Nchi zisizopungua nne ikiwa ni pamoja na Marekani zimeahidi kuisaidia Nigeria katika utafutaji wa wasichana 276 waliotekwa nyara na kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Akizungumza katika mkutano wa uchumi duniani hii leo huko Abuja, rais wa Nigeria Goodluck Jonathan alishukuru China ikiwa ni nchi iliyojitokeza hivi karibuni na kuahidi kutoa msaada wa utafutaji. Amesema wale walioshiriki katika mkutano huo wameonyesha uungaji mkono wakati nchi hiyo ikipambana vikali na tatizo la ugaidi. Alisema kama wajumbe wangeacha kuhudhuria mkutano huo wanamgambo wangefurahia na kusababisha hatari zaidi. Uingereza na Ufaransa pia zimeahidi kuisaidia Nigeria katika juhudi za kuwakomboa wasichana hao. Kiongozi wa Sudani Kusini Rik Macher amewasili Ethiopia kwa mazungumzo yake ya kwanza na rais wa Sudan Salva Kiir tangu mapigano ya kabila kulipuka mwezi Desemba. Ripota wa Sauti Amerika huko Adis Ababa, Martha Van Der Wolf anaripoti. Machar ameingia nchini humo leo na anatarajiwa kwenda katika mji mkuu baadaye leo. Viongozi hao wawili wanatarajiwa kukutana Ijumaa kwa mazungumzo yanayosimamiwa na taasisi ya kikanda ya Afrika Mashariki, IGAD. Mazungumzo kati ya waasi na wajumbe wa serikali yamezorota kwa muda mrefu huku kukiwa na maendeleo kidogo sana. Rais Kir alikubali kuhudhuria mkutano huo na makamu wake wa zamani baada ya kukutana na waziri wa mambo ya nje wa marekani John Kerry huko sudani kusini wiki iliyopita. Naendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Chama tawala cha Afrika Kusini ANC kinaongoza katika idadi ya kura za awali katika uchaguzi wa kwanza wa nchi nzima Ukijumuisha wapiga kura waliozaliwa baada ya kumalizika kwa ubaguzi wa rangi mwaka 1994. Matokeo ya awali yaliyotolewa na tume ya uchaguzi nchini humo hii leo yalionyesha ANC ikiwa na asilimia 62 ya kura, huku ikiwa kiasi ya nusu ya kura zimehesabiwa. Wapinzani wao wa karibu Democratic Alliance walikuwa na asilimia 24, na hakuna chama kingine chochote kilichopata zaidi ya asilimia 5 katika kura zilizohesabiwa mpaka sasa. Tume ya uchaguzi ilisema asilimia 73 ya wapiga kura halali walishiriki katika maeneo ya wapigaji kura wa Jumatano. Wachambuzi wanatarajia ANC kupata zaidi ya asilimia 60 ya kura, hiyo itasafisha njia kwa bunge kumchagua Rais Jacob Zuma kwa muhula mwingine wa miaka mitano. Wanamgambo wanaunga mkono Russia huko Ukraine wamesema wataendelea na uamuzi wao wa kura ya maoni juu ya kuanzisha kile kiitwacho jamhuri ya watu licha ya wito wa Rais Vladimir Putin Jumatano kwamba kura hiyo isubiri kwanza, wawakilishi wa unga mkono wa Russia waliojitenga huko mashariki mwa Ukraine katika mikoa ya Donetsk na Luhansk walisema kwamba kura hiyo ya maoni itafanyika Jumapili Mei 11 kama ilivyopangwa awali. Shirika la habari la taifa la Russia RIA Novosti lilimkariri Denis Pushilin kiongozi waliojitangazia kujitenga wa jamhuri ya watu wa Donetsk akisema kwamba kura hiyo ya maoni itawaomba wakazi kupiga kura ya ndio au hapana juu ya kama unaunga mkono kujitangaza jimbo huru la jamhuri ya watu wa Donetsk. Pakistan imemwachia afisa mmoja wa shirika la upelelezi la Marekani FBI kwa dhamana siku tatu baada ya kukamatwa kwa jaribio la kutaka kuingia kwenye ndege akiwa na silaha Marekani huyo alikamatwa Mei tano katika uwanja wa ndege wa Karachi baada ya maafisa kumkamata na risasi 21 na, na bunduki ya milimita 9 na visu vitatu wakati wa ukaguzi wa kawaida. Maafisa wanasema alikuwa akielekea mji mkuu wa Pakistan, Islamabad. Maafisa wa mji huo wameiambia Sauti ya Amerika hii leo kwamba Marekani huyo aliachiwa baada ya kutoa dhamana ya dola elfu kumi. Polisi wa Pakistan wanasema walimkamata mtu huyo kwa sababu hakutoa nyaraka zozote kwamba alikuwa na ruhusa kubeba risasi hizo kihalali. Bomu la kandoni mwa barabara kaskazini magharibi mwa Pakistan limeua wanamgambo wa serikali wasiopungua wa tisa. Maafisa wa Pakistan hii leo Alhamisi wamesema kwamba bomu hilo katika eneo la kabila la kaskazini la Waziristan lilitegwa na magaidi. Askari wengine kadhaa waliokuwa katika msafara huo walijeruhiwa katika shambulizi hilo ambalo lilitokea katika kijiji cha Gulamkan karibu na mpaka wa Afghanistan. Maafisa wa eneo hilo wanasema jeshi limetuma helikopta kwenye eneo hilo ili kulenga maficho ya wapiganaji waasi wanaoshukiwa. Hakuna aliyedai kuhusika na mlipuko huo, na eneo hilo ni ngome kuu ya Taliban wa Pakistan. Tume ya kupambana na rushwa ya Thailand imempa pigo jingine la kisheria waziri mkuu wa nchi hiyo aliotolewa madarakani Yingluck Shinawatra baada ya kumkuta na hatia ya uzembe uliofanyika kwenye mpango wa serikali wa, zuru, wa ruzuku ya mchele. Tume hiyo iliamua kwa kauli moja hii leo kwamba kulikuwa na ushahidi wa kutosha kumshitaki Bi Shinawatra juu ya mpango huo ambao wakosoaji wake wanasema ulijawa na rushwa na ufujaji wa mabilioni ya dola. Kesi hiyo sasa itaenda kwenye baraza la Seneti ambapo Bi Yingluck Shinawatra atapigiwa kura ya bunge ya kumfungulia mashtaka ambayo inaweza kupelekea yeye kufungiwa kushiriki katika siasa kwa muda wa miaka mitano.