Hii ni idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Karibuni katika matangazo yetu ya nusu saa yanayoanza saa 12 na nusu jioni kwa saa za Afrika ya Kati, na saa 1 na nusu usiku kwa saa za Afrika Mashariki. Tunatangaza katika mita bendi 19, 22 na 31. Tunasikika pia kupitia Citizen Radio nchini Kenya, RFA nchini Tanzania, 93.7 KFM huko Mombasa. Na Mlimani Radio 106.5 Dar es Salaam. Inayokaribisha hii leo ni Sunday Shumari, na katika matangazo yetu ya leo tutakuletea maswali na majibu, lakini kwanza ni habari za dunia. Msomaji ni mimi Khadija Riami. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko anasema Crimea siku zote itakuwa ni Ukraine. Mfanyi biashara huyo bilionea aliyeapa kuchukua madaraka kama rais wa tano tangu kuvujika kwa umoja wa Soviet hivi leo Jumamosi katika mji mkuu wa Kiev mbele ya bunge, viongozi wa dunia na wakuu wengine, akiwemo makamu rais wa Marekani. Bwana Poroshenko amesema katika hotuba yake baada ya kuapishwa kwa hata kubali uingiliaji kati wa Rasia huko Crimea. Moscow imepeleka wanajeshi kwenye peninsula ya Black Sea mapema mwaka huu na kuchukua udhibiti mwezi Machi. Kiongozi mpya wa Ukraine pia ameahidi mjadala na watu huko mashariki mwa nchi ambako wanaotaka kujitenga wanaoiunga mkono Russia wanapambana na wanajeshi wa Ukraine. Bwana Poroshenko ameshinda wingi wa kura katika uchaguzi wa Mei 25 ambao ulihusisha wagombea 21. Wataalam wanasema Ebola huko Afrika Magharibi bado haijathibitiwa. Virusi hivyo vimeua zaidi ya watu 200 tangu viingie kusini mashariki mwaguini, mwezi Februari. Vinasambazwa kwa njia ya mawasiliano moja kwa moja ya majimaji ya mwilini na mtu aliyeambukizwa Ebola, hata baada ya mtu huyo kufariki. Dazeni ya kesi mpya za Ebola zimeripotiwa Gini na kote kwenye mpaka na Sierra Leone tangu mwisho wa mwezi Mei. Maradhi yameibuka tena katika baadhi ya maeneo na kujitokeza kwa mara ya kwanza katika sehemu nyingine. Liberia haijaripoti kesi zozote mpya katika muda wa mwezi mmoja. Naibu Waziri wa Afya na Huduma za Uzuiaji nchini Liberia, Nyenswa Tolbert, ameiambia VOA kwa nchi hiyo inalenga katika kuzielimisha jamii kuhusu hatari za baadhi ya tamaduni. Mke wa rais wa Marekani Michelle Obama na rais wa zamani wa Marekani Bill Clinton ni miongoni mwa wazungumzaji wakuu katika misa itakayofanyika kwa ajili ya mtunzi wa mashairi na mwanaharakati wa haki za kiraia, Maya Angelou, itakayofanyika huko North Carolina hivi leo Jumamosi. Oprah Winfrey na mcheza filamu Cicely Tyson pia wametoa heshima zao za mwisho kwa rafiki yao kwenye misa iliyofanyika kwenye chuo kikuu cha Wake Forest huko Winston Salem, ambako marehemu Angelo alifundisha kwa miongo mitatu. Waimbaji Lee Ann Womack na Baby Winans wameimba katika misa hiyo. Marekani inapeleka wanadiplomasia wawili waandamizi kwa mazungumzo ya Geneva na Iran kuhusu programu yake ya nyuklia. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani William Burns na mpatanishi mkuu wa Marekani kwa Iran, waziri mdogo wa masuala ya kisiasa Wendy Sherman watakutana na maafisa wa Iran Jumatatu na Jumanne. Mazungumzo ya nyuklia kati ya Iran na kundi la mataifa, la mataifa sita yenye ya nguvu yanayojulikana kama P5+1 yamepangwa kuanza Juni kumi na sita. 5 plus 1 inaundwa na wanachama watano wa kudumu wa baraza la usalama la umoja mataifa, nao ni Marekani, Rusia, China, Uingereza na Ufaransa pamoja na Ujerumani. Kundi hilo limefikia makubaliano ya muda na Iran mwezi Novemba kwamba Iran iwe na programu kiasi ya usindikaji uranium kwa mabadilishano ya kulegeza baadhi ya vikwazo. Maafisa wa ndani wanasema mafuriko kaskazini mwa Afghanistan yameua zaidi ya watu 50 na kusababisha mamia kupotea. Maafisa katika wilaya ya Guzriga Innur katika jimbo la Baghlan wanasema idadi ya vifo huenda ikapanda. Mkuu wa polisi amesema wanawake wengi na watoto ni miongoni mwa waliopotea. Mafuriko makubwa yanasababishwa na mvua kubwa zinazonyesha kaskazini mwa Afghanistan, na hili ni jambo la kawaida katika kipindi hiki na vijiji vingi vya ndani haviwezi kuhimili nguvu ya mafuriko. Polisi nchini Iraq wanasema watu waliokuwa na silaha wamevamia chuo kikuu magharibi mwa Baghdad na kuwashikilia mateka dazeni ya wanafunzi. Maafisa wanasema shambulizi hilo limetokea Jumamosi kwenye chuo kikuu cha Anbar mjini Ramadi, mji mkuu wa jimbo la Anbar. Polisi wanasema watu hao waliokuwa na bunduki waliwaua walinzi wa chuoni hapo walipokuwa wakijaribu kuwazuia washambuliaji kwenye mlango mkuu wa kuingilia, halafu wakalivamia jengo hilo. Majeshi ya usalama yamelifunga eneo hilo. Hakuna aliyedai kuhusika, ingawaji kundi la wanamgambo linalojulikana kama the Islamic State of Iraq and the Levant limefanya mashambulizi kadhaa katika miezi iliyopita. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya sauti ya amerika VOA ikitangaza kutoka Washington DC. Hamjambo, karibuni wape wna wasikilizaji popote pale mlipo, katika kipindi cha maswali na majibu kutoka idhaa ya Kiswahili ya sauti ya Amerika. Hapa studio ni mimi Abdu Shakur Abud, na kama kawaida ninakaribisheni, na leo nashirikiana na Mkamiti Kibayasi kuchambua barua zenu moto moto. Mkamiti, tunaanza na barua ya nani au simu ya nani? Asante sana Abdu Shakur. Anayetufungulia uwanja ni Makaka aliyeacha ujumbe na swali lake, hebu tumsikilize. Mimi ni makaka kutoka Maswa bai. Nataka niulize kwamba mzee Makasi anashughulika na nini sasa hivi, kwa sababu mziki ameshaacha siku nyingi kupiga. Anashughulika na mambo gani mzee Makasi? Nataka niulize kwamba amezaliwa mwaka gani, nataka nijue historia yake. Asante sana. Haya, Abdul Shakur, nasikia una habari nzuri za kumwambia msikilizaji wetu au vipi? Naam, habari ni nzuri, bila shaka, na naanawambia wasikilizaji wasikose kutuma ujumbe wao kutumia nambari yetu hiyo ya simu. Bila shaka nambari ambayo tunasema ni 202 205 9942. Ukisikia kilio cha mwaliko unabonyeza tatu saba, unaacha ujumbe wako, salamu au maoni yako. Basi mimi ninasema kama tulivyosema ahadi ni deni. Nimechambua, nimetafuta, nimefanya uchunguzi kwa muda, nimeweza kumpata kitenzugu Mzee Makasi mwenyewe wa kundi la miaka ya 1970 Orchestra Makasi, nimeweza kumpata kupitia rafiki yake mwanamuziki mwingine Kenkiki huko Dar es Salaam, na nilifurahi kuzungumza naye, na bila shaka sikuweza kupoteza wakati kwanza alikuwa na mengi ya kusema, lakini nilitaka kujibu swali la msikilizaji wetu, naye kumuuliza anafanya nini, yuko wapi? Naye alisema, niko Dar es Salaam tu, sijatoka Dar es Salaam, ni hapa hapa tu jiji la Dar es Salaam nipo sasa. Ayuba. Kama tunavyofahamu, umecheza muziki kwa muda mwingi, siku hizi unafanya nini? Siku hizi niko katika Injili, niliokoka. Kwa huyu mziki wa kawaida ni- nipumzika, lakini nafanya muziki wa injili tu, niko kwenye makanisani naenda kufundisha vijana katika mashule mambo ya maadili kitu kama hicho tu na yu. Nini kilichokusababisha mpaka ukaamua kubadili ukaenda kuokoka na ukaacha muziki kabisa? Ah bwana, hiyo ni kitu ambayo ni mazungumzo marefu tu, haiji kwa ghafla hivi hivo tu, kuna kitu fulani kinafanya hivo tu, lakini ni, nika nikitoa kama statement ya kuweza kushuhudia vi niliokoka, inao kuchukua muda mrefu, lakini muda ulifika tu Miko, mi nimkubali Yesu Kristo na niendelee na, na, na injili ya ya kumtukuza kum, kum, Yesu. Kwa hivyo hivi sasa unaimba nyimbo za injili peke yake? Kwa hivyo unaimba kwa ajili ya kanisa, au manake, siku hizi nyimbo za injili zimekuwa maarufu sana. Kwa hivyo unaweza kutueleza e, wewe unaimba kwa namna gani? Mimi naimba, naimba kanisani kama, kwa lakini niko pia freelance, nafanya recording zangu mwenyewe, wananiita kwenye mialiko, naenda kuimba kwenye makanisa popote hivyo hivyo tu, kwenye maharusi hivyo hivyo tu. Kwa hivyo nyinyi, wazee wa kazi kwa wa muda mrefu, kitu kimoja ambacho ni changamoto ni kwamba mmekuwa mkiimba mkitunga nyimbo lakini hampati faida zake. Unasemaje juu ya swala hilo? Ba, ni mfumo ambao tulikuwa tumekuwa, serikali ukuwa umetuwekea sa wakati wahata, niko rekodi ziko kama zina mambo bado ibi niende Kenya, si tulikuwa tukirekodi tu Tanzania, tunaishia hapo hapo tu kwa hili kwa local use, lakini hatuwezi kupata faida yote kwa kwa, kwa kazi tulizofanya zote hizo, tu ile umaarufu hapa hapa Tanzania wanaopata huo tu, lakini kwa, kwa, kwa, kwa, kwa kiasi kama masilahi ilikuwa ni vigumu sana. Na ukilinganisha muziki wa injili hivi sasa na muziki wa zamani uliokuwa ukiimba, unafikiri kuna faida yoyote inapata zaidi kuliko wakati huu wa zamani? E, faida ipo kwa muziki wa, wa, wa injili, sio faida kama ya ya kipesa lakini amani unakuwa la na amani no, na, kwa hali moja ambayo unakuwa unamwabudu una mola wako tu, ndio ndio faida yake. Lakini kifedha tunakula tu, tunapata shilingi elfu mbili elfu tatu tano, na, namna kuitumia. Wakati ule ilikuwa tunapata hela nyingi sana, lakini tuna ile ile sababu ya hali ingine, kwa hivyo hivyo. Lakini huku kuna amani, unatuliza akili yako, unafanya kitu taratibu tu bila kuwa siku nyingine ae maana kusumbua. Ndio, na faida wewe, baada ya miaka hii yote, ungelipenda uone nini ibadilike, ili mtu asidhulumike namna hiyo? Maanake tunaweza kusema ni dhulma, unafanya kazi zako lakini hupati faida kweli. Mambo ya copyright huku kwetu ikuwa nyuma sana sana, ikuwa nyuma sana lakini, haijalishi kwamba kuna kwa sababu zamani kuna, nini, kuna bwana aliwahi kunishauri kwamba niende Ujerumani au nikapate wakili mmoja huku nchi za Ulaya, ambayo anaweza kumpatia hapo afatilie sababu ukitoa ni wakili hapo kwenda kufuatilia hivyo vitu huko, haiwezekani, ni very expensive. Sasa nishindwa hivyo hivyo, labda mtu akipata mtu kum msaada akamfungulia kesi kufa, kufuatilia huko huko zile copyright, mtu aweza kupata chochote cha kuweza ku kupatikana katika ile haki yetu uliyofanya Tukirudi kwa upande ambavyo unasema unafundisha vijana, je, unawafundisha muziki vilevile vile, au maadili peke yake na masuala ya dini zaidi? E, ni, ni maadili na muziki, ma, wana, wana, wana, vijana muziki wala vijana wadogo wadogo nafundisha kama ku, namna kupiga gitaa, namna ya kuimba, lakini zaidi ni maadili. Maadili sababu nchi tuna maadili, vijana wanakwenda ovyoovyo tu na ukiangalia maisha ya hii leo ukilinganisha na maisha mliokuwa nayo, unafikiri mambo yamebadilika namna gani na mnagani, no? Unafikiri ni ushauri gani mnawapa vijana tofauti na wakati ule? E, sasa mambo yamebadilika. Kwanza a, kusema ni serikali, sababu ilipo ibinafsisha kama vitu mambo ya, ya, ya utamaduni sana, hii imeharibu kila kitu sababu mtu anafanya kila anachotaka. Sisi zamani hata tunapokwenda kwenye redio kufanya nyimbo tunatoa yali mashairi yanakwenda kwa sensa, wanayahakiki ona kama hili neno linafaa ili alifaa. Lakini sasa biashara huria waliacha kwa, kwa kila mtu, ndio maana vijana wamevamia, wanaiba kila kinachotaka, wanafikiri hakuna mtu anayekuwakemea. Unaona no. Sisi ukitua nao wanakwambia, mzee, lakini ulikula sana, wee wakati weli umepita. Lakini kwenye maadili, unaona kama tumekosea mwelekeo no, ndio mziki ule wa dansi umekufa sababu ya hiyo. Na pia vyombo vya habari kama kama vile maredio, matelevisheni, hawatupi kipaumbele ile ile muziki ya zamani ile Unaona, wana hizo vitu vitu vya kisasa tu ndo wanaepatia kipaumbele. Kwa hivyo ni matatizo tu kwa jumla. Wewe ulikuwa umepata umashuhuri wako hasa kwa ule wimbo wa mambo bado, mpaka hii leo unapendwa. Unaweza kujieleza kidogo, muziki ule ulitoka wapi? Unajua, <laughs> mtu unapotunga ishia zinakuja, unaona na mambo bado ilikuwa ni wakati kwanza ina, inaelekea hata kwenye mambo mambo mambo mambo ya ya siku ya kufa, sababu mambo itakuwa bado bado tu wangali huko huko bado huko hai. Mambo yako ataisha mpaka pale unakufa, unaona. Ndio apo mambo bado tunasema mambo na mziki wa leo unaotunga, ujumbe unatoa ni ujumbe gani, mbali ya kumsifu Mwenyezi Mungu, ni ujumbe gani unatoa kwa binadamu? E, hapa nina nyimbo kama mbili tatu, nimetoa nyimbo ambayo nimeita iko studio kumwenzo mwalimu, ile ile fikira za mwalimu naona na mwanzo ale, alafu tena inakuja kwenye mambo ya yeah. Katiba Tanzania ni lulu ambao hatutaki mtu achezee hivi vitu na ilo tuitoa na Mungu. Mungu ziko kama hizo ziko na na naendelea kwenye mtindo wa sasa. Halafu zile hizo za zamani kama vile tutakaribisha Chama cha Mapinduzi. Nataka kuifanya kwenye kwenye sasa kwenye sio beat ya kisasa, kwa sound ya kisasa. Hata muungano umefana miaka 50. Tulifanya ili tueleze tunakuwa na hivi. Sasa ile ile ya zamani ile ilikuwa ni mono. Sasa kama hivi kama nikupata muda kuweza kuifanya vizuri zaidi nambao akuipata hatakaia mashiniae hiyo ndio tayari. Naam, na huyo ni mzee Makasi akizungumza kutoka Dar es Salaam na sauti Amerika, mwanamuziki aliyewika miaka ya sabini akiwa mwanamuziki chipukizi akitokea Kampala na kuhamia kule Dar es Salaam, yeah. Hivi sasa tukiendelea na kipindi cha maswali na majibu, zamu ni yako wewe msikilizaji Zakaria Kifiasi wa Dar es Salaam, Tanzania. Unauliza, je, kwa wakati huu kuna idadi ya wakazi wangapi kote duniani, na ni nchi gani yenye wakazi wengi zaidi? Mimi ninavyofahamu, Uchina ndiyo yenye wakazi wengi lakini ninakuachia wewe Abdu Shakur utuambie nchi hiyo ina idadi ya wakazi wangapi kwa wakati huu. Bila shaka Mkamiti, hujakosea. China ndio nchi yenye wakazi wengi kabisa duniani ikiwa imefikia watu bilioni 1 milioni 393 laki mbili. India inafuatia ikiwa moja, mia mbili, na watu bilioni 1 milioni 236. Kwa upande wa idadi ya watu duniani kuna kurasa za tovuti ambazo zina saa za idadi ya watu mmojawapo ni ile worldometers.info. Halafu kuna ile hesabu ya watu wa Marekani, census.gov inakupa idadi ya watu walioko duniani. Kwani kulingana na saa ya Marekani, kila sekunde nane kuna mtu mmoja anazaliwa na mtu mmoja anafariki kila sekunde kumi na tatu. Basi kwa ujumla saa hizo mbili nasema takriban kuna watu bilioni 7 milioni 170 761 elfu na, na tunapozungumza idadi inaongezeka, na kuna wanaofariki, lakini kama alivyosema idadi wanaofariki ni kidogo, kwa hivyo idadi ya watu duniani inaongezeka kila sekunde nane. Kwa ujumla basi, tunaendelea na maswali na majibu kutoka Sauti ya Amerika na msikilizaji, tukiendelea na maswali na majibu, zamo ni yako. Sasa wewe msikilizaji Akwino Msombe wa sanduku la barua 2292 Uyole, Mbeya, Tanzania, umeandika kama ifuatavyo: kwanza kabisa ninawashukuru na kuwapongeza kwa majibu mazuri ambayo mmekuwa mkitupatia kutokana na maswali mbalimbali mbali, ambayo tumekuwa tukiuliza kupitia kipindi hiki murwa cha maswali na majibu. Mimi ninasema kwa niaba ya Abdu Shakur Abud. Asante sana msikilizaji Akwino Msombe. Kisha Akwino, hii leo unataka kujua. Je, ni rais wa nchi gani ambaye alichaguliwa na wananchi na kisha kuongoza nchi yake kwa kipindi kifupi zaidi kabla ya muhula wake kuisha kikatiba, iwe ni kwa kifo ama kuondolewa kwa nguvu? Pili, Je, ni rais wa nchi gani ambaye alichaguliwa na wananchi kisha kuvunja katiba kwa kuendelea kuongoza nchi hiyo kwa muda mrefu zaidi. Mwisho, je, ni rais wa nchi gani ambaye amevunja rekodi kwa kuchaguliwa kuwa rais akiwa na umri mdogo zaidi ama umri mkubwa zaidi. Maswala mazuri yaliyohitaji utafiti wa kina, maana hakuna orodha moja kwa moja kujua ni rais yupi alichaguliwa na wananchi kuwa ametawala kwa muda mfupi. Hata hivyo, kuna orodha chungu nzima mbalimbali mbali, ilibidi mtu asome afanye uchunguzi. Kwa hivyo, kufuatana na kitabu cha Encyclopedia, rais aliyechaguliwa na wananchi hapa Marekani na kutawala kwa muda mfupi kabisa ni William Harry Harrison, rais wa tisa wa Marekani. Alifariki April 4, 1841, mwezi mmoja tu baada ya kuchukua madaraka. Rais Pedro Lascurain ndiye aliyetawala kwa muda mfupi kabisa dakika 45, duniani akiwa rais wa 34 wa Mexico hapo Februari 19, 1913, aliwekwa madarakani baada ya jeshi kumpindua rais Madero. Sasa wewe msikilizaji, umetaka kujua rais aliyechaguliwa na wananchi na kuondolewa kwa Afrika, sijapata vilevile. Maanake kulikuwa waziri mkuu, tunaweza kusema, maanake ndio alikuwa kiongozi Siaka Stevens Chama chake kilipata ushindi mwaka 1967 na kuteuliwa waziri mkuu, lakini aliyemtangulia alikataa kuondoka kwa urahisi. Basi Steven, alipokuwa anakula kiapu katika ofisi yake Machi 21, 1967, dakika chache tu baada ya kumaliza sherehe hizo, wanajeshi waliingia na kumwondoa madarakani. Kwa hivyo alichukua muda mfupi kabisa. Hata hivyo, alikuja kuwa mmojawapo kiongozi wa muda mrefu wa huko Sierra Leone. Mwaka uliofuata Stevens alirudishwa madarakani na kutawala hadi mwaka 1985. Kwa upande basi wa rais aliyebaki muda mfupi kabisa ni rais Sali Berisha wa Albania, alichaguliwa na wananchi baada ya kuanguka utawala wa komunisti mwaka 1997. Alibaki madarakani kwa mwezi mmoja, na wananchi walilalamika na akaondoka. Na spika wa bunge aliyechaguliwa kuchukua nafasi yake ni Skenda Jigunshi, alibaki madarakani kwa saa chache tu kabla ya kuondolewa. Kwa hivyo ni wao marais naweza kusema waliobaki kwa muda mfupi. Sasa rais aliyechaguliwa na kubadili katiba wako wengi katika nchi za Afrika na itabidi kufanya uchunguzi zaidi wa kina kuweza kutaja mmoja mmoja. Kiongozi kijana ni mwanamfalme Jigme Khesar Wangchuck wa Bhutan aliyopewa madaraka na babake mfalme wa Bhutan mwaka elfu mbili na sita akiwa na umri wa miaka 26 pale alipobadili utawala kutoka ufalme kamili na kuwa wa kidemokrasia lakini rais Joseph Kabila ndiye rais vilevile aliyechukua madaraka akiwa kijana akiwa na umri wa miaka 30, Januari 26, 2001, baada ya kuuliwa kwa babake. Waziri mkuu wa jamhuri ya Dominican alichukua madaraka mwaka 2004 akiwa na umri wa miaka 32. Wapendwa wasikilizaji, basi ni matumaini yangu kwamba nimejibu maswali yenu kama mmevyotaka, na msiwache kutuandikia VOA Swahili at VOA News, au bila shaka piga simu 12022059942, alafu wache ujumbe wa dakika mbili. Unaweza kuuliza swali au ukatuma salamu zako. Basi mimi naondoka hapa studio, nampisha BMJ Muridhi kutoka Atlanta atuletee kipindi mnachokipenda, VOA Viji Mambo. Unaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Nam nam nam, msikilizaji wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, nakukaribisha tena kwa mikono miwili, ujiunge nami nikikuletea makala uyapendayo, makala ambayo huangazia baadhi ya vituko maajabu ya wiki kutoka eh, maeneo tofauti tofauti duniani. Ni wakati wa viji mambo. Jina langu BMJ Murithi. <mukuhu> <mukuhu> <mukuhu> Safari yetu hii leo inaanzia hapa Marekani, katika mji wa Agasta hapa kwenye jimbo la Georgia, bwana mmoja ambaye mamlaka za mji huo wa Agasta ziliamini kwamba aliaga dunia na kuzikwa miaka kumi iliyopita aliwafanya maafisa wa polisi kupigwa na butwa mapema wiki hii baada ya gari alilokuwa akiliendesha kusimamishwa kwenye barabara ya kutoka Atlanta kwenda mjini Augusta. Maajabu! Justin Whitner ambaye iliaminika kwamba aliaga dunia kutokana na ajali ya barabarani, yamkini alikuwa amejificha kwa muda wa miaka kumi, akitorokea mashtaka mengine yaliyomkabili. Ajabu zaidi msikilizaji, ni kwamba polisi walipopiga msako gari lake hilo walipata stakabadhi kadhaa pamoja na cheti cha kifo chake. Maajabu! Msemaji wa polisi mjini Augusta ameviambia vyombo vya habari kwamba Justin Whitner atafunguliwa mashtaka wiki kesho. Hebu tutoke Marekani ambako watu walioaminika kuaga dunia wanapatikana wakiendesha magari na tuvuke mabonde na milima hadi barani Afrika, eneo la Afrika Mashariki. Ni makala Vijimambo. Bwana mmoja ambaye alivumaniwa kichovya asali kutoka chungu cha wenyewe alivamiwa na watu waliojawa na hasira katika kaunti ya Busia, huko nchini Kenya. Na msikilizaji, asali hiyo siyo asali ya kawaida. Jeffrey Kisero mwenye umri wa miaka arobaini na miwili alipatikana akijiburudisha na mke wa wenyewe e, katika nyumba ya wenyewe. Maajabu! Kituo cha televisheni cha KTN ambacho hurusha matangazo yake kutoka huko mjini Nairobi, e, kikiwa nukuu baadhi ya wakazi wa mji huo e, kimesema kwamba tabia za wanaume kunyemelea wanawake wa wenyewe zimekidhiri mno katika eneo hilo. Baadhi ya wakazi kadhalika wametoa wito kwa wake wa wenyewe kujihifadhi kwa heshima na nidhamu. Naaibishwa na sisi wa mama. Tafadhali, kama umefanikiwa mwana, mwana, mwanaume mzuri, mbona uko na fedha na wao natamani wanaume wa watu? Hiyo ni kuharibu nyumba yako, umebomoa nyumba yako na mikono zako mwenyewe. Mshukiwa anapokea matibabu katika hospitali ya wilaya ya Busia. Na kwa hayo kuhusu watu ambao wanavumaniwa wakichovya asali kutoka chungu kisicho chao, naona msikilizaji, time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio zetu ndogo hizi hapa jijini Atlanta. Kama ilivyo kawaida, makala haya hutayarishwa nami BMJ Muridhi nikiwa hapa Atlanta na kabla sija kurejesha kwenye studio zetu kubwa pale jijini Washington DC ili upate muktasari wa habari kama ilivyo desturi, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba tamaa ilimuafisi, kisa na maana dunia imejaa viji mambo. na hapa ndio tunafika mwisho wa matangazo yetu ya leo kutoka idhaa ya kiswahili ya sauti amerika msikose kujiunga nasi hapo kesho kama kawaida saa 12 na nusu jioni kwa saa za afrika ya kati na saa 1 na nusu usiku kwa saa za afrika mashariki tunatangaza pia katika mita zilezile 19, 22 na 31 kwa niaba ya wote ambao walishiriki katika matangazo yetu ya leo mimi ni sandei shomari nikisema kwaherini na usiku mwema kutoka washington dc