Katika habari za dunia jioni ya leo, kundi la wanamgambo wa Kiislamu la Boko Haram limetoa video mpya inayodai kuwaonyesha wasichana waliotekwa nyara mwezi uliopita kutoka katika shule huko kaskazini mwa Nigeria. Video hiyo yenye dakika 17 ilisambazwa leo na shirika la habari la Ufaransa, ikionyesha kiasi cha wasichana 130 waliovalia hijabu nyeusi na kahawia wakiwa wamekaa katika eneo moja la kijiji lisilo hamika wakitamka maneno kwa sauti ya Quran huku wakinyenyua mikono yao kuomba dua. Katika video hiyo, kiongozi wa kundi la Boko Haram, Abubakar Shekau, anadai wasichana hao wamekombolewa kwa kusilimishwa. Anasema wasichana hao hawa, hawataachiwa huru hadi pale wapiganaji wao waliowekwa gerezani waachiwe huru nchini Nigeria. Kundi la Boko Haram liliwateka nyara takriban wasichana wa shule mia tatu kutoka mji wa kaskazini mashariki wa Chibok. Zaidi ya wasichana mia mbili bado hawajulikani walipo. Wanamgambo wanatishia wanatishia kuwauza wasichana hao kwenye soko la usafirishaji binadamu. Marekani na nchi nyingine kadhaa zimepeleka wataalamu wa ujasusi usafirishajibinada jeshi nchini Nigeria kusaidia kuwatafuta mahala walipo wasichana hao. Maafisa nchini Somalia wanasema bomu lililotegwa kwenye gari moja limelipuka katika mji wa Baidoa huko Somalia na kuua watu wasiopungua kumi na mmoja. Mlipuko wa leo ulitokea kwenye mgahawa karibu na ofisi ya kubadilisha fedha ya Dahashburmani katikati ya mji wa Baidoa. Bei Mustafa Moktar Mohamed, ofisa kwenye hospitali ya kieneo ya Bei, aliambia Sauti ya Amerika kwamba wamepokea maiti kumi na mmoja. Muhamed Ali Amesema watu wengine wasiopungua ishirini na wawili walijeruhiwa katika shambulizi hilo. Alisema wanajeshi wa serikali ya Somalia na raia walikuwa miongoni mwa waliokufa. Baidoa ni kiasi cha kilomita 250 kusini mashariki mwa Mogadishu. Haijafahamika nani alifanya shambulizi hilo na lilikuwa linamlenga nani. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Moscow inaeleza inaheshimu kura inayopendekeza utawala wa ndani katika majimbo mawili ya mashariki ya Ukraine na inatoa wito kwa matokeo yatekelezwe ya kupitia mashauriano kati ya Kiev na viongozi wanaotaka kujitenga. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov amesema leo kwamba mzozo unaweza kupunguka huko Ukraine iwapo tu serikali ya Kiev na wanaotaka kujitenga wanafanya mazungumzo na kukataa umuhimu wa mkutano wa kimataifa. Rais wa muda wa Ukrain analaani kura ya maoni iliyofanywa na waasi kama propaganda iliyofanyika bila kufuata misingi yoyote ya kisheria. Oleksandri Tolchenev aliliambia bunge la Ukrain leo kuwa kura ya maoni haikuwa na lengo lolote isipokuwa ni propaganda ya kuficha mauaji, utekaji nyara, ghasia na uhalifu mwingine mkubwa unaotendeka huko. Shambulizi moja lililoshukiwa lilifanywa na Marekani la ndege zisizotumia rubani drone huko Yemen limeua mgambo sita wa Al Qaida. Maafisa wa Yemen wanasema shambulizi la leo lililenga gari moja lililowabeba wanamgambo katika jimbo la Maribu, mashariki ya mji mkuu Sanaa. Marekani haijatoa majibu yoyote juu ya watu waliouawa katika mashambulizi ya drone, lakini inafanya mara kwa mara mashambulizi ya anga kuwalenga wanamgambo wa Alqaida huko Yemen. Shambulizi la leo limetokea wakati jeshi la Yemen linaendelea na mashambulizi ya kujaribu kuwaondoa Alqaida nje ya ngome zao kuu katika eneo la kusini mwa nchi. Jeshi linasema limeua darzeni ya wanamgambo tangu ianzisha operesheni yake wiki mbili zilizopita. Waandamanaji wanaoipinga serikali ya Thailand wameondoka katika bustani ya Bangkok walipokuwa wameweka kambi na kuelekea eneo jipya karibu na ofisi za kawaida za waziri mkuu. Waandamanaji ambao waliondoka wenyewe kwa amani kupitia mji huo hii leo wanatoa wito kwa serikali ya mpito kuvunjwa na kuundwa kwa baraza lisilochaguliwa kuongoza nchi hiyo, huku mageuzi ya kisiasa yakifanywa. Lengo hilo lime kataliwa na waziri mkuu anaye kaimu. Ambaye anafanya kazi nje ya ofisi katika viunga vya Bangkok, aliwaambia waandishi wa habari kwamba serikali ipo wazi kwa mashauriano, lakini matokeo lazima yawe yanayoendana na katiba na demokrasia. Aliongeza kuwa serikali haitaki ghasia za aina yoyote, na alisema hafikirii kwamba maandamano yataongezeka na kupelekea vita vya wenyewe kwa wenyewe. Kura zilizohesabiwa kutoka kile kinachoelezeka kama zoezi kubwa sana la kidemokrasia duniani zinaonyesha chama kikuu cha upinzani nchini India kinatarajiwa kushinda viti vingi katika bunge. Hata hivyo, haijafahamika vyema ikiwa chama cha Bharatiya Janata Party BJP kinachoongozwa na mgombea wake waziri mkuu Narendra Modi kitashinda kwa wingi katika bunge dogo lenye viti 543. Uchaguzi wa kitaifa nchini India ni mgumu sana kutabiri, na matokeo kutoka vituo vya kupigia kura yalionyesha siyo sahihi katika chaguzi za nyuma. Chama tawala cha Congress Party ambacho kimekuwa madarakani kwa muongo mmoja kimekumbwa na mifululizo ya kashfa kubwa za rushwa, kuongezeka kwa bei ya bidhaa na kusababisha kuzorota kwa uchumi. Uchaguzi wa wiki tano nchini India umekamilika leo na vituo vya mwisho sho vimefungwa huko kaskazini mwa jimbo la Uttar Pradesh na majimbo ya mashariki mwa West Bengal na Bihar.