Maafisa katika Jamhuri ya Kidemokrasi ya Kongo wanasema wanajeshi wake wamepambana na wanajeshi wa nchi jirani ya Rwanda. Maafisa hao wanasema wanajeshi wa Kongo walianza mapigano hayo mapema leo Jumatano baada ya majeshi ya Rwanda kuvuka mpaka na kumteka nyara mwanajeshi wa Kongo. Mapigano hayo ya alfajiri katika eneo la Kibumba katika mkoa wa mashariki ya North Kivu yalidumu kwa saa nne. Hakuna maelezo yoyote juu ya majeruhi. Na katika mtandao wake wa Twitter, tume ya Umoja wa Mataifa nchini Congo, MONUSCO, imesema inapeleleza tukio hilo. Majeshi hayo ya MONUSCO yakisaidiana na jeshi la Congo yalifanikiwa kulidhibiti kundi la waasi wa M23 katika mkoa wa North Kivu mwaka jana. Rwanda imekanusha madai ya Umoja wa Mataifa kuwa iliwaunga mkono waasi hao. Jopo la bunge la Marekani linasikiliza habari za hivi karibuni juu ya kundi la wanamgambo wa Nigeria, Boko Haram, huku wakazi wa jimbo la Borno wakiendelea kukabiliwa na utekaji nyara kutoka kwa kundi hilo. Kamati ya masuala ya nje ya bunge la Marekani inakutana hivi leo Jumatano kujadilia masuala kadhaa ya kaskazini mwa Nigeria, eneo ambalo wa wanamgambo hao wanafanyia shughuli zao nyingi. Mbunge Karen Bass aliiambia idhaa ya Kiingereza kwa Afrika ya Sauti Amerika kuwa jopo hilo pia linajadilia juhudi za Marekani kusaidia Nigeria kupambana na wanamgambo hao mkutano huo unafanyika huku kundi hilo la Boko Haram likisemekana kuwa limeteka nyara watu wengine katika eneo ambalo liliteka nyara zaidi ya wasichana 200 wa shule mwezi Aprili. Mnaendelea kusikiliza habari za dunia kutoka hapa idhaa ya Kiswahili ya Sauti Amerika, Washington DC. Maafisa Orleans wa ulinzi wa Iraq wanasema wanamgambo wa Kiislamu waliodhibiti mji wa wa Mosul Jumanne wamedhibiti mji wa Tikrit ulioko zaidi ya kilomita 200 kutoka Bagdad. Maafisa wanasema wanamgambo hao wa dhehebu la Suni wameelekea kusini kutoka Mosul na kudhibiti bomba kuu la mafuta nchini Iraq, ikiwa ni pamoja na mji wa Tikrit ambao ni nyumbani kwa dikteta aliyeuawa Saddam Hussein. Maafisa hao wanasema wanamgambo hao waliingia mji wa Beiji hapo jana usiku na kuchoma moto vituo vya polisi na mahakama na kuwatimua walinzi 250 waliokuwa wakilinda bomba hilo kuu la mafuta. Rusia imeonya Ukraine dhidi ya kukataa pendekezo la Moscow ambalo litapunguza gharama ya mafuta kwa Kiev kwa asilimia ishirini. Rais Vladimir Putin amesema leo Jumatano kuwa Ukraine huenda ikakwamisha majadiliano kwa kuomba kupunguziwa gharama hiyo zaidi. Vyombo vya habari vya Rusia vinamnukulu Putin akisema ikiwa Ukraine itakataa pendekezo lake, majadiliano kati yao yataingia katika ngazi nyingine, kitu ambacho alisema Rusia haitaki. Waziri mkuu wa Ukrain Arsene Yasenyuk alisema mapema kuwa kupunguziwa gharama hiyo kwa dola mia moja kwa kiwango cha mafuta wanachokipata hakiendani na ombi la Ukrain. Na wachambuzi wa masuala ya kisiasa ya Marekani, swala la mageuzi ya sheria, wanasema swala la mageuzi ya sheria ya uhamiaji Marekani limo mashakani baada ya kushindwa kwa mbunge mashuhuri wa chama cha Republican katika uchaguzi mdogo. Kiongozi wa chama cha Republican ambacho kina wabunge wengi katika bunge la Marekani, Eric Cantor alikuwa ameunga mkono sheria ambayo ingeruhusu watoto wa uhamiaji haramu kuishi Marekani na hatimaye kuwa raia. Lakini jana Jumanne, alishindwa katika uchaguzi mdogo na Profesa David Brat asiyejulikana sana, ambaye alidai kuwa msimamo wa Cantor juu ya uhamiaji ni sawa na kuwapa msamaha wanaovunja sheria. Rais wa Brazil Dilma Rousseff anasema nchi yake ipo tayari kwa mwenyeji wa Kombe la Dunia na kupuziliambali shtuma kwamba nchi hiyo haina uwezo wa kugharamia shughuli kama hiyo. Maandamano ya watu yenye ghadhabu yamezuka nchini humo katika miezi ya karibuni kutokana na matumizi ya Brazil ya dola bilioni 11 za kujenga uwanja mkubwa na miradi mingine ya uchukuzi katika miji yake kumi na miwili inayotazamiwa kuwa mwenyeji wa michezo ya kombe la dunia. Waandamanaji wanadai kuwa sehemu ya fedha hizo zimeibwa kutoka idara za kutoa huduma nyingine kama vile afya na kulaumu maafisa kwa ufisadi. Katika hotuba kwa taifa kupitia televisheni rais Lorosef alisema Brazil imetumia zaidi ya asilimia mia mbili katika sekta za afya na elimu. Alisema kwamba licha ya matatizo yanayotokana na kuwa mwenyeji wa kombe la dunia, Brazil ipo tayari kabisa kukaribisha dunia kwa shughuli hiyo. Maalfu ya polisi wa Korea Kusini wamevamia jengo la kidini leo Jumatano katika msako wa mfanya biashara anayetafutwa kuhusiana na ajali ya feri ya mwezi Aprili ambapo zaidi ya watu mia tatu walifariki. Yu Byung Un ni mkuu wa familia ambayo inaendesha kampuni ya Chonghjen na usafiri wa baharini ambayo ilikuwa inamiliki na kuendesha biashara ya meli Seawall. Mkuu huyo mwenye umri wa miaka 72 ameepuka msako wa nchi nzima kwa takriban mwezi mmoja sasa, na anatafutwa kwa ubadhirifu, uzembe na mashtaka ya kukwepa kodi. Takriban maafisa elfu sita wa polisi wa kutuliza ghasia walivamia jengo kubwa la kidini ambalo ni mali ya kanisa la Kiinjilisti, ambako yuu ni mmoja wa waanzilishi wa kanisa hilo na wimbi la ukamataji holela unaofanywa na viongozi wa kijeshi huko Thailand kufuatia mapinduzi ya mwezi uliopita limewakasirisha makundi ya kutetea haki za binadam. Utawala wa kijeshi ukiongozwa na Jenerali Prayut Chan-o-cha umewakamata zaidi ya wanasiasa mia mbili, waandishi wa habari na wanaharakati tangu ingie madarakani hapo Mei ishirini na mbili. Wengi wa walokamatwa wameachiwa huru, lakini wengine bado wako jela katika maeneo ambayo hayajulikani na hawajaruhusiwa kuonana na familia zao au mawakili wao. Kundi la kutetea haki za binadam limeusihi utawala wa kijeshi kuwacha ukamataji holela na kuwaweka kizuizini.