Huwezi kusema yaani kwamba ugonjwa ni, ni, ni kosa la jinai ama vipi? Naona shida itakavyotokea kwamba ku... Sasa mtu ukimtisha ki, hivyo kusema kwamba watahukumiwa, wataadhibiwa wakiwaambukiza wenzao, kitakachotokea ni kwamba watu wataanza kujificha tena kama ilivyokuwa eh, eh, eh, hapo zamani. Kwa hivyo we unaisiji, kwa hivyo ni tukisema hivyo, unaona sheria hiyo itakuwa ni vigumu kutekelezwa kabisa. Lakini kwa maoni yako kiutaalamu, unafikiri sheria kama hii inatokana na nini hasa? Nadhani kuna, kuna si, tunasemaje kwa Kiswahili? Kuna jambo hivi la hawa viongozi wetu kutaka kujipendekeza, wanachagua ni yani, mada itakayoshtusha, itaka, itaka, watu kama vile, unakumbuka yale ya, ya ushoga sijui nini nini, nini walipoanza walipo hayo. Kuna mengi sana ya maana ambayo hayafuatilii, lakini o kwa sababu yaani haya mambo yanawashtusha yana sana watu. Ulisikia ile ya mini skirt. Watu wakaanza kushambuliana barabarani lakini nini, nini? wanasema sasa, nani atakayetembea ataka na tape measure apume urefu wa mavazi? Sasa badala ya kufikiria ya mama yake ni nini hasa na lengo sasa, hapa sioni lengo lolote, sioni haja ya sheria. Kwa hivyo sheria kama eh, hizi unafikiri kutekeleza inakuwa vipi, itatekelezwa kweli au ni kupata sifa tu? Ndio maana na- nauliza lakini ya, yani tena inaweza kuwa na matokeo so, mabaya, sababu yani mapigano makubwa yaliyokuwa ya akifanywa ni kuondoa ile itoe stigma yani, unyanyapaa watu uh, kuwakejeli ku, eh, kuwa ya, yani kuwabagua kwa sababu ni wagonjwa. Ugonjwa ni ugonjwa, huwezi kusema kwamba utauzuia kwa kupitisha sheria zisizo za maana. Unaona, sasa kitakachotokea tena ni kwamba mtu akijua kwamba labda na, a, a, ameambukizwa huo ugonjwa, badala ya ku, kujitokeza atibiwe, ashughulikiwe na kadhalika, atakuwa anajificha tena. Tena kuficha ficha huko ndo kutaendeleza kuta zaidi, kutakaendelezwa zaidi, yani uh, haya magonjwa. Nini ki... ni kama nawakwambia uh, undani undani uundani wa wa, wa wa mswada huo sheria, si sijauelewa vizuri, lakini mi kwa ufupi naona hiyo sheria haifai, na naweza kusema kweli kwamba sidhani, si kwamba ina maana sana, isipokuwa hiyo ya ku yani, eh, kuwabana watu badala ya kukabiliana na ugonjwa vilivyo. Wataogopa tu tua yani, kwamba oh, ni sheria ni sheria, badala ya kujitokeza watibiwe, kukujia. Kujihadhari kama ilivyokuwa, kufikia sasa ugonjwa uta utaenda chini yani kufichwa zaidi, tena kufichwa kutaendeleza zaidi kuliko kuzuia, mi navyoona nam sasa, nini kimetokea huko Uganda? Maanake Uganda ilikuwa ikitangulia, ilikuwa mstari wa mbele, mpango wake ule wa ABC, unafikiri kitu gani kimetokea? taa ameshindwa hey. katika hii vita vya kupambana na UKIMWI Hujua kilichokuweko uh, watu walilegeza tahadhari yani, wakati ule watu walikuwa wanajihadhari sana mambo ya ay, kufikia mwanzoni mwa mwongo huu mapema elfu mbili nini nini, lakini watu wamelegeza, wanasema mwishowe, hata kuna kuna hizi sijui wanasemaje dawa za kupoza poza ku, yani hizo rv na, na kadhalika na, watu wana, wana, wanafikiria kwamba Uh, mambo si mabaya kama yalivyokuwa. Watu wamelegeza msimamo, um, na uh, tahadhari na kwa hivyo ndo maana yani complacency kama wana, wanavyosema kwa kwa Kiingereza. Haya, ah, mambo hayana maana sana, mtu hafi kwa ukini na, na kumbe mambo ni mabaya zaidi. Na asante sana ya, nimefahamu. Kwa hivyo nafikiri kwa nini wanachukua njia ya sheria wasifuate njia nyingine? Ni ukosefu wa maarifa <laughs> au vipi? <laughs> Yani eh, tena kama anavyokwambia, nafikiria mimi navyoona, sijui labda na makosa, lakini eh, kwa maoni yangu mimi naona kwamba hata y, y, y, yani mitazamo ya kisiasa imebadilika, yani eh, mwelekeo tuliokuwa nao hapo awali wa kujali kujali jamii unaonekana umedhoofika, ume watu wanafikiria sana kama navyokwambia na, na maslahi yao ya kibinafsi, yani kujiendeleza katika madaraka ku hiyo ku, wa, eh, yani, ki, ki, eh, eh, hi, ya kuwashusha watu wafikirie kwamba badala ya kufikiria nini kitakachofaidi jamii. Hayo mambo yamelegea kidogo, na ndivyo ninavyoona kwamba sasa watu wana kama nilivyokuambia, mtu anaona eh, sasa yaani, uchaguzi unakaribia, tuzushe hii sheria ama ile, ili watu wajue kwamba tunafanya kazi, lakini mi navyoona hizi ni kazi bure. Naam, asante sana, basi nashukuru.