Baba wa msichana mmoja kati ya wa wasichana takriban mia tatu waliotekwa nyara nchini Nigeria anasema amemtambua binti yake kwenye picha ya video iliyotolewa na kundi la wanamgambo wa Boko Haram. Mtu huyo aliambia Sauti ya Amerika VOA hii leo kwamba alimtambua binti yake mwenye umri wa miaka kumi na minane katika video na anaamini pia alimtambua binti wa jirani. Mtu huyo ambaye jina lake la kwanza ni Shetima ni mkazi wa Chibok, kijiji ambacho na walitekwa. Aliomba jina lake la mwisho na jina la binti yake lihifadhiwe kwa sababu za hofu ya kiusalama. Jana kundi la Boko Haram lilitoa mkanda wa video wa dakika 17 ambao unaonyesha kuhusu wasichana 100 waliovalia vitambaa vyeusi na hijabu ndefu za kahawia zinazofunika maungo ya mwanamke kuanzia kiunoni hadi kichwani, wakiwa wamekaa chini katika eneo moja la kijiji lisilojulikana. Katibu mkuu wa Umoja wa Mataifa Ban Kimon anasema hivi sasa ni jukumu la rais wa Sudan Kusini Salva Kiir na kiongozi wa waasi Riek Machar kuharakisha utaratibu wa amani katika nchi yao. Bwana Ban akilihutubia Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa hapo jana, siku kadhaa baada ya viongozi kutia saini mkataba wa amani ambao unatoa mwito wa kumalizika miezi kadhaa ya mapigano na kuundwa serikali ya mpito. Lakini mkuu huyo wa umoja wa mataifa alielezea wasiwasi kuhusu ripoti za kuvunjika makubaliano ya usitishaji mapigano pamoja na kuzorota kwa hali ya kibinadamu nchini Sudan Kusini. Pande zote mbili zinashutumiana kila mmoja kwa kuvunja makubaliano ya kusitisha mapigano tangu kufikia makubaliano ya amani ya Adis Ababa siku ya Ijumaa. Machar alisema jana kwamba mapambano hayatakiwi kusitisha mashauriano ya kisiasa ambayo yamekuwa nika katika nchi jirani ya Ethiopia. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika hapa Washington DC. Idara ya maendeleo ya Umoja wa Mataifa UNDP imetangaza kwamba itatoa dola milioni 22, ili kusaidia katika kutayarisha uchaguzi mkuu ujao wa Tanzania. Mtawala mkuu wa UNDP Helen Clark akiwa ziarani Tanzania aliliambia jopo la wanawake bungeni mjini Dodoma hii leo kwamba idara yake itatoa fedha ili kusaidia katika mradi wa elimu ya uraia kuwawezesha wafanyakazi na kuhamasisha watu kwa ajili ya uchaguzi wa mwakani. B. Clark alisema sehemu ya fedha hizo zitatumiwa pia kuelimisha na kuhamasisha wanawake na vijana kujihusisha zaidi katika utaratibu wa uchaguzi na hata kugombania viti vya bunge. Wakati wa ziara yake, alitia saini mkataba wa kuisaidia Tanzania katika juhudi za kupambana na ujangili. Ofisa mmoja wa Umoja wa Mataifa anasema harakati za kundi la waasi la Lord's Resistance Army LRA zimepungua, lakini kwamba haijabidi kupunguza juhudi za kukimaliza kabisa kundi hilo, wakati kiongozi wa kundi Joseph Kony bado akifanya operesheni zake. Abu Musa, mkuu wa ofisi ya kikanda ya Umoja wa Mataifa kwa ajili ya Afrika ya Kati, aliliambia Baraza la Usalama hapo jana kwamba kampeni za kijeshi na utokomezaji zinazoongozwa na jeshi la Afrika dhidi ya waasi zimepunguza nguvu kabisa za kundi la LRA. Alisema matokeo yake ni kupunguka idadi ya mauaji, utekaji nyara na watu kulazimishwa kuzikimbia nyumba zao, harakati zinazofanywa na waasi. Alisema anafikiri Kony yupo njiani kukamatwa hivi karibuni. Waziri wa mambo ya nje wa Ujerumani anaitembelea Ukraine kuisaidia kuanza mazungumzo kati ya serikali ya Ukraine na waungaji mkono wa Russia wanaotaka kujitenga kwa ufuatia kujitangazia uhuru majimbo mawili ya mashariki. Waziri wa Ujerumani Frank Walter Steinmeier anakutana hii leo na wakuu wa utawala wa mpito ili kuunga mkono mjadala wa kitaifa ikiwa ni sehemu ya mpango uliotolewa na kuwasilishwa na taasisi ya usalama na ushirikiano huko Ulaya. Jimbo la mashariki la Donetski huko Ukraine lilijitangazia uhuru jana na linaiomba Moscow kutambua eneo hilo kuwa sehemu ya Russia. Kiongozi anayeunga mkono Russia wa jimbo la mashariki la Lohanski pia anatangaza uhuru wa eneo hilo. Balozi wa Jordan kwa Libya ameachiwa huru mwezi mmoja baada ya kutekwa nyara katika mji mkuu wa Libya, Tripoli. Waziri wa mambo ya nje wa Jordan, Nasir Jude, amesema leo kwamba balozi Fawaz Al Etana alikuwa katika afya njema na anarudi Jordan baada ya kuwa huru. Hakukuwa na taarifa zaidi za haraka za utaratibu uliofanyika hadi kuachiwa kwake. Watu wenye silaha walishambulia msafara wa balozi huyo wakati akisafiri karibu na ubalozi wa Jordan mjini tripoli. Hapo April 15, dereva wake alijeruhiwa katika shambulizi hilo. Na utekaji nyara ni jambo la kawaida nchini Libya, ambapo serikali imekuwa ikihangaika kuweka udhibiti, wakati makundi ya wanamgambo yakiendesha harakati zake kwenye maeneo mengi huko. Mfululizo wa milipuko ya mabomu yaliyotegwa kwenye gari ilitokea katika mitaa wanaoishi washia wengi kwenye mji mkuu wa Iraq na kuwaua watu wasiopungua 25 na kuwajeruhi 75 wengine. Milipuko isiyopungua minane imetokea Bagdadi hii leo wakati Iraq ikiendelea kushuhudia ghasia mbaya sana nchini humo tangu mwaka 2008 Mabomu yamesababisha magari kuteketea na uharibifu wa majengo katika mtaa mkubwa wa Sadri City na katikati ya Bagdad. Umoja wa Mataifa unasema raia wasiopungua elfu tatu na mia tano pamoja na wanajeshi wa usalama wa Iraq wameuawa mwaka huu. Zaidi ya raia elfu saba na mia nane walikufa katika ghasia nchini Iraq mwaka elfu mbili na kumi na tatu.