Rais wa Nigeria Goodluck Jonathan amesema serikali yake itaendelea kufanya kila iwezalo kuwarudisha nyumbani zaidi ya wasichana wa shule mia mbili ambao walitekwa nyara na kundi la wanamgambo wa Boko Haramu mwezi uliopita. Katika hotuba iliyorekodiwa na kutolewa hadharani Alhamisi, Rais Jonathan alieleza kwamba ni siku 45 tangu utekaji nyara wa kutisha kufanywa dhidi ya wasichana hao aliahidi kuendelea na pambano dhidi ya ugaidi na kuongeza kuwa atatoa mwongozo kwa majeshi yake ya usalama kutumia njia zozote halali zinazostahili kumaliza visa vya kigaidi katika ardhi ya Nigeria. Rais Jonathan alitoa matamshi hayo wakati wa hotuba ya kuadhimisha Siku ya Demokrasia, ambayo ni siku kuu ya kitaifa huko Nigeria. Vijana katika mji wa Bangi huko Jamhuri ya Afrika ya Kati walipura msikiti mmoja na kuweka vizuizi barabarani, huku wakichoma moto magurudumu ya magari hivi leo Alhamisi, kupinga tukio la mashambulizi ya wa Waislamu wenye silaha dhidi ya kanisa moja mjini humo, ambapo zaidi ya watu dazeni moja waliuawa. Watu waliogopa kuingia mitaani katika mji huo mkuu wakihofia maisha yao kufuatia ghasia ya hizo ambazo zimeongeza uhasama wa kidini kati ya Wakristo na Waislamu wachache waliobakia mjini humo. Shirika la habari la Roita linaripoti kuwa liliona vijana wa kundi la wanamgambo wa Anti Balaka ambao ni wakristo wakipora msikiti ulioko kwenye kitongoji cha Lakuonga. Hakuna ripoti za majeruhi kwa sababu msikiti huo ulikuwa huna watu wakati huo. Jamhuri ya Afrika ya Kati ilitumbukia katika ghasia ya pata mwaka mmoja uliopita tangu waasi wa kundi la Seleka ambao wengi ni no Waislamu kunyakua madaraka kwa nguvu. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington. Maafisa wa afya huko Sierra Leone wanatafuta njia mpya za kukabiliana na mlipuko wa ugonjwa hatari wa Ebola ambao umesababisha vifo vya wa watu wawili na kuambukiza wengine sita. Katika mahojiano na idhaa ya Kiingereza kwa Afrika ya Sauti Amerika, Daktari Amara Japan wa Wizara ya Afya alisema serikali imeanza kutumia mkakati mpya wa kukabiliana na ugonjwa huo kwa sababu umekuwa janga la kitaifa. Maafisa wa afya huko Sierra Leone wanasema wamethibitisha kesi nyingine za Ebola katika wilaya moja iliyoko karibu na mpaka wa Guinea. Ugonjwa huo wa Ebola ulianza katika eneo la kusini magharibi mwa Guinea hapo Februari, na tangu wakati huo umesababisha vifo vya wa watu 180 huko Guinea na Sierra Leone. Watu wanaopigania kujitenga na Ukraine na kujiunga na Rusia mashariki mwa Ukraine wamepiga risasi na kuiangusha helikopta ya kijeshi ya Ukraine na kusababisha vifo vya wanajeshi kumi na wawili wa serikali akiwemo jenerali mmoja. Kaimu rais wa Ukraine Oleksandar Tuchinov aliliambia bunge leo kuwa wanajeshi kumi na wanne wameuawa na magaidi ambao walitumia kombora kuiangusha helikopta hiyo karibu na mji wa Slovansk. Miongoni mwa waliouawa ni jenerali wa kijeshi Sahih Kulchitiski na mkuu wa kitengo cha kitaifa cha ulinzi wa mafunzo maalum. Mapema leo Alhamisi, kiongozi wa kundi linalotaka kujitenga alisema kundi lake limewazuilia wafuatiliaji wanne wa Ulaya ambao wametoweka tangu Jumatatu jioni. Alisema alionya shirika la OSCE la wafuatiliaji wa Ulaya kwamba timu hiyo isiende kwenye eneo hilo, lakini wakapuuza onyo lake. Wanavijiji kaskazini mwa India walikuta maiti za wasichana wawili ambao ni mabinamu zikiwa zimening'inia kwenye mti baada ya wasichana hao kubakwa na genge la wanaume watano. Polisi wamesema leo kuwa takriban wanaume watano walihusika katika ubakaji huo katika wilaya ya Buduani iliyoko jimbo la Uttar Pradesh wanasema mtu mmoja amekamatwa kuhusiana na kisa hicho na polisi wanaendelea kuwasaka hao wengine. Wapelelezi wanasema wasichana hao wenye umri wa miaka kumi na minne na kumi na mitano walitoweka kutoka kijiji chao baada ya kuondoka nyumbani kwenda choo cha nje. Wanavijiji waligundua maiti zao jana na ukaguzi wa kitaalam ulibaini kuwa walikuwa wamebakwa. Waziri Mkuu wa Pakistan Nawas Sharif anataka hatua ichukuliwe mara moja kufuatia mauaji ya kikatili ya mwanamke mwenye mimba aliyeuawa na familia yake kwa sababu ya kuolewa na mwanamme ambaye alichagua mwenyewe. Polisi wanasema Farzan Parvin mwenye umri wa miaka ishirini na mitano alipigwa kwa matofali nje ya mahakama moja kaskazini mwa mji wa Lahore mapema wiki hii, wakati akisubiri kumwelezea jaji kuwa aliolewa kwa hiari yake mwenyewe. Mumewe aliwaambia waandishi wa habari kuwa aliwasihi polisi kuzuia shambulizi hilo, lakini walisimama tu huku familia yake akiwemo baba yake na kaka zake waki endelea kumpiga hadi kumuua. Leo Alhamisi, Waziri Mkuu Sharif ametoa taarifa akimwagiza waziri mwenye ngazi ya juu katika mkoa wa Punjab kuchukua hatua mara moja na kutoa ripoti juu ya ukatili huo usiokubalika ifikapo jioni ya leo. Na utawala wa kijeshi wa Thailand umesema hujui ni wakati gani utarejesha serikali ya kiraia, wiki moja baada ya kunyakua madaraka kwa njia ya mapinduzi. Afisa wa kijeshi Chata Chalem Chalamski alisema ingawa jeshi halitaki kubaki madarakani, mazingira yaliyoko hivi sasa sio mazuri kwa uchaguzi. Alisema mapinduzi hayo ya kijeshi ambayo ni ya kumi na mbili katika kipindi cha miaka themanini yalikuwa muhimu ili kuzuia Thailand kuingia katika orodha ya nchi zilizoshindwa kujitawa Jeshi limepiga marufuku maandamano na linaendelea kuwakamata mamia ya maafisa wa serikali iliyoangushwa tangu ilipopindua serikali hiyo.