea wale wote wanaohusika katika mgogoro wa Ukraine kufanya kila juhudi kuepusha umwagaji damu. Alisema huko Siria amani ilistahili kuja zamani sana. Polisi wa Israel wanasema wamewatia nguvuni wa Palestina 16 waliokuwa wakitupa mawe karibu na msikiti wa Al Aksa katika eneo takatifu la Jerusalem. Maafisa wanasema polisi wawili walijeruhiwa katika fujo hizo na waandamanaji Tukio hilo lilianza mapema leo baada ya eneo hilo kufunguliwa kwa ajili ya waumini na watalii wakati huu wa sikukuu ya Pasaka. Eneo hilo ni moja ya maeneo makubwa ya kidini katika mji wa Jerusalem, na ni mivutano mikubwa kati ya Wayahudi na Wapalestina. Ripoti kutoka mashariki mwa Ukraine zinasema watu wenye bunduki wameshambulia kituo cha barabarani kinachosimamiwa na wanamgambo wanaounga mkono Russia na wanaotaka kujitenga. Watu wanne waliuawa. Shambulizi hilo la mapema leo karibu na mji wa Slavianski halikuweza kuthibitishwa mara moja na wizara ya mambo ya ndani ya Ukraine. Slavianski iko chini ya udhibiti wa wanamgambo wanaounga mkono Russia. Na wanajeshi 14 wa Algeria wamefariki dunia baada ya shambulizi la Jumamosi usiku na wanamgambo wanaodhaniwa kuwa wapiganaji wa Kiislamu. Shirika la habari la Algeria linasema wanajeshi hao walishambuliwa katika milima ya Tizi Ouzu wakati wanarejea kutoka shughuli za ulinzi zinazohusiana na uchaguzi mkuu.