Katika habari za dunia usiku wa leo, mkuu wa jeshi nchini Somalia amenusurika shambulizi moja la bomu katika mji mkuu Mogadishu. Maafisa wa usalama nchini humo wanasema bomu lililotegwa kando ya barabara lililipuka leo wakati msafara wa gari la kijeshi lililombeba Jenerali Dahir Adan Elmi ukipita. Kamanda wa jeshi aliiambia idhaa ya Kisomali ya Sauti ya Amerika VOA kwamba Jenerali Elmi yupo salama na kwamba hakuna mlinzi wake yeyote aliyejeruhiwa katika shambulizi hilo ambalo lilitokea katika eneo la Hodan wakati msafara huo ukielekea wizara ya ulinzi. Polisi walifanya operesheni ya usalama baada ya mlipuko na kuwakamata watu takriban thelathini. Hakuna madai ya haraka ya uwajibikaji juu ya shambulizi hilo. Jumamosi wapiganaji kutoka kundi la wanamgambo wa Al-Shabab walishambulia jengo la bunge mjini Mogadishu. Shambulizi hilo la bomu na bunduki lilisababisha vifo vya watu kumi na wanane wakiwemo baadhi ya washambuliaji ya nje wa Marekani John Kerry amesema Marekani, Edward Snowden aliyekimbia nchi baada ya kuvujisha taarifa za siri aonyeshe ujasiri kwa kurejea Marekani kukabiliana na mashtaka ya uhaini. Kerry alisema leo kuwa Snowden aliisaliti nchi yake. Snowden anaishi kama mkimbizi huko Russia, mwaka mmoja baada ya kutoa habari za Marekani kuchunguza nchi nyingine. Snowden alimweleza mtangazaji maarufu wa shirika la televisheni la NBC Brian kuwa hakutarajia kuishi Urusi lakini alilazimika kukaa pale kwa sababu Marekani iliikataa pasi yake alipokimbia na kwenda Hong Kong na baadaye Moscow. Vituo vya kupiga kura katika uchaguzi wa rais nchini Misri vimefunguliwa kwa siku ya tatu leo, huku serikali ikijaribu kuongeza idadi ya wa wapiga kura katika uchaguzi uliotarajiwa kwa kiasi kikubwa kumuweka madarakani mkuu wa zamani wa jeshi nchini humo Abdel Fatah el Sisi. Idadi idadi ndogo jiwa ya wapiga kura waliojitokeza katika siku mbili zilizopita ilichochea tume ya uchaguzi nchini humo kuongeza muda wa zoezi hilo, lakini idadi ya waliojitokeza hii leo bado ilikuwa ndogo. Idadi kubwa ya watu kujitokeza inaonekana kuwa muhimu kuhalalisha ushindi uliosubiriwa kwa muda mrefu wa Elsisi katika utaratibu ambao ulianza wakati alipoongoza jeshi kumwondoa madarakani rais wa zamani nchini humo Mohamed Morsi Julai mwaka jana. Marekani imeondoa marufuku zote zilizosalia za kutoa msaada wa moja kwa moja kwa Madagaskar. Wizara ya mambo ya nje ya Marekani inasema hatua hiyo ilifikiwa kufuatia mwangaza wa mafanikio katika uchaguzi wa mwaka elfu mbili na kumi na tatu nchini humo na kuingia kwa serikali mpya mwanzoni mwa mwaka huu. Uchaguzi ulimaliza miaka minne ya vuguvugu la kisiasa ambalo lilifuatia mapinduzi ya mwaka elfu mbili na tisa. Umoja wa Afrika ulikataa kumtambua kiongozi mpya Andri Rajoelina, na Marekani pamoja na wafadhili wengine walikata, walikata msaada kwenda kwenye taifa la kisiwa hicho na kuumiza uchumi wake. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje Jen Psaki alisema jana kwamba Marekani imemwalika rais mpya Henry Rajaonari Mampianina kwenye mkutano wa viongozi wa Marekani na Afrika mjini Washington mwezi Agosti. Jeshi linalotawala huko Thailand leo lilijaribu kuondoa wasiwasi juu ya watu waliowekwa kizuizini baada ya kutangaza mapinduzi wiki iliyopita, likisema wafungwa wengi tayari wameshaachiwa. Msemaji wera alisema watu watatu wakiwemo wanasiasa, wanaharakati, waandishi wa habari na wahadhiri walishikiliwa kwa mahojiano na jeshi. Alisema watu waliachiwa na sita bado wapo kizuizini na watu watatu walishindwa kuripoti. Jeshi pia lilitoa mkanda wa video wenye wafungwa wengi ambapo ilisema hawakunyanyaswa picha Jumuisha ya kiongozi Jatupon Prompan. Wavuguvugu la maandamano ya Red Shirt ambaye aliunga mkono serikali ya waziri mkuu aliyeondolewa madarakani Yingluck Shinawatra. maziwa ma upande wa Warusi wanaotaka kujitenga Ramzan Kadyrov alitoa matamshi hayo katika ujumbe wa Instagram akikanusha habari zilizosema Russia imeshambulia Ukraine mashariki. Aliendelea kusema kuwa hakuna wanajeshi wa Chechnya hasa katika misafara ya wanajeshi wanaoishambulia Ukraine. Alisema kuwa Chechnya iko chini ya Russia na kulingana na katiba haina jeshi. Aliongeza kuwa kama kuna raia wa Chechnya aliyevitani hiyo ni shughuli yake binafsi. Mshairi mashuhuri mwandishi na mtetezi wa haki hapa Marekani ambaye amefariki dunia Bi Angelo alikuwa na miaka 86. Angelo, aliyepata umaarufu katika miaka 1970 kwa kitabu chake I Know Why the Caged Bird Sings, aliaga dunia huko Winston Salem katika jimbo la North Carolina. Mzaliwa wa St Louis Missouri, Angelo alilelewa Arkansas, baada ya kubakwa akiwa mdogo aliacha kuongea kwa miaka mitano. Baadaye katika maisha yake alifanya kazi mbalimbali mbali, kama vile mhudumu wa hoteli, mpishi na hata kondakta kwenye mabasi. hakupoteza upendo wake wa sanaa muziki, uigizaji na dansi. Uandishi wake ulianza wakati ambapo mwandishi maarufu mmarekani mweusi James Baldwin aliposikia aliyoyapitia akiwa bado mdogo na kumhimiza aandike kitabu. Mwaka wa 1993 aliyekuwa rais wa Marekani, Bill Clinton, alimwomba Angelo aandike shairi lililosomwa katika sherehe za kuapishwa kwake kwa kama rais.