Marekani imetangaza vikwazo vipya dhidi ya Rusia hii leo kutokana na kuendelea kujihusisha kwa nchi hiyo katika mzozo wa nchi jirani ya Ukraine. Wizara ya fedha ya Marekani imechapisha orodha ya watu saba na makampuni kumi na saba yaliyowekewa vikwazo hivyo, vinavyojumuisha kuzuia mali yao iliyoko hapa Marekani na marufuku ya kusafiri hadi Marekani. Orodha ya watu waliowekewa vikwazo ni washauri wa karibu wa rais Vladimir Putin na mashirika ya umma ya Russia. Meya wa mji wa pili kwa ukubwa huko Ukraine Kharkiv, yuko katika hali mahututi baada ya kupigwa risasi na mlenga shabaha. Maafisa wa serikali wanasema Hennady Kerns alikuwa anaendesha basikeli yake nje ya mji huo wa mashariki alipopigwa kwa risasi mgongoni na mshambulizi asiyejulikana. Wanasema yuko katika hali Alipiga, alipinga vuguvugu vugu la awali la kutaka kujiunga na nchi za Ulaya magharibi lilopelekea kuondolewa kwa rais Viktor Yanukovych, lakini amesema ya anapinga pia wa Ukraine wanaotaka kujitenga wanaoungwa mkono na Russia na wanaotaka kura ya maoni ya kutaka uhuru ifanyike mashariki ya Ukraine. Leo hii pia watu wenye bunduki wanaounga mkono Russia wamechukua udhibiti wa majengo zaidi katika miji mingine ya huko mashariki. Waziri mkuu wa Somalia Abdiwali Sheikh Ahmed ameeleza wasiwasi wake kutokana na kukamatwa kwa kile alichokieleza raia wa kisomali wanaoheshimu sheria wanaoishi Kenya, ambako polisi inaendelea na msako mkubwa wenye lengo la kuzuia mashambulio ya kigaidi. Bwana Ahmed alieleza wasiwasi wa serikali hii leo baada ya kukutana na balozi wa Somalia mjini Nairobi, Muhammed Al Nur, aliyeitwa Mogadishu kuieleza serikali na baraza la mawaziri juu ya hali ya msako huo. Uamuzi wa, wa kumwita balozi wake nyumbani unafuatia kukamatwa kwa mshauri wa masuala ya kisiasa katika ubalozi wa Somalia mjini Nairobi, Said Muhamed Shir, mnamo msako huo mwishoni mwa wiki, tukio ambayo serikali ya Somalia inadai inakiuka mikataba ya kimataifa ya kidiplomasia. Serikali ya Mogadishu imepeleka ombi kwa idara zinazohusika za serikali ya Kenya kuchukua mwelekeo utakaoheshimu haki na hadhi ya wasomali wasio na hatia huko Kenya. Juhudi zetu za kuwapata maafisa wa serikali ya Kenya kuzungumzia swala hilo hazikufanikiwa. Wapatanishi wa kimataifa wanaotoa wito kwa kiongozi wa waasi wa Sudan Kusini Riek Machar kukutana na rais anayehasimiana naye Salva Kiir katika lengo la kuzuia kuendelea kwa mauaji ya kabila na kugeuka kuwa mauaji halaiki au vita kamili vya wenyewe kwa wenyewe. Mmojawapo ya wapatanishi, mjumbe wa Umoja wa Ulaya, Rondes, wa Ulaya, Alexandra Rondes, aliwaambia waandishi wa habari baada ya kukutana na Bwana Mashar wiki iliyopita na kueleza hii leo kwamba mazungumzo ya ana kwa ana kati ya watu hao wanaohasimiana, itakayokuwa ya kwanza tangu mapigano kuanza katikati ya Desemba, ni muhimu kabisa ili kusitisha vita vya ulipizaji kisasi na mauaji yanayoendelea licha ya makubaliano ya kusitisha mapigano yaliyofikiwa mwezi Januari. Rondos alikuwa miongoni mwa wajumbe wa nchi za Kiafrika, Marekani, Uingereza, Norway na Umoja Mataifa waliokutana na Machar katika kambi yake msituni huko Sudan Kusini mnaendelea kusikiliza taarifa ya habari kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti america washington dc rais abdulaziz azis buteflika wa algeria ameapishwa kwa mhula wa nne hii leo baada ya kupata ushindi kwa urahisi katika uchaguzi mkuu ambao wapinzani wake wanadai ulikuwa si wa haki wala huru na hivyo kurudi madarakani kwa miaka mitano mingine. Televisheni ya taifa ilimwonyesha Rais Buteflika mwenye umri wa miaka sabini na saba akikaa kwenye kiti cha wagonjwa akila kiapo chake na kutoa hotuba fupi kabisa ya kwanza hadharani katika kipindi cha miaka miwili. Kiongozi huyo alipatwa na kiharusi mwaka jana na kupelekea wananchi kuuliza ikiwa ana uwezo wa kuitawala tena nchi hiyo. Akizungumza kwa sauti ya mtu aliyechoka, rais Bouteflika alisema kuchaguliwa kwake ni ushindi wa kidemokrasia. Na katika hotuba yake iliyoandikwa na kupewa waandishi wa habari, kiongozi huyo ameahidi kuanza kazi za kufanya mageuzi ya katiba na utaratibu wa upatanishi, akiwataka wawakilishi wa mashirika ya kiraia na vyama vya kisiasa kuungana naye katika kazi hiyo kuu. Mahakama moja ya Misri katika mji wa Minai kusini mwa Misri imewahukumu wafuasi 683 wa kundi la Muslim Brotherhood hukumu ya kifo kwa mashtaka ambayo yanahusu mauaji ya polisi na vitendo vingine vya ghasia. Kesi hii inahusika na ghasia yalizozuka na kusababisha vifo katika mji wa Mina na kwingineko Misri baada ya vikosi vya usalama kupiga marufuku maandamano yoyote yanayofanywa na kundi la Brotherhood. Rais Barack Obama wa Marekani amesema makubaliano mepya ya usalama aliyotia saini pamoja na Filipino hayana lengo la kushindana au kudhibiti Uchina. Akizungumza kwenye mkutano na waandishi wa habari pamoja na rais wa Filipino Benigno Aquino hii leo, rais Obama amesema Marekani ina ushirikiano thabiti na China na lengo lao ni kuhakikisha kanuni na masharti ya kimataifa yanaheshimiwa, na hiyo ni pamoja na maswala ya ugomvi kima wa kimataifa. Kiongozi huyo wa Marekani yuko Filipino akiendelea na ziara yake ya nchi nne za Asia ikiwa ni pamoja na Japan, Korea Kusini na Malaysia.