Umoja wa Mataifa huenda ukaweka vikwazo hii leo dhidi ya kundi la wanamgambo wa Kiislam la Boko Haram lenye makao yake nchini Nigeria, ambalo limekuwa likilalamikiwa kusababisha maelfu ya vifo baada kuanzisha ya kuanzisha ghasia mwaka 2009. Nigeria imeiomba kamati ya Baraza la Usalama kuliweka kundi la Boko Haram kwenye orodha ya makundi yenye uhusiano na Al Qaida ambayo yamo kwenye orodha ya kuzuiliwa mali marufuku ya kusafiri na marufuku ya silaha. Abdullahi Ijao, msemaji wa chama tawala cha Peoples Democratic Party PDP ameiambia Sauti ya Amerika kwamba serikali ya Nigeria ina matumaini kuwa itapata uungaji mkono wa Umoja wa Mataifa hakuna kipingamizi juu ya kundi la Boko Haram kwenye kamati ya wanachama kumi na watano kuliweka kundi hilo kwenye orodha ya makundi mengine sitini na mawili pamoja na watu mia mbili kumi na tatu waliowekewa vikwazo. Mmoja wa makamanda wa vyeo vya juu katika kundi la Al Shabab la nchini Somalia lenye uhusiano na Al Qaida amesema leo kuwa kundi hilo litahamishia vita vyake nchini Kenya. Fuad Muhamed Khalafu amesema katika hotuba iliyotangazwa kwenye redio ya Al Shabab ya Andalus kwamba tunawasihi Waislamu wote nchini Kenya kupambana na serikali ya Kenya ndani ya nchi hiyo, kwa sababu Wakenya waliwaua watu wako, wakiwemo watoto. Wanajeshi wa Kenya waliingia kusini mwa Somalia mwaka 2011 kupambana na kundi la al-shababu na baadaye walijiunga na jeshi lilopo hivi sasa la wanajeshi 22,000 wa Umoja wa Afrika chini ya kanuni za Umoja wa Mataifa ili kupambana na Waislamu wenye msimamo mkali. Ndege za mapigano zinazoaminika kutoka Kenya zimeshambulia ngome za Al Shababu wiki hii kama sehemu ya msukumo wa karibuni uliofanywa na jeshi la AU dhidi ya waasi. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika, VOA hapa Washington DC. Majeshi ya waasi yanadhibiti mji wa Kidal kaskazini mwa Mali baada ya kuyarudisha nyuma majeshi ya serikali katika mapigano makali. Msemaji wa serikali Muhamani Bebi anasema kwamba baada ya saa kadhaa za mapambano hapo jana, jeshi la Mali lilidhoofika kutokana na matatizo ya mawasiliano na hivyo likalazimika kurudi nyuma. Alisema waasi huko Nidal walipata uungaji mkono wafanya wa wafanya biashara wa madawa ya kulevya na wapiganaji wa kundi la Alqaida katika eneo la Maghrib. Mashahidi wameiambia VOA kwamba waliona bendera za makundi mawili ya Kiislamu ya Mujao na Ansardin zikipepea kwa wapiganaji wa waasi. Hapo jana jeshi la Mali lilifanya mashambulizi ili kuchukua tena udhibiti wa ofisi ya gavana wa eneo kutoka kwa Watuareg wana jitenga ambao ni wanachama wa kundi la National Movement for the Liberation of Azawad, MNLA. Rais wa Malawi Joyce Banda anasema uchaguzi mkuu wa wiki hii umegubikwa na kasoro nyingi ambazo zinajumuisha wizi wa kura, ufujaji katika utaratibu wa kupiga kura na watu kupiga kura zaidi ya mara moja. Katika taarifa ya leo, ameisii tume ya uchaguzi kuanza haraka utaratibu wa kuhesabu kura kwa njia ya mkono. Wamalawi walipiga kura Jumanne ili kumchagua rais mpya, wabunge na maafisa wa serikali za mitaa, lakini ucheleweshwaji mkubwa na matatizo ya upigaji kura vilichochea maafisa wa uchaguzi kuongeza muda wa upigaji kura kufanyika hadi jana na leo katika baadhi ya maeneo. Matatizo ya ucheleweshaji Yaliwakasirisha baadhi ya wapiga kura ambao walifunga barabara katika mji mkuu wa Blantyre ya hapo Jumanne na kuchoma moto kwenye vituo vya kupigia kura. Vyombo vya habari nchini China vinasema shambulizi moja la bomu limeua watu thelathini na mmoja kwenye soko moja lenye harakati nyingi katika mji mkuu wa jimbo la Xinjiang lililogawanyika kikabila. Shirika rasmi la habari la Shinhua linasema zaidi ya watu tisini pia walijeruhiwa wakati magari mawili yalipoingia kwenye kundi moja la watu katika mji wa kati wa Urumji, karibu na Renmin Park. Mashahidi wanasema milipuko wakati huo ilirushwa nje ya magari na kwamba darzeni nyingi za milio ya milipuko ilisikika. Shinhua limeeleza kwamba gari mojawapo lililipuka. Picha zilizosambazwa kwenye mtandao wa kijamii zilionyesha moto na moshi mkubwa ukitanda kutoka kwenye eneo. Baadhi ya waathirika waliondolewa, huku wengine wakiwa wamelala chini ya mtaa. Rais wa muda wa Ukrain anasema wanajeshi kumi na watatu waliuawa wakati waungaji mkono wa Rasia wanaotaka kujitenga waliposhambulia kituo kimoja cha ukaguzi cha kijeshi katika jimbo la mashariki la Donetski huko Ukrain. Rais Oleksandri Turchynov amesema leo kwamba wanajeshi kumi na watatu ambao walikufa katika shambulizi la usiku kucha karibu na mji wa Volnovakha Walitoa maisha yao kwa Ukraine, alisema. Wanaotaka kujitenga walishambulia kituo wakitumia makombora, guruneti na silaha nzito za kisasa. Wizara ya ulinzi ya Ukraine awali iliripoti kwamba wafanyakazi wanne waliuawa na kumi na saba walijeruhiwa katika shambulizi. Mfanyakazi mwingine wa serikali aliuawa usiku katika eneo jirani la Luhanski. Russia na China zimetumia kura ya turufu kupinga azimio la Baraza la Usalama la Umoja wa Mataifa inayotaka kuelekeza hali nchini Syria kwenda Mahakama ya Kimataifa ya Uhalifu ICC. Hii ni mara nyingine kwa nchi hizo mbili kutumia kura yao ya turufu kuzuia hatua za baraza la usalama zinazoilenga Siria tangu mgogoro uanze huko mwezi Machi mwaka 2011. Azimio lililoandaliwa na Ufaransa lililaani ukiukaji mkubwa wa haki za binadamu unaofanywa na maafisa wa Siria na wanamgambo wanaounga mkono Siria, pamoja na unyenyesaji unaofanywa na makundi yenye silaha yasiyo katika eneo zaidi ya mataifa hamsini mengine yalitia saini kama wafadhili wenza wa hatua hiyo.