Kumekucha Afrika. Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Karibu katika matangazo yetu ya alfajiri, yanaanza saa 11 alfajiri kwa saa za Afrika ya kati na saa 12 asubuhi kwa saa za Afrika Mashariki. Mimi ni Khadija Riami na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, nikiukaribisha katika matangazo yetu ya leo Jumatano asubuhi, Mei 7 mwaka 2014. Katika matangazo yetu ya leo tutakuletea ya ripoti kuhusu Marekani wamewekea vikwazo makamanda wawili wa, wa kijeshi huko Sudan Kusini wa upande wa serikali na uasi. Na katika makala ya vijana leo hii mwimbaji Natasha Shiros aliyoko Norwe aelezea licha ya kuimba, anafanya shughuli nyingine za usanii. Ni shughuli gani hiyo? Sana sana za dresses, za harusi huwa nawadizainia watu, lakini pia huwa napenda kwenda kwenye maonyesho kuonyesha nguo zangu kwenye, kwenye maonyesho na katika ripoti nyingine, mahakama nchini Misri yawapiga marufuku wanachama wa kiongozi aliyeondolewa madarakani Hosni Mubarak kushiriki katika uchaguzi mkuu ujao. Hayo ndiyo tuliokuandalia asubuhi ya leo. Mpenzi msikilizaji, tunapenda kukukumbusha kwa matangazo haya pia husikika kupitia mtandao wetu www. voa. swahili com. Lakini kwanza ni habari muhimu za dunia. Katika habari za dunia asubuhi ya leo, mkuu wa zamani wa jeshi nchini Misri, Abdul Fattah al-Sisi, anasema chama cha Kiislamu cha Muslim Brotherhood akina nafasi nchini Misri kama anashinda uchaguzi wa urais nchini humo unaofanyika baada ya mwezi huu. Al-Sisi alitarajiwa kushinda na alisema wakati wa mahojiano yaliyorushwa Jumatatu kwamba chama cha Brotherhood na rais aliyoondolewa madarakani Mohamed Morsi wamekwisha. Al-Sisi alikumbushia maandamano ya Juni 30 mwaka jana ambayo yalipelekea mamilioni kuandamana dhidi ya bwana Morsi, ikiwa ni mwaka mmoja tangu aingie madarakani. Wakosoaji walimshutumu kwa kujaribu kuhodhi madaraka na kushindwa kurekebisha uchumi wa Misri. Al-Sisi, wakati huo alikuwa akihudumu kama mkuu wa jeshi, alimshinikiza bwana Morsi kuondoka madarakani siku kadhaa baadaye. Wakazi wa kijiji kimoja cha kaskazini mwa Nigeria wanasema wanamgambo wa Kiislamu wa kundi la Boko Haram wamewateka nyara wasichana wanane zaidi. Wakazi wa Warabe wanasema watu wenye silaha walivamia kijiji chao siku ya Jumapili na kuwateka nyara wasichana hao. Wanasema watu hao pia waliiba chakula na mifugo. Kundi la Boko Haram linadai kuhusika kuwateka zaidi ya wasichana wanafunzi mia tatu mwezi uliopita kutoka mji wa Chibok. Baadhi walifanikiwa kukimbia, lakini wasichana mia mbili na sabini na sita bado hawajulikani walipo. Kiongozi wa Boko Haram Abubakar Shekau alitoa video ambapo anaonekana kuwakejeli wazazi wa wasichana hao. Alitabasamu wakati akizungumza na kusema, nimewateka wasichana wenu, na kisha aliongeza kwamba kundi lina nia ya kuwauza. Maafisa wa Marekani wa upelelezi wanakwenda Nigeria kusaidia katika kuwatafuta takriban wanafunzi wasichana mia tatu waliotekwa mwezi uliopita na kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram. Mwandishi wetu Scott Stens anaripoti kuwa waziri wa mambo ya nje John Kerry amejadili mwelekeo wa pamoja na rais wa Nigeria Goodluck Jonathan. Khadija Riami anaisoma ripoti kamili. Waziri Kerry anasema wa Marekani na Nigeria wanapeleka haraka kikosi cha maafisa wa Marekani kwenye ubalozi wake mjini Abuja ambao wanaweza kusaidia kutoa utaalam wa upelelezi uchunguzi, na mashauriano na wateka nyara, pamoja na kushirikiana habari na msaada kwa waathirika. Waziri Kerry alizungumza na waandishi wa habari kwenye wizara ya mambo ya nje kufuatia mazungumzo na mkuu wa sera za mambo ya kigeni katika Umoja wa Ulaya Catherine Ashton, ambaye anasema wasichana waliotekwa ni hali ya baadaye ya Nigeria. Ashton amesema wasichana hao ni waalimu, wanasiasa na wanasayansi, ni kina mama, ni wanawake ambao watakuwa na jukumu na mchango mkubwa katika jamii, na kuongeza kuwa kilichotokea kinawasikitisha wote na lazima wafanye kila wanaloweza kujaribu na kuwaunganisha na familia zao na kuzuia hilo kamwe lisitokee tena. Utawala wa Obama mwaka jana ulilitaja kundi la Boko Haram kwa ni taasisi ya kigeni ya ugaidi. Washington inasema Marekani inaunga mkono programu mbalimbali zinazolenga kutoa njia chanya mbadala kwa jamii za kaskazini mwa Nigeria ambazo ziko katika hatari ya kuingizwa katika msimamo mkali. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Tume huru ya uchaguzi nchini Afrika Kusini IEC imejiandaa kikamilifu kusimamia uchaguzi wa kitaifa na majimbo leo siku ya Jumatano, anasema msemaji wa tume huru ya uchaguzi IEC Kate Bapela, ikielezewa e kama upigaji kura maalum wapiga kura wagonjwa, maafisa wa usalama na maafisa wa tume ya uchaguzi ambao watakuwa wakifanya kazi siku ya uchaguzi, waliruhusiwa kupiga kura kabla ya Jumatano, ambayo ndio siku yenyewe ya upigaji kura. Waafrika Kusini walio nje ya nchi kwa mara ya kwanza waliweza kupiga kura kwenye zaidi ya balozi zao mia moja kwenye nchi wanazoishi. Alisema hatua zimetekelezwa kuhakikisha viwango vya upigaji kura. Bi Bapela alisema matokeo ya upigaji kura kutoka vituo vyote nchini humo yatahesabiwa kwenye makao makuu ya kitaifa ya IEC ili kutathmini matokeo ya mwisho ya uchaguzi mzima. Mtu mmoja ambaye alikuwa jirani na mwanariadha wa Afrika Kusini anayeshtakiwa kwa mauaji Oscar Pistorius anasema alisikia mwanaume mmoja akilia kwa sauti na akiomba msaada usiku wa tukio la ufiatuaji risasi ambapo mwanariadha huyo alimuua mpenzi wake wa kike River Stenkamp. Michael Helengevwa alitoa ushahidi jana katika siku ya 27 ya usikilizaji kesi ambapo yeye na mkewe walisikia mwanamume akilia kwa sauti kubwa. Pia alisema alidhani alisikia maneno hapana tafadhali hapana tafadhali. Ushahidi wake utaiongezea nguvu timu ya utetezi inayosema kwamba Pistorius alimuua kwa bahati mbaya Stenkamp hapo Februari mwaka 2013. Mwanariadha huyo ametoa ushahidi kwamba alidhani mwanamke aliyemfyatulia risasi alikuwa mwizi wakati alipomfyatulia risasi kupitia mlango wake wa bafuni. Waendesha mashtaka wanadai kwamba Pistorius alimuua kwa makusudi Steenkamp baada ya mzozo mkali. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry anasema kama Rusia inaingilia kati uchaguzi wa urais wa Ukraine wa Mei 25, Marekani itaweka vikwazo zaidi ambapo anasema vitaumiza sana uchumi wa Rusia. Akikutana hapa Washington na mkuu wa sera za mambo ya kigeni wa Umoja wa Ulaya Catherine Ashton hapo jana, Kerry alisema Marekani haitakaa bila ya kufanya chochote, huku wafuasi wa Rusia wakichochea hali ya wa ukosefu wa uthabiti. Amesema vikwazo hadi sasa vimekuwa na matokeo makubwa kwa uchumi wenye matatizo wa Rusia na kwamba Marekani na washirika wake ndio kwanza wameanza. unaendelea kusikiliza matangazo ya idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, kutoka hapa Washington DC. Habari iliyopewa uzito wa juu katika Kumekucha Afrika asubuhi ya leo ni Marekani imetangaza vikwazo kwa vya kwanza dhidi ya Sudani Kusini ambako mapambano kati ya majeshi yanayounga mkono serikali na yale yanayopinga yamesababisha vifo vya maelfu ya watu tangu kuzuka kwa ghasia katikati ya mwezi Disemba. Khadija Riyami anaisoma ripoti kamili. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry amesema inaweka vikwazo vikali vya kifedha kwa Mariel Chan Wong, kamanda wa jeshi la serikali, na Peter Gadet, kiongozi wa kijeshi na MT makamu rais wa zamani Riek Machar, alipojitokeza Jumanne na mkuu wa sera za mambo ya kigeni katika Umoja wa Ulaya Catherine Ashton. Kerry amesema wote wawili wanahusika kwa kuchochea ghasia ambazo hazielezeki dhidi ya raia. Kerry anasema watafanya kila wawezalo kuizuia Sudan kusini kutumbukia tena katika ghasia na hali ya kukata tamaa ambayo ilivuruga nchi hiyo kwa muda mrefu sana. Vikwazo vinahusu kuzuia mali zote walizonazo nchini Marekani watu hao wawili. Vikwazo vingine pia vinahusu kuwazuia raia wa Marekani na makampuni kufanya biashara nao. Keri aliitembelea Sudan Kusini wiki iliyopita na kukutana na rais Salva Kir ambaye alikubali kuhudhuria mazungumzo ya amani na hasimu wake Machar huko nchini Ethiopia. Awali jana, katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Ki Moon amesema Machar pia amekubali kuhudhuria mazungumzo mjini Addis Ababa. Akiongea akiwa mji mkuu wa Sudan Kusini, Juba hapo jana, Bwana Ban alisita kusema kuwa Machar atakutana na rais wa Sudan Kusini. Aliwaambia waandishi wa habari kwamba yuko tayari kukutana na Machar katika mji mkuu wa Ethiopia. Bwana Ban amesema Machar ametahadharisha huenda wasifiki Adis Ababa Ijumaa, tarehe iliyopangwa kwa mkutano huo, kwa sababu yuko sehemu ya ndani sana. Machar amekuwa akiishi mafichoni kwa miezi kadhaa huku majeshi ya uasi na serikali yakipambana kote Sudan Kusini. Zaidi ya watu milioni moja nukta mbili wamekoseshwa makazi na mapigano na ghasia za kikabila. Ghasia hizo zinatokana na mzozo wa madaraka kati ya bwana Kir na Machar ambao ulizidi kuwa mbaya mwezi Disemba. Pande hizo mbili zimetia saini mkataba wa sitisho la mapigano mwezi Januari, lakini mapigano yamekuwa yakiendelea. Siku ya Jumatatu, pande hizo mbili zilitia saini makubaliano ya kurahisisha ugawaji misaada kwa watu wenye shida na kufikiria mwezi mzima wa utulivu kusudi watu waweze kupanda mazao na kuhudumia mifugo yao. Umoja wa Mataifa imeonya kuhusu uwezekano wa njaa Sudan Kusini kama watu hawataweza kuwa salama kurejea kwenye mashamba yao. Rais Kir jana amesema kwamba kutakuwa na maafa makubwa kama hawatawaruhusu watu kulima. Hivi sasa idara ya Umoja Mataifa ya kuhudumia wakimbizi inaripoti kwamba wa Sudan Kusini elfu kumi na moja wamevuka mpaka na kuingia Ethiopia tangu siku ya Jumamosi wakikimbia mapigano kati ya wanajeshi wa serikali na waasi katika mkoa wa Apanile. idara hiyo inasema kwa ujumla wa Sudan Kusini laki tatu na elfu kumi na tano wamekimbilia nchi jirani tangu ghasia zizuke mwezi Disemba, wakati kiasi cha watu laki tisa na elfu ishirini wamekoseshwa makazi ndani ya nchi. Maelfu ya watu wanapewa wa makazi kwenye vituo vya Umoja Mataifa kote nchini humo. Tunaendelea kusikiliza Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Polisi nchini Afghanistan wamefiatua risasi hewani hapo jana kuwatawanya wanavijiji vijiji wanaodai msaada kwenye eneo lililokumbwa na maporomoko makubwa ya ardhi huko kaskazini mashariki mwa Afghanistan. Maafisa wanasema hakuna mtu yeyote aliyejeruhiwa wakati watu kadhaa walipoikimbilia gari moja iliyobeba vifaa vya dharura kwa watu walioathirika na maporomoko ya wiki iliyopita. Mamia ya watu katika kijiji cha Abi Barik katika jimbo la Badakhshan ukiwa wakati upande mmoja wa mlima ulipoanguka kufuatia siku kadhaa za mvua kubwa. Watu wasiopungua elfu mbili wamekoseshwa makazi kufuatia moja ya janga baya sana la kiasili kupiga huko Afghanistan. Polisi wa Vietnam wamewakamata wanaharakati wawili kwa kubandika kwenye mtandao taarifa ambazo zinaikosoa vikali serikali ya kikomunisti nchini humo. Katika taarifa, wizara ya usalama wa umma ilisema Nguyen Hu na Nguyen Thi Minthu walikamatwa Jumatatu katika mji mkuu Hanoi. Wanashutumiwa kwa kutumia vibaya uhuru wa kidemokrasia kwa kubandika habari ambazo zinapunguza hadhi na uaminifu katika idara za serikali. Wanakabiliwa na vifungo vya hadi miaka saba gerezani kama wakikutwa na hatia. Mwanablogu Minam, anayejulikana katika mtandao kama Mother Mushroom, aliambia Sauti ya Amerika, VOA, kwamba ukamataji ni shambulizi la uhuru wa kujieleza. Vyombo vya habari vya China vinasema watu sita walijeruhiwa hapo jana katika shambulizi moja la kisu kwenye kituo cha treni kilichopo mji wa kusini, katika mifululizo ya karibuni ya mashambulizi ya aina hiyo. Gazeti la The People's Daily linasema watu wanne waliobeba visu wote waliovalia mavazi meupe waliwashambulia abiria ambao walikuwa wameshuka kwenye treni moja katika kituo cha Guangzhou. Ripoti zilisema polisi walifuatulia risasi wanaume hao na kumuua mmoja na kumkamata mwingine, wengine wawili walikimbia, japokuwa chombo hicho hicho cha habari kiliripoti kwamba mmoja alikamatwa baadaye. Maafisa hawajatoa matamshi yeyote juu ya tukio hilo, japokuwa shambulizi linafanana na mengi ambayo serikali inadai kuwa magaidi kutoka eneo lenye matatizo la Xinjiang. Tume huru ya uchaguzi Afrika Kusini IEC imejiandaa vyema kusimamia uchaguzi wa kitaifa na wa majimbo leo Jumatano. Mwandishi wa VOA Peter Cloti ametuandalia ripoti ifuatayo, na Aida Isa anaisoma ripoti kamili ikielezwa kuwa ni upigaji kura maalum. Wapigaji kura ambao ni wagonjwa, maafisa wa usalama, na maafisa wa uchaguzi ambao watakuwa wakifanya kazi siku ya uchaguzi waliruhusiwa kupiga kura hapo awali kabla uchaguzi wa hii leo. Waafrika Kusini wanaoishi nje ya nchi, kwa mara ya kwanza, wameweza kupiga kura katika zaidi ya afisi za kibalozi mia moja katika nchi wanazoishi. Msemaji wa tume huru ya uchaguzi ya Afrika Kusini Kate Bapela anasema South Africans were casting the, their ballots in the 116 missions overseas uh, eh, or beyond the borders of South Africa have completed the, um, the casting of the ballots. Anasema wa Afrika Kusini ambao wanapiga kura zao nje ya nchi au nje ya mipaka ya Afrika Kusini wamekamilisha kupigaji kura na tumefurahi kuona maendeleo. Tayari kura nyingi zilizopigwa zinaletwa nchini kuja kuhesabiwa pamoja na kura zitakazopigwa hii leo Mei saba. Biba Pela anasema hatua zimechukuliwa kuhakikisha hadhi ya kura hizo. We were extremely ready because um, by the time we get to the National Resource Operations Center Anasema tuko tayari kabisa, wow. Kwa sababu tunapofika katika kituo cha kitaifa cha matokeo ni dhahiri kwamba tuko tayari kuendelea na uchaguzi. Maafisa wetu wamepatiwa mafunzo, mfumo wa matokeo uko tayari kutoa matokeo kadri yanavyokuja kutoka katika vituo vya upigaji kura kote nchini. Matokeo ya kura kutoka katika vituo vya uchaguzi nchini kote yatahesabiwa katika makao makuu ya IEC ili kutathmini matokeo ya mwisho ya uchaguzi mzima, anasema Biba Pela. Kwa mujibu wa sheria ya uchaguzi ya Afrika Kusini, IEC inaweza kutangaza matokeo ya uchaguzi katika kipindi cha siku saba baada ya kumalizika kwa upigaji kura. Bibapela anasema anadhani ifikapo Ijumaa matokeo mengi yatakuwa yamefika, na iwapo kila kitu kitakuwa sawa, basi lazima tutangaze matokeo mwishoni mwa wiki ijayo. Anasema haya yote yanategemea uwezo wa maafisa wao kuweza kupata matokeo na kuhakikisha kila kitu kimefanywa ipasavyo. Anasema maafisa wa tume ya uchaguzi wamepatiwa mafunzo ya wa kutosha ya kusimamia upigaji kura na kuahidi kufanya uchaguzi wa wazi. Bibapela anasema anatumai watapata si chini asilimia sabini ya wapigaji kura na wanatarajia kwamba Waafrika Kusini watajitokeza kwa idadi kubwa na kutumia fursa hii kadhalika kusherekea miaka 20 ya demokrasia. Ukusanyaji maoni wa karibuni unaonyesha kwamba chama tawala cha African National Congress ANC kitashinda uchaguzi wa leo licha ya ushindani mkali kutoka vyama vya upinzani ikiwa ni pamoja na chama cha Democratic Alliance DA. Mahakama moja ya Misri imepiga marufuku viongozi wa chama cha rais aliondolewa madarakani kushiriki katika uchaguzi wa nchi hiyo siku moja baada ya mgombea anaonekana anaongoza katika kinyang'anyiro cha kugombania ya kiti cha rais Abdel Fattah Al Sisi kusema kundi la Muslim Brotherhood halitaruhusiwa kuendelea tena akishinda uchaguzi. Mwandishi wa Sauti ya Amerika Elizabeth Arot ametuletea ripoti juu ya kuendelea kubanwa uwanja wa kisiasa nchini Misri na inasomwa hapa na Abdu Shakur Abud. Kufuatana na uamuzi huo wa mahakama, maafisa wa chama cha National Democratic Party NDP watapigwa marufuku kushiriki katika uchaguzi wa rais, bunge au serikali za mitaa uliopangwa kufanyika baadaye mwaka huu. Mahakama ya Misri inayoshughulika masuala ya dharura haikueleza wazi ni maafisa wangapi wa zamani wa NDP wanahusika na uamuzi huo. Hakuna anayegombea kiti cha rais katika uchaguzi wa mwezi huu kutoka chama hicho, ambao ni kati ya wagombea wa wawili, ambapo waziri wa zamani wa ulinzi Abdul Fatah El Sisi anatazamiwa kupata ushindi. Chama cha NDP kilivunjwa baada ya kupinduliwa kwa Mubarak, lakini wanachama wake wa zamani, hata hivyo, wamebaki kuwa miongoni mwa wakuu wa kisiasa nchini humo na kuendelea kuwa na ushawishi mkubwa wa kiuchumi. Katiba iliyoidhinishwa mapema mwaka huu haikuwa na vipingamizi vyovyote vya kuwazuia wanasiasa hao kushiriki katika uchaguzi. Changamoto kubwa kwa Al-Sisi kuweza kuchukua kiti cha rais ni kundi la Muslim Brotherhood, kundi linalomuunga mkono rais wa zamani Muhammed Mursi aliyependuliwa mwaka jana na Al-Sisi. Katika mahojiano ya televisheni jana, Al-Sisi alikidharau kundi hicho aradu wakhtaru wantakabu. Akiulizwa ikiwa Brotherhood kitatoweka wakati wa uongozi wake, sisi amesema naam, hilo ni jambo sahihi. Matamshi yake yanaonekana kutupilia mbali matumaini ya, ya Misri kuendelea kuwa mtetezi mkuu wa maridhiano baada ya uchaguzi wa kisiasa. Kundi la Brotherhood tayari kimeshapigwa marufuku kutajwa kuwa ni kundi la kigaidi na maelfu ya waasi wake wameuawa au kutiwa nguvuni. Makundi madogo madogo ya kidemokrasia tayari yanahisi kupunguka kwa jukwaa la kisiasa. Mwezi uliopita vuguvugu la April 6 kundi lililokuwa na ushawishi na jukumu kubwa katika mapinduzi ya wananchi ya mwaka 2011 dhidi ya Mubarak kimepigwa pia marufuku. Kiwango cha jinsi Alsisi anavyopendwa inakadiriwa kufikiwa asilimia themanini ya Wamisri ambapo wafuasi wake wanasema msimamo wake mkakamavu unaipatia Misri matumaini pekee ya kurudi katika hali ya utulivu. Lakini kutokana na mpinzani wake mmoja katika kinyang'anyiro hicho akiwa anaungwa mkono na chini ya asilimia kumi ya wakazi, wachambuzi na wapinzani wanahoji ikiwa kubana uhuru wa kisiasa hakutapelekea hasira mpya nchini humo. Idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika sasa inakuletea Jukwaa la Vijana. Leo katika jukwaa la vijana tunazungumza na msanii wa muziki, mbunifu wa mavazi na mjasiriamali Natasha Shiros ambaye ni Mtanzania anayefanya shughuli zake huko Norway. Leo anaelezea safari yake ya muziki ilivyoanza nchini Tanzania mwaka 1996 na kugunduliwa na kipaji mwaka 1998 na kurekodi albamu ya kwanza hapo mwaka wa elfu mbili na sasa, akiwa ughaibuni, anaeleza alivyoendelea kupambana katika sanaa ya muziki. Japokuwa uh, naendelea kusoma, kama hivi sasa niko nafanya master kwenye neuroscience, pia naendelea na mziki, lakini inakuwa sio full time hiyo. Ilibidi nianzie kwenye kipindi kinaitwa Idol, pale ndo nipokutana na producers wengine ndo nikaanza kutengeneza mziki. Nikaanza kufanya mziki wa Kiswahili nyingine pop Ingereza, kwa sababu inabidi nifikirie niko upande gani na nitengeneze pia style ya mziki kwa huku ambao wanatambua pia. Nashukuru na Mungu nimefanikiwa kufanya maonyesho na pia kupata nafasi kuwa kwenye magazeti tofauti. Ni njia ambayo inaenda polepole, wakati mwingine ukiwa kwenye nchi za kigeni ambayo inakuwa ni rahisi. Mimi nikiwa nyumbani kazi yangu nikipeleka inakuwa ni rahisi sana kusambaa wakati mwingine, lakini nashukuru Mungu kupata nafasi kubwa pia hapa kuweza kupeleka kazi yangu pia nakubalika. Sasa unapokuwa upo nchini Norway, mandhari yako si sana katika masuala ya bongo flavor, lakini unasema umesogea kidogo na kwenda kwenye pop labu utueleze ni kwa nini umechukua hatua hii. Mimi huwa napenda nadhani, mziki ni kitu ambacho ni kama chakula vile, inabidi upate ladha tofauti tofauti, na kama mwanamziki anataka kukuza kipati chake inabidi wakati mwingine ajaribu pia style tofauti. Na nikiangalia mfano, Bongo Flava ni mziki mzuri kwa kweli, lakini tukiwa tuna ng'ang'ania kufanya style moja watu wote tunakuwa tunashindwa kukua kimziki na mziki unakuwa haubadiliki. Ndio maana mimi natumia style tofauti, unaweza kunikuta kwenye dansa, unaweza kunikuta kwenye pop, unaweza kunikuta kwenye rege rock, yani, miziki aina tofauti, lakini huwa mara nyingi natumia lugha ya Kiswahili kuleta ile asili ya kwamba mimi nimetokea Afrika, kwa hiyo natumia lugha ya Kiswahili, vinginevyo ni nisingependa kutengeneza mziki ambao style haibadiliki inakuwa haileti maendeleo yani, kimziki, inabidi tubadilishe mwenendo ili tupate masoko pia nchi za nje, na kwa staili hiyo. Basi si hapo tu, wewe pia ni msanii ambaye unaweza kurap, wanamziki wengine hawafanyi hivyo wasichana. <laughs> <laughs> <Welewa. laughs> katika wasichana wachache ambao nimeona ni marapazi, na wewe ni mmojawapo. Hebu tueleze kwenye Amka Afrika hasa ulikuwa unazungumzia nini hapa? Ujumbe wa, wa Amka Afrika ni kwamba nilifikiria ni, jinsi tunavyoishi Ulaya, jinsi wanavyotumia rasilimali zao. Unakuta kwa mfano nchi inayoishi Norway, inajulikana kwa utajiri, kati ya nchi tajiri duniani. Ina kila kitu na wana mafuta, tu hawana labda samaki. Ukiangalia Tanzania tuna kila kitu, na si Tanzania tu bali nchi nyingi za kiafrika zina utajiri. Kwa hiyo lakini, Afrika unakuta rasilimali zetu hazifanikishwa na nchi zinatoka nje. Ulaya ndo wanatengeneza kila kitu, watu wanaishi maisha mazuri ya kujipa kila kitu. Kwa hiyo ujumbe ulikuwa mrefu kidogo, kwa hiyo sikuweza kuandika nyimbo ya kawaida, nikaona itakuwa ndefu, nikaona bora ujumbe huu acha niufanye kidogo kama nyimbo ya kiasili na kama hip hop hivi. Ni kuamsha Afrika, ni kuambia Afrika hatuna shida, hatuna dhiki, tuna kila kitu. Yani tuamke, tuangalie rasilimali zetu zitujenge sisi, na hata kama tunataka kusaidia wengine tunaweza kufanya hivyo, lakini tusijinyime sisi kwa kuwapa wengine n yani. na wewe si tu kwamba upo kwenye muziki, vile vile upo kwenye maswala ya utengenezaji au designer. Hebu tueleze kwa upande huo, vitu gani hasa unafanya? Fashion designing uh, na ni kitu ambacho nilikuwa napenda tokea utotoni. Kwa hiyo niko na design nguo kama mtu anakiwa na sana sana za my evening dresses, za harusi huwa nawadesainia watu, lakini pia huwa napenda kwenye, kwenda kwenye maonyesho kuonyesha nguo zangu kwenye maonyesho. Mwaka jana nilionyesha nguo zangu Tanzania, mwaka huu nguo zangu zilikuwa kwenye Fashion Week London. Ndo jinsi ya kutangaza soko kwa kupitia kwenye Fashion Week mbalimbali. Huyo alikuwa ni msanii Natasha Shairoza akizungumza na Sauti ya America. na ufuatao sasa ni muktasari wa habari mkuu. Wa zamani wa jeshi nchini Misri, Abdul Fatah Al Sisi, anasema chama cha kiislamu cha Muslim Brotherhood akina nafasi nchini Misri kama anashinda uchaguzi wa urais nchini humo unaofanyika baadaye mwezi huu. Wakazi wa kijiji kimoja cha kaskazini mwa Nigeria wanasema wanamgambo wa kiislam wa kundi la Boko Haram wamewateka nyara wasichana wanane zaidi. Wakazi wa Warabe wanasema watu wenye silaha walivamia kijiji chao siku ya Jumapili na kuwateka nyara wasichana hao. Tume huru ya uchaguzi nchini Afrika Kusini, IEC, imejiandaa kikamilifu kusimamia uchaguzi wa kitaifa na majimbo leo, siku ya Jumatano, anasema msemaji wa tume huru ya uchaguzi IEC, Kate Bapela ikielezewa kama upigaji kura maalum wapiga kura wagonjwa maafisa wa usalama na maafisa wa tume ya uchaguzi ambao watakuwa wakifanya kazi siku ya uchaguzi waliruhusiwa kupiga kura kabla ya uchaguzi ambao ndio leo na hapa ndio tunafikia mwisho wa matangazo yetu ya leo ya Kumekucha Afrika kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Msikose kujiunga nasi na matangazo yetu ya leo jioni, kama kawaida kumi na mbili na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati na saa moja na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Kwa niaba ya wenzangu wote waliofanikisha matangazo ya asubuhi ya leo na mwelekezo wa matangazo haya Aida Isa, fundi mitambo Taib Zuber, mimi ni Khadija Riami, na mimi hapa naitwa Mkamiti Kibayasi, tukisema kwa herini na asubuhi njema kutoka Washington DC.