Ni mwezi mmoja kamili hii leo tangu kutekwa nyara zaidi ya wa wasichana wa shule mia mbili na hamsini na kundi la wanamgambo wa Boko Haram huko kaskazini mwa Nigeria. Baadhi ya wanaharakati wanasema hata kama ushirika wa kimataifa unaweza kuwaokoa wasichana hao, hivi sasa wanahofia kuwepo na matatizo ya kudumu ya kiakili kwa wasichana hao. Zaidi ya wanaharakati mia moja wa Nigeria walikusanyika katika ukumbi wa mkutano wakishikilia mishumaa kuashiria kuanza kwa mwezi wa pili wa kutekwa kwa wasichana hao. Katika mkanda wa video, kiongozi wa Boko Haram Abubakar Shekau alitoa kauli ya kutaka mabadilishano ya wasichana hao na wafungwa wa Boko Haram. Katika kujibu, baadhi ya maafisa walisema kwamba Nigeria ilikuwa ikifikiria baadhi ya njia zote za kuwaokoa wasichana hao, japokuwa serikali inasema haitawaachia wafungwa hao wa Boko Haram. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika hapa Washington DC. Rais Barack Obama wa Marekani amefungua nyumba ya makumbusho huko New York inayomulika na kueleza maafa yaliyotokea hapo Septemba 11, mwaka 2001 wakati wa shambulio la kigaidi lililosababisha vifo vya takriban watu elfu tatu. Kiongozi huyo wa Marekani leo alirudia kuzungumzia ushujaa ulioonyeshwa na wafanyakazi wa uokozi waliosaidia kuwaokoa maelfu ya watu waliokwama katika majengo mawili ya World Trade Center baada ya washambuliaji wa Al-Qaida wali pogonga ndege mbili za abiria na kugonga kwenye majengo hayo. Mahakama moja nchini Sudan imetoa adhabu ya kifo kwa mwanamke mjamzito kwa kukataa kubadili imani yake ya Kikristo. Mwanamke huyo, Mariam Yahya Ibrahim, mwenye umri wa miaka 27 ambaye tayari ameshajifungua mtoto wa kiume mwenye umri wa miezi 20, alikutwa na hatia ya kuasi dini siku ya Jumapili na kupewa siku nne za kuiacha dini yake na anayoifuata hivi sasa. Jaji Abbas Al Khalifa alitoa adhabu hiyo leo mjini Khartum baada ya Bi Ibrahim alipoiambia mahakama kuwa yeye ni Mkristo. Be Ibrahim, ambaye alizaliwa na mama mkristo na baba muislam alilelewa katika mazingira ya kikristo baada ya baba yake kuiacha familia. Hata hivyo, chini ya sheria ya Sudan, watoto wanaozaliwa na baba mwenye kufuata imani ya kiislamu wanatambulika kuwa nao ni Waislamu. Watu wasiopungua 29 waliuawa wakati wa bomu moja lililotegwa ndani ya gari kulipuka nchini Siria, karibu na mpaka unaoingia Uturuki. Kundi la Syrian Observatory for Human Rights lenye makao yake Uingereza linasema mlipuko wa leo ulitokea karibu na kituo cha mpaka wa Bab al Salameh huko kaskazini mwa Siria. Upande wa Siria unaokaribia mpakani upo chini ya udhibiti wa waasi wa Kiislam ambao wamekuwa wakipambana na wanamgambo kutoka kundi la Islamic State of Iraq and the Levant tangu mwanzoni mwa mwaka huu. Uturuki na wahifadhi kwa muda zaidi ya wa wakimbizi laki sita kutoka Syria, kufuatia takriban miaka mitatu ya vita vya wenyewe kwa wenyewe nchini humo na imeacha mipaka yake wazi muda wote huo wa mgogoro. Uchaguzi wa rais wa Afghanistan unaelekea kwenye duru ya pili ya upigaji kura hapo Juni 14 kutokana na kwamba hakuna mgombea aliyeweza kupata wingi wa kura zilizohitajika kupata ushindi wa moja kwa moja katika duru ya kwanza. Tume ya uchaguzi nchini Afghanistan imesema leo kwamba matokeo ya mwisho kutoka uchaguzi uliofanyika mwezi uliopita yalionyesha kwamba waziri wa zamani wa mambo ya nje Abdallah Abdallah alishinda asilimia 45 ya kura Asha Ashraf Ghani, mchumi wa zamani wa Benki ya Dunia, alikuwa wa pili kwa kupata asilimia thelathini na mbili. Wapiga kura watachagua tena kati ya wagombea hao wawili katika duru ya pili ya marudio ambayo itafanyika zaidi ya wiki mbili baadaye ya muda uliopangwa.