Watu wenye silaha wanaoaminika kuwa wanachama wa kundi la wanamgambo wa Boko Haram wameua mamia ya raia katika mashambulizi mapya kaskazini mashariki mwa Nigeria. Mashahidi wanasema watu hao walishambulia vijiji Jumatatu na Jumanne katika maeneo ya Gwoza yaliyoko jimbo Labono, la bono ambayo ni ngome kuu ya kundi hilo la Waislamu wenye siasa kali. Walionusurika walichukua siku mbili kabla ya kuripoti mauaji hayo katika mji mkuu wa Maiduguri kwa sababu ya huduma mbovu za laini za simu na mazingira hatari barabarani. Wanavijiji pia wanasema wanamgambo waliovalia sare za kijeshi walifyatua risasi na kuchoma moto nyumba na biashara wakati wa shambulizi hilo. Wanasema kundi la Boko Haram linapeperusha bendera zake katika vijiji kadhaa na wanaudhibiti wa eneo hilo. Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Afrika ya Kati ametetea uamuzi wake wa kupiga marufuku kwa muda matumizi ya ujumbe mfupi wa simu za mkononi katika juhudi za nchi hiyo kudhibiti ghasia zinazoendelea kusambaa. Katika mahojiano na Sauti Amerika, waziri mkuu Andre Nzapayeke alisema Jamhuri ya Afrika ya Kati imo vitani na kwamba wananchi wanaishi kwa hofu kutokana na vitisho vya ma, makundi ya Seleka na anti Balaka na mengine wanaotaka kuyumbisha usalama wa nchi hiyo. Mapema wiki hii, waziri mkuu huyo alitangaza kusitishwa kwa huduma za ujumbe mfupi wa simu za mkononi SMS kwa muda mfupi hadi serikali itakapobadili maamuzi hayo. Rais wa Marekani Barack Obama anasema kiwango cha mshikamano baina ya Marekani na nchi wanachama wa jumuiya ya Ulaya kuhusu mzozo wa Ukraine kinaendelea kuimarika. Alikuwa akizungumza Brussels ambapo viongozi wa kundi la nchi saba zilizostawi kiviwanda G7 wanakutana. Mazungumzo ya kundi hilo yanalenga vikwazo dhidi ya Rusia kutokana na kulijumuisha eneo la Crimea lililokuwa Ukraine kama sehemu ya ardhi yake. Bwana obama pia alisisitiza umuhimu wa kuwa na udhibiti wa ulinzi katika nchi za ulaya na kuahidi msaada wa marekani kuimarisha nguvu zake za nishati rais obama alikuwa akizungumza na waandishi wa habari akiwa na waziri mkuu wa uingereza david cameron unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya kiswahili ya sauti amerika washington wanamgambo wanaotuhumiwa kuwa wa kundi la kigaidi la al qaida wameshambulia kituo cha ukaguzi cha jeshi kusini mwa yemen na kuua wanajeshi kumi na wanne Maafisa wa usalama nchini humo wanasema wanajeshi wengine walijeruhiwa katika shambulizi hilo la leo Alhamisi, karibu na mkoa wa Shabwa. Yemen ni ngome ya Alqaida katika peninsula ya Uarabu, ambapo kundi la kigaidi linaendelea kutishia usalama wa taifa hilo. Bashar Al Assad ameshinda uchaguzi wa urais huko Siria kwa wingi wa kura na hivyo ataendelea na mhula watatu kama rais wa nchi hiyo kwa miaka saba huku akiendelea na vita vya umwagaji damu dhidi ya waasi wanaotaka kumtimua madarakani. Spika wa bunge la Siria Mohamed Laham alisema zaidi ya watu milioni kumi walipiga kura na kumuunga mkono Assad katika uchaguzi wa, wa jumanne ambapo alipata asilimia 89 ya kura. Uchaguzi huo ulifanyika katika maeneo yanayodhibitiwa na serikali. Waziri wa sheria wa Syria Najim Al-Ahmad alisema uchaguzi huo ulikuwa wa kufana, na kwamba unaashiria pigo kubwa kwa nchi zinazofanya njama dhidi ya Syria na Israel imetangaza mipango ya kujenga takriban nyumba 1500 za walowezi wa Kiyahudi huko Ukingo wa Magharibi na Jerusalem Mashariki, ikiwa ni majibu kwa Wapalestina kuunda serikali ya umoja. Wizara ya Nyumba ya Israel imetangaza mipango mipya ya ujenzi hivi leo, kwa mujibu wa habari huko Israel. Waziri wa Nyumba Uri Ariel amesema hatua hiyo ni majibu ya serikali ya Israel kwa kuundwa kwa serikali ya wa Wapalestina inayowajumuisha Hamas. Israel na Marekani inaiona Hamas kama kundi la kigaidi. Hata hivyo Wapalestina wanapinga ujenzi uliotangazwa na Israel kwenye ardhi ambayo wanataka kwa taifa lao la baadaye. China imejibu kwa ghadhabu matamshi ya, ya Marekani kwa maadhimisho ya miaka 25 ya mauaji ya Tiananmen Square. White House ilisema Jumatano kuwa siku zote itazungumza kuunga mkono misingi ya uhuru ambayo ilikuwa ikitafutwa na waandamanaji wa Tiananmen Square. Pia imeitaka Beijing kuwajibika kwa wale waliouawa, kutiwa mbaroni au kupotea kuhusiana na matukio ya Juni 4 mwaka 1989. Wizara ya mambo ya nje ya China imesema haijaridhishwa hata kidogo na taarifa hiyo ambayo imeonyesha kile inachosema ni kutoheshimu ukweli halisi. Maadhimisho hayo ya mauaji ya Beijing yamepita kimya kimya hapo jana huko China ambapo majadiliano ya umma kuhusu tukio hilo hayaruhusiwi. Na chama tawala cha Saenuri nchini Korea Kusini kimeshindwa kime kwa idadi ndogo, lakini kimefanya vizuri kuliko ilivyotarajiwa katika uchaguzi wa serikali za mitaa uliofanyika jana Jumatano. Uchaguzi unaonekana kama mtihani mkubwa kwa Rais Park Geun-hye ambaye umaarufu wake umepungua kufuatia ajali ya feri ambayo ilisababisha vifo vingi. Chama cha Park cha Saenuri kimepata nafasi 17 muhimu za mea na majimbo katika kinyang'anyiro hicho Upinza upinzani mkuu wa New Politics Alliance for Democracy umechukua nafasi tisa. Msemaji wa rais amesema hivi leo kuwa b Park amekubali kwa heshima kubwa matukio ya uchaguzi na atafanya kila wezalo kuijenga tena nchi yake. <mucho>