Habari za dunia usiku wa leo, mabomu mfululizo yamelipuka kwenye eneo moja la soko la Gikomba mjini Nairobi, Kenya na kusababisha vifo vya watu wasiopungua wa kumi na sabini kujeruhiwa. Milipuko ilitokea leo siku kadhaa baada ya Marekani na Uingereza kutoa tahadhari kwa raia wake kutosafiri kuelekea Kenya, zikionya uwezekano wa kutokea mashambulizi. Polisi wanasema milipuko miwili iliteguliwa katika soko karibu na katikati ya mji. Wanasema moja ya bomu hilo lilipuka katika gari la abiria la matatu. Video kutoka eneo la tukio inaonyesha magari yaliharibiwa vibaya, pamoja na mabaki na vioo vilivyovunjika vikiwa ndani ya jengo moja. Hakuna aliyedai kuhusika na milipuko hiyo hadi sasa, lakini mkuu wa polisi mjini Nairobi Benson Kibui amesema mtu mmoja alikamatwa na anahojiwa. Rais wa Kenya Uhuru Kenyatta ambaye alikuwa anazungumza wakati wa tukio tofauti, wakati milipuko ilipotokea, amesema watafanya kila wawezalo kupambana na ugaidi nchini mwake na alitoa rambirambi zake kwa waathirika. Kiongozi wa upinzani nchini India, Narendra Modi, aliahidi kufanya kazi kwa masilahi ya Waindia wote baada ya ushindi mkubwa wa chama chake cha kihindu cha Bharatiya Janata Party, BJP, katika uchaguzi mkuu nchini humo. Matokeo ya awali yanaonyesha chama cha bwana Modi cha Bharatiya Janata Party kimepata wingi mkubwa wa viti bungeni na kukiondoa madarakani chama tawala cha Congress. Waziri mkuu mteule analihutubia anahutubia umati wa wafuasi waliojawa na furaha hii leo, akiapa kuwa serikali yake itafanya kazi na kila mtu katika nchi ya India. Rais wa chama cha Congress Sonia Gandhi haraka alikubali kushindwa hii leo. Wote Bigandi na mtoto wake wa kiume Rahul ambaye aliongoza kampeni, walikubali majukumu ya chama chao kushindwa katika uchaguzi. Chama cha Congress kimekumbwa na mifululizo ya kashfa kubwa ya rushwa, kupanda kwa gharama za maisha na kudorora kwa ukuaji uchumi. Wakati wao Narendra Modi, ambaye anatarajiwa kuwa waziri mkuu ajae nchini India, alilelewa katika familia yenye kipato cha daraja la kati huko magharibi ya jimbo la Gujarat, ambako baba yake alikuwa akifanya kazi kama muuza chai kwenye kituo kimoja cha reli na mama yake alihudumu kama msaidizi wa nyumbani. Akiwa na umri mdogo, Modi alijiunga na chama cha Rashtriya Swayamsevak Sangh, mtandao wa kihindu wa mrengo wa kulia, ambao anasema ulielimisha na kumwongoza katika maadili. Tangu mwaka elfu mbili na moja alikuwa waziri kiongozi wa jimbo la Gujarat lililoshuhudia maendeleo ya haraka na kumpatia sifa kama mfanya mageuzi ya kiuchumi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti Amerika, hapa Washington DC. Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan ameahirisha ziara yake ya kutembelea mji wa kaskazini mashariki ambako wanamgambo wa Kiislamu mwezi uliopita waliwateka zaidi ya wasichana wa shule mia mbili. Maafisa walisema leo kwamba Bwana Jonathan hawezi kufanya ziara kuelekea kijiji cha Chibok katika jimbo la Bono kwa sababu ya wasiwasi wa usalama. Utekaji nyara mkubwa wa wasichana ulifanyika April 14 mwaka huu na kundi la wanamgambo la Boko Haram umezusha hasira kote duniani na shutuma kutolewa kwamba serikali ya Abuja haifanyi vya kutosha kuweza kuwarudisha wasichana hao. Serikali ya Nigeria ina ainatumia njia zote kuweza kuwarudisha wasichana hao kwa salama. Rais Jonathan hivi sasa anajiandaa kuhudhuria mkutano wa usalama wa kikanda ulioitishwa na rais wa Ufaransa Francois Hollande mjini Paris hapo kesho. Marais wa Benin, Cameron, Niger na Chad pia wanatarajiwa kuhudhuria mkutano huo kampuni moja ya madini nchini Uturuki inatetea rekodi yake ya usalama huku ukosoaji ukiongezeka kufuatia mlipuko na moto kwenye mgodi wa makaa ya mawe mjini Soma ambao uliua zaidi ya watu mia mbili na themanini. Mmiliki wa kampuni ya Soma Holding Alp Gurkan amesema leo kuwa kampuni yake imekuwa ikitumia fedha kuepuka ajali lakini alikiri chumba pekee cha usalama katika mgodi kiliondolewa. Chumba hicho kilikuwa na vifaa vya kuzalisha gesi ya oksijeni na kilitengenezwa kwa ajili ya kutoa hifadhi kwa hadi wachimbaji mia tano iwapo kutatokea janga lolote la dharura. Wafuatiliaji wa Umoja wa Mataifa wanasema ghasia zinazofanywa na makundi yanayoipinga serikali huko mashariki mwa Ukraine zinasababisha kuzorota kwa hali na kwa haki za binadamu wakati wa matatizo ya kisiasa kati ya Kiev na waungaji mkono Russia wanaojitenga. Mkuu wa haki za binadamu katika Umoja wa Mataifa Navi Pillay amesema leo kwamba Umoja wa Mataifa umegundua pia kuongezeka hofu kubwa kwa wachache wanaokabiliwa na bughudha huko Crimea, eneo la kusini mwa Ukraine ambalo lilijiunga na Russia mwezi Machi. Si Kiev wala washirika wake wa magharibi wanatambua kujiunga huko.