Kumekucha Afrika! Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunatangaza kutoka hapa Washington. Karibu kwa matangazo yetu ya asubuhi yanayoanza saa 12 kwa saa za Afrika Mashariki, ni saa 11 Afrika ya Kati. Leo ni Jumatatu, Aprili 28, mwaka 2014. Naitwa Aster Githu Yuart na mimi hapa ni Mkamiti Kibayasi. Katika matangazo yetu asubuhi ya leo, wanasiasa wa Tanzania wajumuika na wale wa diaspora kwa maadhimisho ya miaka 50 ya muungano hapa Washington na kuzungumzia mchakato unaoendelea wa kupata katiba mpya huko Tanzania. Katika habari nyingine, Rais Obama akamilisha ziara yake Malaysia na kuahidi msaada wa Marekani kuitafuta ndege ya Malaysia iliyopotea. Ni baadhi ya habari tulizokuandalia asubuhi ya leo, msikilizaji, jumuika nasi hadi mwisho wa matangazo haya, lakini kwanza, habari za dunia. Katika habari za dunia asubuhi ya leo, walinda amani wenye silaha nzito wamewasindikiza baadhi ya wa Waislamu wa mwisho waliobaki nje ya mji mkuu wa jamhuri ya Afrika ya Kati, Bangi, na kuwasafirisha kwa malori zaidi ya watu elfu moja na mia tatu ambao kwa miezi kadhaa walizingirwa na wanamgambo wa Kikristo. Muda mfupi baada ya kundi hilo kuondoka hapo jana, wanamgambo hao walivamia na kuharibu nyumba na msikiti katika eneo la PK kumi na mbili mjini Bangi ambalo lilikuwa ngome ya Waislamu katika upande wa kusini wenye Wakristo wengi. Walinda amani wenye silaha kutoka Kongo waliendelea kutazama, lakini hawakujaribu kuzuia wizi wa ngawira. Umoja wa Mataifa unaelezea kuwa kulazimishwa kwa maelfu ya Waislamu kutoroka manyumbani mwao ni sawa na maangamizi ya halaiki dhidi ya kundi moja la watu. Serikali ya Sudan Kusini inatarajia kufikia hatua za kimaendeleo katika mashauriano ya amani na waasi. Kufuatia kuachiwa kwa, kwa wafungwa wa kisiasa walioshukiwa kupanga njama za kuiangusha serikali ya rais Salva Kiir kwa mujibu wa msemaji wa rais Atenyi Wek Ateni. Duru ijayo ya mazungumzo ya nchi za jumuiya ya IGAD inayofadhili mazungumzo ya amani yanayofanyika katika nchi jirani ya Ethiopia imepangwa kuanza leo Jumatatu, katika mji mkuu Addis Ababa. Wafungwa walioachiwa ni pamoja na Pagan Amun, katibu mkuu wa zamani wa chama tawala cha Sudan People Liberation Movement, SPLM, Majak Agot, Oyai Deng Ajak na Ezekiel Lol Gatkut. Kuachiwa kwa wafungwa hao kumekuja moja ya dai kubwa kutoka kwa wawakilishi wa waasi waliopo kwenye mashauriano ya amani wenye uhusiano na makamu rais wa zamani Riek Machar. Huku mazungumzo ya Mashariki ya Kati yakiwa bado katika hali tete, kiongozi wa Palestina amesema anawaonea huruma Wayahudi kutokana na mateso wakati wa Holocaust, tamko la nadra sana kutoka kwake. Mwandishi wetu Robert Berger ametuandalia ripoti inayosomwa hapa na Aida Isa. Rais wa Palestina Mahmud Abbas ameelezea tukio la Holocaust kama mojawapo ya tukio ovu zaidi dhidi ya binadam katika enzi hii. Bwana Abbas alitoa taarifa ya maandishi kwenye mkesha wa ukumbusho wa Holocaust ambao unaadhimishwa kila mwaka na Israel kuwakumbuka wayahudi milioni sita waliouawa na wanazi wakati wa vita vya pili vya dunia. Matamshi hayo hayakuwa ya kawaida kwa kiongozi wa kiarabu kutoa na yanaonekana kuwa ya mabadiliko makubwa kutoka kwa Bwana Abbas. Maafisa wa Israel wanamshutumu kwa kuonyesha kuto kujali pale alipoandika kuhusu Holocaust kabla ya kutunukiwa shahada ya udokta miaka ya sabini. Rais Abbas ambaye anaongoza mamlaka ya Palestina huko ukingo wa magharibi alionekana kutaka maridhiano na raia wa Israel kufuatia kuvunjika kwa miezi tisa ya mazungumzo ya amani. Wiki iliyopita, Israel ilisitisha mazungumzo baada ya kiongozi huyo kukubali kuunda serikali ya muungano na kundi la wanamgambo wa kiislamu la Hamas ambalo linadhibiti ukanda wa Ghaza. Hamas inakataa kulani vitendo vya ghasia au kuitambua taifa la Israel, na waziri mkuu wa Israel Binyamin Netanyahu alisema kamwe hatofanya majadiliano na kundi la kigaidi ambalo linakana haki ya kuwepo kwa taifa lake. Katika mkutano wa bunge wa kila wiki huko Jerusalem, Bwana Netanyahu pia aliyapuuza matamshi ya bwana Abbas juu ya Holocaust akisema yalipangwa ili kugubika maoni ya umma. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, VOA kutoka hapa Washington DC. Kundi moja la wafuatiliaji wa Ulaya lililoshikiliwa na waasi wanaounga mkono Russia huko mashariki mwa Ukraine lilionekana hadharani hapo jana na kuelezea kwamba hawajabugudhiwa hata wakati mashauriano yalipoanza kuhakikishiwa wanaachiwa huku waasi wenye silaha wakiwatazama watu wakizungumza, kiongozi wa kundi hilo kutoka taasisi ya usalama na ushirikiano huko Ulaya, OSCE, raia wa Ujerumani, Kanali Axel Schneider aliwahakikishia waandishi wa habari huko Slovanski kuwa walikuwa katika afya njema. Waasi waliwaita wafuatiliaji hao wanane wa kijeshi wafungwa wa vita. OSCE ilipeleka timu ya mashauriano huko mashariki mwa Ukraine kukutana na meya wa eneo lililotangaza kujitawala la Slovanski, Vacheslav Ponomariov, kuhusu kuwaachia wafuatiliaji wa kijeshi, wakati mmoja wao raia wa Sweden akiachiwa. Marekani inasema vikwazo vipya vya uchumi vya Magharibi dhidi ya Russia kwa kujihusisha kwake na Ukraine vitalenga kiwanda cha silaha cha Moscow na makampuni yenye uhusiano wa karibu na rais Vladimir Putin. Mfanyakazi mmoja wa White House, naibu mshauri wa usalama wa taifa Tony Blinken alisema jana kwenye kipindi kimoja cha televisheni kiitwacho Sunday News hapa Marekani kwamba kuanzia wiki hii vikwazo vya karibuni vitaongeza shinikizo la ziada kwa maafisa wa juu walio karibu na bwana Putin na makampuni wanayoyadhibiti. Blinken alisema teknolojia ya juu italenga usafirishaji wa silaha nje ya nchi, kutabiri kwamba vyote hivi kwa pamoja vitakuwa na madhara. Maafisa wa Saudi Arabia wanathibitisha vifo kumi zaidi kutokana na kirusi cha Mars, na hivyo idadi ya vifo kufikia mia moja na mbili tangu ugonjwa huo ulipogundulika. Vifo vya watu wanane vili kuripotiwa jana baada ya vingine viwili kuripotiwa siku ya Jumamosi. Wizara ya afya nchini humo inasema hivi sasa kuna kesi mia tatu thelathini na tisa zilizothibitishwa za mas tangu ugonjwa ulipogundulika kwanza nchini Saudi Arabia miaka miwili iliyopita. Kesi moja pia imethibitishwa nchini Misri kwa mwanamume mmoja ambaye hivi karibuni alisafiri kuelekea Saudi Arabia. Maduka ya kuuza madawa ya Saudi Arabia yanaripoti kuwa yameishiwa na, ya na vifaa vya kufunika pua, dawa za kunawa mikono na vifaa vinginevyo. Unasikiliza Kumekucha Afrika. Matangazo yanakujia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, Washington DC. Na habari zilizopewa uzito juu asubuhi ya leo za husu siasa za Tanzania, ambapo wakati Tanzania inasherehekea miaka 50 ya muungano uliounda nchi hiyo, wananchi wanafuatilia kwa makini mjadala ulounda mjadala mkali unaoendelea katika bunge maalum la katiba ya nchi hiyo kuhusu hatma ya muungano katika miaka ijayo. Sauti amerika ilipata nafasi kuzungumza na waziri wa nchi katika ofisi ya rais Zanzibar mwenye Haji Makame na waziri mdogo wa fedha Tanzania Mwigulu Ncheba ambao wako hapa Washington kushiriki katika sherehe za muungano zilizoandaliwa na ubalozi wa Tanzania Washington. Mwamoyo Hamza aliwauliza kuhusu mvutano unaoendelea kuhusu swala hilo bungeni. Kwanza ni Waziri Makame ni waziri wa nchi katika ofisi ya rais Zanzibar mwenye Haji Makame, na waziri mdogo wa fedha Tanzania Mwigulu Nchemba wakizungumza na Sauti ya Amerika papa hapa jijini Washington DC. Unasikiliza Kumekucha Afrika. Matangazo yanakujia kutoka hapa sauti Amerika, Washington DC. Tunaendelea na habari zaidi za dunia. Mwanaharakati wa kitaifa aliyebadili msimamo na kuunga mkono mabadiliko ya Ulaya, Aleksandra Vuzich amechaguliwa kuwa waziri mkuu mpya wa Serbia. Wabunge 198 walipiga kura ya kumkubali Bwana Vusish na baraza lake jipya la mawaziri hapo jana, wakati wa bunge 23, wakipiga kura ya kumpinga. Saba hawakuwapo bungeni. Bwana Vusish aliwaambia wabunge watalala na kula ndani ya jengo la bunge hadi wapitishe mswada wake wa mageuzi ya uchumi. Alisema mtindo wa kizamani wa kufanya kazi huko Serbia umewakimbiza wawekezaji na umeshindwa kubuni ajira, na na kupambana na rushwa. Mswada mpya wa uchumi unajumuisha makato ya matumizi na ongezeko la kodi. Upinzani tayari unapinga mswada huo. Helikopta za jeshi la Iraq zimeshambulia msafara mmoja wa malori ya mafuta uliokuwa ukijaribu kuingia kinyume cha sheria nchini Iraq kutoka mashariki mwa Syria na kuwa watu wasiopungua wanane. Ripoti zinasema operesheni ilifanyika mapema jana ndani ya Syria magharibi mwa jimbo la Anbar nchini Iraq. Msemaji mmoja wa wizara ya mambo ya ndani nchini Iraq alisema malori hayo ya mafuta yalikuwa na nia ya kupeleka mafuta kwa kundi lenye uhusiano na Al Qaida la The Islamic State of Iraq and the Levant. Kundi hilo la kijihadi limedhibiti maeneo ya jimbo la Anbar tangu mwezi Disemba, na mara kwa mara linapambana na majeshi ya Iraq. Maelfu ya waandamanaji wanaopinga nyuklia waliandamana kwenye mji mkuu wa Taiwan, Taipei, hapo jana kudai kusitishwa kwa ujenzi wa kiwanda cha nne cha nyuklia kwa ajili ya uchumi wa kisiwa hicho. Waandamanaji waliziba moja ya mitaa iliyo na harakati nyingi katika mji huo. Mapema leo, polisi walitumia mipira ya kumwaga maji kuwatawanya waandamanaji hao. Waandamanaji wameahidi kuendelea kukaa katika eneo hilo hadi bunge likutane kuzungumzia kiwanda cha kutengeneza nyuklia chenye utata. Waandamanaji wenye wa hofu nyingi kwamba kiwanda kingine cha nyuklia kitaongeza uwezekano wa matatizo ya nyuklia kama yale ya kiwanda cha nyuklia cha Fukushima nchini Japan wakati kilipokumbwa na tsunami mwaka 2011. Unasikiliza sauti ya Amerika kutoka hapa Washington, tukiendelea na ripoti za waandishi wetu. Waziri mkuu wa Korea Kusini jana Jumapili aliwasilisha barua ya kujiuzulu kwa sababu ya ajali ya meli ya abiria iliyotokea mapema mwezi huu na kusababisha vifo vya takriban watu mia tatu. Rais Park Genhe anasema atakubali kujiuzulu kwake mara tu baada ya meli ya waathirika wote kupatikana. Mwandishi wetu Daniel Schafer anaripoti kutoka Seoul. Khadija Riyami anayesoma ripoti kamili. Waziri Mkuu Chang Hong Won jana alijiwajibisha mwenyewe kwa jinsi serikali ilivyokabiliana na maafa ya meli hiyo. Katika mkutano na waandishi wa habari ulioonyeshwa moja kwa moja kwenye televisheni mjini Seoul, waziri mkuu alielezea kuwa atajiuzulu. Amesema anaomba msamaha kwa watu wote kama mwakilishi wa serikali yao. Anasema serikali haiwezi kusuluhisha matatizo mengi ambayo yametokea katika kuzuia ajali, majibu ya awali na udhibiti wa baadaye. Meli hiyo ya ghorofa tano inayojulikana kama Seiwu ilipinduka hapo April 16 kusini magharibi mwa Korea Kusini ikiwa na watu 476 na haraka ilizama. Wengi ya waathirika ni vijana ambao walikuwa katika safari iliyoandaliwa na shule yao ya sekondari kusini mwa Seul kwenda kwenye kisiwa cha mapumziko cha Jeju. Maafisa walikosolewa vikali kwa kile ambacho wengi wanaona ni uratibu wa polepole pole na mbaya kuhusiana na ajali hiyo. Habari zisizo sahihi kuhusu idadi ya waliookelewa abiria na wale waliopotea imefanya mambo kuwa mabaya zaidi kwa wazazi ambao tayari wana msiba mkubwa. Maafisa wa elimu awali waliashiria kuwa wanafunzi wengi waliokuwa katika meli hiyo iliyozama waliokolewa kabla ya habari hizo kusahihishwa. Kuhusu kiwango cha hasara iliyopatikana, mamia ya wazamiaji walipelekwa, lakini walizuiliwa na hali mbaya ya hewa, upepo mkali sana na kutoweza kuona vizuri. Ndugu wa wale waliokuwa ndani ya meli hiyo walikuwa na matumaini ya kupatikana walionusurika, waliangalia bila ya kuweza kutoa msaada wa aina yoyote. Wakati ikichukua siku kadhaa kwa wazamiaji kufika ndani ya meli iliyozama, meli ilikuwa ikitolewa polepole wiki moja baadaye, huku hali mbaya ya hewa ikiendelea kukumba juhudi hizo za uokozi. Waziri Mkuu Chang pamoja na mkuu wa ulinzi wa pwani walihusika na operesheni za uokozi. Anasema kujiuzulu kwake kutakuwa na maana ya kuwaomba msamaha watu wa Korea Kusini. Anasema ni lazima awajibike kama waziri mkuu. Ameona maumivu waliopata familia za waathirika, ambao walikuwa na maumivu makubwa sana kutokana na kupoteza wapenzi wao, na huzuni na hasira za watu hao katika ziara zake nyakati tofauti kwenye kisiwa cha Jindo, ambako jamaa wako wazazi waliokuwa na hasira walimsukuma na kumbugudhi kwa maswali magumu sana. Wanasiasa wa upinzani wamekosoa ombi la waziri mkuu kujiuzulu, kwani uwajibikaji usiokuwa na maana na kumtaka rais Park ndio aombe msamaha. Unasikiliza Kumekucha Afrika. Matangazo yanakujia kutoka hapa, idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Rais wa Marekani Barack Obama amekamilisha ziara yake nchini Malaysia ambako alikabiliwa na maswali magumu Jumapili kuhusu uhuru wa kisiasa nchini humo. Rais Obama anaelekea Philippines ambako Marekani imethibitisha itatia saini mkataba wa kupeleka majeshi yake kwa zamu katika vituo vya kijeshi vya Philippines. Mwandishi wa Sauti Amerika Luis Ramirez anaripoti kuwa baada ya makaribisho ya kufana sana Jumamosi, Rais Obama jana alizuru msikiti mkubwa wa kitaifa huko Malaysia ambao unaweza kutumiwa kwa wakati mmoja na watu elfu kumi na tano. Ziara yake kwenye msikiti huo ilikuwa ishara ya kuonyesha nia njema kwa Waislamu wa Malaysia ambao ndio wengi. Bwana Obama pia alitaka kuonyesha Malaysia kama taifa la kidemokrasia ambalo ni mfano wa kuigwa kutokana na ustahamilivu baina ya wa Waislamu, Wakristo, Wahindu na wale wenye imani ya Budha. Wakosoaji wa serikali ya Malaysia wanasema inabana uhuru wa vyombo vya habari na upinzani. Ziara ya rais Obama haikujumuisha mkutano na kiongozi wa upinzani Anwar Ibrahim. Akiwa na waziri mkuu wa Malaysia, Najib Tun Razak, katika mkutano wa pamoja wa waandishi wa habari, Bwana Obama aliulizwa ni kwa nini hakukutana na Bwana Anwar. The fact that I haven't met with Mr Anwar in and of itself is not indicative of our lack of concern given the fact that there are a lot of people I don't meet with. Anasema ukweli kwamba sikukutana na Anwar haina maana kwamba sijali. Ama kwa kweli kuna watu wengi ambao sikutani nao, wakiwemo viongozi wa upinzani, lakini haina maana kwamba siwajali. Hata hivyo, rais Obama alieleza kuwa alizungumza na waziri mkuu Bwana na Najib kuhusu masuala ya uhuru wa makundi ya kiraia Anasema, nimezungumza na waziri mkuu kuhusu swala la kuheshimu uhuru na kanuni za kisheria, kwamba upinzani una haki ya kupinga. Hata kama hatupendi, lazima kuwe na uhuru wa watu kukusanyika, kuabudu, hata kama wanaimani tofauti, uhuru wa watu wa kila rangi na hata filosofia na itikadi mbalimbali mbali. hayo ndio maswala ya kimsingi kabisa Marekani na yanapima ikiwa jamii itakuwa endelevu katika karne hii ya 21 au la na kuhusu ndege ya Malaysia iliyotoweka, Rais Obama alisema Marekani imejitolea kwa rasilimali na chochote kile kitakachosaidia katika shughuli za kuitafuta ndege hiyo. Rais wa mwisho wa Marekani kuzuru Malaysia alikuwa Lyndon Johnson hapo mwaka 1966 wakati wa vita vya vi Vietnam, pale Marekani ilipokuwa ikitafuta washirika miongoni mwa nchi za kusini mashariki mwa Asia kupinga utawala wa kikomunisti. Leo katika Jamii na Maendeleo tunazungumzia wakufunzi wa Kiafrika na makundi ya jamii za kiraia kutoka nchi takriban 54 za Afrika wamekutana nchini Cameroon kutathmini malengo ya milenium ya Umoja wa Mataifa katika elimu Kabla ya tarehe ya mwisho mwaka 2015. Wanasema ikiwa umebaki si chini ya mwaka mmoja, ni muhimu sana kuliko hapo awali kwamba nchi fadhili zithibitishe nia yake ya dhati kwa watu maskini sana duniani na kupitisha mikakati ambayo inaweza kuboresha elimu. Mwandishi wetu Moki Edwin Kidzeka ana ripoti kutoka Yaunde na Khadija Riami anaisoma ripoti kamili teachers. Mlio wa ngoma unayokaribisha makundi ya kikabila ya Baka na Mbororo yaliyozagaa katika nchi za Afrika ya Kati kupeleka watoto wao shule. Watu bado wanaishi maisha ya kitamaduni ambapo elimu si kipaumbele. Jean Pierre Edzoa, afisa katika wizara ya ustawi wa jamii Cameron, anashangazwa ni hali gani ya baadaye ipo kwa watoto hao ambao hawana elimu. Naweza kutumia neno moja, ni maafa. Tunafanya kila tuwezalo kuwafanya wazazi waelewe kwamba wanaiweka katika mashaka hali ya baadaye ya watoto wao. Juhudi za kuongeza mahudhurio ya shule imelivutia mfuko wa wanyamapori Hanson Jifoti, mkurugenzi wa kundi hilo nchini Cameroon, ameiambia VOA kwa taasisi yake ambayo inajulikana kama hifadhi ya viumbe na mimea, hivi sasa inalenga katika elimu, kwa sababu watoto wengi hawaendi shule. Kumekuwepo in so sure na juhudi kubwa katika siku zilizopita kuelimisha watoto na nyingine zimeshindikana. Kwa hiyo utafiti ulikuwa ni kupata maoni ya baka kitu gani kifanyike, kuhakikisha kwamba watoto wao wanakwenda shule. Katika miaka iliyopita, tumekuwa tukifanya kazi katika elimu, ambako tulilenga eneo zima la bonde la Kongo, lakini Kamerun ilichukuliwa kama eneo la mradi wa majaribio, ambako tutapata habari kwamba ambazo zitatumika baadaye kuendeleza kwenye sehemu nyingine za bonde la Kongo. Wakufunzi na makundi ya kiraia kutoka nchi 54 ambao walikutana Yaunde, wanasema ingawaje ripoti ya karibuni ya malengo ya maendeleo ya milenium, inayoashiria maendeleo, nchi nyingi hasa barani Afrika chini ya jangwa la Sahara hazitakidhi mahitaji ya kuongeza elimu na usawa wa kijinsia katika shule za msingi na sekondari. Boys waruku wa Africa Network Campaign kwa ajili ya elimu yenye makao yake Nairobi, anasema mkutano wa Yaunde umewapa fursa ya kuangalia mbali ya mwaka 2015, malengo ya maendeleo endelevu ambayo jamii za kiraia yamekuwa yakisukuma. Ni yale ya baada ya mwaka 2015 yawe aina gani? Kabla ya mwaka 2015 viongozi wa dunia hawakuweka nia ya dhati kwa malengo ya maendeleo ya milenia ambayo yalitakiwa yafanikishwe ifikapo mwaka 2015. Kwa hiyo idadi ya malengo ambayo ya waliweka nia ya, ya dhati yanafikia hatima yake mwishoni mwa mwaka 2015. Mbali ya mwaka 2015, kitu gani kifanyike? Kwa hakika tunatathmini mapendekezo yaliyoibuka ambayo yametolewa na taasisi mbalimbali ikiwemo Umoja wa Afrika kupanga malengo ya maendeleo baada ya mwaka 2015. Beatrice Njenga, mkuu wa idara ya elimu katika tume ya Umoja wa Afrika, ameiambia VOA kwamba wakufunzi wanajitayarisha kwa programu ya elimu ya miaka 50 kwa Afrika na haja ya kupata msaada wa mashirika fadhili. Kama unataka kuiunga mkono Afrika, unahitaji kuelewa vizuri sana mtizamo wa Afrika na kipaumbele katika elimu kwa mwaka 2063 kusudi uwekezaji wote uelekezwe katika mtizamo wa pamoja. Kama hatutakaa na kuweka mikakati ya kufanikisha tunachohitaji kufanikisha katika miaka hamsini, itafika mwaka 2063 na tutakuwa bado tunazungumzia kitu hicho hicho. Wataalamu wa elimu wanasema karibu nchi nyingi za Afrika haziko katika mwelekeo wa kufanikisha malengo ya maendeleo ya milenium katika nyanja ya elimu, lakini viwango vya umasikini vimekuwa vikishuka na hali kadhalika watoto wengi zaidi wanakwenda shule, hasa katika nchi zaidi ya thelathini ambako serikali zimeanza kutekeleza mpango wa elimu bure ya msingi. Ufuatao ni muhtasari wa habari. Walinda amani wenye silaha nzito wamewasindikiza baadhi ya wa Waislamu wa mwisho waliobaki nje ya mji mkuu wa jamhuri ya Afrika ya kati Bangi na kuwasafirisha kwa malori zaidi ya watu elfu moja na mia tatu ambao kwa miezi kadhaa walizingirwa na wanamgambo wa Kikristo. Muda mfupi baada ya kundi hilo kuondoka hapo jana, wanamgambo hao walivamia na kuharibu nyumba na msikiti katika eneo la PK kumi na mbili mjini Bangi ambalo lilikuwa ngome ya Waislamu katika upande wa kusini wenye wakristo wengi. Serikali ya Sudan Kusini inatarajia kufikia hatua za kimaendeleo katika mashauriano ya amani na waasi kufuatia kuachiwa kwa wafungwa wa kisiasa walioshukiwa kupanga njama za kuiangusha serikali ya rais Salva Kiir, kwa mujibu wa msemaji wa rais Atenyi Wek Atenyi. Duru ijayo ya mazungumzo ya nchi za jumuiya ya IGAD inayofadhili mazungumzo ya amani yanayofanyika katika nchi jirani ya Ethiopia imepangwa kuanza leo Jumatatu katika mji mkuu Addis Ababa. Mwisho matangazo yetu kumekucha Afrika Asubuhi, yaliungana nasi tena hapo kesho saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki, saa 11 alfajiri Afrika ya Kati. Kwa niaba ya wote waliofanikisha matangazo haya, mwelekezi Aida Isa, msimamizi wa matangazo ni mimi Aster Gyat, na hapa studio nimeshirikiana naye, jina langu ni Mkamiti Kibayasi. Tunawatakia siku njema kutoka studio zetu za Sauti ya Amerika, hapa jiji kuu la Marekani, Washington DC.