Washukiwa wa wanamgambo wa Boko Haram nchini Nigeria wamewateka wanawake ishirini karibu na mji ambako kundi hilo liliteka zaidi ya wasichana mia mbili wa shule mwezi April. Walioshuhudia wamesema jana kwamba watu wenye silaha waliingia katika eneo la Garkin fulani kaskazini mashariki na kuwalazimisha wanawake kuingia katika magari yao. Wanasema utekaji nyara ulifanyika siku ya Alhamisi. Serikali haijatoa maoni kuhusu utekaji huo ulioripotiwa. Makazi hayo yako karibu na Chibok ambako mwezi Aprili utekaji nyara ulifanyika. Watu wenye silaha wamempiga risasi na kumuua kiongozi maarufu wa Kiislamu huko Mombasa, Kenya, akiwa ni kiongozi wa nne kuuawa mjini humo katika kipindi cha miaka miwili iliyopita. Polisi wanasema Sheikh Muhamed Idris, mwenyekiti wa baraza la maimamu na wahubiri Kenya, alipigwa risasi nje ya msikiti leo asubuhi. Hakuna aliyedai kuhusika na shambulizi. Wachunguzi wanasema kiongozi huyo mwenye msimamo wa kadri amekuwa akipokea vitisho kutoka kwa vijana wa Kiislamu wenye msimamo mkali na hivyo kuhofia maisha yake. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Watu wenye silaha wamefyatua risasi katika uwanja wa ndege wa mjini Karachi hivi leo, siku moja baada ya shambulizi la Taliban kwenye uwanja wa ndege wa Pakistan wenye harakati nyingi, na kusababisha vifo vya watu 36. Naibu mkuu wa usalama katika uwanja wa ndege Kanal Tahir Ali amewaambia waandishi wa habari kwamba watu wawili wenye bunduki waliokuwa kwenye pikipiki walilenga kituo cha mafunzo cha jeshi la usalama hivi leo, lakini walikimbia baada ya majeshi ya usalama kujibu. Hakuna aliyeripotiwa kuumia katika tukio la karibuni katika mji wa kusini wa bandari wa Pakistan na kituo cha fedha. Rais wa Afrika Kusini Jacob Zuma hatahudhuria kikao cha kwanza cha baraza lake jipya la mawaziri kufuatia kulazwa hospitali kutokana na uchofu. Ofisi ya rais inasema Bwana Zuma yuko nyumbani anapumzika wiki hii na, na hatahudhuria kikao cha siku tatu cha baraza la mawaziri ambacho kinaanza leo Jumanne mjini Pretoria kiongozi huyo mwenye umri wa miaka 72 alitoka hospitali ya Pretoria Jumapili jioni, siku moja baada ya kulazwa kwa kile ambacho ofisi yake imesema uchunguzi wa kawaida wa kiafya na mapumziko baada ya kampeni nzito ya uchaguzi. Wanamgambo wa Kiislamu wenye msimamo mkali wamekamata udhibiti wa mji wa pili kwa ukubwa nchini Iraq wa Musul hivi leo Jumanne na kuishinda serikali ya Iraq inayoongozwa na Washia. Kamanda mmoja wa jeshi la Iraq ameita kuanguka kwa Mosul, kiasi cha kilomita 350 kaskazini mwa Bagdad, ni kuvunjika kabisa kwa majeshi ya usalama. Afisa wa serikali ya Iraq amesema mji huo uko katika huruma ya wanamgambo. Waziri mkuu wa Iraq Nuri Al Maliki amesema nchi inapitia kipindi kigumu. Ameliomba bunge kuitisha kikao cha haraka kutangaza hali ya dharura. Israel imemchagua rais ajaye, mbunge mconservative ambaye anapinga kuundwa kwa taifa la Wapalestina. Ruven Rivlin, spika wa zamani wa bunge, alitangazwa mrithi wa rais Shimon Peres katika wadhifa ambao ni wa heshima lakini ana ushawishi mkubwa. Ametaka kuwepo na shirikisho la Wapalestina badala ya Wapalestina kuwa na taifa lao wenyewe, kama waziri mkuu Benjamin Netanyahu. Bwana Rivlin ni mwanachama wa chama cha Likud. Lakini wanasiasa hao wawili wanaonekana kuwa mahasimu wakubwa wa, wa kisiasa, na waziri mkuu ana mamlaka zaidi ya kisiasa. Bwana Rivlin mwenye umri wa miaka 74 anatarajiwa kuchukua rasmi madaraka mwezi Julai. Mnaendelea kusikiliza idhaa ya Kiswahili ya Sauti ya Amerika, VOA. Tunaendelea na habari muhimu za dunia. Rais wa Ukraine Petro Poroshenko ameamuru maafisa wake kubuni njia kwa ajili ya kuwaruhusu watu wa mashariki mwa Ukraine kukimbia mapigano na kuondoka kwa usalama kwenda sehemu nyingine za nchi. Rais ametangaza hatua hiyo leo Jumanne akisema alikuwa anataka kuepusha waathirika wapya wakati majeshi wa Ukraine, ya Ukraine yakipambana kupata tena udhibiti wa majengo ya serikali kutoka kwa wanaotaka kujitenga wanaoiunga mkono Russia. Waziri wa mambo ya nje wa Rusia Sergei Lavrov amesema leo kwamba Rusia inakaribisha amri ya Bwana Poroshenko. Katika mkutano na waandishi wa habari huko St Petersburg, baada ya mazungumzo na wenzake wa Ujerumani na Poland, amesema ni muhimu kulenga katika kumaliza mapigano huko Ukraine na kuanza mjadala miongoni mwa mikoa ya Ukraine. Maafisa wa ulinzi wa Marekani wanasema wanajeshi watano wa Marekani wameuawa wakati wa operesheni ya usalama Jumatatu kusini mwa Afghanistan, pengine kutokana na ufyatuaji risasi ambao haukukusudiwa. Msemaji wa Pentagon Admiral John Kirby amesema leo kuwa wachunguzi wanaangalia uwezekano kwamba ufyatuaji huo wa risasi ulikuwa chanzo, na mawazo yao na sala zao ziende kwa familia za wale waliokufa. Jeshi la kimataifa la msaada limesema vifo vimetokea wakati wanajeshi walipokutana na, na majeshi ya adui maafisa wa jeshi wa Afghanistan wanasema mwanajeshi wa Afghanistan pia aliuawa wakati wa tukio hilo katika jimbo la Zabul. Marekani na Iran wako katika siku ya pili ya mazungumzo ya moja kwa moja kuhusu programu ya nyuklia ya Iran hivi leo Jumanne, huku pande zote mbili zikisema maamuzi magumu yanahitaji kufanywa kufikia mkataba kamili kabla ya tarehe ya mwisho ya Julai ishirini. Msemaji wa wizara ya mambo ya nje ya Marekani, Marie Harf anayouelezea mkutano wa Jeniva ni kama kushauriana kujadili masuala yaliyobaki kabla mazungumzo ya wiki ijayo kati ya Iran na makundi la mataifa sita yenye nguvu duniani. Amesema mazungumzo hayo yako katika hatua muhimu sana hivi sasa.