Katika habari za dunia jioni ya leo, majeshi ya serikali ya Ukraine yanapambana na wanaotaka kujitenga wanaoiunga mkono Rasia mashariki mwa nchi hiyo, si mbali kutoka kwenye mpaka wa Rasia hivi leo Jumatatu, huku Rasia ikitoa wito wa kufunguliwa kwa eneo la kibinadamu kwa ruhusu wakazi wa eneo hilo kukimbia ghasia. Mapigano yamezuka pale kiasi cha wapiganaji mia moja wanaotaka kujitenga walipomshambulia mlinzi wa mpakani kwenye viunga vya mji wa Luhansk, kiasi cha kilomita 30 kutoka mpaka wa Rasia. Washambuliaji hao walikuwa na silaha magruneti na makombora, baadaye walipata nguvu kutoka mamia kadhaa wapiganaji wanaotaka kujitenga msemaji wa idara ya walinzi wa mpakani amesema waasi watano wameuawa na wanane kujeruhiwa katika shambulizi, huku wanajeshi saba wakiwa wamejeruhiwa na, na wanne wako katika hali mahututi. Rais wa Marekani Barack Obama anakwenda Ulaya wiki hii kwa ziara ya siku nne. Anaondoka Washington Jumatatu usiku, na atazitembelea Poland, Ubelgiji na Ufaransa. Ziara ya kiongozi wa Marekani huko Ulaya imekuja wakati ambapo Rusia imechukua hatua za vitisho huko Ukraine. Pengine kuna hali kubwa ya kutokuwa na uhakika kuhusu uwezo wa rais mteule wa Ukraine Petro Poroshenko kuleta uthabiti nchini kwake. Bwana Obama atakutana na bwana Poroshenko huko Poland. Rais Obama atakuwa na mazungumzo na washirika wa Marekani siku ya Jumatano na Alhamisi mjini Brussels katika mkutano wa G7 ambao umeandaliwa kwa haraka baada ya viongozi kuamua kususia mkutano ambao Rusia ilitarajiwa kuwa mwenyeji wiki hii. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Serikali ya Afghanistan imeelezea wasiwasi wake kuhusu kuachiliwa kwa mwanajeshi wa Marekani kwa mabadilishano na wanachama watano wa Taliban ambao walikuwa wakishikiliwa kwenye gereza la Marekani la Guantanamo Bay, Cuba. Wafungwa hao watano walisafirishwa Jumapili kuelekea Qatar baada ya Taliban kumwachia Sergeant Bo Begdal mapema siku hiyo kufuatia miezi kadhaa ya mashauriano. Kwa mujibu wa mpango huo wa mabadilishano, wafungwa kutoka Guantanamo Bay watazuiliwa huko Qatar kwa takriban mwaka mmoja. Lakini msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Afghanistan, Ahmad Shakib Mustakhghani, amesema leo kuwa mabadilishano hayo yamefanywa bila ya kuijulisha Kabul, na kuwakabidhi wafungwa hao kwa Qatar ni ukiukaji wa sheria ya kimataifa. Utawala wa Obama umezindua mpango wa kupunguza uzalishaji wa carbon kwenye viwanda vya nishati hapa Marekani kwa takriban theluthi moja kwa kipindi cha miaka kumi na tano ijayo. Afisa wa idara ya hifadhi ya mazingira Marekani, Gina McCarthy, ameliita pendekezo hili la Jumatatu kwani utashi mkubwa, lakini linaweza kufanikiwa. Anasema kiini cha kuwa na mpango huu wa kazi ni kwamba kila jimbo katika majimbo hamsini ya Marekani litakuwa na lengo lake ambalo litaendana na hali halisi ya jimbo husika. Juhudi hizi zinalenga kuhamasisha vyanzo vya nishati mbadala kama vile nguvu ya jua na upepo kama nishati mwafaka. Pendekezo hili linatarajiwa kukamilika mwaka ujao na litaweka viwango vya kwanza vya carbon dioxide, gesi kuu inayohusishwa na mabadiliko ya hali ya hewa. Polisi kaskazini mwa India wamepiga mabomba ya maji kwa kundi la waandamanaji, wengi wao wakiwa wanawake, waliokuwa wakipinga dhidi ya ubakaji wa genge na kuuawa kwa wasichana wawili. Waandamanaji hivi leo Jumatatu walikuwa wakidai kumalizwa kwa ghasia dhidi ya wanawake, wakati polisi walipomwagia maji nje ya ofisi ya afisa wa juu aliyechaguliwa katika jimbo la Uttar Pradesh ambako ubakaji huo ulitokea. wa maafisa wanasema wanaume watano wakiwemo maafisa wawili wa polisi wamekamatwa wa kuhusiana na ubakaji wa wasichana hao ambao walipotea Jumanne baada ya kwenda msituni kujisaidia kwa sababu nyumba zao hazina vyoo. Wana vijiji katika wilaya ya Buduan waligundua miili ya wasichana hao ikiwa inaning'inia kwenye mti wa mwembe siku ya Jumatano. Uchunguzi ulibaini kuwa walibakwa <mulia>