Nam nam nam msikilizaji nam, nam. wetu wa idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika na kukaribisha tena kwa mikono miwili ujiunge nami nikikuletea makala uyapendayo, makala ambayo huangazia baadhi ya vituko maajabu ya wiki kutoka maeneo tofauti tofauti duniani. Ni wakati wa Vijimambo. Jina langu BMJ Mridhi. Safari yetu hii leo inaanzia hapa Marekani katika mji wa Augusta hapa kwenye jimbo la Georgia. Bwana mmoja ambaye mamlaka za mji huo wa Augusta ziliamini kwamba aliaga dunia na kuzikwa miaka kumi iliyopita aliwafanya maafisa wa polisi kupigwa na butwaa mapema wiki hii baada ya gari alilokuwa akiliendesha kusimamishwa kwenye barabara ya kutoka Atlanta kwenda mjini Augusta. Maajabu! Justin Whitner ambaye iliaminika kwamba aliaga dunia kutokana na ajali ya barabarani, Yamkini alikuwa amejificha kwa muda wa miaka kumi, akitorokea mashtaka mengine yaliyomkabili. Ajabu zaidi, msikilizaji, ni kwamba polisi walipopiga msako gari lake hilo, walipata stakabadhi kadhaa pamoja na cheti cha kifo chake. Maajabu. Msemaji wa polisi mjini Augusta amevyoambia vyombo vya habari kwamba Justin Witner atafunguliwa mashtaka ya wiki kesho. Hebu tutoke Marekani ambako watu walioaminika kuaga dunia wanapatikana wakiendesha magari na tuvuke mabonde na milima hadi barani Afrika, eneo la Afrika Mashariki. Ni makala Vijimambo. Bwana mmoja ambaye alivumaniwa kichovya asali kutoka chungu cha wenyewe alivamiwa na watu waliojawa na hasira katika kaunti ya Busia, huko nchini Kenya. Na msikilizaji, asali hiyo siyo asali ya kawaida. Jeffrey Kisero mwenye umri wa miaka arobaini na miwili alipatikana akijiburudisha na mke wa wenyewe e, katika nyumba ya wenyewe maajabu! Kituo cha televisheni cha KTN ambacho hurusha matangazo yake kutoka huko mjini Nairobi, e, kikiwa nukuu baadhi ya wakazi wa mji huo e, kimesema kwamba tabia za wanaume kunyemelea wanawake wa wenyewe zimekidhiri mno katika eneo hilo. Baadhi ya wakazi kadhalika wametoa wito kwa wake wa wenyewe kujihifadhi kwa heshima na nidhamu. Naaibishwa na sisi wa mama, tafadhali, kama umefanikiwa mwana, mwana, mwanaume mzuri mbayoako na fedha na wewe unatamani wanaume wa watu, hiyo ni kuharibu nyumba yako. Umebomoa nyumba yako na mikono zako mwenyewe. Mshukiwa anapokea matibabu katika hospitali ya wilaya ya Busia. na kwa hayo kuhusu watu ambao wanavumaniwa wakichovya asali kutoka chungu kisicho chao. Naona msikilizaji, time zangu pale kwenye ukuta zinanambia ning'atuke kutoka studio zetu ndogo hizi hapa jijini Atlanta. Kama ilivyo kawaida, makala haya utayarishwa nami BMJ Murithi, nikiwa hapa Atlanta na kabla sija kurejesha kwenye studio zetu kubwa pale jijini Washington DC, ili upate muktasari wa habari kama ilivyo desturi, na kuacha kwa kauli yetu ya wiki hii kwamba tamaa ilimuua fisi, kisa na maana, dunia imejaa vijimambo oh.