Balozi wa Marekani kwenye Umoja Mataifa Samantha Power ameitaka jumuiya ya kimataifa kuwawekea vikwazo wale wanaowalenga raia au wanaoleta mvurugano wa kisiasa Sudani Kusini. Power alishiriki kwenye mkutano muhimu wa Baraza la Usalama la Umoja Mataifa Jumatano juu ya hali ya Sudani Kusini. Wanadiplomasia hao walionyeshwa kile Power alichokiita picha za kinyama za mauaji ya wiki iliyopita katika mji wa Bentiu. Ofisi ya Umoja wa Mataifa Sudani Kusini inasema waasi wameua mamia ya watu kutokana na utaifa au makabila yao baada ya kuchukua udhibiti wa Bentiu Aprili 15. Msemaji wa waasi amekanusha kufanya mauaji hayo. Rais Barack Obama amethibitisha tena nia ya Marekani katika mkataba wa kuilinda Japan, ikiwa ni pamoja na kundi moja la nchi za visiwa vya China Sea vinavyodaiwa na nchi zote Tokyo na Beijing. Kufuatia mkutano wa leo huko Tokyo na waziri mkuu wa Japan, Bwana Shinzo Abe, Bwana Obama alitamka wazi kabisa kwamba visiwa vya Senkaku viko chini ya makubaliano yanayoilazimu Marekani kuilinda Japan kama ikishambuliwa. Bwana Obama alisisitiza kwamba Marekani haichukui upande wowote juu ya uhuru wa visiwa hivyo vijulikanavyo China kama Diaoyu, lakini alionya dhidi ya Leonia, hatua yoyote ya upande mmoja ya kubadili hali iliyopo sasa. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA, hapa Washington DC. Mlinzi mmoja wa Afghanistan amefyatua risasi katika hospitali huko Kabul na kuua madaktari watatu wa kimarekani katika shambulizi jingine dhidi ya wageni huko Afghanistan. Shambulizi leo lilitokea katika hospitali inayoendeshwa na kituo cha kikristo chenye makao yake Marekani, cure International. Katika taarifa fupi kwenye mtandao wa Twitter, ubalozi wa Marekani ulisema kwa masikitiko makubwa kwamba tunaweza kuthibitisha kwamba Wamarekani watatu waliuawa katika shambulizi hilo kwenye hospitali ya Cure. Maafisa wa Afghanistan wanasema Mmarekani wanne alijeruhiwa katika shambulizi na kwamba wawili waliouawa walikuwa ni baba na mtoto madaktari waliokuwa wakitembelea hospitali hiyo wakati wa shambulizi hilo. Daktari watatu aliyeuawa amefanya kazi kwenye hospitali hiyo kwa miaka saba. Mapigano kati ya majeshi ya Ukraine na wanamgambo wanaounga mkono Rusia huko mashariki mwa Ukraine wamepelekea wanamgambo watano kufariki dunia huku rais wa Rusia Vladimir Putin akisema hatua za kijeshi Kiev ni uhalifu. Waziri wa mambo ya ndani wa Ukraine alisema hii leo kwamba majeshi yake pamoja na vikundi vya kijeshi yameua wanamgambo watano wanaunga mkono, wanamgambo wa, wanaunga mkono Russia na kuharibu vituo vyao vitatu vya ukaguzi katika mji wa Slovyansk. Wakizungumza katika mkutano wa hadhara huko St Petersburg, rais wa Russia Vladimir Putin amesema kwanza, kama serikali ya Ukraine imeanza kutumia jeshi dhidi ya watu wake ndani ya nchi hiyo hilo litakuwa kosa kubwa dhidi ya watu wake. Waziri Mkuu wa Israel Benjamin Netanyahu anakutana na baraza lake la usalama hii leo, wakati akifanya maamuzi juu ya jinsi ya kujibu kwa mapendekezo ya hivi karibuni ya wapinzani wa Palestina, Fatah na Hamas kuridhiana na kuunda serikali ya umoja wa kitaifa. Bwana Netanyahu alikosoa tangazo la maamuzi hayo Jumatano akisema rais wa Palestina Mahmud Abbas ambaye anawakilisha Fatah anasababisha ugumu katika mazungumzo ya amani yanayoendelea baina ya Israel na Palestina. Bwana Netanyahu aliwaita Hamas chama cha wauaji ambacho kinataka kuteketezwa kwa Israel. Israel, Marekani na Umoja wa Ulaya zinaliona kundi la Hamas kuwa ni la kigaidi.