Timu za uokozi magharibi mwa Uturuki zinatafuta walionusurika baada ya mlipuko na moto uliosababishwa na nguvu za umeme katika machimbo ya mkaa na kuwa takriban watu 238 katika mkasa mbaya zaidi kuwahi kukumba kiwanda hicho. Waziri Mkuu wa Uturuki, Recep Tayyip Erdogan, aliwaambia waandishi wa habari leo Jumatano kuwa watu 120 yaaminika wangali wamenaswa Bwana Erdogan aliahirisha ziara yake ya kimataifa na kuelekea eneo la mkasa huo katika mji wa Soma ulioko kusini mwa mji mkuu wa Kabul, ambako alikutana na maafisa wanaosimamia shughuli za uokozi na kukutana pia na familia zinazoomboleza jamaa zao waliokufa kwenye mkasa huo. Maafisa wanasema machimbo hayo yalikuwa na watu 787 mlipuko huo ulipotokea, 363 miongoni mwao waliokolewa. Waziri wa mambo ya nje wa Marekani John Kerry ameelekea London leo Jumatano kwa mkutano na mawaziri wa mambo ya nje kutoka nchi zinazounga mkono wapinzani wa rais wa Siria Bashar al Assad. Akizungumza na waandishi wa habari hapo awali, Bwana Kerry alisema Assad anazuia suluhu la kisiasa kwa mgogoro unaoendelea nchini mwake akisema kuwa rais huyo wa Siria anaonyesha ukaidi wa kung'ang'ania madaraka, madaraka huku akiwapiga wananchi wake kwa mabomu, gesi za sumu na hata kuwafanya kulala njaa watu wasio na hatia. Rais Assad anagombania urais huku akishutumu wapinzani wake na kuwaita magaidi, akidai wanataka kuipindua serikali yake ya kidemokrasia. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Ukraine imeandaa mazungumzo ya umoja wa kitaifa leo Jumatano, siku moja baada ya wanaotaka kujitenga na nchi hiyo na kujiunga na Russia kuwa wanajeshi saba wa serikali katika eneo la mashariki mwa nchi, huku kukiwa na wasiwasi mkubwa wa kuzuka ghasia mpya. Rais wa Ukraine, Alexander Tachinov, Waziri Mkuu Arseniy Yasenyuk, wabunge na maafisa wa kikanda wanahudhuria mazungumzo hayo ambayo ni sehemu ya mpango uliowekwa na jumuiya ya usalama na ushirikiano huko barani Ulaya. Mpango huo unatoa mwito kwa wote serikali ya Ukraine na wanaotaka kujitenga na nchi hiyo kujiepusha na ghasia. Hata hivyo, wanaotaka kujitenga hawakuwakilishwa kwenye mazungumzo hayo. Jaji mmoja wa Afrika Kusini amemwagiza mwanariadha Oscar Pistorius kufanyiwa vipimo kubaini afya yake ya akili, na hivyo kusitisha kwa muda kesi ya mauaji ya mpenzi wake wa kike hapo mwaka jana. Jaji Zokile Masipa amefikia maamuzi hayo leo Jumatano, kufuatia ushahidi uliotolewa na shahidi katika upande wa utetezi aliyesema, kuwa Pistorius anaonekana kuwa na msongo wa mawazo unaomsababishia uoga na wasiwasi mkubwa jaji Masipa alisema kwamba ushahidi huo unajenga mazingira ya mashaka kuhusu hali ya afya ya mshtakiwa. Hivyo alisema, baada ya matokeo ya vipimo vyake, mahakama mahakama itapewa maelezo kamili itakaporejelea shughuli zake Jumatatu, Jumanne wiki ijayo. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, Washington DC. Wapatanishi kutoka Iran na kundi la nchi sita zenye nguvu wanafanya duru nyingine ya mazungumzo katika juhudi za kuunda mpango wa muda mrefu wa makubaliano juu ya programu ya nuklea ya Iran. Walikutana leo Jumatano mjini Vienna wakiwa na mpango wa kwanza kuandika rasimu juu ya makubaliano hayo, huku wakijiongea karibu na tarehe ya mwisho iliyowekwa kukamilisha juhudi hizo hapo Julai ishirini. Makubaliano hayo ya muda mrefu yanalenga kuimarisha makubaliano ya muda yaliyofikiwa Novemba mwaka jana, yakitoa mwito kwa Iran kusimamisha shughuli zake za nuklia ili iondolewe kwa muda vikwazo na nchi za Magharibi. Polisi wa China wanashutumu kampuni kubwa ya kutengeneza madawa GlaxoSmithKline kwa kuunda mkakati wa kuwapa hongo madaktari na hospitali. Polisi hawa wanasema makamu rais wa kampuni hiyo Mak Riley aliwaagiza wafanyakazi kuwalipa mamilioni ya dola kama rushwa ili kuyanadi madawa ya kampuni hiyo. Riley ni mfanyakazi wa kwanza kushtakiwa kwa uhalifu huo katika kipindi cha miezi kumi cha upelelezi dhidi ya kampuni hiyo yenye makao yake mjini London. Wakurugenzi wawili wa kampuni hiyo pia walishtakiwa leo Jumatano kwa kushirikiana na Riley katika mpango huo wa kutoa hongo kwa maafisa mjini Beijing na Shanghai ili waweze kukwepa upelelezi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa Sauti ya Amerika. Waandamanaji wa Vietnam wamechoma moto na kupora viwanda kadhaa vya China, huku joto la hasira likiongezeka dhidi ya Beijing kutokana na maamuzi yake ya kuweka jukwaa la kuchimba mafuta baharini nje ya pwani ya Vietnam. Ghasia hizo zilianza Jumanne katika mkoa wa Binh Duong ambako maelfu ya wafanyakazi waliacha kazi zao na kushiriki katika maandamano makubwa ya hadhara kupinga China ukanda video, wa video uliowekwa kwenye mitandao ya kijamii ulionyesha idadi kubwa ya wafanyakazi wa Vietnam wakiwa wamevalia sare za kazi nje ya viwanda vyenye majina ya kichina wakipeperusha bendera za taifa lao. Maafisa wanasema takriban viwanda vitatu vya China vilichomwa moto.