Wanamgambo wa Taliban huko Pakistan wamedai kuhusika na mashambulizi mabaya ambayo yaliuwa watu 28 ikiwa ni pamoja na watu kumi wenye silaha katika uwanja wa ndege wenye shughuli nyingi. Wanamgambo hao wenye silaha, ka, silaha kali waliingia kwenye sehemu ya uwanja wa zamani wa kimataifa wa ndege wa Karachi jina na kupambana na polisi katika mapigano ya silaha yaliyodumu kwa saa tano mapema leo. Watu hao wenye silaha, baadhi wakiwa na sare za kijeshi walivamia eneo moja linalotumiwa zaidi kuweka mizigo ya ndege ya viongozi kabla ya kuuawa na polisi au kujilipua wenyewe. Rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma amepewa ruhusa ya kuondoka hospitali alikokuwa amelazwa usiku mmoja kutokana na uchovu. Ofisi ya rais imesema leo kuwa Zuma ataendelea kupumzika nyumbani kwa siku chache na kufanya kazi zake akiwa nyumbani katika kipindi hiki cha mapumziko. Ilisema kuwa madaktari wameridhishwa na hali yake. Kiongozi huyo aliye na umri wa miaka 72 alienda hospitali Jumamosi kwa kile ofisi yake ilichosema ni vipimo vya afya kama alivyoshauriwa na madaktari wake. Chama cha waandishi wa Afrika Kusini kimeripoti kuwa viongozi wa chama tawala cha ANC wamemwagiza rais achukue likizo na kupumzika baada ya kampeni kali za uchaguzi mkuu uliopita. Unaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA, ikitangaza kutoka Washington DC. Mahakama Kuu ya Libya imetoa uamuzi kwamba uchaguzi uliofanywa na bunge wa Ahmed Maitik kama waziri mkuu mwezi uliopita ulikuwa ni kinyume cha katiba. Maitik anasema atakubaliana na maamuzi ya mahakama na kumwacha waziri mkuu wa muda Abdullah Tani kubaki madarakani. Maitik alichaguliwa kuwa kiongozi wa serikali ya muda ya Libya kufuatia kura zilizopingwa mara mbili mahakamani ambazo zilipelekea kutoka nje kwa baadhi ya wabunge walio katika vyama visivyo vya kidini na shambulizi katika majengo ya bunge na watu wenye silaha. Alishinda raundi ya kwanza na kura 123 na, na raundi ya pili kwa 83. Wapinzani wasisitiza kwamba hapakuwa na wapiga kura wa kutosha katika raundi hizo mbili. Maafisa kutoka Iran na Marekani wanaanza mazungumzo ya moja kwa moja siku mbili hii leo kuhusu mpango wa nyuklia wa Iran, huku tarehe ya mwisho ya kufikia makubaliano ya pamoja ya kimataifa ikiwa ni wiki saba zijazo. Naibu waziri wa mambo ya nje wa Marekani William Burns na naibu waziri wa mambo ya nje wa Iran Abbas Arakchi wanaongoza ujumbe wa nchi zao katika mkutano huko Geneva, ambao wanafanyika baada ya mazungumzo yaliyokwama ya kimataifa mwezi uliopita. Na duru nyingine ya mazungumzo yaliyopangwa kufanyika mwezi ujao. Helga Schmidt, msaidizi wa mkuu wa sera wa Umoja wa Ulaya Catherine Ashton, pia anashiriki mazungumzo hayo ya leo na kesho. Mabomu mawili yaliyolenga ofisi za vyama vya kikurdi kaskazini mwa Iraq yamelipuka na kuua watu wapatao kumi na watano. Maafisa wanasema mlipuko Jumatatu huko taiz colmato walitokea katika kizuizi cha barabara karibu na ofisi za chama cha rais Jalal Talabani cha Patriotic Union of Kurdistan au PUK. Shambulio hilo lilikuwa ni la pili katika ofisi za PUK na mabomu hayo mawili yaliwa watu wa patao 18 jumaa pili nje ya eneo la PUK katika jimbo la Diala. Maafisa wa jeshi la wanamaji wa Italia wanasema wamezuia zaidi ya wahamiaji elfu tano waliokuwa kwenye boti katika eneo la Mediterranean mwishoni mwa juma. Mkanda wa video uliotolewa hii leo unaonyesha jeshi la wanamaji wa Italia wakiokoa wahamiaji kutoka kwenye boti ndogo ambao zilikuwa zimejaa wanaume, wanawake na watoto. Jumaa mosi, jeshi la wanamaji la Marekani liliokoa zaidi ya wahamiaji mia mbili na themanini katika mwambao wa Mediterranean. Baadhi yao walikuwa katika boti ambayo ilikuwa ikizama. Italia inasema zaidi ya wa wahamiaji elfu arobaini wengi wao kutoka Afrika na Mashariki ya Kati wamefika kwenye pwani yake mwaka huu, idadi ya juu kuliko zote kwa mwaka elfu