Direct From Washington, the Voice of America, VOA. Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA, tunatangaza kutoka hapa Washington DC. Karibuni kwa matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 12 saa za Afrika Mashariki. Ni saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Leo ni Jumatano, Aprili 23 mwaka 2014. Naitwa Esther Githuyu na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi. Katika matangazo yetu asubuhi ya leo, mbunge wa pili huko Somalia auawa siku moja tu baada ya mwingine kuuawa. Kulikoni kila fursa wanapata hawa wanatengeneza mauaji haya. Kwa kweli, sio wabunge peke yako wanauliwa, katika wiki huu umeuliwa watu wengine zaidi ya wanne ama watano hivi. Na katika makala ya vijana hii leo, mwanafunzi kutoka nchini Kenya, Paul Karanja ametengeneza ndege ya abiria mmoja tu na rubani. Je, ametumia vifaa gani? Kuna kitambaa cha mabawa, nimetumia poliesta poliesta. Nimepitia vitabu vingi, mtandao wa internet nimetumia sana, na kuna kitambaa hicho cha poliesta kinatumika kutengeneza mabawa ya ndege. Ni vidokezo vya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, huyu hapa Mkamiti Kibayasi na habari za dunia. Katika habari za dunia asubuhi ya leo, wanamgambo wa Somalia wanadai kuhusika katika mauaji ya mbunge wa pili nchini humo. Kundi la Al-Shabab lilisema lilimfyatulia risasi Abdiaziz Ishak Mursal ambaye alifariki jana baada ya shambulizi moja la kushtukiza katika wilaya Dharkainle huko Mogadishu. Maafisa walisema alifiatuliwa risasi mara kadhaa na alifariki papo hapo. Jumatatu kundi hilo lenye uhusiano na Al-Qaeda lilijisifia kwa shambulizi moja kwenye gari mjini Mogadishu ambalo lilimuua mbunge Isaac Mohamed Ibrahim na kumjeruhi mbunge mwingine. Mwakilishi maalum wa Umoja wa Mataifa kwa Somalia kwasomalia balozi Nicolas K alisema mashambulizi yanakumbusha kwamba kundi la Kiislamu lenye msimamo mkali ambalo limepoteza maeneo katika miaka ya karibuni bado ni kitisho nchini humo. Jeshi la Uganda linasema majeshi yamemkamata kamanda mmoja wa kundi la waasi la Lords Resistance Army LRA na kuachia wengine kumi ambao walishikiliwa mateka na kundi hilo la waasi. Msemaji wa jeshi alisema majeshi ya Afrika yanayomtafuta Charles Okelo yalilizingira kundi la LRA huko Jamhuri ya Afrika ya Kati. LRA linafahamika kwa kushambulia na kufanya wizi wa ngawira katika vijiji na kulazimisha watoto kujiunga nao kama wapiganaji. Kundi hilo la uasi liliundwa katikati ya miaka 1980 mia na lilipambana na, lili na serikali ya Uganda kwa miaka 20 kabla ya kukimbilia nchi jirani. Majeshi Uganda ya Uganda yamekuwa yakiongoza operesheni za Umoja wa Afrika zinazozungwa mkono na Marekani ili kumkamata kiongozi wa LRA Joseph Kony na viongozi wengine wa LRA. Marekani haitaki kutoa maelezo juu ya maelezo ya mashambulizi ya ndege zake zisizotumia rubani yani drones, ambazo ziliripotiwa kufanya mashambulizi ambayo serikali ya Yemen inasema ilisaidia kuua wanamgambo hamsini na watano wa Al-Qaida katika siku za hivi karibuni. Wizara ya Ulinzi ya Marekani hata hivyo inasema kuwa ina sababu nzuri za kuendelea kufanya kazi na watu wa Yemen kupambana na kitisho kinacholetwa na kundi la kigaidi lilijulikanalo kama Al Alqaida katika peninsula ya Kiarabu. Aida Isa anaisoma ripoti kamili. Yemen, kwa msaada wa mashambulizi ya drones za Marekani, imekuwa ikifanya kile unachokiita kampeni ya mashambulizi ya anga dhidi ya ngome za Alqaida kwenye maeneo ya mbali ya milima ya eneo la kusini la taifa hilo la mashariki ya kati. Wanamgambo hao ni sehemu ya kundi la Alqaida katika peninsula ya Kiarabu, kundi ambalo limehusishwa na njama zilizoshindikana dhidi ya Marekani, ikiwa ni pamoja na majaribio ya kulipua kwa mabomu ndege zinazoelekea Marekani. Nayo Marekani imekataa kuelezea zaidi juu ya matumizi ya ndege zake za drones, lakini hapo jana msemaji wa wizara ya ulinzi Admirali John Kirby alisema mashambulizi hayo dhidi ya wanamgambo yalikuwa halali. Admirali Kirby anasema jeshi la Marekani linaamini kwamba kitengo hicho cha Al Qaida huko Yemen ni kitisho cha kuaminika, na hiyo ndio sababu Pentagon inaendelea kuwasaka kwa ushirikiano na majeshi ya Yemen. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa VOA. Waasi huko Sudan Kusini wanakanusha shutuma za Umoja wa Mataifa kwamba waliua mamia ya watu baada ya kuchukua udhibiti wa mji mmoja mdogo wiki iliyopita. Msemaji wa waasi Lul Ruai Kong alisema kwamba wapiganaji waasi hawakuhusika na mauaji hayo ya mji wa Bentu na walilaumu upande mwingine, akiwemo majeshi ya serikali. Ofisi za Umoja wa Mataifa huko Sudan Kusini zilisema Jumatatu kwamba waasi waliua zaidi ya raia mia mbili na kwa jeruhi zaidi ya mia nne kwenye msikiti mmoja katika eneo ambako watu walikimbilia kutafuta usalama wao. Ilisema waasi wajulikanao kama SPLA upinzani waliwasindikiza watu wa mataifa fulani na makundi ya kidini kuelekea maeneo salama kabla ya kuwaua wengine. Rais wa muda wa Ukraine Oleksandr Turchynov ameyaagiza majeshi ya usalama kuanza tena operesheni ya kupinga ugaidi huko mashariki mwa Ukraine baada ya mwanasiasa mmoja kutoka kwenye chama chake na mtu wa pili kukutwa ameuliwa baada ya kuteswa. Agizo hilo lililotolewa jana saa kadhaa baada ya makamu rais wa Marekani Joe Biden kuondoka mji mkuu wa Ukraine, aliitaka Moscow kutekeleza ahadi zake za kuwaondoa wafuasi wenye silaha wanaunga mkono Russia kujitenga ndani ya Ukraine. Hatua ya agizo hilo ilifuatia ripoti kwamba kulikuwa na jaribio la kushambulia ndege ya jeshi la Ukraine karibu na mji wa mashariki wa Slovansk. Kimbunga katika eneo la kusini mwa bahari ya Hindi kimelazimisha marubani kuakhirisha kwa muda shughuli za kutafuta ndege iliyopotea shirika la ndege la Malaysia. Idara inayoratibu shughuli hizo kutoka Australia inaripoti kwamba mawimbi makali baharini yamepoteza uwezo wa kuona vizuri baada ya kimbunga Jack kukumba eneo hilo, lakini maafisa wanasema meli kumi zitaweza kuendelea na msako wao wa mabaki kutoka ndege iliyopotea aina ya 777. Wakati wao meli ndogo zinazotumia robot zimekaribia kumaliza upekuzi wao unaolenga kutafuta ndege hiyo katika maeneo ya chini ya bahari, wa Australia wanasema robot aina ya Bluefin 21 imepekua kiasi cha robo tatu ya eneo lililotegwa kwa shughuli hiyo chini ya bahari. Unasikiliza Kumekucha Afrika. Matangazo yanakujia kutoka hapa Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na habari zilizobeba uzito wa juu asubuhi ya leo ni hayo mauaji huko Somalia, ambapo wabunge wawili wa Somalia wameuliwa katika muda wa siku mbili zilizopita katika mji mkuu wa Mogadishu. Mwenzangu Abdu Shakur Abud amezungumza na mbunge Hussein Bantu, na kwanza kamuuliza hali hiyo inaashiria nini. Kwetu sisi sio kitu mpya kila fursa wanapata, hawa wajamaa tuseme kina Alshababu ndio wanatengeneza mauaji hayo. Kwa hivyo, je, wamelenga hivi sasa, wanataka kulenga wabunge au ni mauaji ya kawaida tu? Anaua kila mtu anaompata. Kwa kweli nikuambia, sio wabunge peke yako wanauliwa, katika wiki huu nafikiri kumeuliwa watu wengine zaidi ya wanne ama watano hivi nafika hapa Mogadisho ndio wameuliwa, kule Baidoa nako kumeuliwa jana watu watatu hivi, na mwingine mmoja amenusurika. Kwa hii ni mambo ndio yanaendelea katika nchini Somalia yote, ukapatiwa fursa ndio utauliwa tu. Nauliza sasa, kutokana na hali hii inaonekana kwamba wasiwasi bado unaendelea, Mnachukua hatua gani, au mnajadili namna ya kuimarisha usalama leo? Ba, tumechukua hatua katika kuzungumza hali ya bunge, hali ya bunge na hali ya hawa wa jamaa, na mazungumzo katika bungeni bado yanaendelea, na kesho hata tutarudia kuzungumza kwa urefu sana, na tunaona kesho, ama mpaka kesho kuta kutatokea maamuzi ya upande wa bunge, na tutaona ile itatokea lakini hali sio shwari kabisa na huko Mogadishu. Nafikiri usalama bado utaendelea kuwa mbaya hivi, au nafikiri hali itabadilika karibuni? Walai hapa Mogadishu, hao wajamaa wakipata fursa yoyote, wanatekeleza mauaji ya kushinda kabisa. Lakini unajua jeshi la amani liko ndani ya orodha ya kutafuta hao wajamaa lakini sasa tunasema kwamba wamepata fursa ndogo kabisa, ile fursa ndio wamefaidikia vizuri. Kulikuwa msafara wana wa rais alikuwa anataka kutazama katika kipande ya tuseme ya nini ya Mogadisho juzi na leo, wamepata fursa katika huyu mbunge alikuwa anaelekea bungeni alikuwa ametoka nyumbani kwake amesimama nje na, na gari yake, ndiyo wamepata fursa ndiyo ya kumuulia. Na tuseme waleo wamehusika, leo walikuwa wametua nguvuni, lakini yule ya jana hajaonekana bado. Ni mbunge wa Somalia Hussein Bantu, akizungumza na Sauti ya Amerika kutoka Mogadishu <mulia> Sikiliza Kumekucha Afrika ni matangazo yanayokujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington, na tunaendelea na habari zaidi za dunia. Taasisi inayofuatilia matumizi ya kemikali duniani inasema Syria imesalimisha zaidi ya asilimia 86 ya silaha zake za kemikali. Taasisi hiyo ya kudhibiti silaha za kemikali yenye ya makao yake makuu huko The Hague ilisema jana kwamba Syria iliwasilisha fungu jingine la kemikali kwenye bandari ya Latakia ili liharibiwe kwenye mwambao wa meli ya Marekani. Walikubaliana kabla ya tarehe ya mwisho ya Syria kuteketeza kemikali hizo hapo Juni 30. Taarifa hizi zimetolewa wakati maafisa wa Marekani wakisema wameona ishara kwamba kemikali za sumu zilitumika katika eneo moja la waasi nchini Syria mwezi huu. Marekani inafuatilia kwa karibu matukio katika peninsula ya Korea baada ya ripoti kwamba Korea Kaskazini huenda inapanga jaribio jingine la nyuklia kabla ya e ziara ya Rais Barack Obama kuelekea kwenye eneo hilo. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje wa Marekani Jen Saki alisema Marekani inaendelea kuisihi Korea Kaskazini kuacha vitendo ambavyo vinatishia amani na usalama wa kieneo. Washington imetoa majibu kufuatia onyo lililotolewa na jeshi la Korea Kusini kwamba Korea Kaskazini huenda inaandaa jaribio jingine la nyuklia kwenye nchi kavu. Msemaji wa wizara ya ulinzi Kim Min Seuk alisema kwamba tathmini hiyo inatokana na kuongezeka kwa harakati kwenye eneo la majaribio ya nyuklia huko kaskazini. K unasikiliza Sauti ya Amerika kutoka hapa Washington. Wakufunzi na makundi ya kiraia kutoka nchi 54 za bara la Afrika wanakutana Cameroon kutafakari juu ya malengo ya milenia ya Umoja wa Mataifa katika nyanja ya elimu kabla muda kukatika mwaka ujao 2015, wanasema. Huku muda uliosalia ukiwa chini ya mwaka mmoja ipo haja kubwa sana kwa wafadhili kutimiza ahadi zao kwa watu maskini zaidi duniani ili waweze kufanya mikakati inao wawezesha kuimarisha na kupata elimu. Mwandishi wa sauti Amerika, Moki Edwin Kinzeka anaripoti kutoka Yaunde, Cameroon. The pedagogic drum. The call is for the whole education community and especially teachers Mdundo huo wa muziki unaokaribisha makabila ya Baka na Mbororo yanayoishi katika maeneo ya kati ya bara la Afrika kuwapeleka wanao shuleni. Makabila hayo yanaishi maisha ya jadi ambapo elimu kwao sio swala muhimu. Jean Pierre Edzoa, afisa wa wizara ya masuala ya kijamii ya Kamerun, anajiuliza nini hatma ya watoto pasipo na elimu. Anasema naweza kutumia neno moja tu, ni mkasa. Tunafanya kila jitihada kuhakikisha wazazi hao wanaelewa kuwa wanahujum maisha ya baadaye ya wanao. Bois Waruku ni wa taasisi ya mtandao wa kampeni ya elimu Afrika yenye makao yake Nairobi naye anasema mkutano wa yaunde unawapa fursa ya kutizama mbele ya mwaka 2015 beatrice jenga mkuu wa kitengo cha elimu katika tume ya umoja wa afrika aliiambia sauti amerika kwa wakufunzi wanaandaa programu ya elimu kwa bara la afrika na wanahitaji msaada wa mashirika fadhili wataalam wa elimu wanasema takriban nchi zote za afrika hazitaweza kufikia malengo ya milenia ya juu ya elimu mwaka ujao lakini idadi ya watu maskini inazidi kupungua na watoto wengi zaidi wanakwenda shuleni katika zaidi ya nchi 30 za Afrika ambako serikali zimezindua programu za elimu bila malipo katika shule za msingi. Mpenzi msikilizaji, usikose kusikiliza kipindi cha Matukio ya Afrika ambacho kinakujia kila siku ya Alhamisi. Matukio ya Afrika ni kipindi ambacho kinazungumzia maswala mbalimbali yanayohusu bara la Afrika. Tega sikio kupata yale yanayotokea barani humo kila wiki, iwe masuala ya siasa uchumi, maendeleo, mizozo au uongozi. Yote haya yatakujia kupitia idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika. Mnaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika na hii leo tunakuletea makala maalum juu ya miaka 50 ya muungano wa Tanzania itakayoadhimishwa siku ya Jumamosi. Tunazungumza na wachambuzi, wanasiasa na wananchi juu ya mafanikio na changamoto za miaka hiyo 50 ya muungano na mustakabali wake. Mwenzangu Abd Shakur Abud amezungumza na Profesa Mwesiga Baregu kutoka Dar es Salaam, pamoja na wachambuzi Mohamed Said wa Dar es Salaam na Hamza Zuberi akiwa Zanzibar. Kwanza, Profesa Baregu anazungumzia mafanikio ya miaka hamsini. Unajua, labda kwanza tu niseme kwamba ni vigumu sana kupima na kutathmini kikamilifu ma, mafanikio yaliyopatikana na kuyatenganisha yale yaliyokuwa ya muungano na yale yalikuwa ya Zanzibar na yale yaliyokuwa ni mafanikio ya Tanganyika. Lakini fanikio moja nadhani, naweza tulizungumza, tukakubaliana ni kwamba umejengeka utaifa wa Utanzania Tanzania nadhani kwa miaka hamsini Watanzania wanajitambua na wanajitambulisha kama Watanzania. Na kwa hivyo sasa hivi kuna watu wanazungumza wao muungano unaweza kuvunjika, lakini mi nadhani pamoja na kwamba ulianza kwa makubaliano kati ya Nyerere na Karume, pamoja kwamba ulianzishwa kwa makubaliano ya Afroshirazi na tano, lakini sasa hivi ni muungano ambao ni Watanzania na umejikita ndani ya Watanzania. Na mi nadhani unaendelea zaidi huko mbele ya safari, hautategemea sana hivi vyama vilivyoanzishwa, lakini kila mtanzania atakuwa ana, ana maslahi na atakuwa anataka ku, ku, kuendeleza na kulinda muungano. kwa kwa we Hamza, unafikiri muungano huu umeleta nini kwa upande wa kisiasa? Mimi ndio kama naungana na mwenzangu na alipoisha kuzungumza, muungano huu Ukizungumzia kisiasa, umepata mafanikio. Nakubali kwamba no. mechi mbili ukizichukua, ukiziunganisha, muungano ni nguvu siku zote, mnapokuwa pamoja ni nguvu. Lakini kitu kikubwa ambacho ndio changamoto ndani ya muungano huu ni hali ya uchumi, hali ya wananchi wake wanavyoishi. Ni kwamba tuna rasilimali za kila namna, tuna almasi, tuna gesi o, oh, tuna uranium, we, nemit tuna ma, mito kwa nini tunakwama mpaka sasa hivi? Hapa ndo mwananchi anapopata tabu. Uchumi na siasa vikenda pamoja, ndipo unapopata mafanikio. Hicho ndo kitakuwa ni kipimo hasa kwamba mwananchi huyu sasa anaishi katika nchi yake huru, nchi yake inampa, ina, ina, mategemeo ya maisha yake ya kila siku, yeye na mwanawe na vizazi vinavyokuja. Na, Mohamed Said, kwa upande wako, unafikiri kwa upande wa somi na wanasiasa wanaangalia vingine muungano na wananchi vingine, wewe maoni yako, unafikiri miaka hamsini imeleta nini? Miaka hamsini ya muungano imekuwa dhahma kwa Zanzibar. Kwanza nikwambie, na hili watu wapende kulisema, kimi nitalisema, hawa viongozi walikuwa madarakani hivi sasa, chaguzi tatu zilizopita zote wameshindwa, wananchi wamekataa, wamechukua serikali kwa nguvu. Basi hilo likutoshe, kuwa hiyo dhima ambayo ndugu zetu wa Zanzibar wanayo ni kubwa, kuwa wanatawaliwa na watu ambao wao hawako radhi nao. Hilo ndio nataka kuanza nayo. Kwa hivyo upande wa muungano wenyewe utasemaje? Huo muungano ndio umeleta dhima hii. Kama wangekuwa majeshi hayatoki huku kwenda kuweka wale kwa nguvu kwenye chaguzi zote tatu, viongozi hawa hawapo, wako viongozi wanatakiwa na watu na, sasa kwa hivyo... kama vile wanavyotumia Wamakonde kutoka mashamba ya mkonge Kipumbwi na Sakura kuja Zanzibar sitini na nne kuiangusha serikali. Ndo hivi hivi watu wanatoka huku Tanganyika, askari toka Tanganyika wanakuja Zanzibar kuwalazimisha watu washindwe kuchagua viongozi wanaowapenda. Hii ndo dhahama kubwa ambayo mimi naiona. Baregu, upande wako unasemaje kwa upande wa kisiasa? Maanake wengine wanasema muungano umeweza kusaidia nchi hizi mbili kuungana zaidi upande wa kisiasa. Nadhani e, kuna tatizo sasa hivi. E, tuko kwenye mjadala wa kuhusu katiba mpya na hasa kuhusu muundo wa muungano wenyewe na sasa hivi watu wana- wanavutana sana kuhusu serikali moja, serikali mbili au serikali tatu, hasa mbili au tatu. Sasa, jambo moja labda niseme kwamba tume ya mabadiliko ya katiba yenyewe imependekeza kwamba uwepo mfumo wa serikali tatu, na sababu kubwa ni kwamba ni kujaribu kwa sababu huu ni muungano wa hiari eh, kati ya Zanzibar na, na, na Tanganyika, lakini mpaka leo kwa miaka hamsini hii hatujawahi kuwa na serikali ya muungano kama serikali ya muungano ambayo inasimamia mambo ya muungano peke yake na inalinda na kutunza maslahi ya muungano kama muungano. Ni Profesa Mwesiga Baregu akizungumzia miaka hamsini ya muungano wa Tanzania, pamoja na wachambuzi Hamza Zuberi na Muhamed Said. Usikose kusikiliza sehemu ya pili ya makala haya maalum jioni ya leo na katika Livetalk siku ya Jumaa ambapo tutazungumzia kwa kina suala hilo la miaka 50 ya muungano wa Tanzania. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Na leo katika jukwaa la vijana tunazungumza na kijana Paul Karanja, mwanafunzi wa sayansi ya kompyuta katika chuo kikuu cha Meru nchini Kenya ambaye amethubutu kutengeneza ndege yake mwenyewe inayochukua abiria mmoja tu ambaye ni yeye mwenyewe rubani akitumia vifaa vya kienyeji. Mwenzangu Sande Shomari alipata fursa ya kuzungumza naye. Ubunifu katika vyuo na shule mbalimbali barani Afrika hususan Afrika ya Mashariki unakutana na changamoto mbalimbali mbali ambapo vijana wengi walio vyuoni hujikuta wanasoma kwa ajili ya mitihani, yaani kufaulu mitihani na kujipatia kazi mara baada ya kumaliza vyuo hivyo. Lakini ajira katika Afrika ya Mashariki, kama ilivyo maeneo mengine duniani, bado ina changamoto kubwa. Lakini kijana mmoja mwenye ari na uwezo wa kuthubutu na aliye na ndoto ya kuwa rubani tangu akiwa mtoto aliamua kuingia kwenye mtandao wa internet na pia kujituma binafsi na kuthubutu kutengeneza ndege yake mwenyewe. Karanja alianza vipi safari hii na alitumia vitu gani? vyuma vyuma vya kule za second hand ndivyo nimetumia na uh, kuna kitambaa ambacho kina cha mabawa nimetumia ete polyester. Um, polyester, nimepitia vitabu vingi, mtandao wa internet nimetumia sana, na kuna kitambaa hicho cha polyester kinatumika kutengeneza ndege kwa mabawa polyester, industrial polyester ama decron inatumika sana kutengeneza mabawa ya ndege, so because iko na strong strong, the quality itself is strong. So ndivyo inatumika kwa kawaida. Ndege ya abiria saba tatu saba inachukua takriban miezi mitano kujengwa. Je, Karanja kwa ndege yake hii ilimchukua muda gani? Ilichukua muda wa miezi mitatu, lakini miezi miwili ndiyo nilifanya kitu mwezi mmoja ilikuwa panda shuka za hapa na pale, lakini miezi miwili ndio niliketi chini na nikafanya jambo. Lakini kazi hii haikufanyika peke yake, ni kazi ambayo ilichukua watu wengi kuweza kufikia hapo alipofikia. Nilikuwa na wasaidizi wengi kwa kuchoma, kutumia ile welding machine, ile ya kuchoma, nilitumia fundi um, nilitumia fundi fundi wa, wa... wa kuchomelea, au ndio walinisaidia ndio, ni sana sana nimetumia mtandao wa internet na uh, kuna website inayojiita homebuiltairplanes.com. Homebuiltairplanes.com ni mtandao ambao unaunganisha watu wengi wanaotaka wanao kutengeneza ndege za kujitengeneza, na hapo ndipo nilipata uwezo. Kila jambo lililonisumbua wao wenyewe walitatua, wali na tukaendelea. Lakini kama alivyokuwa mgunduzi wa kwanza wa ndege, alifanya majaribio ya kurusha hewani na kufanikiwa kuruka upande wake. Ndoto yake ya kurusha ndege bado haijakamilika. Nini ambacho amekuwa akikutana nacho? Sikuweza kufikia tageti yangu kwa sababu nilisimamishwa na wanapolisi, kwa kuwa kulikuwa na watu wengi sana kwa ule uwanja, so ikanibidi niache kwa sababu ningeenda hivyo ningeumiza mtu, so nimeacha mpaka nipate barua kutoka kwa Civil Aviation of Kenya. Lakini baada ya kutana na kijingi hiki kutoka idara ya anga ya nchini Kenya, yeye ameamua kuchukua hatua. wa siku ya pili nilituma barua pepe kwa idara ya anga ya Kenya, lakini hadi waleo ni hawajaniweza hawajaweza ni kunisaidia, wenyewe hawajafika ku, kuangalia chombo ambacho nimetengeneza, ndio waone kama kinafaa ku akifai lakini, mimi mwenyewe nimewaongojea, lakini hawajakuja mpaka sasa. Kijana Paul Karanja, mwenye hamu ya kuwa rubani siku moja katika maisha yake na pia mwenye kumiliki ndege yake mwenyewe, bado anasubiri jibu kutoka idara ya anga ya Kenya ili aweze kuendelea na majaribio ya ndoto yake ya kurusha ndege yake mwenyewe. na ufuatao sasa ni muktasari wa habari. Wanamgambo wa Somalia wanadai kuhusika katika mauaji ya mbunge wa pili nchini humo. Kundi la Al-Shabab lilisema lilimfiatulia risasi Abdi Aziz Ishaq Mursal, ambaye alifariki jana baada ya shambulizi moja la kushtukiza katika wilaya Dharkainel huko Mogadishu. Jeshi la Uganda linasema majeshi yamemkamata kamanda mmoja wa kundi la waasi la lords Resistance Army LRA na kuachia wengine kumi ambao walishikiliwa mateka na kundi hilo la waasi. Msemaji wa jeshi alisema majeshi ya Afrika yanayomtafuta Charles Okelo yalilizingira kundi la LRA huko Jamhuri ya Afrika ya Kati. Waasi huko Sudani Kusini wanakanusha shutuma za Umoja wa Mataifa kwamba waliua mamia ya watu baada ya kuchukua udhibiti wa mji mmoja mdogo wiki iliyopita. Msemaji wa waasi Lul Ruai Kong alisema kwamba wapiganaji waasi hawakuhusika na mauaji hayo ya mji wa Bentu na walilaumu upande mwingine, yakiwemo majeshi ya serikali. Rais wa muda wa Ukraine Oleksandr Turchynov ameagiza majeshi ya usalama kuanza tena operesheni ya kupinga ugaidi huko mashariki mwa Ukraine baada ya mwanasiasa mmoja kutoka kwenye chama chake na mtu wa pili kukutwa ameuliwa baada ya kuteswa na msikilizaji, hapo ndipo tumekamilisha matangazo yetu kumekucha Afrika asubuhi ya leo. Ungana nasi tena kesho saa 12 asubuhi ya Afrika Mashariki, itakuwa saa 11 alfajiri huko Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni mimi Astegth na studioni hapa ni naye naitwa Mkamiti Kibayasi. Nawatakia siku njema kutoka hapa Sauti ya Amerika, studio zetu za Washington DC. Kwa heri.